[Thảo luận] Thông báo bắt lỗi đi sai làn đường

nongtruong

Xe đạp
Tuyến đường Bắc Ninh Lạng sơn, Bắc Ninh nội Bài các bác cẩn thận đi đúng làn đường dành cho xe mình : Làn cho otô con, xe du lịch ; làn cho xe ca xe tải. Tại đây CA bắt ác lắm. Cẩn trọng nhé

Junko

Xe buýt
Cụ mới bị dính à, cho ae kinh nghiệm cụ thể luôn đi.

vietnvtn

Xe buýt
Em bị 1 phát mất 2 lít ở đây rồi, hôm đang đi hướng BN về HN em đang đi đúng làn trong dành cho xe con thì xa xa có mấy xe đõ và xxx đứng rất đông tại dải phân cách chỗ ngắt qua đường, đang đến gần bỗng 1 chú xxx từ dải phân cách lao ra làn đường của em như để bắt xe, em chắc là túm bác nào đó sau em vì em đi đúng tốc độ, đúng làn đường, em bèn giảm tốc lách qua chú xxx thì đồng thời chú này chỉ em vào vệ đường luôn với lỗi đi sai làn đường khi lách sang tránh chú ấy, đúng là bẫy kinh thật.
Quả thứ 2 em đi hướng HN - BN đang rẽ mấy đoạn từ cầu vượt ra đường cao tốc thì gặp mấy chú xxx đứng cách đó 1 đoạn bắt lỗi chuyển làn đường không có tín hiệu đúng là xxx nhà mình đứng toàn chỗ hiểm:77::77::77:

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Em bị 1 phát mất 2 lít ở đây rồi, hôm đang đi hướng BN về HN em đang đi đúng làn trong dành cho xe con thì xa xa có mấy xe đõ và xxx đứng rất đông tại dải phân cách chỗ ngắt qua đường, đang đến gần bỗng 1 chú xxx từ dải phân cách lao ra làn đường của em như để bắt xe, em chắc là túm bác nào đó sau em vì em đi đúng tốc độ, đúng làn đường, em bèn giảm tốc lách qua chú xxx thì đồng thời chú này chỉ em vào vệ đường luôn với lỗi đi sai làn đường khi lách sang tránh chú ấy, đúng là bẫy kinh thật.
Quả thứ 2 em đi hướng HN - BN đang rẽ mấy đoạn từ cầu vượt ra đường cao tốc thì gặp mấy chú xxx đứng cách đó 1 đoạn bắt lỗi chuyển làn đường không có tín hiệu đúng là xxx nhà mình đứng toàn chỗ hiểm:77::77::77:

Em thua các bác xxx nhà ta thật. :77:

gamo2007

Xe tải
Em đi đoạn đường này nhiều rồi nên cũng nắm được mấy trò mèo này của các chú xxx...

HUNGSMUN

Xe container
Bọn xxx nó vẽ ra đủ kiểu để làm tiền thôi, cứ kiểu này thì có lẽ thêm một thời gian nữa nó còn kiểm tra cả độ mòn của lốp cũng nên, đúng là lũ ..hó...:102:

Xecutkit2008

Xe điện
Em tổng hợp lỗi bắc ninh nhé:
- bắt sai làn xe con và xe tải
- chuyển hướng không xi nhan
- quên bật xi nhan khi rẽ từ đường khác vào quốc lộ.
- cho xe khác vượt lên xong thì phải bật xi nhan rẽ vào làn mình ngay
-> các cụ đi đâu làm gì thì cũng phải thao tác xi nhan đàng hoàng.(c)

Civic2306

Xe điện
Thực ra thì nó bắt cũng chả sai, nhưng ở đây bực là cái kiểu cứ nhè người ta sơ hở tý là thịt, lẽ ra nên nhắc nhở là được

Carens2009

Xe điện
Em cùng quan điểm với bác,toàn nhằm người ta sơ hở là bẳt.Như kiểu dình ...chộm đấy.

minhth

Xe buýt
Mịe. Bẫy kiểu này thì có mà đỡ lên giời. Làm người ai làm thế nhưng xxx toàn làm thế :77::77:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cái kiểu bắt này thì đúng chỉ có xxx việt nam mới có.
Không, em sang Thái nhiều lần rồi, họ cũng bắt lỗi đi sai làn đường, không đúng tốc độ quy định. Nhưng họ làm nhanh lắm, ko lè nhè như ở ta, khi xe dừng phát, chú xxx ra đưa biên lai đồng thời nhận 100 bạt rồi đi luôn, ko được dừng lâu trên đường, thủ tục chưa đầy 1', em phục luôn, ko như ở ta.

