Thay đổi quan điểm ! :D INNOVA

Mr_DjBeo

Xe tải
Em cũng chả biết ở đâu nữa , chỉ biết cách hải phò
HIhi chào các bạn, mình nói thay đổi quan điểm là mình có 2 vấn đề. 1 là vì mình thấy các bạn trong otofun nhà ta thường thích post hình xe nước ngoài ít post về xe Việt Nam (nhầm tạo niềm đam mê về xe Việt Nam của chúng ta ) hôm nay mình post hình về xe Innova và nhầm thay đổi nhận xét theo cảm tính của mọi người về INNOVA nào là vỏ mỏng máy kêu to, ồn ù rung mặc dù họ chưa từng ngồi trong xe INNOVA và đó cũng là vấn đề thứ 2
. Sau đây mình trích một bài nguồn từ Otosaigon.com nói về INNOVA thấy xe cũng đẹp nên post cho các bạn giải trí nhe

Sau một thời gian tham gia diễn đàn , tập hợp và tham khảo ý kiến đóng góp của các bác trên này và xử lý thông tin theo nguyên tắc “ anti-bầy đàn “ tức “ hành xử ngược với đám đông “ , em chọn mua con xe mà nhiều người ghét nhất ( trên diễn đàn này , theo em tổng kết ) : Innova , màu đen trùi trũi . Tốn chút thời gian nghiên cứu và make up cho em nó theo đúng style mình thích và lắp thêm vài phụ kiện cần thiết . Trải qua hai tháng vi vu trăng mật trên mọi nẻo đường , thấy mình quyết định quá đúng đắn khi cưới được cô vợ đẹp người - đẹp nết - ăn ít - sống lâu (chắc vậy )… Hôm nay rảnh rỗi post vài ý kiến chia xẻ cùng các bác .

1. Innova - Ngoại hình sang trọng hơn hẳn sau khi make up :
Em suy nghĩ thế này : Ngoại hình innova tạm ổn nhưng lại khó làm đẹp hơn ,nên phải tốn công sức lựa chọn các trang bị cho hài hòa với màu sơn và cải thiện được những nét phô vốn có . Đừng theo phong trào gắn đồ xi mạ búa xua , bệ bước chân Inox tổ chảng như ống phóng lựu rồi dán tem lửa , tem chữ innova to đùng 2 bên sườn , nhìn càng xấu hơn nguyên bản .

Xe em màu đen , vì vậy em không lắp thêm các đồ xi mạ như ốp tay , nắp xăng , đèn biển số … vì rất chõi . Em chỉ tập trung vào vài điểm nhấn như thay mặt nạ calăng kiểu camry vì innova thiết kế có 2 thanh , thấy lòi cả bên trong , không đẹp . Lắp thêm ba ga mui cùng màu đen , đuôi cá và body kit 2 sườn ( mục đích thuần túy để cải tạo ngoại hình em nó cho đỡ suôn đuồn đuột và hổng chân ) .

Thay ốp gương chiếu hậu inox bằng ốp gương màu đen có đèn nhu của Camry 2007. Gắn thêm cản sau màu đen ( Đây là việc em không hề thích , nhưng buộc phải làm nếu không thì có ngày “vổng mơ “ ) .

Dán film cách nhiệt Johnson màu xám đen cho cùng màu xe .

Xong xuôi , nhìn em nó rất ngầu và sang trọng , buổi tối đi bật đèn đóm lên đủ chả khác gì mấy anh xe xịn giá gấp mấy lần .

c.Chăn ga gối nệm :
Ghế không bọc da vì thích chất liệu nỉ nguyên bản . Trải sàn Simili + tấm nhựa trong để dễ vệ sinh . Trải nắp capo bằng vải lông , Mua vài cái gối cổ là xong .
Các bác có thể thấy hình thù vợ hai của em như trên hình , chắc các bác cũng đồng ý là vợ 2 của em cũng rất ổn chứ .

