Thêm một nhược điểm của Vit

bussyman

Xe tải
Iem nhận thấy là cửa xe Vit đóng rất khó so với các xe khác. Nhiều khi phải "giang tay dập" nghe đánh "xoành" cái nó mới vào. Trong khi các xe khác chỉ cần ủn nhẹ cái nó đã đóng kín rồi. Không biết có cách nào khắc phục không nhể. Các bác làm cái chống ồn thì có lẽ chỉ giải quyết được tiếng "xoành" còn việc "giang tay" lấy sức thì chưa giải quyết được đúng không:21:?

tptitoe

Xe tăng
Cái vụ này hình như chỉ ở Vịt nhà bác thôi, Vịt nhà cháu ngoan lắm, nó hiểu ý chủ, gẩy nhẹ là vào khớp.

getz_co

Xe hơi
Cái vụ này hình như chỉ ở Vịt nhà bác thôi, Vịt nhà cháu ngoan lắm, nó hiểu ý chủ, gẩy nhẹ là vào khớp.
cụ cẩn thận ăn đá đới :))

em chỉ thấy vịt nhược điểm là vòng cua quá ít và nội thất thì xấu không ai bằng thôi

em té

tptitoe

Xe tăng
cụ cẩn thận ăn đá đới :))

em chỉ thấy vịt nhược điểm là vòng cua quá ít và nội thất thì xấu không ai bằng thôi

em té
Hôm nào cụ xuống T&S bảo dưỡng hoặc làm gì gì ấy, nói với mấy chú ở đó chỉnh con ê-cu là bán kính vòng cua hẹp ngay, làm free mà. Dạo trước mình làm rồi, đi được 1 năm lại phải nói với họ cho về vị trí cũ vì sợ cậu cả mới lái, máu quá vào cua lật xe thì chẳng bõ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hôm nào cụ xuống T&S bảo dưỡng hoặc làm gì gì ấy, nói với mấy chú ở đó chỉnh con ê-cu là bán kính vòng cua hẹp ngay, làm free mà. Dạo trước mình làm rồi, đi được 1 năm lại phải nói với họ cho về vị trí cũ vì sợ cậu cả mới lái, máu quá vào cua lật xe thì chẳng bõ.
Ốc giới hạn đánh lái ko liên quan gì đến vào cua gấp bác ạ, vì chả mấy khi đang đi nhanh mà mình quay hết lái đâu, trừ khi cố tình drift (b)(b)

tptitoe

Xe tăng
Ốc giới hạn đánh lái ko liên quan gì đến vào cua gấp bác ạ, vì chả mấy khi đang đi nhanh mà mình quay hết lái đâu, trừ khi cố tình drift (b)(b)
Nghĩ lại cũng đúng như NV nói. Hôm nào mình lại nới ra, quay xe cho nó tiện chứ nhiều lúc vào chỗ hẹp phải làm nhiều đỏ mệt quá.(b)(b)(b)

xeboduoi

Xe hơi
cho nó ít RP7 vào bản lề đi,ngày mai là thả tay ra nó tự đóng luôn(b)(b)(b)nếu đúng thì nộp cho CHỦ TỊCH HỘI phí nhé:ohmy::ohmy::ohmy:

viper2007

Xe điện
Cái vụ dập cửa tốn lực thì xe em ko bị, nhiều khi mọi người xuống xe đóng cửa kiểu XHCN "rầm" mà xót xe lắm, chẳng nhẽ cứ ai chuẩn bị dập mình lại nhắc :^)

SAYXE4B

Xe hơi
xe em thì cửa khoang hành lý thấy phải dùng lực mạnh hơn thôi, các cửa khác bình thường.

cụ nào có lắp khóa trung tâm cho em hỏi mở của khoang hành lý = cách unlock có được ko hay bắt buộc phải dùng chìa khóa. xe tắt máy em mở cửa = remote thì chỉ có 4 cửa bên mở thôi.

hat65

Xe điện
Cái vụ dập cửa tốn lực thì xe em ko bị, nhiều khi mọi người xuống xe đóng cửa kiểu XHCN "rầm" mà xót xe lắm, chẳng nhẽ cứ ai chuẩn bị dập mình lại nhắc :^)
bác cho em hỏi Vit có khóa vi sai không nhỉ?

