[Funland] Theo các bác thì mua điện thoại giá 5tr nên mua xiaomi hơn hay mua samsung hơn?

hovanduc91

Xe máy
Theo các bác thì mua điện thoại giá 5tr nên mua xiaomi hơn hay mua samsung hơn?

nguyenhuy2210

Xe điện
Iphone đời cũ ạ

kubi82

Xe điện
cụ mở lắm thớt thế, tầm giá đó Sam sung A51 là ngon nhất.

hieukon

Xe container
e thì 3 phải
- Iphone cũ, phải nói thằng iphone khá trâu cụ ak, lại đc chăm sóc cận thận từ ng mẹ đẻ ra nó, update, vá lỗi, hay đơn giản là phụ kiện thay thế từ iphone đời cũ đến đời mới, từ ốp lưng đến cường lực....luôn sẵn để cụ sửa chữa thay thế.....
- Sony: đợt trc, u nhà e thích, mua mới, nhưng cứ hỏng là bỏ đi vì không có phụ kiện sửa, mà có sửa giá cũng rất cao....(mẹ e làm rơi máy thì k bảo hành đc)
- Samsung, thì từ đời ss s3 đến giờ, em chưa dùng ss thêm lần nào nữa. vòng đời ngắn, máy cũng hỏng mà sửa thì quá tội.
- Xiaomi thì em lại ủng hộ này, các cụ nhà e dùng xiaomi hết ak. Giá hợp lý. Có thểm chức năng điều khiển hồng ngoại nữa. Các cụ cầm điện thoại có thể điều khiển tv, điều hòa của nhiều hãng trong nhà :D rất tiện cụ ak. (vì điều khiển bình thường trẻ con đập ra vài cái rồi ạ)
....
tầm 5t thì cụ có nh lựa chọn lắm.
Iphone cũ mà ngon thì đc cái 7+ rồi vừa to vừa nét.

cowboy1982

Xe buýt
Cứ Samsung mà táng nhá. Năm 2017, Cháu mua cái s8+, lúc mua 22,5 củ thì phải, dùng đến bây giờ vẫn hài lòng.

Attitudematters

Xe hơi
Mua Pixel cũ cụ ạ, 5tr mua iPhone cũ làm gì. Và cũng tránh Ss, Xiaomi ra, toàn mấy thứ Rom cook app rác vớ vẩn. Nokia cũng đc, miễn là A-One.

Trâu ngáo

Xe hơi
Xiaomi của khựa nhé.

smallbrother

Xe buýt
Làm con Vsmart live vẫn dư tiền, mới đc update android 10, bao mượt, pin trâu.

Canphaidinh01

Xe tăng
Theo các bác thì mua điện thoại giá 5tr nên mua xiaomi hơn hay mua samsung hơn?

Điện thoại bây giờ 3, 4 năm là thay mới. Cụ cứ pin trâu, cấu hình cao, giá vừa miếng mà mua. Xiaomi hay SS vài năm nó cũng không hỏng nổi đâu.

hanoipho79

Xe lăn
Em mà có tiền mua xe 12 tỏi thì em mua luôn 1000 cái điện thoại 5 trẹo mỗi hôm dùng xong lại cho thằng thư ký.

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Điện thoại bây giờ ít khi dùng quá 3 năm. Cụ cứ con nào ưng mắt nhất, pin trâu, chế độ bảo hành ngon nhất mà dùng. Về độ mượt và các tính năng khác không có sự chênh lệch quá cách biệt để cảm nhận, trừ khi cụ có những nhu cầu và hiểu biết chuyên biệt về một vài lĩnh vực, ví dụ chụp ảnh, chơi game,...

DucHoan

Xe tăng
Vsmart cụ nhá, ko kém gì xiaomi mà lại rẻ. Ko cần đến 5tr vẫn ngon như samsung đắt tiền

Go on

Xe điện
Em đã dùng 2 cái Xiaomi, trong đó có cái Mi 8 Lite mua 6tr5, vợ cũng có 1 cái máy phụ Samsung A7 2017 cũng tầm giá hơn chút thôi. Nhưng dùng cái Xiaomi màn hình nó nhìn chán lắm, cả camera cũng rất chán. Con Samsung 4 năm rồi dùng vẫn ổn . Quan trọng nhất là cái màn hình của Samsung dù giá rẻ nhưng vẫn được Amoled nên nhìn sướng hẳn so với con Xiaomi ( không so với màn flagship như dòng S và note của Sam được). Sam nó tự sản xuất đc nhiều linh kiện như màn, pin, chip nhớ nên ngoài để lắp vào điện nó sx nó còn phải chứng minh chất lượng để bán linh kiện cho hãng khác nữa.
Nói chung con Xiaomi nó toàn dùng linh kiện chất lượng kém, kém không phải ở khía cạnh độ bền mà kém ở cái chất ví dụ màn hình đểu nên màu nhợt nhạt, chip nhớ loại đểu nên tốc độ đọc ghi chậm. Đó cũng là lý do mà chụp ảnh con Xiaomi kém, do nó ghi ảnh thu được chậm nên hay bị rung tay ( do thời gian mình cầm điện thoại ko bị rung ngắn). Kính camera cũng dùng loại đểu nên rất dễ xước... Được cái hay update, nhưng cũng ko quan trọng lắm với cái máy giá rẻ và các cụ không vọc điện thoại như hồi trẻ trâu em hay làm. Con Samsung vk em dùng thì con nhỏ nó hay quăng quật mà chả sao. Còn con xiaomi note 3 pro của em ngày trước đi cắt tóc bị rơi phát mà màn hình vỡ rồi móp cả cạnh. Bây giờ vẫn có cái máy phụ là con mi 8 lite.

Go on

Xe điện
e thì 3 phải
- Iphone cũ, phải nói thằng iphone khá trâu cụ ak, lại đc chăm sóc cận thận từ ng mẹ đẻ ra nó, update, vá lỗi, hay đơn giản là phụ kiện thay thế từ iphone đời cũ đến đời mới, từ ốp lưng đến cường lực....luôn sẵn để cụ sửa chữa thay thế.....
- Sony: đợt trc, u nhà e thích, mua mới, nhưng cứ hỏng là bỏ đi vì không có phụ kiện sửa, mà có sửa giá cũng rất cao....(mẹ e làm rơi máy thì k bảo hành đc)
- Samsung, thì từ đời ss s3 đến giờ, em chưa dùng ss thêm lần nào nữa. vòng đời ngắn, máy cũng hỏng mà sửa thì quá tội.
- Xiaomi thì em lại ủng hộ này, các cụ nhà e dùng xiaomi hết ak. Giá hợp lý. Có thểm chức năng điều khiển hồng ngoại nữa. Các cụ cầm điện thoại có thể điều khiển tv, điều hòa của nhiều hãng trong nhà :D rất tiện cụ ak. (vì điều khiển bình thường trẻ con đập ra vài cái rồi ạ)
....
tầm 5t thì cụ có nh lựa chọn lắm.
Iphone cũ mà ngon thì đc cái 7+ rồi vừa to vừa nét.
Xiaomi đời xưa em thấy còn phổ biến cái hồng ngoại, chứ giờ em mua năm ngoái ko thấy nữa, cũng có thể do em ko tìm hiểu hết các dòng của nó. Đợt ông em nằm viện, có điều hòa mà viện họ mang cái điều khiển đi mất. Thế là em vác con xiaomi note 3 pro ra bật mát vãi. Cả phòng cứ cảm ơn :D