Thay ấm chén - chả biết gọi là gì !

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Máy đề xe em bị cái bệnh đang chạy nóng máy mà chết máy hoặc tắt khóa điện bật lại là ko thể đề lại được ngay, sửa hàn, bảo dưỡng vài lần trong mekong rồi vẫn ko đỡ ! Đã mấy lần phải ngồi uống nước hơn nửa tiếng mới nổ lại được máy nên sáng nay quyết định đi xử lý!

Qua chỗ bác Hâu thấy có mấy option:
- Daisen bãi 3 củ rưỡi
- Bosch bãi 3 củ rưỡi
- Valeo mới 6 củ rưỡi - nghe nói trong Mekong là 8 cũ rưỡi

Sau một hồi đắn đo thấy cái này tuy đơn giản nhưng ko tiếtc được - nó mà chết máy đúng lúc đang trên đường tàu thì có mà ......vứt cả xe mà chạy do vậy nên em quyết định xuống thóc làm con valeo.
Đi về nhà nóng máy thấy đề lại vẫn ngon, chắc trong hạn bảo hành 6 tháng chưa sao ! |-)

haanhbinan

Xe điện
Kể ra xe của cụ, cụ đầu tư cũng tôn kém nhỉ, cộng lại từ đầu chắc giá trị con xe trên 300 rồi nhỉ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

danca

Xe điện
Máy đề xe em bị cái bệnh đang chạy nóng máy mà chết máy hoặc tắt khóa điện bật lại là ko thể đề lại được ngay, sửa hàn, bảo dưỡng vài lần trong mekong rồi vẫn ko đỡ ! Đã mấy lần phải ngồi uống nước hơn nửa tiếng mới nổ lại được máy nên sáng nay quyết định đi xử lý!

Qua chỗ bác Hâu thấy có mấy option:
- Daisen bãi 3 củ rưỡi
- Bosch bãi 3 củ rưỡi
- Valeo mới 6 củ rưỡi - nghe nói trong Mekong là 8 cũ rưỡi

Sau một hồi đắn đo thấy cái này tuy đơn giản nhưng ko tiếtc được - nó mà chết máy đúng lúc đang trên đường tàu thì có mà ......vứt cả xe mà chạy do vậy nên em quyết định xuống thóc làm con valeo.
Đi về nhà nóng máy thấy đề lại vẫn ngon, chắc trong hạn bảo hành 6 tháng chưa sao ! |-)
ĐỀ fiat ngon đắt lắm là 1,5 củ ,khi đề ngon thì càng nóng máy càng dễ nổ !CỤ làm quả 6.5tr quả là đầu tư lớn

LamQK4

Xe buýt
ĐỀ fiat ngon đắt lắm là 1,5 củ ,khi đề ngon thì càng nóng máy càng dễ nổ !CỤ làm quả 6.5tr quả là đầu tư lớn
Cụ không thấy nick cụ ấy à, đồ cụ ấy dùng cứ phải là Gold nên giá nó phải thế mà.

vnr_82

Xe điện
Càng mất nhiều cho nó lại càng gắn bó, kỷ niệm hơn và cũng khó chịu với nó nữa :D
Cụ Vip, danca ơi. Xe e trước cũng loáng thoáng bị hiện tượng như trên mà e có tâm sự ý ( giờ chém **** ko bị chết máy linh tinh khi âm côn lâu hay về mo thả trôi xe, đề cũng ko khó khi nóng máy...), thế là bị đề ạ?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Ko e ko kiếm xèng bằng vợ 2, vì có vợ 2 mà e có tiêu chí để kiếm xèng chơi lên công việc của e trôi chảy thôi:D...
Có duyên thế mà cụ đẩy đi, trên e giờ đang muă chán quá, thối đất đến nơi rồi :))

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Kụ nói nhầm hay em nhìn nhầm đây ạ! Cả cái cấu kiện phức tạp như vậy mà kụ bẩu ngon cũng chỉ có 1.5 củ thì khó tin quá nhể ! Em hỏi thật kụ đã bao giờ thay cụm máy đề mới bao giờ chưa ợ ?! Theo em biết thì máy đề của mẹc nó khoảng trên chục củ, và em đồ rằng FIAT nó cũng chả rẻ hơn bao nhiêu đầu kụ vì nó cũng là xe châu âu, cũng tưng đấy sắt thép linh kiện !