viper2007

Xe điện
Em ko biết trả lời có đúng ko, theo em vẫn hiểu thì nó tự động khóa vi sai của cả 2 cầu khi hộp số phụ ở chế độ 4WD, tự động cài cầu trước luôn. Mà hình như cầu trước ko có vi sai *-)
xe em thì cửa khoang hành lý thấy phải dùng lực mạnh hơn thôi, các cửa khác bình thường.

cụ nào có lắp khóa trung tâm cho em hỏi mở của khoang hành lý = cách unlock có được ko hay bắt buộc phải dùng chìa khóa. xe tắt máy em mở cửa = remote thì chỉ có 4 cửa bên mở thôi.
Xe em mở = remote thì cả 5 cửa luôn, khi lock cũng vậy

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Viking

Xe điện
Cái này dễ chỉnh nhất, trên cánh cửa sau, phía dưới chốt có một cái khuyên nhựa, giữa có con ốc 4 cạnh, bác lấy tô vít nới nhẹ ra rồi đẩy tí tí về phía sau, xiết chặt lại.
Cửa sẽ đóng nhẹ hơn.

Xe cháu bấm remote mở cả 5 cửa, hôm trước cháu tháo xe ra chống ồn mới mấy mâyc chú thợ hơi thiếu i ốt, nhẽ ra chỉ cần đấu song song với cái công tắc tổng ở cửa ghế lái là xong, các đồng chí lại câu 5 dây ra 5 cánh :77::77::77:

Có bác ạ, VIT có một khóa visai trung tâm rất hiện đại, khóa tự động. Đóng cầu là khóa luôn, ngắt cầu lại mở :6::6::6::6:

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Oái thế nguyên bản thì ko có hả bác :$, em tưởng khi vào chế độ 4WD thì 4 bánh quay đồng tốc luôn.
VIT có khóa vi sai giữa (thực ra là không có visai giữa nên coi như visai giữa lúc nào cũng khóa - kiểu như nhà không có cửa thì coi có nhưnglúc nào cũng đóng - :21::21::21::21:), thế nên lúc nào cũng có hai bánh khác cầu chạy đồng tốc (có thể là hai bánh chéo nhau hoặc hai bánh cùng phía - lái hoặc phụ), thế nên chỉ khi nào có hai bánh ở hai cầu khác nhau cùng bị hổng ( bị batinê) thì VIT mới chịu đứng yên:6::6::6::6:.
Để có vụ 4 bánh đồng tốc có hai cách:

1. Bỏ ra hơn 2K mua hai bộ khóa vi sai trước và sau, cách này tốn tiền và mất công tháo lắp

2. Đi thẳng, không oánh lái, đảm bảo 4 bánh đồng tốc. Cách này miễn phí mà dễ làm :21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
VIT có khóa vi sai giữa (thực ra là không có visai giữa nên coi như visai giữa lúc nào cũng khóa - kiểu như nhà không có cửa thì coi có nhưnglúc nào cũng đóng - :21::21::21::21:), thế nên lúc nào cũng có hai bánh khác cầu chạy đồng tốc (có thể là hai bánh chéo nhau hoặc hai bánh cùng phía - lái hoặc phụ), thế nên chỉ khi nào có hai bánh ở hai cầu khác nhau cùng bị hổng ( bị batinê) thì VIT mới chịu đứng yên:6::6::6::6:.
Để có vụ 4 bánh đồng tốc có hai cách:

1. Bỏ ra hơn 2K mua hai bộ khóa vi sai trước và sau, cách này tốn tiền và mất công tháo lắp

2. Đi thẳng, không oánh lái, đảm bảo 4 bánh đồng tốc. Cách này miễn phí mà dễ làm :21::21::21:
như bác nói thì vịt ( nguyên bản) khi một bánh tụt hố thì 3 bánh kia vẫn lôi xe lên dược phải không ạ ( cài cầu rồi)

tiu_tit

Xe tải

SuzukiVitara

Xe đạp
như bác nói thì vịt ( nguyên bản) khi một bánh tụt hố thì 3 bánh kia vẫn lôi xe lên dược phải không ạ ( cài cầu rồi)
Chính xác là 2 bánh (2 trước hoặc 2 sau) tụt hố thì 2 bánh kia vẫn lôi lên được