thay dầu xe tại gara của THACO - nhờ các cụ tư vấn!

Cerato0607

Xe tải
hqua xe em đc vào gara của THACO thay dầu + bảo dưỡng 5000km. em thấy thợ trong đó lấy 1 cái lọ dầu cũ (đã hết) ra rót dầu từ 1 cái vòi vào. hỏi thợ thì nó bảo là dầu này bọn em lấy từ kho, dầu của CALTEX, mỗi tội em để ý lúc nó đổ vào thì dầu ko có màu trong sánh như bình thường em vẫn thấy khi dầu đc đổ từ lọ mới nguyên, mà lại có màu đục, hơi có bọt.
có cụ nào có chuyên môi giải đáp hộ em xem dầu như thế thì có đảm bảo chất lượng ko ah? có ảnh hưởng gì đến động cơ ko? hay tốt nhất lần sau ra gara ngoài thay cho an toàn?
cám ơn các cụ!

giapauto

Xe tải
dầu thay thì phải là dầu mới chứ. chắc Gara mua cả phi dầu nên bơm ra can nhở ko có nắp đổ vào cho bác. Như thế em chẳng chơi. cứ phải nguyên hộp bóc tem ra em nhìn thấy.

tuansrc9999

Xe buýt
Sao lại thế nhỉ, e đi thay dầu của Kia Giải Phóng đâu có thế đâu cụ hộp mới nguyên mà, e đi thay theo đúng phiếu bảo hành 1000km (lần 1) thay dầu miễn phí, 5000km thay tiếp(lần 2). Nhưng xe chưa đi đến 5000km nên e chưa đi thay.

Carens_TH

Xe tải
Thay lần 1 e cũng ra Kia Giải Phóng, họ cũng lấy dầu từ thùng phuy (e cũng ko để ý đc là dầu mới hay cũ vì họ rót bằng vòi, cắm thẳng vào lỗ thay dầu), nói chung là thùng phuy là ko khoái rồi, nên lần 2 (5.000 km) em ra Hyundai Giải Phóng thay bằng Shell Helix cho lành. Và từ giờ bảo dưỡng em cũng ra Hundai Giải Phóng làm.

Cerato0607

Xe tải
em thay ở Giải Phóng đấy ah! lần 1 bọn nó cứ mời em lên tầng 2 ngồi điều hòa cho mát, nhưng lần này là lần 2 em thấy ko an tâm nên đứng luôn phía dưới ngó, thì thấy nó dùng vòi bơm dầu vào 1 cái lọ dầu cũ rồi đổ vào cho em! :((
Sao lại thế nhỉ, e đi thay dầu của Kia Giải Phóng đâu có thế đâu cụ hộp mới nguyên mà, e đi thay theo đúng phiếu bảo hành 1000km (lần 1) thay dầu miễn phí, 5000km thay tiếp(lần 2). Nhưng xe chưa đi đến 5000km nên e chưa đi thay.
cụ thay dầu ở đó total hết bao tiền ah? hqua em cũng mất 340k mà thấy ko yên tâm chút nào! :-s
Thay lần 1 e cũng ra Kia Giải Phóng, họ cũng lấy dầu từ thùng phuy (e cũng ko để ý đc là dầu mới hay cũ vì họ rót bằng vòi, cắm thẳng vào lỗ thay dầu), nói chung là thùng phuy là ko khoái rồi, nên lần 2 (5.000 km) em ra Hyundai Giải Phóng thay bằng Shell Helix cho lành. Và từ giờ bảo dưỡng em cũng ra Hundai Giải Phóng làm.

Elec

Xe buýt
E vừa thay dầu ở Kia Giải Phóng đây, nếu bọn nó bơm dầu vào cái lọ rồi mới đổ vào xe bác thì bác cứ chửi bỏ mẹ nó lên cho em. Luc em thay thì thấy xe em và các xe khác đều đc bơm dầu trực tiếp từ vòi vào xe luôn.

E muốn hỏi các bác là xe em KM thay cả lọc dầu mà sao chỉ hết có 2.5 lit dầu thôi nhỉ? E tưởng phai hơn 3 lít chứ? Hay bon nó đểu ko thay lọc dầu cho e vậy?

