[Funland] Theo các bác nên mở cửa hàng nhượng quyền thời điểm này

tuyen19587

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác, nói qua em hiện đang làm nhân viên văn phòng ở 1 huyện của Hưng Yên. Lương của em thì chỉ tầm 8tr/tháng và ko có gì thu nhập thêm. Vợ chồng em hiện đang có tầm 500tr, chiều chiều em hay đi chơi cầu lông thấy hiện nay chỗ e thôn nào cũng có nhà văn hóa. Bộ môn này cũng tốn tiền hơn tất cả các môn thể thao phổ thông khác, e thấy có bên hãng VN Badminton có tuyển hệ thống nhượng quyền. Theo các cụ đầu tư mảng này nên mua nhượng quyền hay tự mở quán ạ. Tại em thì thích cái j có thương hiệu 1 tý, khu vực em cũng phát triển nhưng mặt lợi và hại của nhượng quyền e chưa lường trc hết được. Mong các bác chỉ giáo thêm cho em ạ. Thanks các bác.

Xuk.thal

Xe buýt
Quan trọng cụ xem nhu cầu ở Huyện ntn chứ mở ra ko có khách mấy thì nhanh chán lắm :D
Ở quê hay có kiểu chạy ra Tp hay Thị Xã mua hàng hay DV cho rẻ tiện thể đi chơi và kèm thêm việc khác nên e rằng bán ở quê hơi khó ;))

ngocnguyenhp

Xe buýt
Cũng tùy theo từng khu,e thấy khu văn Giang cửa hàng mixue đi ra vin 2 đông khách ra phết.

tuyen19587

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng cụ xem nhu cầu ở Huyện ntn chứ mở ra ko có khách mấy thì nhanh chán lắm :D
Ở quê hay có kiểu chạy ra Tp hay Thị Xã mua hàng hay DV cho rẻ tiện thể đi chơi và kèm thêm việc khác nên e rằng bán ở quê hơi khó ;))
Chỗ nhà văn hóa thôn e vắng mà cũng sơ sơ 7-8 người chơi thường xuyên, nếu chơi thường xuyên thì chi phi 1 tháng trung bình ~1trđ. Như các nơi khác trung bình phải tầm 15ng chơi thường xuyên, mỗi 1 xã cũng phải tầm 25-30ng chơi thường xuyên. Tính cua trong lỗ có 16 xã x 25-30 người thì trung bình có 400-480 người chơi thường xuyên 1 tháng, room thị trường tầm 500tr/tháng. Môn này ko bị ảnh hưởng bởi yếu tố thời tiết, nếu nắng nóng quá thì có thể ít nhưng nếu vào mùa đông mùa thu thì lượng người chơi rất cao. Tất nhiên vừa rồi chỉ là tính cua trong lỗ, còn khi thực hành thì em sẽ đi từng thôn từng xã để hỏi và nắm bắt số liệu cụ thể. Nếu có thương hiệu thì kỳ vọng chiếm đc 30-40% thị phần doanh thu sẽ rơi vào 120-200tr là điều có thể.

LongLH

Xe điện
Chào các bác, nói qua em hiện đang làm nhân viên văn phòng ở 1 huyện của Hưng Yên. Lương của em thì chỉ tầm 8tr/tháng và ko có gì thu nhập thêm. Vợ chồng em hiện đang có tầm 500tr, chiều chiều em hay đi chơi cầu lông thấy hiện nay chỗ e thôn nào cũng có nhà văn hóa. Bộ môn này cũng tốn tiền hơn tất cả các môn thể thao phổ thông khác, e thấy có bên hãng VN Badminton có tuyển hệ thống nhượng quyền. Theo các cụ đầu tư mảng này nên mua nhượng quyền hay tự mở quán ạ. Tại em thì thích cái j có thương hiệu 1 tý, khu vực em cũng phát triển nhưng mặt lợi và hại của nhượng quyền e chưa lường trc hết được. Mong các bác chỉ giáo thêm cho em ạ. Thanks các bác.
Chỗ nhà văn hóa thôn e vắng mà cũng sơ sơ 7-8 người chơi thường xuyên, nếu chơi thường xuyên thì chi phi 1 tháng trung bình ~1trđ. Như các nơi khác trung bình phải tầm 15ng chơi thường xuyên, mỗi 1 xã cũng phải tầm 25-30ng chơi thường xuyên. Tính cua trong lỗ có 16 xã x 25-30 người thì trung bình có 400-480 người chơi thường xuyên 1 tháng, room thị trường tầm 500tr/tháng. Môn này ko bị ảnh hưởng bởi yếu tố thời tiết, nếu nắng nóng quá thì có thể ít nhưng nếu vào mùa đông mùa thu thì lượng người chơi rất cao. Tất nhiên vừa rồi chỉ là tính cua trong lỗ, còn khi thực hành thì em sẽ đi từng thôn từng xã để hỏi và nắm bắt số liệu cụ thể. Nếu có thương hiệu thì kỳ vọng chiếm đc 30-40% thị phần doanh thu sẽ rơi vào 120-200tr là điều có thể.
Quan trọng là
1,thương hiệu cụ định làm có định vị gì trong lòng các đối tượng cụ làm khảo sát không.
2, Cụ nhận được gì khi mua nhượng quyền.
Như em thì không biết gì về các loại vợt, khi con em nó muốn mua một cây vợt, em phải lên mạng tìm hiểu cách phân biệt vợt thật giả. Rồi lại vào xem đánh giá các cửa hàng. Mất chục ngày mới mua được một cây hơn 2 triệu. Em kể chi tiết vậy để cụ biết tâm lý của người mua- cụ phải đặt vấn để này lên hàng đầu để quyết làm theo hướng nào.

