Thời điểm ra mắt xe All new Camry Việt nam 2016

thienbv

Xe đạp
Thưa các cụ,

Em đã gom đủ tiền mua camry nhưng thấy quan ngại sâu sắc vì nhiều tín hiệu xe camry all new 2016 có vẻ sắp ra mắt. Ví dụ xe đã đủ số năm thay mẫu mới, xe đã đầy đủ options, khan hiếm xe (có lẽ dừng để sản xuất mẫu mới) Thái lan và Mỹ cũng đã ra mắt và bán. Vì vậy chỉ sợ mua xong thì ra mẫu mới bị cả làng cười cho vào mũi, với lại tích cóp cả đời mới mua được cái xe. Theo các cụ thì bao giờ xe 2016 all new ra mắt? Kính nhờ các bậc tiền bối cho em thông tin và lời khuyên. Em vô cùng biết ơn!

hung69

Xe tải
mua mẫu cũ mà cụ sợ bị cười vào mũi ?
cụ đợi mua được mẫu mới (ví dụ 2016 có) thì sau 1-2 năm thì mẫu đó sẽ lại nâng cấp, vậy cụ lại bán để mua mẫu mới?
ngoài ra thì mẫu cũ bao giờ cũng rẻ hơn mẫu mới...
khi nào cái xe chỉ là phương tiện di chuyển thì mọi thứ sẽ đơn giản hơn nhiều

thienbv

Xe đạp
mua mẫu cũ mà cụ sợ bị cười vào mũi ?
cụ đợi mua được mẫu mới (ví dụ 2016 có) thì sau 1-2 năm thì mẫu đó sẽ lại nâng cấp, vậy cụ lại bán để mua mẫu mới?
ngoài ra thì mẫu cũ bao giờ cũng rẻ hơn mẫu mới...
khi nào cái xe chỉ là phương tiện di chuyển thì mọi thứ sẽ đơn giản hơn nhiều
Ý em là vừa mua xong thì họ ra mẫu mới nên ngay lập tức bị lỗi mốt (ví dụ cuối tháng này hoặc từ giờ đến Tết ra mẫu mới), nếu sau 1, 2 năm thì không vấn đề cụ ạ. Còn đắt và rẻ hơn thì em không tính ạ.

Ha Cong Anh

Xe điện
Ảnh trên là cam Mẽo, bạn yên tâm, ít nhất 1,5 năm nữa k có gì mới cả.

Ha Cong Anh

Xe điện
Mua thì mua đi, hóng làm gì. Hay Cụ lại câu cho đủ 100 bài? Nếu thế thì mở một chủ đề có tính tranh luận cao là ok.

thienbv

Xe đạp
Mua thì mua đi, hóng làm gì. Hay Cụ lại câu cho đủ 100 bài? Nếu thế thì mở một chủ đề có tính tranh luận cao là ok.
Em nhớn rồi, câu like và view để làm gì cụ??? Chỉ là bỏ ra đống tiền nên muốn cẩn thận thôi.

Ha Cong Anh

Xe điện
Em nhớn rồi, câu like và view để làm gì cụ??? Chỉ là bỏ ra đống tiền nên muốn cẩn thận thôi.
Cụ định bỏ ra bao nhiêu, mua xe phiên bản gì, màu gì, vì sao cụ định mua Cam, Cụ có biết bản nâng cấp của Cam gần nhất là lúc nào k,...để em nói Cụ lớn rồi hay thiếu nhi.

thienbv

Xe đạp
Cụ định bỏ ra bao nhiêu, mua xe phiên bản gì, màu gì, vì sao cụ định mua Cam, Cụ có biết bản nâng cấp của Cam gần nhất là lúc nào k,...để em nói Cụ lớn rồi hay thiếu nhi.
Em không dám nhờ cụ phân tích mua bao nhiêu, phiên bản gì, vì sao mua Cam......mà em chỉ nhờ các cụ cho em biết bao giờ ra mẫu mới hoàn toàn thôi. Nếu cụ biết thông tin gì thì cho em biết. Em cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

longpn

Xe hơi
Camry hiện tại ở Việt Nam là phiên bản mới nhất của thụ trường Châu á. Mới ra mắt thị trường châu á đầu năm 2015, thái lan ra mắt giữa Q1/2015 và ở Việt Nam thì ra mắt vào 21/4/2015

Trong năm 2015 ra mắt camry mới, hilux mới, prado mới và sắp tới là land cruiser mới

Sang 2016, dự kiến ra mắt Fortuner mới, Innova mới. Còn lại Camry chưa có kế hoạch ra mắt bản nâng cấp.