NguoiGia

Xe tăng
Thực ra thì nó bắt cũng chả sai, nhưng ở đây bực là cái kiểu cứ nhè người ta sơ hở tý là thịt, lẽ ra nên nhắc nhở là được
Nhắc không hiệu quả đâu ạ. Các bài học phải trả học phí mới nhớ lâu. Có điều phạt nhanh và đừng gây phiền hà cho người bị phạt là được. Kiểu hẹn mấy ngày đến tận nơi phạm lỗi chỉ làm phiền khổ chủ và làm hại tiếng tăm các bác ấy.

Mục đích là hành hạ người bị lỗi chăng? Thật sai lầm. Để chia đúng tỷ lệ được hưởng cho đơn vị và người bắt lỗi chăng? Thật ngô nghê. Có nhiều cách để làm được điều này.

huykul68

Xe đạp
em vừa đi Quang Châu về,ở bên đấy đi cùng thèng bạn TQ cũng bị bắt phát sai làn đường,nó không mang giấy tờ xe,bằng lái.Xuống xe xxx hỏi tên,địa chỉ rùi check luôn bằng laptop thấy người tên đấy,địa chỉ đấy có bằng lái trong hạn sử dụng là ok,rùi giấy tờ xe cũng vậy,hỏi tên chủ xe xong nó check cái ra ngay,chuẩn là ko sao.Lỗi đi sai làn thì phạt 100tệ,nó đưa cho cái biên lai mang đi ngân hàng bất kỳ mà nộp,miễn là trong 15 ngày.Biên lai của nó là bản liệt kê 1 loạt lỗi cùng số tiền phạt,mình bị lỗi nào thì nó đánh dấu vào lỗi đó.sau 15 ngày ko nộp phạt thì số tiền phạt tăng lên nhiều lần.vẫn ko nộp thì nó tính lãi.Ở TQ ôtô năm nào cũng phải đi kiểm tra chất lượng,đến lúc đấy thì kiểu gì cũng phải nộp phạt.Còn không mang xe đi thì nó thu bằng lái hoặc giữ xe lun.

Chuong ga

Xe buýt
Sao bác không đâm chết ** nó đi. Đúng là chỉ có ở Việt Nam.

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Nói chung là xxx làm việc ức chế, chỉ được cái vòi tiền là nhanh

viet_hung

Xe tải
em vừa đi Quang Châu về,ở bên đấy đi cùng thèng bạn TQ cũng bị bắt phát sai làn đường,nó không mang giấy tờ xe,bằng lái.Xuống xe xxx hỏi tên,địa chỉ rùi check luôn bằng laptop thấy người tên đấy,địa chỉ đấy có bằng lái trong hạn sử dụng là ok,rùi giấy tờ xe cũng vậy,hỏi tên chủ xe xong nó check cái ra ngay,chuẩn là ko sao.Lỗi đi sai làn thì phạt 100tệ,nó đưa cho cái biên lai mang đi ngân hàng bất kỳ mà nộp,miễn là trong 15 ngày.Biên lai của nó là bản liệt kê 1 loạt lỗi cùng số tiền phạt,mình bị lỗi nào thì nó đánh dấu vào lỗi đó.sau 15 ngày ko nộp phạt thì số tiền phạt tăng lên nhiều lần.vẫn ko nộp thì nó tính lãi.Ở TQ ôtô năm nào cũng phải đi kiểm tra chất lượng,đến lúc đấy thì kiểu gì cũng phải nộp phạt.Còn không mang xe đi thì nó thu bằng lái hoặc giữ xe lun.
Cũng như ở việt nam mà cụ.
money money không cần xét giấy tờ :)):)):))