Thay nước làm mát khởi động xuất hiện tiếng nước kêu ọc ọc!

khoikhoi

Xe buýt
Chả là vừa rồi em thay nước làm mát cho Bim 320 e90. Khi thay xong khởi động có tiếng ọc ọc như dội nước vào tường xong rồi lại hết. Em tắt đi khởi động lại vẫn kêu. Lúc thay thì mấy bác thợ đã mở van xả air rùi. Các bác hội chuẩn giúp e xem sao. (Chỉ bị mỗi lúc khởi động nhưn khó chịu lắm) Tiện cho em hỏi nước làm mát cho bim loại nào tốt? Thank các bác!

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Chả là vừa rồi em thay nước làm mát cho Bim 320 e90. Khi thay xong khởi động có tiếng ọc ọc như dội nước vào tường xong rồi lại hết. Em tắt đi khởi động lại vẫn kêu. Lúc thay thì mấy bác thợ đã mở van xả air rùi. Các bác hội chuẩn giúp e xem sao. (Chỉ bị mỗi lúc khởi động nhưn khó chịu lắm) Tiện cho em hỏi nước làm mát cho bim loại nào tốt? Thank các bác!
Vấn đề của cụ hơi trừu tượng đấy ạ. Cụ nên mang xe ra Gara có uy tín để check nhé! Nước làm mát cụ nên dùng loại Castrol coolant premix 110k/chai/lít, đừng ham rẻ hay tiện mua mấy chai của anh Tập là nhanh bục cái két đới ạ.

Cap Còm

Xe điện
Em nghĩ chắc xả e không hết !

Chibeo

Xe tải
Xe em cũng bị thế nhưng chỉ 1 lần đầu nổ máy sau đó hết luôn

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Bệnh xe cụ hơi lạ nhỉ, cụ nên vào gara ktra lại xem sao. Nước mát cụ ko nên thay loại chai sắt vỏ xanh đại loại như: OKI,...vì chất lượng kém nhanh ăn mòn két và đường ống.
[URL=http://s1299.photobucket.com/user/thanhdatauto1/media/oki_zps77081b5c.jpg.html][/URL]
- cụ nên thay loại nwóc mát chống đông chính hãng của BMW, hay MER, AUDI,... ( lắp lẫn tốt cho nhau ) cho yên tâm mà giá cả cũng ko đắt đâu ợ
[URL=http://s1299.photobucket.com/user/thanhdatauto1/media/nuocmat_zps3b9f9c8f.jpg.html][/URL]

khoikhoi

Xe buýt
Bệnh xe cụ hơi lạ nhỉ, cụ nên vào gara ktra lại xem sao. Nước mát cụ ko nên thay loại chai sắt vỏ xanh đại loại như: OKI,...vì chất lượng kém nhanh ăn mòn két và đường ống.
[URL=http://s1299.photobucket.com/user/thanhdatauto1/media/oki_zps77081b5c.jpg.html][/URL]
- cụ nên thay loại nwóc mát chống đông chính hãng của BMW, hay MER, AUDI,... ( lắp lẫn tốt cho nhau ) cho yên tâm mà giá cả cũng ko đắt đâu ợ
[URL=http://s1299.photobucket.com/user/thanhdatauto1/media/nuocmat_zps3b9f9c8f.jpg.html][/URL]
Vâng đúng cái loại lon xanh xanh đấy. Em thay bên BteK Mỹ Đình chỗ cụ chiểu. Em thấy cũng hơi rẻ thật. Vì trước em thay bên EU loại đắt cơ. Sáng nay em kiểm tra nước thì thấy dưới mức min 1 chút. Em xả van air bổ xung gần hết 1 chai nước lọc Aqua.. Kiểm tra thì ko bị rò rỉ gì cả.( lúc mở nắp thì thấy xì hơi.) Khi đề máy vẫn kêu ọc 1 chút nhưng đỡ hơn hôm trước. Ặc em vừa xem hóa đơn 4 chai xanh hết có 200k thui. Còn lại đổ nước lọc...

Chỉnh sửa cuối:

khoikhoi

Xe buýt
Cái can nước làm mát BMW kia bao nhiêu cụ ơi. 1 lần thay là 1 can đấy ah? Chuyển về QN giúp e đcj ko?

nampvi

Xe tải
Cái can nước làm mát BMW kia bao nhiêu cụ ơi. 1 lần thay là 1 can đấy ah? Chuyển về QN giúp e đcj ko?
Không cần cầu kỳ lắm đâu cụ ơi...cái nuoc làm mát có chất chống đông chỉ phát huy tác dụng ở nhũng nuoc xứ lạnh có băng tuyết thoii....

