THAY MÀN HÌNH NỀN CHO MAZDA CONNECT mazda 3, mazda 2, mazda cx5, mazda cx9

tienhoang_part

Xe đạp
Website
www.tienhoangauto.vn
THAY MÀN HÌNH NỀN MAZDA CONNECT mazda 3, mazda 2, mazda cx5, mazda cx9
Bài Em copy từ của 1 cụ trong Nam, kính các Cụ thưởng thức, nếu hay like em 1 cái , hehe !

Bước 1: Quan trọng – chuẩn bị 1 ổ USB, FORMAT lại nó theo format FAT32 của Microsoft.
Bạn phải bảo đảm USB sạch và đúng FAT32

Bước 2: Download file từ link này : http://carz.com.vn/mazda/thay-man-hinh-nen-cho-mazda-connect.carz (bạn đã làm rồi nếu đang đọc readme.txt)
Giải nén và copy TOÀN BỘ FILE giải nén ra vào USB bạn đã chuẩn bị ở bước 1. Lưu ý là chỉ copy files thôi nhé.

Bước 3: Dùng 1 phần mềm xử lý ảnh cho phép thay đổi kích thuớc, tạo 1 file hình với kích cỡ ngang 800 pixel, dọc 481pixel.
Lưu hình thành tên background.png và chép nó vào USB trên.
Trong USB lúc này đã có sẵn file background.png nên bạn cứ chép đè lên.

Bước 4: Cắm USB vào cổng USB của xe đang tắt máy, như bạn vẫn thường làm để nghe nhạc qua usb

Bước 5: Khởi động xe, đợi 2 màn hình thông báo xuất hiện (Background Changed và Data has been collected) – mất khoảng 20-30s

Bước 6: Tắt máy, rút USB khỏi ổ và khởi động lại xe, chạy xe và test thử thành quả. Nếu nền mới vẫn chưa hiện lên, các bác nhấn tổ hợp 3 nút cùng lúc, trong 10 giây: Mute + NAV + Back.

Lưu ý 1: Sau khi thực hiện xong bước cuối cùng, bạn nên xoá toàn bộ file đã chép vào USB đi trước khi cắm vào xe lần tiếp theo.

Lưu ý 2: Để trở về hình nền zin, từ bộ files tải về, bạn đổi file backgroun-backup.png thành background.png và thực hiện lại các bước nêu trên.

Ghi chú:
– Một số bác có OS version 51 thì phải reset lại, sau đó tiến hành chạy USB mới thành công.

THAY MÀN HÌNH NỀN, MAZDA CONNECT, mazda 3, mazda 2, mazda cx5, mazda cx9

Tranginr

Đi bộ
Chào cụ, link cụ gửi ko mở đc để load file cụ ạ