Thao khảo ý kiến của các cụ về Bảo Hiểm Nhân Thọ

Mợ Quýt

Xe hơi
Em bao năm đi làm nhảy việc nhiều nơi không cố định nên cứ dập rình đóng bảo hiểm xã hội rồi lại thôi. Có nơi làm sổ rồi mà sếp ỳ ra không nộp tiền nên cũng coi như chả có gì, chán quá nên hiện giờ em không có BHXH. Giờ tuổi cũng sắp già rồi, bắt đầu lo cho cuộc sống về già không nơi nương tựa mà thấy hoang mang quá. Em đang tính mua cái bảo hiểm nhân thọ của đơn vị nào đó uy tín nhưng tham khảo thị trường BHNT này mà thấy như lạc vào ma trận ấy. Nhu cầu của em cần là vừa có khoản lương hưu về già, vừa đảm bảo các quyền lợi khi có sự cố không mong muốn như nằm viện, thương tật, mất sức lao động .... Cccm nào đã và đang tham gia rồi cho em xin tí ý kiến tham khảo với ạ

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
e thấy nhiều người xung quanh e khá ưa thích bảo hiểm bên Manulife. Cụ tìm hiểu thử xem

Mợ Quýt

Xe hơi
e thấy nhiều người xung quanh e khá ưa thích bảo hiểm bên Manulife. Cụ tìm hiểu thử xem
Vầng cảm ơn cụ, em cũng đang tìm các đơn vị và thấy Manulife có vẻ hợp lý. Tuy nhiên trước giờ em cứ nghe nói đến bảo hiểm là nghĩ ngay tới Bảo Việt, nhưng các chế độ ưu đãi của Bảo Việt không được nhiều như bên các hãng nước ngoài cụ nhỉ

trunglam2692

Xe tải
lương hưu về già thì chỉ có BHXH thôi mợ, còn BHNT nó có gói bảo vệ mình và nhận tiền 1 lần sau 10-15 năm tùy mợ đóng gói nào

Mợ Quýt

Xe hơi
lương hưu về già thì chỉ có BHXH thôi mợ, còn BHNT nó có gói bảo vệ mình và nhận tiền 1 lần sau 10-15 năm tùy mợ đóng gói nào
Vậy à cụ, chả nhẽ muốn có lương hưu trả đều hàng tháng mình phải quay lại với BHXH ạ? Nan giải nhể ~X(, em thì không muốn lấy 1 cục, mà muốn rải đều ra hàng tháng để đảm bảo cs ổn định lúc già thôi

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Mấy cái bh này cụ phải đọc kỹ hợp đồng , cần thì nên thuê luật sư tư vấn và xem xét hợp đồng cho kỹ cụ ạ .
Cụ có xèng thì đầu tư cái home stay hoặc vất vào bđs cũng hay

trunglam2692

Xe tải
Vậy à cụ, chả nhẽ muốn có lương hưu trả đều hàng tháng mình phải quay lại với BHXH ạ? Nan giải nhể ~X(, em thì không muốn lấy 1 cục, mà muốn rải đều ra hàng tháng để đảm bảo cs ổn định lúc già thôi
mợ bao nhiêu tuổi rồi ạ, ib e cái sdt em tư vấn thêm vụ BHXH để nhận lương hưu hàng tháng cho

Được đóng BHXH 1 cục cho các năm trước còn thiếu đấy mợ.

duongbinh07

Xe điện
Em cũng đang so sánh thấy lành nhất là Bảo Việt nhân thọ. Ko có chiêu trò nhiều.
Chi phí đóng hợp lý,

Nên họ đang đứng đầu doanh số bán bảo hiểm, phải có lý do chứ.

bảo hiểm sức khỏe của Bảo Việt cũng bao quát các bệnh viện lớn ... các cụ mợ cứ xem danh sách bệnh viện thì biết

Mợ Quýt

Xe hơi
Mấy cái bh này cụ phải đọc kỹ hợp đồng , cần thì nên thuê luật sư tư vấn và xem xét hợp đồng cho kỹ cụ ạ .
Cụ có xèng thì đầu tư cái home stay hoặc vất vào bđs cũng hay
Em không có nhiều xèng cụ ạ, rất đau nòng về cái sự thật này #-o. Thêm nữa em là mợ nên cũng nghĩ về lâu dài khi không còn đủ sức lao động nữa cũng nguy phết nên mới tìm một giải pháp an toàn dưỡng già thôi cụ ạ, chứ em không đam mê kinh doanh hay sinh lời gì nhiều

Mợ Quýt

Xe hơi
mợ bao nhiêu tuổi rồi ạ, ib e cái sdt em tư vấn thêm vụ BHXH để nhận lương hưu hàng tháng cho
Em đầu 3 đít áp chót rồi nên em e BHXH với em bây giờ hơi phi thực tế. Vì hiện tại nếu đóng em phải đóng hoàn toàn 100% BH và phải nhờ gửi qua các Cty bạn bè, cái này ngày 1 ngày 2 còn ổn chứ kéo dài 20 năm nữa vất vả lắm cụ ạ. Em xét thấy vậy

250cc

Xe tăng
BHNT có sản phẩm hưu trí cụ ạ.
Cụ tham khảo mấy cty lớn như Manulife, Baovietlife.