haipvg

Xe tăng
Vợt cầu lông người ta mua của các hãng có tên tuổi chứ có phải cho trẻ con đánh chơi đâu mà mua vợt không tên tuổi

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Bán vợt thì chỉ bán được 1 lần, mua rồi thì vài năm sau người ta mới mua. Không khả thi cụ ạ, cụ cứ quay về những thứ tiêu hao hàng ngày như cơm phở cà phê. Làm cái Aha nhượng quyền làm tốt cũng ổn, đô thị hóa dần dà người ta cũng thích ngồi cà phê.

tuyen19587

[Tịch thu bằng lái]
Bán vợt thì chỉ bán được 1 lần, mua rồi thì vài năm sau người ta mới mua. Không khả thi cụ ạ, cụ cứ quay về những thứ tiêu hao hàng ngày như cơm phở cà phê. Làm cái Aha nhượng quyền làm tốt cũng ổn, đô thị hóa dần dà người ta cũng thích ngồi cà phê.
Ko cụ ah, nếu chơi cầu lông thì tiền căng vợt, tiền cầu hao thường xuyên. Còn vợt cũng rất dễ gãy chứ ko hề đánh đc lâu dài như vợt Tennis cụ ah

hieukon

Xe container
free thì đông động đến $ là rụt vào ngay cụ ơi :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhân tiện nói về cầu long , cạnh em có nhà bán vợt ko rõ thương hiệu gì nhưng bán rất tốt . 2 vợ chồng chỉ bán online cả sỉ và lẻ . Thấy bán rất tốt nên chắc cũng ko phải loại vớ vẩn , cụ có muốn lấy bán thử thì đẻ em hỏi hộ .

Laman1214

Xe buýt
Đầu tiên cụ cần tính xem tổng chi phí hàng tháng là bao nhiêu (tiền thuê nhà, nhân viên bán hàng, điện nước internet...), sau đó phải tính tỉ lệ lãi gộp của lĩnh vực này (ví dụ doanh thu 100tr/tháng thì lãi bao nhiêu), ít nhất phải thu đủ bù chi hàng tháng thì mới trụ đươc. Hiện giờ kinh tế đang rất khó khăn, người dân thắt chặt chi tiêu nên nếu cụ chưa có kinh nghiệm kinh doanh thì nên cân nhắc kỹ lưỡng trước khi làm.
Cần đọc kỹ hoặc nhờ người có chuyên môn xem giúp hợp đồng nhượng quyền để tránh rủi ro bị đối tác đem con bỏ chợ, nếu ko kinh doanh ko được thì phải có phương án trả lại hàng tồn, chứ để bán thanh lý thu tiền về thì rẻ lắm.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Ko cụ ah, nếu chơi cầu lông thì tiền căng vợt, tiền cầu hao thường xuyên. Còn vợt cũng rất dễ gãy chứ ko hề đánh đc lâu dài như vợt Tennis cụ ah
Đánh cầu lông có vẻ như theo phong trào, rồi dần dà người ta chuyển sang golf, cưỡi ngựa.. Tuy nhiên rất ok nếu cụ coi đó là bước mở đầu về vào lĩnh vực dụng cụ thể thao rất chi là rộng lớn.

xetaudoidau

Xe tăng
Mở cửa hàng dụng cụ thể thao thì cần gì nhượng quyền, bác nhập ít vợt, giày, cầu, áo, quần... về, mua cái máy và học căng. Bên cạnh đó thì phải tìm hiểu thông số vợt, cầu, giày để còn tư vấn cho khách.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
năm nay mở ra món gì cũng khó cụ ạ, đó là tình hình kinh tế thị trường chung, dân không mua sắm như mọi năm, các cửa hàng mở ra cố cầm cự năm nay được là tốt rồi, chứ chỗ em đóng cửa hàng loạt, ko có nguồn thu thì dân sẽ không chi tiêu như trước nên cụ cân nhắc nhé