Cerato0607

Xe tải
chỉ có dẫy ở sát tường phía ngoài mới có vòi, còn xe mà đánh vào dẫy giữa thì ko có vòi, nên nó bơm vào lọ rồi đổ vào. 250k thì chỉ riêng tiền dầu cũng từng đó rồi. mà xe cụ bao nhiêu km rồi mà phải thay lọc. bọn nó bảo em cứ 2 lần thay dầu thì 1 lần thay lọc!
E vừa thay dầu ở Kia Giải Phóng đây, nếu bọn nó bơm dầu vào cái lọ rồi mới đổ vào xe bác thì bác cứ chửi bỏ mẹ nó lên cho em. Luc em thay thì thấy xe em và các xe khác đều đc bơm dầu trực tiếp từ vòi vào xe luôn.

E muốn hỏi các bác là xe em KM thay cả lọc dầu mà sao chỉ hết có 2.5 lit dầu thôi nhỉ? E tưởng phai hơn 3 lít chứ? Hay bon nó đểu ko thay lọc dầu cho e vậy?

Elec

Xe buýt
Xe em 2 vạn thì phải thay lọc dầu là đúng rồi mà bác.

Đúng là hôm thay dầu xe thì xe em dựng ở ngay hàng ngoài, nhưng em thấy dẫy giữa cũng có những cột có cái vòi nên em tưởng là dãy đấy cũng có chỗ bơm dầu chứ nhỉ?

namphongcs

Xe hơi
các bác sướng nhể,e thay dầu bảo dưỡng lần 1 - 1000km tại Kia Long Biên có được miễn phí dầu đâu, vẫn mất tiền như thường mà dầu cũng lấy từ phi ra, chắc e chỉ vào 1 lần thôi, điện thoại viên điện hỏi thăm và bảo đến thay dầu miễn phí nhưng đâu được miễn phí, đến hãng nó bảo thì miễn phí công theo sổ bảo hành, đúng là lừa đảo

Cerato0607

Xe tải
Chỉ miễn phí tiền công thôi cụ ợ! Ko có chuyện miễn phí tiền dầu đâu!
namphongcs nói:
các bác sướng nhể,e thay dầu bảo dưỡng lần 1 - 1000km tại Kia Long Biên có được miễn phí dầu đâu, vẫn mất tiền như thường mà dầu cũng lấy từ phi ra, chắc e chỉ vào 1 lần thôi, điện thoại viên điện hỏi thăm và bảo đến thay dầu miễn phí nhưng đâu được miễn phí, đến hãng nó bảo thì miễn phí công theo sổ bảo hành, đúng là lừa đảo

dreamcu

Đi bộ
Em cũng đã từng thay dầu ở KIA Giải Phóng nhưng em chủ quan quá lại lên tầng 2 ngồi cho mát, khi nó gọi em mới xuống nhận xe nên ko biết nó thay dầu mới hay cũ, cám ơn các bác đã rửa mắt cho em. Lần sau em phải để ý hơn mới đc.
Phần chữ ký mà bác Cerato0607 nhờ em cũng tịt luôn vì em mới tham gia mà. Bác nào biết chỉ giáo giúp em vài đường. Thanks^:)^

namdh5

Xe máy
Em bảo dưỡng 1000km đầu miễn phí tuốt (công + dầu). Em làm ở Giải Phóng.

Còn sau đó chỉ có các lần 10 000, 20 000, 50 000 km là miễn phí công thôi.

namphongcs

Xe hơi
chỉ có dẫy ở sát tường phía ngoài mới có vòi, còn xe mà đánh vào dẫy giữa thì ko có vòi, nên nó bơm vào lọ rồi đổ vào. 250k thì chỉ riêng tiền dầu cũng từng đó rồi. mà xe cụ bao nhiêu km rồi mà phải thay lọc. bọn nó bảo em cứ 2 lần thay dầu thì 1 lần thay lọc!
các bác kia vẫn thay dầu miễn phí 1000km kia,mỗi e là bị lừa thôi,chắc ko bao giờ vào chỗ đấy nữa