Thay kalăng 07 cho E 05 :x

leanhtuan_1988

Xe máy
Chào các bác .. tình hình là em vừa tìm đc con E 280 biển NN thanh lý giá chỉ ngang C200 đời cũ (l) Xe chưa về nên chưa khoe với các bác đc ...

Dưng mà em lại rất iêu vẻ đẹp của E 07 nên muốn bàn bạc với các bác (đặc biệt là những bác cũng đi E trước 07) để thay ka lăng cho vợ mới...

Em xin tình nguyện làm chuột bạch , mong được các bác ủng hộ :69:

Điều đầu tiên khiến em nghĩ đến chuyện này là form của 2 em nó hoàn toàn giống nhau , chỉ khác đầu và cái đuôi :

Đầu : Ở đời cũ , ka lăng có xu hướng tròn và nhỏ, phần trên ka lăng chỉ hơi vượt lên so với đèn bé ...

Với đời mới ..... ka lăng to hơn hẳn

Đuôi thì dễ rồi , chỉ cần thay nắp thôi :69: Ở đời cũ này thì gạch bạc phản quang chỉ chạy theo chiều dài phần lõm treo biển ....

Còn với đời mới

Tình hình chung nó là như thế ... mong các bác vào đóng góp ý kiến và đề xuất hướng giải quyết nhiệt tình ...

Cụ nào mà thấy em ngu mong rộng lòng bỏ qua ^^

Theo em , hướng làm là thay bumper và nắp capô .. tất nhiên đó mới chỉ là suy nghĩ , còn thực tế thế nào thì còn fải chờ các cao thủ MB of tư vấn \:D/

\:D/

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Nếu là tôi, tôi sẽ chẳng thay gì cả mà cứ để như thế mà chạy

Chào bác,
Theo tôi bác cứ để như thế mà chạy đị, tôi nói thật nhá, với thằng Mer thêm vào một tý thì thừa mà tháo ra một tý thì thiếu. Nói chung nó đã nghĩ ra cá gì thì nó đã chuẩn lắm rồi. bác độ vào chưa chắc đã hay đâu mà lại tốn tiền lắm.
bác nên xem cái gì cần thiết trong xe thì làm để relax khi lái xe cho sướng còn hơn.

leanhtuan_1988

Xe máy
Chào bác,
Theo tôi bác cứ để như thế mà chạy đị, tôi nói thật nhá, với thằng Mer thêm vào một tý thì thừa mà tháo ra một tý thì thiếu. Nói chung nó đã nghĩ ra cá gì thì nó đã chuẩn lắm rồi. bác độ vào chưa chắc đã hay đâu mà lại tốn tiền lắm.
bác nên xem cái gì cần thiết trong xe thì làm để relax khi lái xe cho sướng còn hơn.
Bác ơi nhưng ngồi xe đẹp vẫn sướng hơn chứ (l)

Nội thất thì xe full option em thấy mê ly rồi bác ạ (l)

Phiên bản E 2008 là bản facelift khác so với mẫu cũ ở phía trước không chỉ ca-lăng mà còn cả cái cản trước (front bumper) nữa, bác nhìn kỹ lại đi, toàn bộ đèn gầm cũng khác nữa. Còn ở phía sau thì khác không chỉ cái nẹp mạ crome mà còn cả hai cái đèn hậu nữa. Theo ước tính của em thì để lên bản facelift giống E2008 bác phải tốn khoảng 2k nữa mà vẫn chưa hay vì chả ai độ lên facelift của hãng cả, nếu độ lên thì bác lên hẳn thế này :21:

Chỉnh sửa cuối:

leanhtuan_1988

Xe máy
Thế bộ AMG kia là fải thay cả body kit hả bác :'( Thế thì em ko đủ tiền đâu :((

Em cứ làm thủ công vậy:69:

avalon

Xe buýt
Thế bộ AMG kia là fải thay cả body kit hả bác :'( Thế thì em ko đủ tiền đâu :((

Em cứ làm thủ công vậy:69:
Không phải AMG đâu cụ :77: đấy là E07 thay mặt calang có logo sao ba cánh thôi , cái này nhiều cụ làm rồi mà (b) nhìn thể thao hơn

leanhtuan_1988

Xe máy
Không phải AMG đâu cụ :77: đấy là E07 thay mặt calang có logo sao ba cánh thôi , cái này nhiều cụ làm rồi mà (b) nhìn thể thao hơn
Thế ạ ? Vậy nhờ bác tư vấn cho em xem là thay nắp capo và front bumper em có thể lắp cho E05 cái ka lăng to thế đc ko ạ :69:

fanfong

Xe máy
Thế ạ ? Vậy nhờ bác tư vấn cho em xem là thay nắp capo và front bumper em có thể lắp cho E05 cái ka lăng to thế đc ko ạ :69:
Mặt tiền : Thay Lưới tản nhiệt và Cản trước
Hậu : Cụm đèn + thanh crôm

bác ngâm cứu thử xem

leanhtuan_1988

Xe máy
Mặt tiền : Thay Lưới tản nhiệt và Cản trước
Hậu : Cụm đèn + thanh crôm

bác ngâm cứu thử xem

Cảm ơn bác ạ .. nói thật là em chỉ cần thay đằng trước thôi ạ , nhưng ko biết là có đơn giản như thế thôi ko ? Nếu thế chắc chỉ dăm bảy củ thôi bác nhỉ ?

Đằng sau em tưởng chỉ cần thay nắp thôi chứ ?

ht900

Xe buýt
Cụ thay luôn cả đôi gương nữa cho nó đồng bộ.