[Funland] Thang máy gia đình

FUJI - thangmaygiadinh

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
bravat-vietnam.com
Dear cccm,

Bài viết chia sẻ các thông tin về thang máy gia đình, mời cccm cùng thảo luận

Thang máy gia đình đang ngày càng được nhiều gia đình nhà phố, nhà dân chọn sử dụng vì vừa mang lại tính thẩm mỹ sang trọng cho ngôi nhà, vừa giúp mọi thành viên trong gia đình dễ dàng di chuyển, đi lại với đa dạng kích thước tải trọng từ 300kg -450kg

Để hoàn thiện lắp đặt thang máy cho một công trình thì ngoài chi phí mua thang, còn có chi phí khác như: chi phí xây dựng hố thang, chi phí lắp đặt hoàn thiện, chi phí phụ kiện, chi phí bảo hành bảo dưỡng,.. Hiện nay Việt nam cũng có nhiều nhà máy họ nhập thiết bị về và giá thành cũng không quá cao như thang nhập khẩu nguyên chiếc, quan trọng là phần động cơ thang, các thương hiệu cơ bản như Fuji - Rorin - Ziehl abegg - Mitsubishi là ổn định

Phụ kiện là bên trong thang, hay còn gọi là nội thất để tạo điểm nhấn, thể hiện rõ nhất cá tính của mỗi hộ gia đình. Vì vậy, khoản chi phí này tuỳ biến phụ thuộc vào số lượng phụ kiện muốn thêm, giá thành của từng đơn vị cung cấp, ví dụ màu sắc cabin, trang trí trần và sàn cabin, trang trí ánh sáng theo sở thích gia chủ

Hiện nay trên thị trường tải trọng thang máy từ 300 - 450kg. Các dòng thang cáp kéo thường dùng cho công trình công cộng vì tốc độ nhanh và lượt sử dụng nhiều, tốc độ trung bình là khoảng 60m/phút, tuy nhiên tốc độ này là không xuyên suốt trong quá trình vận hành mà sẽ là nhanh dần (khi khởi động) và giảm dần (khi dừng lại)

CCCM đang dùng động cơ thương hiệu gì và trải nghiệm như thế nào mời tham luận.

Động cơ ZIEHL-ABEGG

Thang may ziehl abegg.jpg

Động cơ MONTANARI

Động cơ WITTUR

Chỉnh sửa cuối:

FUJI - thangmaygiadinh

Xe hơi
Website
bravat-vietnam.com
Đối với thang máy gia đinh cccm có thể dùng điện 3 pha hoặc nếu không muốn mua thêm thiết bị đổi điện 220 V sang 380 v phục vụ cho thang máy, giá thành 12 - 15 triệu tùy thương hiệu.

Hiện thị trường Việt nam các thương hiệu cũng đa dạng

Hàng Nhật , Hàn và Thái có Fuji

Hàng china có Torin

Hàng châu âu thì có WURRTEMBERG – ITALIA, , WITTUR – ĐỨC , MONTANARI, ZIEHL-ABEGG

Chỉnh sửa cuối:

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Tiền thang máy chắc không hơn tiền bơm nước hay điều hoà đâu mà; Em nghĩ như vậy;

tomza

Xe tải
Em cũng quan tâm đến nội dung này, đang dự kiến khi hoàn thiện nhà thì sẽ xây sẵn hố và buồng thang, và gom đủ thóc thì lắp, dự kiến trong đầu là lắp thang LD khoảng 450kg, cửa thì thích kiểu nhôm hoặc inox kết hợp kính (để nhìn ra được khi đến các sàn), ưu tiên máy móc tốt, an toàn và kinh phí ít tốn kém hehe.

Mặt bằng nhà không quá eo hep, em đang dự kiến hố và buồng thang 150x150, xin ý kiến các cụ, trừ vậy có phù hợp không hay rộng/hẹp quá? Giá thì trường giờ gồm thang + lắp đặt thì khoảng bao nhiêu, các loại thang nào thì phù hợp với em? xin ý kiến các cụ, Tks :)

ORIJEANS

Xe container
Em cũng quan tâm đến nội dung này, đang dự kiến khi hoàn thiện nhà thì sẽ xây sẵn hố và buồng thang, và gom đủ thóc thì lắp, dự kiến trong đầu là lắp thang LD khoảng 450kg, cửa thì thích kiểu nhôm hoặc inox kết hợp kính (để nhìn ra được khi đến các sàn), ưu tiên máy móc tốt, an toàn và kinh phí ít tốn kém hehe.

Mặt bằng nhà không quá eo hep, em đang dự kiến hố và buồng thang 150x150, xin ý kiến các cụ, trừ vậy có phù hợp không hay rộng/hẹp quá? Giá thì trường giờ gồm thang + lắp đặt thì khoảng bao nhiêu, các loại thang nào thì phù hợp với em? xin ý kiến các cụ, Tks :)
150x150 thì hơi hẹp cho loại 450kg. Nhà e cho vào giữa thang bộ mà phải gạn 160x160, khung sắt, vách kính. 4 stop, máy montanari, chi phí gần 500 cụ nhé.