Còn về phần đánh giá chất lượng xe thì em thấy innova là ổn trong tầm tiền với các tiêu chí sau :

a.Innova - xe đa dụng đích thực : Thích hợp cho nhiều mục đích sử dụng như dùng cho gia đình đông người , đi làm việc hàng ngày , đi công tác , du lịch giã ngoại , chở khách hàng , chở hàng hóa nhẹ …đặc biệt chở hết cở 8 người vẫn rất ổn , không như loại khác băng ghế thứ 3 thường rất chật chội .
b.Kinh tế : Đi đường trường trung bình 8.6 lít /100 Km . Đi đường thành phố khoảng 12 lít/100 Km , đây là mức em đã theo dõi rất kỹ . Sau thời gian chạy roda em dự đoán nó sẽ giảm thêm 5% - 8% mức tiêu tốn nhiên liệu . Chế độ bảo hành của Toy là số 1 ở VN . Các bác cứ gọi điện đăng ký trước với Toy khu vực , mang xe tới giao cho họ , rồi uống café đọc báo , xong lấy về chả phải lăn tăn .
c.Tiện dụng : Máy lạnh tuyệt vời , chỉ cần mở số thấp nhất là mát cả ngày ( Xe em có lót chống nắng trần , dán film ) . Nội thất Innova đơn giản nhưng tiện dụng đến từng chi tiết , đúng phong cách thiết kế của người nhật .

d.Ồn – Ù – Rung - Vỏ mỏng – Thân yếu … : Thú thực mấy vụ này trước khi mua xe nghe mấy bác nói ghê quá , nào innova đi ồn nhu xe lam , rung nhức óc , vỏ mỏng vỗ vào nghe bộp bộp…em cũng rất hoang mang . Nay kết luận : Chẳng có gì khác biệt giữa Innova so với các loại xe lắp ráp trong nước và các loại xe nhập cùng tầm tiền khác . Chỉ thua kém chút đỉnh mấy loại BM hay MER gì đó trong điều kiện đường sá việt nam . Về vấn đề ù hay rung thì các bác nên xem lại , vì có lẽ nhiều bác vừa chạy vừa đạp chân côn hoặc đi ép ga quá . Xe em nếu chạy tốc độ thông thường 70 – 90 Km/h thì mướt rượt và êm như ru ! Vợ cả em đi xe gì cũng say , lên xe em thì cứ tươi rói , vậy nên em rất hài lòng khi cưới vợ hai mà còn được lòng vợ cả ( Vợ em là xếp , thường đi camry 2.4 ‘ 2007 , khen inn ngồi rất thoáng , lên xuống xe không đụng đầu như cam vì vậy bây giờ nàng khoái đi inn luôn rồi , ơn Chúa !)

Kết luận :
- Nếu mua xe để nó phục vụ cho mình , cho công việc , cho gia đình , cho vợ cả thì nên chọn innova vì kinh tế , tiện dụng , giá hợp lý trong tầm tiền .
- Nếu mua xe cho người khác ( Để được khen xe đẹp mã , để được nể , để không có cảm giác tự ti vì giống xe tắc xi , để làm giàu thêm cho cây xăng và chợ trời phụ tùng…) thì đừng chọn và cứ chê Innova .
- Trên đây em chỉ đánh giá em innova với mức tiền bỏ ra khoảng 30.000 đô để mua xe của em . Nếu nhiều tiền hơn đương nhiên em sẽ có những lựa chọn khác .

Lexus fan

Xe điện
HIhi chào các bạn, mình nói thay đổi quan điểm là mình có 2 vấn đề. 1 là vì mình thấy các bạn trong otofun nhà ta thường thích post hình xe nước ngoài ít post về xe Việt Nam (nhầm tạo niềm đam mê về xe Việt Nam của chúng ta ) hôm nay mình post hình về xe Innova và nhầm thay đổi nhận xét theo cảm tính của mọi người về INNOVA nào là vỏ mỏng máy kêu to, ồn ù rung mặc dù họ chưa từng ngồi trong xe INNOVA và đó cũng là vấn đề thứ 2 Click the image to open in full size.. Sau đây mình trích một bài nguồn từ Otosaigon.com nói về INNOVA thấy xe cũng đẹp nên post cho các bạn giải trí nhe Click the image to open in full size.
Lạy hồn, bác có copy từ truongton thì cũng copy cho thông minh một tí

