[Đã bán] Thanh lý con amply Ya

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
3,500,000 VNĐ

datntien

Xe hơi
Lên đời em thừa ra con amply yamaha 5.1
Con này xuất được hình ảnh 4k và hỗ trợ định dạng audio đến true hd. Chạy điện 220v
Giá 3.5M
Mới mua đc hàng mới em lại thừa ra denon x4400h hàng xuất mỹ điện 120v.
Giá 14tr
Sdt em 0903658388
Địa chỉ Khu 918 Long Biên Hà Nội

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Cụ khai sáng giúp em âm ly xuất hình 4k là như thế nào ạ

datntien

Xe hơi
Cụ khai sáng giúp em âm ly xuất hình 4k là như thế nào ạ
Là hdmi out của nó cho ra hình ảnh 4k đó cụ.
Dân xem phim dùng cổng hdmi để lấy audio và lấy hình chứ ko dùng cổng quang hay cổng bông sen cụ ạ

Bá Trung

Xe hơi
Cụ cho e xin ảnh sau của amly đc ko?

Taihoatu

Xe lăn

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em ủn bài cho các cụ mợ thấy và quan tâm

datntien

Xe hơi
Em ủn lên cho cụ nào cần

huyhung81

Xe hơi
Là hdmi out của nó cho ra hình ảnh 4k đó cụ.
Dân xem phim dùng cổng hdmi để lấy audio và lấy hình chứ ko dùng cổng quang hay cổng bông sen cụ ạ
Cụ Taihoatu hỏi là em hiểu ý cụ ấy, thực tế thì cái cổng xuất 4K này e nghĩ nó chả có ý nghĩa gì vì amply thực chất là nó chỉ khuếch đại âm thanh thôi, cổng HDMI trên amply này chẳng qua là một cổng để lấy tín hiệu âm thanh thôi, chứ nó có xử lý hình ảnh đâu. Chất lượng hình ảnh nó ở đầu phát, đầu phát ra cắm vào HDMI in trên amply thì sẽ trả ra HDMI out ra tivi nguyên dạng, amply nó nhặt lấy tín hiệu âm thanh, khuếch đại lên và chuyển ra loa. Nói chung là chả cần thiết lắm vì tốn thêm sợi dây HDMI đắt bỏ mịa ra, đầu vào âm thanh tín hiệu số thì dùng cái nào cũng được, cổng quang và coxial chả sao, còn cổng bông sen là tín hiệu analog. (Con này đời cao nên có khả năng đọc được cả phim và xuất hình ảnh như một đầu phát luôn, nhìn ngoại hình thì biết là khá còi chứ ko phải hàng cao cấp như đồ nội địa Nhật cũ)

Chỉnh sửa cuối:

nhtho

Xe buýt
Mấy con này mua mới thì đắt, đến lúc bán thì rẻ - mất giá nhiều. Mà cấu tạo phức tạp, giờ lăn ra hỏng thì khó sửa, thợ ở mình lại phá thì nhiều, sửa thì ít

guoc

Xe tải
Cụ Taihoatu hỏi là em hiểu ý cụ ấy, thực tế thì cái cổng xuất 4K này e nghĩ nó chả có ý nghĩa gì vì amply thực chất là nó chỉ khuếch đại âm thanh thôi, cổng HDMI trên amply này chẳng qua là một cổng để lấy tín hiệu âm thanh thôi, chứ nó có xử lý hình ảnh đâu. Chất lượng hình ảnh nó ở đầu phát, đầu phát ra cắm vào HDMI in trên amply thì sẽ trả ra HDMI out ra tivi nguyên dạng, amply nó nhặt lấy tín hiệu âm thanh, khuếch đại lên và chuyển ra loa. Nói chung là chả cần thiết lắm vì tốn thêm sợi dây HDMI đắt bỏ mịa ra, đầu vào âm thanh tín hiệu số thì dùng cái nào cũng được, cổng quang và coxial chả sao, còn cổng bông sen là tín hiệu analog. (Con này đời cao nên có khả năng đọc được cả phim và xuất hình ảnh như một đầu phát luôn, nhìn ngoại hình thì biết là khá còi chứ ko phải hàng cao cấp như đồ nội địa Nhật cũ)
Con avr này 4K E cũng thấy khá ấy chứ Cụ. E dùng denon 1912 với full jamo 7.1 cỡ 10 niên rồi và vẫn đang dùng tốt. Cụ hơi coi thường cổng HDMI ấy Cụ. Tất nhiên là mọi âm thanh hình ảnh là ở gốc. Nhưng cái avr nó có HDMI out để cắm vào TV, nếu nó ko xuất 4K thì gốc có là 4K thì cũng chỉ xem 1080 trên TV(4K) thôi ạ. Nhớ ngày trước để lên 1080 cũng vất lắm chứ. Gốc phải chuẩn, đầu phát HD chuẩn, đầu blueray, avr, tv 1080….. thì 4K nó cũng tương tự. Chỉ HDMI mới lên SR được thôi Cụ ơi, mới full âm thanh vòm 7.1 còn quang chỉ là giả lập thôi Cụ. Nge thực tế khác nhiều lắm Cụ.