ORIJEANS

Xe container
Còn tiền điện thang máy thì không đáng kể các cụ nhé. :))

FUJI - thangmaygiadinh

Xe hơi
Website
bravat-vietnam.com
Còn tiền điện thang máy thì không đáng kể các cụ nhé. :))
bên em có lắp cái đồng hồ riêng cho điện thang máy kiểm tra thì gia đình đi lại thường nhật - phát sinh tiền điện không đáng kể 1 - 1.5 triệu / tháng. Còn bên kinh doanh dịch vụ em chưa biết

FUJI - thangmaygiadinh

Xe hơi
Website
bravat-vietnam.com

1.6 x 1.6 thì số đẹp hơn cụ nhé, cửa mở cabin sẽ là 700 mm

Còn động cơ theo em không có gì để hỏng- có chăng bên tủ điện thay các linh kiện mà thôi.

Ngoài ra làm thang chi phí phát sinh nhiều ở mục ốp khung bao , bằng bê tông thì nhân công phát sinh và đá ốp + nhân công cũng là vấn đề vì giá đá họ cũng nhìn chủ nhà để định hướng vật liệu

ORIJEANS

Xe container
bên em có lắp cái đồng hồ riêng cho điện thang máy kiểm tra thì gia đình đi lại thường nhật - phát sinh tiền điện không đáng kể 1 - 1.5 triệu / tháng. Còn bên kinh doanh dịch vụ em chưa biết
Ơ, thế là thế nào ấy nhể. Nhà e điện 3 pha, 5 ngủ 5 điều hòa 12k, 2 điều hòa casset 24k cho khách bếp tầng 1, thang máy 450kg, hồ koi 12 khối nước. Tháng 5 vừa rồi hết 2.3 triệu tiền điện. :)) :)) :)) Chắc điện lực nó tính nhầm.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Tiền thang máy chắc không hơn tiền bơm nước hay điều hoà đâu mà; Em nghĩ như vậy;
thang máy e để không, tính ra đi khoảng 2-3 lần lên tầng 4 thôi mà tiền điện lúc chưa tăng năm ngoái là khoảng 200K/tháng, còn dùng càng nhiều thì càng tốn hơn rồi

ceconam

Xe điện
E cũng quan tâm chủ đề này, hóng các cụ chia sẻ

saiback

Xe hơi
Website
www.saiback.com
Ơ, thế là thế nào ấy nhể. Nhà e điện 3 pha, 5 ngủ 5 điều hòa 12k, 2 điều hòa casset 24k cho khách bếp tầng 1, thang máy 450kg, hồ koi 12 khối nước. Tháng 5 vừa rồi hết 2.3 triệu tiền điện. :)) :)) :)) Chắc điện lực nó tính nhầm.
Tầm này là đúng r, nhà mình có thang máy cũng chỉ cỡ 2-3tr thôi (4 ngủ, 6 điều hoà) bếp tầng 4.

Cái thang máy chắc hết vài trăm k điện thôi.

ThapCoBeHong

Đi bộ

Còn động cơ theo em không có gì để hỏng- có chăng bên tủ điện thay các linh kiện mà thôi.

Ngoài ra làm thang chi phí phát sinh nhiều ở mục ốp khung bao , bằng bê tông thì nhân công phát sinh và đá ốp + nhân công cũng là vấn đề vì giá đá họ cũng nhìn chủ nhà để định hướng vật liệu
e đang tìm một chiếc thang khoảng 300-350kg thanh lý, bên cụ có ko nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

tomza

Xe tải

Thanks cụ, cụ có thể nói cụ thể đẹp hơn ở những điểm nào không? 45okg là em nghĩ vậy chứ nhà ít người chắc 350kg cũng OK, giảm xuống loại 350 có giảm chi phí không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

FUJI - thangmaygiadinh

Xe hơi
Website
bravat-vietnam.com
350 kg chắc chắn rẻ hơn rồi bác. Tính ra người việt nặng 60 - 70 kg, kích thước 1.6 x 1.6 m thì cabin đi 4 - 5 người

Bác nào lắp thang không cần hố pit cho em review với. Nhà em diện tích nhỏ, đang có nhu cầu dùng loại không hố pit mà chưa biết thế nào.

agrimeco

Xe lăn
Bác nào lắp thang không cần hố pit cho em review với. Nhà em diện tích nhỏ, đang có nhu cầu dùng loại không hố pit mà chưa biết thế nào.
Ko đào đc chút nào hả cụ? Chỉ cần sâu 40cm thôi là ok mà, hoặc ko thì phải làm 2-3 bậc vậy :D

kietmarco1121

Xe đạp
Ngày trước e cũng nghĩ thang máy hết nhiều tiền điện lắm. Nhưng thực tế nhà e đang dùng con 450kg, hàng ngày dùng khá nhiều mà mỗi tháng chỉ hết hơn 200k