[Funland] Thế nào là giám sát, thế nào là làm phiền

lan806

Xe tăng
Em vừa gặp 1 bác cứ tay ĐT dí tận mặt xxx, rồi lẽo đẽo theo sau quay camera. Không hiểu đây là giám sát hay làm phiền nữa.

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
cứ kệ mẹ dân, éo ăn đút lót, bắt đúng lỗi, cứ căng tay lập bb thì gọi là giám sát thôi, ngược lại cũng như thằng dân, đi đúng thì anh em xxx nó núp lùm hay đứng giữa đường cũng kệ nó thôi

nguyentoan.uct

Xe điện
Nếu ngon lành thì càng tốt, khuyến khích để rửa nỗi nhục lâu nay vẫn phải mang trên người.

dracula_bg

Xe điện
Em vừa gặp 1 bác cứ tay ĐT dí tận mặt xxx, rồi lẽo đẽo theo sau quay camera. Không hiểu đây là giám sát hay làm phiền nữa.
đc xxx có thể nhắc nhở là bác đứng xa ra một chút cho hình ảnh rõ nét hơn, không ai dám sát lại dí tịt vào mẹt người ta như thế thì còn nhìn sao thấy hành động tác phong :D , cơ mà từ lúc bị giám sát ảnh không thêm đc cái bánh mỳ nào thì lại phiền quá đi =))

loại này bây giờ hơi nhiều, gặp cái gì cũng gí camera vào mặt người ta, em thì cũng chẳng ưa gì xxx nhưng thấy bọn quay camera nay mất lịch sự bỏ mẹ

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
chắc lại xem các clip trên mạng, đã sai, k hiểu luật.......nhưng hay tỏ ra nguy hiểm, mk đến cãi nhau bình thường dân sự mà mang camera ra gí mặt quay thì lại vỡ alo có ngày chứ hay ho gì

Opel Astra

Xe điện
đc xxx có thể nhắc nhở là bác đứng xa ra một chút cho hình ảnh rõ nét hơn, không ai dám sát lại dí tịt vào mẹt người ta như thế thì còn nhìn sao thấy hành động tác phong :D , cơ mà từ lúc bị giám sát ảnh không thêm đc cái bánh mỳ nào thì lại phiền quá đi =))
Chẳng sao bác ạ.
Tôi chỉ đạo thuộc cấp rồi: Tụi bây bị mấy thèng ọp pơ làm phiền, cứ ghi vô sổ, tối về sẽ trừ vào thời gian công tác hiện trường và giảm KPI tương ứng.

Thế là anh em nó cũng không thiệt thòi và tâm tư quá, bác ạ.

Mũi tên bạc

Xe container
Thực ra mình có quyền mình cứ giám sát thôi nhưng cứ dí cam vào mặt họ thì chả có ai thích cả. Cứ đứng quay, từ tốn, ... thì cứ việc! Em đi bao lâu rồi mà khi em chả vi phạm chưa có ai gọi em lại cả.

Bunbung

Xe hơi
Cái câu “dân biết, dân bàn,dân làm, dân kiểm tra” là cái câu dân tuý, mang tính chất tuyên giáo là chính nhiều ông lại cứ nghĩ nó là thật! Lắm thằng ngáo đến mức xông vào cơ quan công quyền đòi quyền thanh tra, giám sát cơ!

maximax903

Xe điện
Gần đây em mới biết có tay tên Tuấn bán máy cạo râu cũng hay lê la các chốt mà ko rõ thành phần này thế nào :D

NayruLove

Xe buýt
cứ kệ mẹ dân, éo ăn đút lót, bắt đúng lỗi, cứ căng tay lập bb thì gọi là giám sát thôi, ngược lại cũng như thằng dân, đi đúng thì anh em xxx nó núp lùm hay đứng giữa đường cũng kệ nó thôi
Đời mấy ai cứng được như cụ, bọn e toàn tâm lý yếu thôi, vậy nên mới có phong trào nạt nộ dọa dẫm bắt chẹt biến không thành có. Các ông can lâu năm thì hoặc là cứng cỏi sắt đá, hoặc không áp lực tâm lý cũng ảnh hưởng đến sk tâm thần nhiều :-??

vkthang

Xe container
Đấy là cố tính làm phiền cụ ạ, giám sát phải giữ khoảng cách đê ghi nhận được hình ảnh bao quát.

lan806

Xe tăng
Phải thu nhỏ dung lượng ảnh mới up lên được, đây là 2 bức em chụp được cụ này sau khi dí tận mặt đc xxx ở chân cột cầu vượt. Lúc đó đèn đỏ, tới xanh thì đc xxx đi thì cụ ấy cứ nhăn nhở cầm đt thi theo quay.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Như này dễ được tội: cản chở người thi hành công vụ lắm

phuongmit

Xe cút kít
Đa phần quay hoặc lai chim là có vi phạm, nắm luật non và cù nhây. Còn lại nếu biết thì chỉ cần nói chuyện là dc việc thôi ;)) nhiều ông quay k cẩn thận từ giám sát vô tội thành chống đối, cản trở lại có tội :))

fanmu12345

Xe điện
Hôm trước 18 giờ em chạy xe máy ra đường nhưng quên bật đèn pha. Đến ngã tư bị 1 tốp áo vàng chặn lại. Trước đó khoảng 5-7 người bị chặn vì rẽ phải không bật đèn xi nhan.

Họ yêu cầu trình giấy tờ, em từ tốn móc ví hỏi chú muốn lấy giấy tờ gì, rồi em lục trong ví ra 1 đống giấy tờ. Em cố ý lấy thẻ nhân viên ra trước tiên, rồi từ từ rút các giấy tờ khác ra. Thẻ nhân viên của em có dấu quốc huy, chú áo vàng liêc mắt nhìn thấy.

Sau khi xem giấy tờ xe và bằng lái, chú ấy bảo rằng lỗi quên bật đèn là lỗi nhẹ, nên nhắc nhỏ và cho đi. Em cười thầm. Chú ấy không phải thương em, nhưng để em lại làm việc chưa chắc đã vặt được bánh mì, mà em lại là người nhà nước nên chú ấy cũng ngại.

Thôi , thả con cá nhỏ, để có thời gian bắt cá to khác.

Em cũng đã lên kế hoạch trong đầu, nếu họ muốn làm việc, em sẽ yêu cầu lập BB và sẵn tiện lấy điện thoại ra để thực hiện quyền giám sát.

Lỗi quên bật đèn chỉ 100k.

anphudong

Xe tăng
Phải thu nhỏ dung lượng ảnh mới up lên được, đây là 2 bức em chụp được cụ này sau khi dí tận mặt đc xxx ở chân cột cầu vượt. Lúc đó đèn đỏ, tới xanh thì đc xxx đi thì cụ ấy cứ nhăn nhở cầm đt thi theo quay.

Khoảng cách cũng xa mà, nhưng thấy anh này có vẻ cười tươi, chắc đùa tí cho vui!

XSim

Xe container
Chính ra các anh CSGT giờ dán cái QR tài khoản phía trước tệp hồ sơ thì ăn lại gọn gàng hơn đấy các cụ nhỉ. Bình thường cầm tiền mặt bọn nào đểu quay phim kiểu gì cũng chết, giờ dùng điện thoại quét QR chuyển tiền thì từ xa chả thể quay ra được, vì ai biết đương sự dùng điện thoại làm việc gì.