huyhung81

Xe hơi
Con avr này 4K E cũng thấy khá ấy chứ Cụ. E dùng denon 1912 với full jamo 7.1 cỡ 10 niên rồi và vẫn đang dùng tốt. Cụ hơi coi thường cổng HDMI ấy Cụ. Tất nhiên là mọi âm thanh hình ảnh là ở gốc. Nhưng cái avr nó có HDMI out để cắm vào TV, nếu nó ko xuất 4K thì gốc có là 4K thì cũng chỉ xem 1080 trên TV(4K) thôi ạ. Nhớ ngày trước để lên 1080 cũng vất lắm chứ. Gốc phải chuẩn, đầu phát HD chuẩn, đầu blueray, avr, tv 1080….. thì 4K nó cũng tương tự. Chỉ HDMI mới lên SR được thôi Cụ ơi, mới full âm thanh vòm 7.1 còn quang chỉ là giả lập thôi Cụ. Nge thực tế khác nhiều lắm Cụ.
Âm thanh truyền qua cổng HDMI hay cổng quang đều là tín hiệu số mà bác, chỉ khác nhau tín hiệu số của HDMI là tín hiệu truyền tải tốc độ cao hơn qua cổng quang, chủ yếu là hình ảnh phim cỡ gigabite, tín hiệu âm thanh không nặng lắm, âm thanh truyền qua cổng quang vẫn đáp ứng được tốc độ truyền tải thoải mái, từ tín hiệu số ampli sẽ giải mã sang analog. Tín hiệu số đầy đủ 5 kênh thì giải mã ra sẽ đủ 5 kênh không thiếu, tín hiệu số 2 kênh thì giải mã 2 kênh. Không phải giả lập gì cả, e vẫn dùng ampli reicever đời cũ đây, dùng cổng quang ngon lành, phim mới đa phần đủ 5 kênh hết, phim cũ và ca nhạc thường chỉ 2 kênh, giả lập nghe ra gì đâu, nhất là xem film, các kênh nó độc lập hết

hoangtuf4

Xe hơi
Âm thanh truyền qua cổng HDMI hay cổng quang đều là tín hiệu số mà bác, chỉ khác nhau tín hiệu số của HDMI là tín hiệu truyền tải tốc độ cao hơn qua cổng quang, chủ yếu là hình ảnh phim cỡ gigabite, tín hiệu âm thanh không nặng lắm, âm thanh truyền qua cổng quang vẫn đáp ứng được tốc độ truyền tải thoải mái, từ tín hiệu số ampli sẽ giải mã sang analog. Tín hiệu số đầy đủ 5 kênh thì giải mã ra sẽ đủ 5 kênh không thiếu, tín hiệu số 2 kênh thì giải mã 2 kênh. Không phải giả lập gì cả, e vẫn dùng ampli reicever đời cũ đây, dùng cổng quang ngon lành, phim mới đa phần đủ 5 kênh hết, phim cũ và ca nhạc thường chỉ 2 kênh, giả lập nghe ra gì đâu, nhất là xem film, các kênh nó độc lập hết
HDMI chủ yếu cho film âm thanh DTS HDMA là chính thui mà bro. Vs phân giải cao cho màn 4k 8k nữa thui mà. Còn nếu nghe chơi chơi 5.1 dts cơ bản thui thì optical coaxial ok r.