Cụ cứ chơi lavie tinh khiết cho em là duoc....kô cần phí tiền đâu....em chạy xe như cụ vẫn dùng lavie vô tư

V8_Northstar

Xe buýt
Nampvi : thế thì xe cụ sắp teo bơm nước và các thứ khác đến nơi rồi...
Coolant nó nhớt còn có td bôi trơn khi cần nữa và đb là chống canxi hóa .. E cá luôn xe cụ h mở ra thân máy gỉ vàng khè

Khoikhoi : cụ nên xài hút chân không để tránh air nhé.. Ko cẩn thận overheat thổi gioăng đó... Nên theo bmw recommend

Chỉnh sửa cuối:

Ngô_Phong

Xe hơi
cụ nào có can bmw trắng kia bán nào sip em 1 can nào

khoikhoi

Xe buýt
Vâng e cám ơn cụ V8!
@Ngô Phong. Can BMW ko có sẵn hàng chỉ có can nhỏ 1.5l thui. Xe mình phải đổ 3 can nhỏ + thêm 4.5l nước lọc nữa.

khoikhoi

Xe buýt
@ Bác V8 giúp e cái. Em vừa thay toàn bộ nứoc làm mát xịn rồi. Hiện tượng dội nước vẫn còn như tiếng sóng võ vào bờ khi khởi động. Em đã làm theo quy trình châm nước xả air đến khi ko còn bọt khí nữa! Nhưng đến nay khi theo dõi nhiệt độ vẫn cao quá! Hôm nay em chạy 15km thì nhiệt đội dao động từ 106 - 109 độ. Cảm giác ì hơn trước. Em có gọi điện hotline lên Kỹ thuật EU thì họ bảo mang xe lên hãng để kiểm tra. Và với nhiệt độ như thế vẫn chạy được khi taplo chưa báo gì cả. Em thì ở tận QN đang lo lắng chạy quãng đường dài như thế có căng ko. Bác có cách nào mách em với. Em sử lý tạm rồi mang lên hãng kiểm tra.

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
@ Bác V8 giúp e cái. Em vừa thay toàn bộ nứoc làm mát xịn rồi. Hiện tượng dội nước vẫn còn như tiếng sóng võ vào bờ khi khởi động. Em đã làm theo quy trình châm nước xả air đến khi ko còn bọt khí nữa! Nhưng đến nay khi theo dõi nhiệt độ vẫn cao quá! Hôm nay em chạy 15km thì nhiệt đội dao động từ 106 - 109 độ. Cảm giác ì hơn trước. Em có gọi điện hotline lên Kỹ thuật EU thì họ bảo mang xe lên hãng để kiểm tra. Và với nhiệt độ như thế vẫn chạy được khi taplo chưa báo gì cả. Em thì ở tận QN đang lo lắng chạy quãng đường dài như thế có căng ko. Bác có cách nào mách em với. Em sử lý tạm rồi mang lên hãng kiểm tra.
Nhiệt độ 106 - 109 độ thì hơi cao cụ ợ, nhiệt độ mở/đóng van hằng nhiệt xe cụ là 105 độ, cụ chịu khó đi tạm rồi lên EA khám kỹ xem tn chứ để lâu cũng hơi nguy hiểm

workshop

Xe buýt
Chưa xả hết E nước làm mát

sangoto

Xe tải
Xe bác chủ xử lý xong chưa ah. Em nghĩ xe bác lúc thay nước xả air chưa kỹ ah. Ngày xưa bên em có kinh ngiệm xử lý vụ này.

bangviet2001

Xe máy
Xe bác chủ xử lý xong chưa ah. Em nghĩ xe bác lúc thay nước xả air chưa kỹ ah. Ngày xưa bên em có kinh ngiệm xử lý vụ này.
Xe e x5 e70 hôm trước cũng báo hết nc mát.hỏi cậu gara quen bảo đổ nước lavie cũng dc.h nghe các cụ nói vậy e cũng hãi.để thay nước xịn cho chắc ah.tiện cụ hướng dẫn e vụ xả air dc ko ah?ý là xả hết khí ra rồi mới đổ nc vào ah?xả ntn ah?e mới sang bim còn ít kinh nghiệm lắm!

sangoto

Xe tải
Xe e x5 e70 hôm trước cũng báo hết nc mát.hỏi cậu gara quen bảo đổ nước lavie cũng dc.h nghe các cụ nói vậy e cũng hãi.để thay nước xịn cho chắc ah.tiện cụ hướng dẫn e vụ xả air dc ko ah?ý là xả hết khí ra rồi mới đổ nc vào ah?xả ntn ah?e mới sang bim còn ít kinh nghiệm lắm!
Nếu cụ bổ sung thì nước sạch bình thường là ok. còn nếu cụ thay nước thì phải pha tỷ lệ nước chuyên dụng vao.