[Funland] Tháng cô hồn - Thổi nồng độ cồn

tungbeo

Xe tăng
Không còn bằng lại bú bia đẫy vào rồi đổ cho tháng cô hồn?
Nào ai đổ đâu cụ. E làm e chịu mà chả qua tháng này dính toàn nhiều việc ko may nên nói vậy thôi, hoan hỉ tí đi cụ ơi :))

Diep1979

Xe container

vingraux

Xe tăng
em mới bị, 2,5tr tiền phạt, lưu kho 20k/ ngày, mua cái bảo hiểm của đồng chí trả xe ở bãi mất 70k, bằng giữ 11 tháng. xe có bị đổ vỡ chút nhưng ko làm gì được nên cứ lấy về thôi
E mới bị năm ngoái giữ bằng 11 tháng ạ. Hôm đó e cũng không mang theo bằng lái xe. E bị mất 2,5tr cộng 150k tiền không mang bằng lái. thêm 50 tiền gửi xe ở bãi nữa. Chắc tháng sau e đi lái bằng
E từng bị mức 0.053 trên xe máy. Hôm sau qua xly mất 2.5tr phạt và "phí đóng phạt hộ " 300k nữa để lấy xmay ngay. Tổng 2.8tr và giữ bằng 11thag. K muốn mất 300k phí đóng hộ kia thì 1tuan sau lấy xmay nhé. Cho chọn? :D
Em cũng mới bị, mức nhẹ nhất (uống lon bia). Lúc bị kiểm tra em không xuất trình được đăng ký xe và GPLX vì để ở nhà. Cán bộ công an đã giải thích qua với em là lỗi này phạt 2,5 triệu, giữ xe 7 ngày. Nhưng theo các bác trên thì lại còn bị giữ bằng 11 tháng nữa ạ? Trong 11 tháng này có được điều khiển xe máy không?

phuongmit

Xe cút kít
Em cũng mới bị, mức nhẹ nhất (uống lon bia). Lúc bị kiểm tra em không xuất trình được đăng ký xe và GPLX vì để ở nhà. Cán bộ công an đã giải thích qua với em là lỗi này phạt 2,5 triệu, giữ xe 7 ngày. Nhưng theo các bác trên thì lại còn bị giữ bằng 11 tháng nữa ạ? Trong 11 tháng này có được điều khiển xe máy không?
Đối với xe máy thì đến 98% vẫn điều khiển thôi, nhưng vừa đi vừa khấn mình k đâm vào ai và k ai đâm vào mình để phải lôi nhau ra công an. Nếu k thì lúc đó lại thêm lỗi

dracula_bg

Xe điện
Chác các cụ. Nhân tháng cô hồn đen đủi đủ thứ chuyện lung tung lên đây bán than các cụ chút. Chả là hôm trước e có đi nhậu về bị thổi cồn xe máy mức thấp nhất và bị bb giữ xe 7 ngày. E có giấy đki xe nhưng ko còn GPLX máy do e bị mất ví lâu r mà đi lại loanh quanh gần nhà nên lười e ko đi làm lại bằng lái xm nữa. Nên tiện lên đây rảnh rỗi buôn chuyện với các cụ nào từng bị như e thì tổng quả phạt này hết bao nhiêu các cụ nhỉ (cồn 0,101mg + ko bằng lái + phí lưu xe 7 ngày). Mà ko biết xe e để ở chỗ lưu bãi đấy đến lúc lấy về có bị “hoang tàn” và bị quăng quật lắm ko các cụ nhỉ :) Thôi coi như phí “trải nghiệm” bị một lần cho biết và chờn lần sau cứ grab mà đi vậy ;))
mất công uống mà lên có 0.1 thì cụ uống làm gì cho nhạt mồm. đã xác định đỏ qua đen chịu thì uống cho tới bến còn ko thì thôi chứ ai uống xong để thổi lên có tí ti mấy anh áo vàng cười cho.

vingraux

Xe tăng
Đối với xe máy thì đến 98% vẫn điều khiển thôi, nhưng vừa đi vừa khấn mình k đâm vào ai và k ai đâm vào mình để phải lôi nhau ra công an. Nếu k thì lúc đó lại thêm lỗi
Thấy có ông bị cồn ô tô mà sau vẫn lái ầm ầm, em lại tưởng mức cồn nhẹ nhất thì không bị tước bằng. Vừa tra cứu lại luật thì đúng là bị tước bằng 10-12 tháng.

tungbeo

Xe tăng
mất công uống mà lên có 0.1 thì cụ uống làm gì cho nhạt mồm. đã xác định đỏ qua đen chịu thì uống cho tới bến còn ko thì thôi chứ ai uống xong để thổi lên có tí ti mấy anh áo vàng cười cho.
Àh thế ạh. Nếu ai cũng biết để bị thổi cồn như vậy mà như cụ nghĩ và thì nhất r. E vã khoảng non 1lit r men lá thôi may sao lên thế thôi cụ nhé

cuhaifus

Xe container
được điều khiển xe dưới 50cc nhé cụ, hiện tại em đi xe cub 50

huyvq83

Xe tải
Chác các cụ. Nhân tháng cô hồn đen đủi đủ thứ chuyện lung tung lên đây bán than các cụ chút. Chả là hôm trước e có đi nhậu về bị thổi cồn xe máy mức thấp nhất và bị bb giữ xe 7 ngày. E có giấy đki xe nhưng ko còn GPLX máy do e bị mất ví lâu r mà đi lại loanh quanh gần nhà nên lười e ko đi làm lại bằng lái xm nữa. Nên tiện lên đây rảnh rỗi buôn chuyện với các cụ nào từng bị như e thì tổng quả phạt này hết bao nhiêu các cụ nhỉ (cồn 0,101mg + ko bằng lái + phí lưu xe 7 ngày). Mà ko biết xe e để ở chỗ lưu bãi đấy đến lúc lấy về có bị “hoang tàn” và bị quăng quật lắm ko các cụ nhỉ :) Thôi coi như phí “trải nghiệm” bị một lần cho biết và chờn lần sau cứ grab mà đi vậy ;))
Cụ cứ xin vợ hẳn 10tr đi, xong lấy xe còn thừa bao nhiêu mời các cụ trên này nhậu bữa liên hoan mừng lấy xe ra :)) :)) :))

vingraux

Xe tăng
được điều khiển xe dưới 50cc nhé cụ, hiện tại em đi xe cub 50
Ấy là bác có sẵn cái cub 50 rồi hay sao chứ? Không có bằng A1 thì phạt từ 1-2 triệu, thường phạt mức giữa là 1,5 triệu... dễ chịu hơn bỏ mấy chục triệu ra mua cái xe mà sau một thời gian sẽ không cần đến.

Láu

Xe điện
E vừa bị thổi cách đây 2 tháng, nhg e vẫn có bằng bị giữ bằng 12 tháng, giữ xe 1 tuần, xe lúc lấy ra vẫn nguyên xi, xăng còn nguyên trong xe chắc do xe e khó hút, tổng bị phạt gần 3 củ, đau vãi lìa

dongnat123

Xe container
E vừa bị thổi cách đây 2 tháng, nhg e vẫn có bằng bị giữ bằng 12 tháng, giữ xe 1 tuần, xe lúc lấy ra vẫn nguyên xi, xăng còn nguyên trong xe chắc do xe e khó hút, tổng bị phạt gần 3 củ, đau vãi lìa
Sang tuần em về họp rút kinh nghiệm đi anh :D

tungbeo

Xe tăng
E chắc nặng hơn cụ vì ko có bằng. Haizz :((