datntien

Xe hơi
Em chính là người mua dàn jamo với con amply ya của cụ.
Vì cụ chơi chưa đến nơi đến chốn nên chưa hiểu.
Cụ chơi dts hay dolby digital thì chỉ cần cổng quang là đã chơi được. Nhưng muốn chơi những định dạng cao cấp hơn như DTS-hd hay dolby digital plus hay True-hd, thậm chí chơi đến dolby atmos thì bắt buộc phải chơi bằng HDMI. Ko quan trọng nó là 5.1 hay 7.1 mà quan trọng định dạng audio của phim đó là gì cụ ạ. Vì true-hd hay dts-hd nó cũng có phim chỉ 5.1
Mà muốn chơi 4k thì amply của cụ phải xuất được hình ảnh 4k vì cụ phải kết nối như sau: " thiết bị phát ( ví dụ như con q10 pro cụ đang dùng) hdmi in sang amply, từ hdmi out của amply lên hdmi của tivi "
Giờ 4k nó thông dụng và phổ thông đầy phim rồi cụ ạ.

nhtho

Xe buýt
Em chính là người mua dàn jamo với con amply ya của cụ.
Vì cụ chơi chưa đến nơi đến chốn nên chưa hiểu.
Cụ chơi dts hay dolby digital thì chỉ cần cổng quang là đã chơi được. Nhưng muốn chơi những định dạng cao cấp hơn như DTS-hd hay dolby digital plus hay True-hd, thậm chí chơi đến dolby atmos thì bắt buộc phải chơi bằng HDMI. Ko quan trọng nó là 5.1 hay 7.1 mà quan trọng định dạng audio của phim đó là gì cụ ạ. Vì true-hd hay dts-hd nó cũng có phim chỉ 5.1
Mà muốn chơi 4k thì amply của cụ phải xuất được hình ảnh 4k vì cụ phải kết nối như sau: " thiết bị phát ( ví dụ như con q10 pro cụ đang dùng) hdmi in sang amply, từ hdmi out của amply lên hdmi của tivi "
Giờ 4k nó thông dụng và phổ thông đầy phim rồi cụ ạ.
cháu thấy nhiều chuẩn quá, nếu người dùng bình thường có phân biệt (cảm nhận) được các chuẩn khác nhau không cụ: DD/dts/ dts-hd/....Hay nó chỉ là cái chữ hiển thị trên thiết bị?

guoc

Xe tải
cháu thấy nhiều chuẩn quá, nếu người dùng bình thường có phân biệt (cảm nhận) được các chuẩn khác nhau không cụ: DD/dts/ dts-hd/....Hay nó chỉ là cái chữ hiển thị trên thiết bị?
Để nge được tiếng cát tút đạn rơi khắp phòng, tiếng kiếm keng keng bên tai……. kỳ công lắm Cụ ạ. Thời trước E chơi 1080 thôi mà oải lắm Cụ. Đầu blueray, đầu HD live7, ổ 2T, Avr, full loa 7.1…… Nhưng tuyệt đối ko thể xem thường HDMI được Cụ ạ. Nói lý thuyết thì nó dài dòng lắm, cứ phải thực tế, cùng 1 bộ film mình mới nhận biết rõ ràng nhất về HDMI với mọi loại cổng kết nối khác Cụ ạ

datntien

Xe hơi
Khi bác đầu tư đúng chuẩn và đủ thì sẽ thấy nó khác biệt nhiều.
Mình chỉ lấy 1 ví dụ đơn giản.
Cái dolby digital plus atmos của netflix nó cũng chỉ hiện dolby atmos trên thiết bị.
Nhưng cái dolby true hd atmos của bluray remux hay iso thì nó cũng chỉ hiện dolby atmos trên thiết bị nhưng âm thanh nó khác biệt hoàn toàn đó. Chứ ko phải chỉ là cái chữ hiển thị đâu.
Vậy nên mới có phim 4k chỉ vài gb, chục gb cho 1h30p nhưng có phim cả trăm gb cũng cho 1h30