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Em cũng bỏ phiếu cho bác về ỉn nếu như so về tầm tiền này thì ngồi ỉn là tuyệt rùi. CÒn về ồn và rung thì các bác hạn chế ép số thì ồn và rung sẽ đỡ ngay. Cả gia đình đi ỉn rất hợp lý luôn.

manches

Xe đạp
e cũg đọc lâu ròy,bên os cũg có khá nhìu pài khen in, nói đúng hơn là hìhì, chấp nhận sự thật. e cũg đồng tình với bác, nhưng bây h nhà nước ta tăng thuế, vì vậy e nghĩ cứ 4 5 chỗ là uất, với lại xe nhập khẩu thì tốt hơn

SmallRiver

Xe điện
Ỉn vẫn thế, chả xấu mà cũng chẳng đẹp. Rất nhiều lời khen chê, và tổng kết lại: nó là loại xe bon bon nhiều nhất trên các nẻo đường VN ( tất nhiên trừ công nông ra)!

Xecutkit2008

Xe điện
Tôi yêu Ỉn tôi lắm vì Ỉn rất tốt với nhà tôi.:69:

Keineem

Xe buýt
Khi xảy ra sự cố sẽ biết nó tốt hay ko tốt.

mcv30

Xe điện
innova mà lắp vè đèn sau không tốt lắm vì nó rung

thomoc

Xe hơi
Bác mua ở đâu mà có giá 30 ngàn US vậy?

Chưa bao giờ em thích Toy nếu so sánh về giá cả, chức năng và thương hiệu với các xe hãng khác. Xe Toy bao giờ cũng mắc hơn và kém hơn 1 tí. Nhưng ngừoi VN mình chỉ yêu mỗi Toy thôi....

Carro

Xe máy
Tốn khá tiền mà trông không đỡ xấu hơn là bao :69:

tracker

Xe máy
Mấy em Ỉn là xấu nhất trong các dòng 7 chỗ, đi thì ồn, người ngồi sau cứ như đi trên đỉnh Tam Đảo, ù hết cả tai. Nói chung Toy chưa bao giờ là đẹp cả.

Chẳng phải người ta bảo, Ỉn là cái thùng tôn gắn thêm cái máy và 4 bánh xe. Tông thì móp, túi khí không bung. Nói chung là thích hợp làm taxi. Thằng bạn em làm trong Toy bảo, Innova J bán cho taxi giá có 14k.... Nếu vậy model bán cho khách hàng bình thừong gắn thêm túi khí, thay động cơ 2.4 mà bán 30k là cắt cổ dân Việt Nam. Đả đảo Toyota!!!:77::'(

doremonmattich

Xe tăng
Sau khi xem bài của cụ quan điểm của em về INNOva thay đổi hoàn toàn (theo hứong ....) ạ:)):)):))

duyhung_pro

Xe hơi
Chẳng phải người ta bảo, Ỉn là cái thùng tôn gắn thêm cái máy và 4 bánh xe. Tông thì móp, túi khí không bung. Nói chung là thích hợp làm taxi. Thằng bạn em làm trong Toy bảo, Innova J bán cho taxi giá có 14k.... Nếu vậy model bán cho khách hàng bình thừong gắn thêm túi khí, thay động cơ 2.4 mà bán 30k là cắt cổ dân Việt Nam. Đả đảo Toyota!!!:77::'(
14k thì đúng là thùng tôn rồi bác nhỉ, chắc nó cắt bớt mấy cái kiểu như
giảm xóc cắt bớt mấy cm bán sắt vụn :))

Chi Chi

Xe điện
Mấy em Ỉn là xấu nhất trong các dòng 7 chỗ, đi thì ồn, người ngồi sau cứ như đi trên đỉnh Tam Đảo, ù hết cả tai. Nói chung Toy chưa bao giờ là đẹp cả.
Thật thế :77:
Ngồi xe này xong tai em cứ gọi là ù ù cạc cạc
em k bị say xe mà ngồi xe này ôi thôi, cứ lên mây :'(