Mợ Quýt

Xe hơi
Em cũng đang so sánh thấy lành nhất là Bảo Việt nhân thọ. Ko có chiêu trò nhiều.
Chi phí đóng hợp lý,

bảo hiểm sức khỏe của Bảo Việt cũng bao quát các bệnh viện lớn ... các cụ mợ cứ xem danh sách bệnh viện thì biết
Cụ tham gia chưa hay chọn được gói nào chưa cụ, em tham khảo cũng thấy Bảo Việt nó mở rộng bao quát phần lớn thị phần BH, tuy nhiên em còn lăn tăn vì thứ 1 nó vẫn thuộc nhà nước sẽ vẫn có tham nhũng, có quan liêu. Thứ 2 có vẻ quyền lợi của người mua không có nhiều như các hãng BH nước ngoài

noname208

Xe tải
Cái quan trọng nhất của bảo hiểm nhân thọ là khi bắt đầu ký hợp đồng bác phải khẳng định là sức khỏe ngon, không bệnh tật gì. thứ 2 là khai trung thực những bệnh đã và đang gặp phải. Nếu bên bảo hiểm đồng ý ký hợp đồng với bác tức là họ chấp nhận rủi ro khi biết bác có bệnh đó ( bác nên bắt họ ghi rõ điều này trong hợp đồng)

Mợ Quýt

Xe hơi
Được đóng BHXH 1 cục cho các năm trước còn thiếu đấy mợ.
Cụ ơi, cái sổ của em hồi ấy còn mới ở giai đoạn sơ khai. Làm đến đoạn mở sổ BH cho nhân viên, đến lúc đóng tiền BH lần đầu để nhận sổ mới thì sếp đã đổi ý chây ỳ nộp tiền rồi. Vậy nên em còn chưa biết mặt mũi cái sổ của em như nào thì sao làm thủ tục đóng 1 cục đc hở cụ

tienaka

Xe điện
Chi phí đóng hợp lý,

Bảo việt e thấy ok cụ ah. Cty e ký vs họ bảo hiểm cho nv cũng nhiều

duongbinh07

Xe điện
Cụ tham gia chưa hay chọn được gói nào chưa cụ, em tham khảo cũng thấy Bảo Việt nó mở rộng bao quát phần lớn thị phần BH, tuy nhiên em còn lăn tăn vì thứ 1 nó vẫn thuộc nhà nước sẽ vẫn có tham nhũng, có quan liêu. Thứ 2 có vẻ quyền lợi của người mua không có nhiều như các hãng BH nước ngoài
Mợ cứ cụ thể ra. Quyền lợi nào mợ quan tâm nhất, nhì, ba ?

Em cứ ví dụ những cái quyền lợi mà các công ty hay vẽ ra. Đó là tai nạn khi đi phương tiện công cộng, ví dụ máy bay ?
nói thẳng là "trong vé đã có bảo hiểm" .. mợ chưa tham gia gói nào thì mợ cũng được bảo hiểm, hình như mức 20,000 hay 30,000 USD gì đó
xe buýt cũng có bảo hiểm luôn

nhưng nhiều công ty bảo hiểm hay vơ vào là quyền lợi bảo hiểm. Mợ nên tách cái này ra, họ phỉnh đó

Matiz 1.0

Xe điện
Cụ nghiên cứu chưa kỹ roài...nếu không rút 1 cục lại khác nhá.
Nhưng nhân thọ lằng ngoằng lắm..phải nghiên cứu kỹ hợp đồng!
Trc có mấy bạn tư vấn, bị e bắt bẻ mấy câu cứ cười trừ...
vd: trong HĐ điều khoản cụt ngón đc bảo hiểm bnh%, nhưng nó lại gài câu chữ nếu mình ko đọc kỹ, sau xảy ra tranh chấp thì mình thua...vì nó chỉ bảo hiểm ngón tay cái, thì mới qui ra tính tỷ lệ % thương tật để đền bù, còn ngón khác không nhé.. :D điều khoản kỳ cục không?
(tất nhiên tiền nằm viện nó vẫn thanh toán với các ngón tay khác..nhưng chỉ là tiền nằm viện vài trăm nghìn trên ngày..tùy vào số tiền HĐ ký)

Châu Tinh Tinh

Xe tải
ở việt nam thì bảo hiểm nhân thọ là một kênh đa cấp ở dạng cao cấp.