nhtho

Xe buýt
Khi bác đầu tư đúng chuẩn và đủ thì sẽ thấy nó khác biệt nhiều.
Mình chỉ lấy 1 ví dụ đơn giản.
Cái dolby digital plus atmos của netflix nó cũng chỉ hiện dolby atmos trên thiết bị.
Nhưng cái dolby true hd atmos của bluray remux hay iso thì nó cũng chỉ hiện dolby atmos trên thiết bị nhưng âm thanh nó khác biệt hoàn toàn đó. Chứ ko phải chỉ là cái chữ hiển thị đâu.
Vậy nên mới có phim 4k chỉ vài gb, chục gb cho 1h30p nhưng có phim cả trăm gb cũng cho 1h30
Cháu thấy là để tạo ra chất lượng âm thanh/ hình ảnh thì nguồn (đĩa/ file/...) đóng vai trò quan trọng. Chục năm nay cháu không tiếp cận món này, nhưng thời cách đây hơn hơn chục năm, cháu hay down file .iso Paris By Night về thấy là: bản thân file nguồn họ cũng có song song 2 track âm thanh, như xưa là DD 2.0 và DD 5.1. Tất nhiên là hiệu ứng của track 5.1 nó hơn, nhưng bản thân âm lượng track 2.0 cũng bị "nhỏ" hơn track 5.1.
Cháu có cảm giác là bản thân nhà SX họ cũng "cố tình" giảm âm lượng track 2.0 để "câu" người dùng tiếp cận track 5.1
Ý cháu hỏi cụ là liệu lên các chuẩn cao hơn dts/ dts-hd/... thì có hiệu quả hơn các chuẩn cũ không. Ví dụ: cụ có nguồn, đầu phát nhiều chuẩn cao, cụ chỉnh con Receiver đời cao của cụ cho nó "chạy" chuẩn thấp hơn để xem có khác biệt không?
Còn về hình ảnh thì cháu thấy dễ nhận ra hơn. File dung lượng lớn thì bite-rate cao rõ là sẽ "nét", đỡ vỡ hình hơn bit-rate thấp.

TSTA

Xe container
Lên đời em thừa ra con amply yamaha 5.1
Con này xuất được hình ảnh 4k và hỗ trợ định dạng audio đến true hd. Chạy điện 220v
Giá 3.5M
Sdt em 0903658388
Địa chỉ Khu 918 Long Biên Hà Nội
View attachment 7190912
4K thì phải 7.1 audio Hd, chứ 5.1 thì hơi khoai.
Vì nếu chỉ 5.1 thì cắm thẳng android vào Tv lấy luôn 4K rồi pass optical xuống rec. Rec đời cũ cũng ra đc 5.1 đc.

Chỉ có 7.1 thì rec đời cũ chịu vì optical ko lên đc 7.1. Cắm hdmi arc từ tv xuống cũng ko xong vì rec ko đọc đc. mà cắm trực tiếp android box vào rec cũ lấy 7.1 thì lại ko có 4K xuất lên TV.

Con này 7.1 thì bay nhanh rồi, cho cụ nào koc ần atmos.

datntien

Xe hơi
4K thì phải 7.1 audio Hd, chứ 5.1 thì hơi khoai.
Vì nếu chỉ 5.1 thì cắm thẳng android vào Tv lấy luôn 4K rồi pass optical xuống rec. Rec đời cũ cũng ra đc 5.1 đc.

Chỉ có 7.1 thì rec đời cũ chịu vì optical ko lên đc 7.1. Cắm hdmi arc từ tv xuống cũng ko xong vì rec ko đọc đc. mà cắm trực tiếp android box vào rec cũ lấy 7.1 thì lại ko có 4K xuất lên TV.

Con này 7.1 thì bay nhanh rồi, cho cụ nào koc ần atmos.
Nếu chơi như cách cụ nói thì là lấy hình ảnh 4k bằng việc cắm trực tiếp hdmi từ thiết bị phát lên tivi, còn audio thì cắm quang xuống rec thì làm sao lấy đc audio HD 5.1.bản chất 5.1 cũng có audio HD nhé cụ. Dts-hd master hay true-hd cũng có 5.1 bình thường. Cái quan trọng là nó phát đc 4k mà nhiều rec cũ không chơi được chứ còn audio HD thì rec cũ cách đây 15-20 năm vẫn chơi ok 5.1
Mà cũng ko có nhiều người có đủ dàn 7.1 đâu. Mà nếu có 7.1 thì giờ người ta cũng chơi 5.1.2 dolby atmos hết rồi cụ. Chứ ko mấy ai còn chơi 7.1 nữa

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng