[Funland] Thiết bị vệ sinh liệu có đúng "tiền nào của đó" ko ah?

Lambatda

Xe điện
Nếu có tiền cứ mua đồ Toto, Kohler... hoặc rẻ hơn như Inax, AS... thì ko nói rồi. Nhưng liệu mua đồ Tàu nội địa thì cùng khoảng giá có cho chất lượng ổn hơn như đúng thế mạnh "giá vốn" trước giờ của Khựa ko các cụ nhỉ?
Hồi cuối 2016 mới vô HCM nhà em toàn lắp bồn cầu, lavabo của Keli plus (chắc cũng kiểu hàng Tàu noname cấp 1 gắn mác thôi). Vòi rửa, sen vòi, xịt thì lắp của Shawa.
Hàng của Keli thì giá b/thường, hàng Shawa thì giá cũng ko rẻ mấy. Xài từ đó đến giờ gần 5 năm thì thấy khá ổn, nói chung tương đối hài lòng, xài ổn định, chất lượng h/thiện inox 304 nặng chịch, chắc chắn. Vòi rửa, sen vòi trơn tru, 5 cái bồn cầu liền khối Keli mã Kpc-c31 mua có hơn 2tr/c mà xả xoáy khá khỏe. Cái nấc tiểu của nó hầu như cũng xả đc cho đại luôn, thiết kế thì tròn, phẳng dễ vệ sinh. Chất men và chất nhựa cứ kỳ cọ là lại bóng trắng chứ ko hề bị xỉn, mờ hay ố (em ưng ý nhất cái bồn cầu này). Chỉ duy nhất cái xịt Shawa mua ko rẻ nhưng đã phải thay hết sau 1-3 năm vì bị rò nước.
Năm sau nếu xây nhà chắc em lại chọn đồ Tàu nốt, thấy 1 số cai thầu bảo có Jomoo là hãng chuẩn nội địa Khựa xài khá tốt. Mà em tra thấy giá cũng cao ngang mấy hãng Inax, Cotto... rồi. Có cụ nào đã xài thiết bị vệ sinh hãng chưa ah, review em cái, hãng này liệu chiết khấu có ổn ko các cụ?

Vie.ABC

Xe điện
Cứ tầu khựa là cạch .... phòng hậu hoạ thớt nhá !...=))

ATZ

Xe tải
Hàng Tàu kg phải là dở hết, cũng có tốt xấu, tuy nhiên cái Bác mua 5 năm trước chưa chắc bây giờ đã ổn vì có khi họ đã đặt hàng nơi khác.

Theo mình là người có kinh nghiệm khá lâu trong nghành này thì cứ hàng liên doanh xài cho chắc ăn, giá giờ cũng không quá cao.

lx125_black

Xe container
Cụ dùng toàn mấy hãng e không biết.
Nhà em hay dùng toto, hàng bình dân, dùng ổn định.
Ở cty có mấy cái đồ vệ sinh đểu - hãng noname chắc là loại rẻ tiền nhất nên chất lượng nó cũng lởm khởm nhất luôn.
Cái đồ này bực 1 cái là nó không hỏng hẳn mà cứ hỏng lặt vặt, với cả gây khó chịu khi dùng vì độ hoàn thiện lởm.

lx125_black

Xe container
Cứ tầu khựa là cạch .... phòng hậu hoạ thớt nhá !...=))
Bác toàn mua đồ tầu đểu sinh định kiến.
Đồ tốt của nó thì các hãng thương hiệu thế giới có khi còn cúi lạy vì chất lượng cao ấy.

Lee Saker

Xe điện
Cụ dùng toàn mấy hãng e không biết.
Nhà em hay dùng toto, hàng bình dân, dùng ổn định.
Ở cty có mấy cái đồ vệ sinh đểu - hãng noname chắc là loại rẻ tiền nhất nên chất lượng nó cũng lởm khởm nhất luôn.
Cái đồ này bực 1 cái là nó không hỏng hẳn mà cứ hỏng lặt vặt, với cả gây khó chịu khi dùng vì độ hoàn thiện lởm.
Toto em mua phải 2 cái bồn cầu nó xả nước kiểu xoáy mà cứ yếu yếu ko sạch hẳn, toàn phải kì cọ thêm, khổ cái là bồn cầu khi mua thì ko thử được. Có cái nhà sau chắc em phải chuyển hãng khác.

lodudu

Xe điện
Viglacera được ko các cụ?

HaiPhin

Xe tải
Vđ là sau vài năm sd nếu nó hỏng thì lấy đâu ra đồ thay thế? Sen vòi thì tháo lắp đơn giản chứ vì hỏng mấy cái vớ vẩn mà phải thay cả bộ bệt thì oải lắm? :D

lx125_black

Xe container
Nhưng 99,99% dân việt không nâng bi thằng tầu khựa bác nhá !...
Em không hiểu bác viết gì.
Bác bị thù hằn gì nó à?
E chả buôn bán đồ tàu gì hết, nhưng hiểu đơn giản là tàu cấm biên thì 30% dân VN chết đói.
VN đang dũng cảm đa dạng đối tác kinh tế cho mọi thành phần thương mại, sản xuất trong nước để giảm bớt phụ thuộc thị trường phía Bắc.
mà thôi, e cũng ko tranh cãi với bác nhiều về vụ này, bác với e ko cũng quan điểm, hehe

lx125_black

Xe container
Vđ là sau vài năm sd nếu nó hỏng thì lấy đâu ra đồ thay thế? Sen vòi thì tháo lắp đơn giản chứ vì hỏng mấy cái vớ vẩn mà phải thay cả bộ bệt thì oải lắm? :D
Em thấy phần nhiều các phụ kiện của hầu hết các hãng đều theo 1 chuẩn kích thước (các loại zoăng, van sọ,...)
Còn kiểu dáng mà hỏng thì chỉ có đập bỏ thôi chứ bác?

Taihoatu

Xe lăn
Nhà em dùng toàn bộ sen, vòi inox của anh tập 5 năm nay rất ok, đồ inox cứ lau là sáng.

TsarPutin

Xe tăng
nhà em đau thương nhiều rồi, đồ ks thì dùng hàng tàu inax là hợp;
còn nhà em giờ thì chỉ Hansgrohe, Grohe, Duravit hoặc bí lắm thì Toto mà dùng;

lx125_black

Xe container
Toto em mua phải 2 cái bồn cầu nó xả nước kiểu xoáy mà cứ yếu yếu ko sạch hẳn, toàn phải kì cọ thêm, khổ cái là bồn cầu khi mua thì ko thử được. Có cái nhà sau chắc em phải chuyển hãng khác.
Nó có nhiều dòng mà bác, có dòng sản phẩm tốt thì mình dùng thích, có dòng sp rẻ - không tốt - thiết kế lỗi thì mình phải gánh thôi.
Món này đúng là phải dùng mới biết hay dở. Kể mà đi mua ở showroom nó làm 1 dãy wc lắp đủ các kiểu cho khách ỉ-ả thử thì tốt :D

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ cứ cho tí hình lên đây thì bàn nó mới ra được.
tả bằng lời thì thế nào cũng không thực đâu.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Hàng tầu sen vòi nhiệt công nghệ đức bán nội địa dùng sướng chẩy mạnh êm chuẩn nhiệt. Hơn nhiều inax ta, giá chắc 1/2