Riêng camry, tại Mỹ năm 2017 mới ra phiên bản hoàn toàn mới sử dụng động cơ truyền thống và có thêm phiên bản động cơ tăng áp. Nên có nhanh thì 2018 mới về VN

Zuro

Xe đạp
Bản 2015 thì là bản mới rồi mà cụ.

hai lúa bk

Xe đạp
Cụ mua cam là rất đúng, đi cả đời cho tới chết cũng không phải sửa túi khí. Nhà nhà yêu toyota người người đi toyota. Chỉ có những người lắp ráp toyota và các đại lý bán toyota là không đi xe toyota. Vì ho ngu ngốc.

Ha Cong Anh

Xe điện
Cụ mua cam là rất đúng, đi cả đời cho tới chết cũng không phải sửa túi khí. Nhà nhà yêu toyota người người đi toyota. Chỉ có những người lắp ráp toyota và các đại lý bán toyota là không đi xe toyota. Vì ho ngu ngốc.
Người ta mua gì là quyền người ta, bạn châm chọc làm gì. Xin hỏi bạn đi xe gì ạ? Toàn ônng nghe hơi nồi chõ, ngẫn nặng thì lại nghĩ mình thông minh hơn nhiều người, tự cho mình quyền phán xét mọi người là tâm lý đám đông.

Ha Cong Anh

Xe điện
Em không dám nhờ cụ phân tích mua bao nhiêu, phiên bản gì, vì sao mua Cam......mà em chỉ nhờ các cụ cho em biết bao giờ ra mẫu mới hoàn toàn thôi. Nếu cụ biết thông tin gì thì cho em biết. Em cảm ơn!
Bạn nghe bạn Longpn trả lời đấy: nó mới ra bản nâng cấp thì chưa có kế hoạch cho bản all new. Cứ yên tâm mà mua.

Athena

Xe tăng
Cụ này bình luận cứ như bọn trẻ con mới lớn. :))

Athena

Xe tăng
Thưa các cụ,

Em đã gom đủ tiền mua camry nhưng thấy quan ngại sâu sắc vì nhiều tín hiệu xe camry all new 2016 có vẻ sắp ra mắt. Ví dụ xe đã đủ số năm thay mẫu mới, xe đã đầy đủ options, khan hiếm xe (có lẽ dừng để sản xuất mẫu mới) Thái lan và Mỹ cũng đã ra mắt và bán. Vì vậy chỉ sợ mua xong thì ra mẫu mới bị cả làng cười cho vào mũi, với lại tích cóp cả đời mới mua được cái xe. Theo các cụ thì bao giờ xe 2016 all new ra mắt? Kính nhờ các bậc tiền bối cho em thông tin và lời khuyên. Em vô cùng biết ơn!

Nếu cứ chờ bản mới sẽ khó mua được xe cụ ơi. Từ lúc biết tin có xe mới tại VN thì cũng phải sau 6 tháng mới bán ra trên thị trường. Bán rồi cụ lại đợi nó giảm giá. Giảm giá rồi xe lại đi nhan nhản ngoài đường. Tóm lại cụ mua xe để đi hay để làm đồ trang sức. Từ đó mà quyết định mua luôn hay chờ. :))

hai lúa bk

Xe đạp
Người ta mua gì là quyền người ta, bạn châm chọc làm gì. Xin hỏi bạn đi xe gì ạ? Toàn ônng nghe hơi nồi chõ, ngẫn nặng thì lại nghĩ mình thông minh hơn nhiều người, tự cho mình quyền phán xét mọi người là tâm lý đám đông.
Nếu mình quá lời hay đụng chạm tới ai thì bạn bỏ qua cho. Chỉ vì mình không thể chấp nhận được con 2.5Q kia, nó là mơ ước cua mình

thienbv

Xe đạp
Bạn nghe bạn Longpn trả lời đấy: nó mới ra bản nâng cấp thì chưa có kế hoạch cho bản all new. Cứ yên tâm mà mua.
Cảm ơn cụ, em cũng tìm được con biển tỉnh (Bắc Ninh) 2.5 G đời 07/2014 giá 1.110k, đã chạy 7.900km lốp sơ cua chưa hạ, màu đen, sơn em kiểm tra kỹ rồi vẫn còn zin (soi dưới ánh mặt trời vẫn còn lấp lánh đủ màu sắc). Cụ và các cụ khác cho em lời khuyên về giá hợp lý chưa ạ. Em cảm ơn!