Thay Dầu Ở Câu Lạc Bộ Xe Hơi

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Trước tôi dùng Camry thì thay dầu ở Câu Lạc Bộ Xe Hơi 46 Láng Hạ rất tốt. Khi biết tôi chuyển sang Mercedes, các bạn ở đây bảo cứ đến đây thay dầu, có đầy đủ thiết bị, dầu bảo đảm.
Đã cụ nào thay dầu ở đây chưa ạ? Làm ơn cho biết vài ý kiến nhận xét với!

Golden_way

Xe buýt
Tiện đây cho em hỏi với thay dầu ở hãng và ngoài thì rổ rá thế nào các cụ ui,

thuyphongthanh

Xe lăn
Chỉ có thay dầu thì có gì mà phải nghĩ hả cụ...
Cứ vô tư đi ạ.

auto.pro

Xe tăng
Website
daunhapkhau.com
Cụ xem người ta thay dầu gì ? Mec khuyến cáo thay mobil1 0w40 nhé

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
xe cu con bao hanh khong a
neu trong thoi gian bao hanh cu nen thay dau trong hang , de sau nay neu co vo tinh bi hong thiet bi gi hang se bao hanh day du cho cu

neu cu khong bao duong theo dinh ki cua hang thi hang co quyen tu choi bao hanh day ah.

con neu het bao hanh roi thi thay o dau dam bao cung ok !

Hungha Vinaphone

Xe tải
Quan trọng là thay dầu đạt tiêu chuẩn của xe. Quan điểm của e là tháo van xả bên dưới gầm thì tốt hơn là dùng máy hút. Còn thay ở đâu ko quan trọng ạ.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Quan trọng là thay dầu đạt tiêu chuẩn của xe. Quan điểm của e là tháo van xả bên dưới gầm thì tốt hơn là dùng máy hút. Còn thay ở đâu ko quan trọng ạ.
Mercedes thấy bảo là chỉ dùng máy hút chân không mà cụ!

viet-k

Xe tải
Trước em toàn mua mobil gold của Mr. Oil thay cho c230 ở đây hết có 100k tiền ông. Dưng mà e stop chỉ vì lần cuối thợ vặn bị kênh cái nhựa nên bị dầu trào ra. May mà e đi gần thấy mùi khét nên quay lại ngay. Lại mất công ngồi đợi nguội máy và rửa xăng lại chỗ dầu mất 3h đồng hồ. Khách quan thì thay dầu ở đây được cụ chủ ạ. Chỉ lưu ý lúc thợ làm thôi và kiểm tra kĩ trước khi đóng nắp ca-pô.

Hungha Vinaphone

Xe tải

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Hút chân không sẽ sạch hết dầu bẩn hơn so với xả đáy cụ ạ vì xả ốc đáy thì phải thời gian lâu dầu trong các ngóc nghách block máy mới chảy xuống hết dưới đáy các te được.

ducletrung

Xe container
Rất chuẩn đấy.Hãng sẽ tốt hơn hút chân không gần như tuyệt đối luôn
-Đơn giản như thay dầu hộp số của con C200 của em nếu không dùng máy chân không chỉ xả được 4 lít nhưng nếu dùng máy hút chân không ép ra được 8-9 lít luôn

Chỉnh sửa cuối:

usernames78

Xe buýt
tớ thấy các cụ đã biết rõ rồi mà xòn lăn tăn, trên này có 1 đống bài về vấn đề này rồi, nhắc lại để cụ tham khảo nhé:
1- giá dầu trong hãng so vs ở bên ngoài thậm trí rẻ hơn k ít nhất cũng là bằng giá mà dầu thì cứ đúng thông số chính hãng khuyến cáo là ok, vs lại dầu tại hãng có nguồn gốc nhập rõ ràng, trong khi đó mấy cái dầu bên ngoài chẳng biết ma nào mà lần, k rõ nhà phân phối khác nào hàng xách tay k rõ nguồn gốc, và có xuất hiện đồ dởm.
2- hãng làm là theo quy trình , xe họ sx ra họ làm theo đúng quy trình và đúng yêu. ầu của xe

2 lý do trên e k hiểu tại sao lại phải mang ra ngoài làm gì? hay vì cái công, trong hãng tính công thay và bảo dưỡng vệ sịnh abc ....xyz gì đó là 500k tất cả, còn ở ngoài công chỉ thay dầu ko lấy 100k, còn lại vệ sinh gì gì đó tính riêng, theo các cụ thì ng tiêu dùng thông thai sẽ làm sao?

