[Funland] Thành phố Bảo Lộc !

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thời tiết trong đây khá tuyệt các cụ ạ !
Sáng và tối se lạnh như mùa thu , buổi trưa nắng nhưng ko nóng như ngoài Bắc !
Rất tiếc là cò đang thổi giá đất ở đây lên cao quá .
Kiếm tiền thì có vẻ khó !
E đi xem các phòng khám ngoài giờ trong đây thấy vắng , không như ngoài Bắc !
Dân bán vé số thì đông như xe ôm Hà Nội !

Chỉnh sửa cuối:

newmtc

Xe tăng
nước trong quá thì không có cá, không khí tốt quá thì ít bệnh cụ a

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Đợi vài năm nữa quả bóng BĐS sẽ xì hơi lúc đó mua chưa muộn

Moriarty

Xe container
Thời tiết trong đây khá tuyệt các cụ ạ !
Sáng và tối se lạnh như mùa thu , buổi trưa nắng nhưng ko nóng như ngoài Bắc !
Rất tiếc là cò đang thổi giá đất ở đây lên cao quá .
Kiếm tiền thì có vẻ khó !
E đi xem các phòng khám ngoài giờ trong đây thấy vắng , không như ngoài Bắc !
Dân bán vé số thì đông như xe ôm Hà Nội !
Lên nghỉ ngơi thư giãn thôi chứ ở sao đc

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Có tin cao tốc đi Đà Lạt đc phê duyệt nên đang sốt cụ ạ ! E chờ thôi
Em nghĩ là Nhà nước muốn tăng thu nên nới lỏng chính sách tín dụng nhất là khu vực phía nam hai ba năm nay bị bọn cò thao túng giá đất tăng gấp nhiều lần giá trị thực . Ít thời gian nữa NH xiết tín dụng lúc ấy chắc chắn giá sẽ giảm thôi .

Trước đây trong đó cuộc sống dễ thở hơn người chứ bây giờ ngoài Bắc mình kinh tế phát triển nhanh hơn nhiều Thu nhập cao công với nhu cầu lao động khá lớn nên Người Nam đang quay ngược ra tìm cơ hội kiếm tiền phía Bắc . Hơn nữa trong đó có quá nhiều bất ổn về an ninh trật tự nên sẽ ít người mặn mà vào trong hơn xưa

phamhungbs

Xe điện
Thớt trước về Bảo Lộc, cụ nói quan tâm và làm thật ah. Nhìn ảnh cụ chụp đẹp thật, khí hậu thì quá tốt rồi; em cứ chờ mấy năm nữa xem thế nào, không thì làm mảnh ở Vũng Tàu có khi lại ngon.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Lên nghỉ ngơi thư giãn thôi chứ ở sao đc
Đúng rồi phía Nam không chỉ Bảo lộc mà các tỉnh miền Tây cũng dễ chịu Nhưng ở học hành và làm việc ( Ngoài SG ) thì ngoài Bắc tốt hơn nhiều !

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thớt trước về Bảo Lộc, cụ nói quan tâm và làm thật ah. Nhìn ảnh cụ chụp đẹp thật, khí hậu thì quá tốt rồi; em cứ chờ mấy năm nữa xem thế nào, không thì làm mảnh ở Vũng Tàu có khi lại ngon.
Cụ nhớ tốt thật đấy !
Diễn biến thời tiết ngoài Bắc ngày càng khắc nghiệt nên e đi tham khảo trước , tính phương án dự phòng cụ ạ . Chắc vài năm nữa e sẽ quay lại

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em nghĩ là Nhà nước muốn tăng thu nên nới lỏng chính sách tín dụng nhất là khu vực phía nam hai ba năm nay bị bọn cò thao túng giá đất tăng gấp nhiều lần giá trị thực . Ít thời gian nữa NH xiết tín dụng lúc ấy chắc chắn giá sẽ giảm thôi .

Trước đây trong đó cuộc sống dễ thở hơn người chứ bây giờ ngoài Bắc mình kinh tế phát triển nhanh hơn nhiều Thu nhập cao công với nhu cầu lao động khá lớn nên Người Nam đang quay ngược ra tìm cơ hội kiếm tiền phía Bắc . Hơn nữa trong đó có quá nhiều bất ổn về an ninh trật tự nên sẽ ít người mặn mà vào trong hơn xưa
Vâng , e chờ nó xuống mà ko biết có xuống ko cụ ạ . Ở đây đang rộ phân lô bán nền

Volga74

Xe buýt
Bảo Lộc không khí, thời tiết đẹp nhưng cũng chỉ ở vài ngày thì thích, lâu cũng buồn lắm!

Lucky

Xe tăng

Có vẻ cụ nhầm vì làn sóng di cư vào Nam mấy năm này ngày càng gia tăng cụ ah, từ Nam ra Bắc làm ăn thì còn khó hơn vì khác biệt văn hoá cách làm việc

Cuongnh5256

Xe điện
Hôm trước có cụ nói một năm chỉ mưa một lần nhưng mưa vài tháng liền có đúng không cụ chủ.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ cụ nhầm vì làn sóng di cư vào Nam mấy năm này ngày càng gia tăng cụ ah, từ Nam ra Bắc làm ăn thì còn khó hơn vì khác biệt văn hoá cách làm việc
Người Nam ra bắc thì ít may ra có các em M tây

Nhưng người Bắc hồi hương cũng nhiều , người Miền Trung đặc biệt là bắc trung bộ họ chọn M Bắc nhiều hơn thay vì M Nam như xưa vì thu nhập tạm ổn thêm nữa là chi phí SH cũng đỡ hơn

Culay

[Tịch thu bằng lái]

newmtc

Xe tăng
để ở được nó còn quá nhiều vấn đề ( con cái học ở đâu, làm công việc gì... ) còn để dưỡng già thì lại chả có mối quan hệ gì ( hàng xóm, họ hàng ... ) thế nên dù nó đẹp cũng chỉ chơi vài hôm là thích.