danca

Xe điện
Kụ nói nhầm hay em nhìn nhầm đây ạ! Cả cái cấu kiện phức tạp như vậy mà kụ bẩu ngon cũng chỉ có 1.5 củ thì khó tin quá nhể ! Em hỏi thật kụ đã bao giờ thay cụm máy đề mới bao giờ chưa ợ ?! Theo em biết thì máy đề của mẹc nó khoảng trên chục củ, và em đồ rằng FIAT nó cũng chả rẻ hơn bao nhiêu đầu kụ vì nó cũng là xe châu âu, cũng tưng đấy sắt thép linh kiện !
NHÀ cháu thay cho cụ nào có nhu cầu với giá 1,5 củ và bảo hành 1 năm cụ ạ !fiat nó có cái hay riêng vậy đấy ,giá cả cứ nhảy múa lộn tùng phèo,anh giàu chơi được,anh nghèo cũng chơi được \m/

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Bên chợ chời cũng có một cao thủ về đề, có những loại đề của máy công trình, không có mờ mua vẫn phục hồi được cụ ak.
Mô tơ đề đi nóng máy, đề nó cứ ư ử như hết bình là bị om dây cụ ak. Volvo em còn quấn lại đề cơ, máy nó kém đề dài mờ hơn năm ứ sao.
Càng mất nhiều cho nó lại càng gắn bó, kỷ niệm hơn và cũng khó chịu với nó nữa :D
Cụ Vip, danca ơi. Xe e trước cũng loáng thoáng bị hiện tượng như trên mà e có tâm sự ý ( giờ chém **** ko bị chết máy linh tinh khi âm côn lâu hay về mo thả trôi xe, đề cũng ko khó khi nóng máy...), thế là bị đề ạ?

vip tien sinh

Xe ngựa

Của cụ đây. Em nói thật, 1,5tr là cụ ý còn được lời thùng ken rùi cơ. Đề có mấy bộ phận là, mô tơ, đầu lao, mí con chuột. Có gì đâu cụ. Xe em mờ hỏng đề, phi sang chợ làm quả đề dùng cho xe Nhật nhưng mới cứng của tàu có 850k, chạy phà phà. Vì giá trị xe em nó thấp lên chơi thế được.

danca

Xe điện

Của cụ đây. Em nói thật, 1,5tr là cụ ý còn được lời thùng ken rùi cơ. Đề có mấy bộ phận là, mô tơ, đầu lao, mí con chuột. Có gì đâu cụ. Xe em mờ hỏng đề, phi sang chợ làm quả đề dùng cho xe Nhật nhưng mới cứng của tàu có 850k, chạy phà phà. Vì giá trị xe em nó thấp lên chơi thế được.
bim với mẹc mờ chơi vậy là không đẹp cụ na

vnr_82

Xe điện
vip nói:
Mô tơ đề đi nóng máy, đề nó cứ ư ử như hết bình là bị om dây cụ ak. Volvo em còn quấn lại đề cơ, máy nó kém đề dài mờ hơn năm ứ sao.
Giờ ko bị, kiểu đề nó vẫn hoạt động, đề dài mà ko lai máy ấy. Đề kéo dài mà máy ko nổ sốt hết cả ruột.

vip tien sinh

Xe ngựa
Công trình của cụ xong chưa, bữa mô cụ ra HN? Mấy bữa ni em lu bu bia rượu, chưa đo trục quạt cho cụ được.
bim với mẹc mờ chơi vậy là không đẹp cụ na

vip tien sinh

Xe ngựa
Bị trượt băng ních cụ ak, là cái đầu lao ý. Nguyên lý, khi đề chạy đẩy đầu lao phóng vào bánh đà. Trong đầu lao có mấy viên bi, thường gọi là bộ côn. Lâu này bị mòn không bám, lên cụ đề vẫn kêu de de mờ không tải được máy. Đầu lao cụ coi có mấy răng? Giá khỏang 220k với xe cụ.
Giờ ko bị, kiểu đề nó vẫn hoạt động, đề dài mà ko lai máy ấy. Đề kéo dài mà máy ko nổ sốt hết cả ruột.