Golden_way

Xe buýt
Tóm lại ở hãng khoảng 3 củ gôm thay dầu và lọc
Ở ngoài bao nhiệu cụ nao cho con số để biết, chứ vòng vo tam quốc j lắm,
Cốt lõi vấn đề là rẻ nhiều thi lam ngoài, rẻ ít thì hãng mà làm

ducletrung

Xe container
Tóm lại ở hãng khoảng 3 củ gôm thay dầu và lọc
Ở ngoài bao nhiệu cụ nao cho con số để biết, chứ vòng vo tam quốc j lắm,
Cốt lõi vấn đề là rẻ nhiều thi lam ngoài, rẻ ít thì hãng mà làm
Làm ngoài rẻ được khoảng 1tr VND :))

viet-k

Xe tải
Theo em hiểu cái hút chân không này cũng không có gì đặc biệt, các gara ngoài đều trang bị nó hết thì phải. Đến cái bác thợ sửa xe máy gần nhà em còn trang bị cái này để thay dầu xm cho tiện, tất nhiên bình chứa nhỏ hơn.

viet-k

Xe tải
Thế ạ, thế thì em xin lỗi vì không rõ. Em thấy các gara đều có cái ống hút dầu ra và cái bầu tròn khum khum nên cứ tưởng .... kkkk.

Thế cụ lại nhầm,đến cái gara được PR như Đại Nam trước em sang cũng không có đâu :D

ducletrung

Xe container
Thế ạ, thế thì em xin lỗi vì không rõ. Em thấy các gara đều có cái ống hút dầu ra và cái bầu tròn khum khum nên cứ tưởng .... kkkk.
Em trước thay dầu hộp số gara được gọi uy tín trên OF thì chỉ lấy được 4 lít,trước đó em hỏi tại sao ít thế theo tiêu chuẩn hãng là phải được 9 lít cơ.Các bác bảo phải hạ hộp số mới lấy hết
-Nhưng vào hãng xem nó lấy dầu hộp sô cũng như xe của mình,hãng ép kiểu gì mà đúng 9 lít luôn và anh nhân viên cười bảo "ở ngoài không lấy được như thế này đâu"

usernames78

Xe buýt
Làm ngoài rẻ được khoảng 1tr VND :))
rẻ hơn 1 củ là vì ở ngoài nó chỉ thay dầu k chứ k làm các cái khác cho mình như vệ sinh abc gì đó, mà cũng chẳng có chuyện rẻ hơn tới 1 củ đâu, giỏi vài trăm thôi. cơ bản là dầu gì? giá dầu trong hãng họ bán là quá cạnh tranh rồi đấy, nếu hàng đúng phẩm cấp ở ngoài e khó cạnh tranh được

Em trước thay dầu hộp số gara được gọi uy tín trên OF thì chỉ lấy được 4 lít,trước đó em hỏi tại sao ít thế theo tiêu chuẩn hãng là phải được 9 lít cơ.Các bác bảo phải hạ hộp số mới lấy hết
-Nhưng vào hãng xem nó lấy dầu hộp sô cũng như xe của mình,hãng ép kiểu gì mà đúng 9 lít luôn và anh nhân viên cười bảo "ở ngoài không lấy được như thế này đâu"
Đúng như thế thì thay dầu ở ngoài lượng thay <50% mà giá thì >50% so với hãng
Tiền nào của ấy cấm có sai :))

Thuy Dam Minh

Xe buýt
tớ thấy các cụ đã biết rõ rồi mà xòn lăn tăn, trên này có 1 đống bài về vấn đề này rồi, nhắc lại để cụ tham khảo nhé:
1- giá dầu trong hãng so vs ở bên ngoài thậm trí rẻ hơn k ít nhất cũng là bằng giá mà dầu thì cứ đúng thông số chính hãng khuyến cáo là ok, vs lại dầu tại hãng có nguồn gốc nhập rõ ràng, trong khi đó mấy cái dầu bên ngoài chẳng biết ma nào mà lần, k rõ nhà phân phối khác nào hàng xách tay k rõ nguồn gốc, và có xuất hiện đồ dởm.
2- hãng làm là theo quy trình , xe họ sx ra họ làm theo đúng quy trình và đúng yêu. ầu của xe

2 lý do trên e k hiểu tại sao lại phải mang ra ngoài làm gì? hay vì cái công, trong hãng tính công thay và bảo dưỡng vệ sịnh abc ....xyz gì đó là 500k tất cả, còn ở ngoài công chỉ thay dầu ko lấy 100k, còn lại vệ sinh gì gì đó tính riêng, theo các cụ thì ng tiêu dùng thông thai sẽ làm sao?
Cám ơn cụ! Đây là lần đầu tiên tôi đi thay dầu. Chắc sẽ làm ở Hãng theo lời khuyên của cụ. Thay dầu, làm bảo dưỡng định kỳ 2 năm nữa. Kỳ này chắc cũng tương đối. Hic!