Thông tin về Venice!

Hết nhớt

Xe hơi
Các bác có kinh nghiệm phượt Venice rồi cho em hỏi với :

Em có lịch phượt ở Venice từ 27/6-29/6, khách sạn thì em book qua mạng chỗ này Riviera - Gran Viale 5, 30126, Venezia - Lido.

Chỗ này đi lại có thuận tiện không các bác nhở? Tripadvisor mới lị lonelyplanet thì nó bảo thuận tiện cơ mà em muốn nghe nhời khuyên từ các bác đã có trải nghiệm thực tế cơ. Tây chân nó dài, đi bộ xa không vấn đề chứ bắt em đi bộ nhiều thì chết kụ em. Em còn phải dưỡng sức cho mấy chặng sau :D.

Cảm ơn các bác.

danngoc

Xe tăng
Theo em bác cứ book ở ngay Venice, chứ ở xa bác đi train đến ga Santa Maria, rồi lại đi vaporetto tham quan thì hết đứt cả buổi rồi. Em book hostel Residenza Castello, có 25 E/người thôi (bác đọc bài em viết để xem ảnh chụp phòng ốc) mà OK lắm.

Hết nhớt

Xe hơi
Theo em bác cứ book ở ngay Venice, chứ ở xa bác đi train đến ga Santa Maria, rồi lại đi vaporetto tham quan thì hết đứt cả buổi rồi. Em book hostel Residenza Castello, có 25 E/người thôi (bác đọc bài em viết để xem ảnh chụp phòng ốc) mà OK lắm.
Ô rẻ nhờ! Nhưng an ninh có ổn không bác? Em chỉ sợ ở Hostel ngày đi chơi tối về thấy nó khênh hết tay nải của em thì chết. Em sẽ tham khảo thêm trên mạng cái hostel bác cho. Cảm ơn bác.

CAP_bl

Xe điện
Bác chủ thớt ở khí xa, đi lại không thuận tiện lắm vì phải theo lịch của waterbus hoặc gọi watertaxi.

b2ong

Xe máy
He he, bác book ngoài đảo mất rồi. Trung tâm của Venice là quảng trường S.Marco cơ ạ (cách KS bác ở khoảng 2km đường biển)
Tuy nhiên, bác có thể bắt cái water taxi đi vào trung tâm, cũng rẻ thôi ạ.

Hết nhớt

Xe hơi
Ơ thế chỗ em ở không tiện lắm nhỉ. Thôi em phải hủy cái reservation này rồi tìm cái khác vậy. Có gì em lại hỏi các bác tiếp.

Thanks a bunch!

dongfeng

Xe tải
Ở Lido đúng là không phải trung tâm, quảng trường trung tâm của Venice là Saint Marco, bác ở gần đó thì đi lại thuận tiện hơn, tuy nhiên đi lại bằng watertaxi rất đắt đấy nhé, theo em bác nên mua vé waterbus trong 2 ngày, đi cũng tiện mà lại rẻ.

Hết nhớt

Xe hơi
Em về suýt tuần rồi.
Em ở Lido, đi waterbus cũng khoảng 10-15' là ra đến S. Marco thôi. Mà ở Lido cũng tiện đủ đường các bác ạ, gần bờ biển, gần các nhà hàng. Ở khu quảng trường S. Marco là trung tâm mua sắm, ăn uống...
Waterbus công nhận cũng tiện, vài phút lại có 1 chuyến. Giá vé 1 lượt lên xuống là 6.5EUR, em cứ mua cái pass đi trong 12h là 12.mấy EUR ý, em quên mất rồi :))