[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

Các cụ đổi bằng lái xe theo cách nào

• Tổng bình chọn
    51

minhnguyen3107

Xe tăng
Đây là kết quả đổi giấy phép lái xe qua dịch vụ công của em
Lần 1: nộp sở GTVT Hà Nội nộp hồ sơ ngày 12/6 đến ngày 8h33 17/6 thì bị Từ chối do người xử lý Cán bộ tiếp nhận 5 với nội dung Ảnh không đạt yêu cầu.
Lần 2: vẫn hồ sơ đó nộp sở GTVT Phú Thọ khoảng 9h 17/6 thì 14h được Xác nhận do người xử lý Lê X... B.... sau khi thanh toán thi 20/6 Đã xử lý xong. Ngày 22/6 em nhận được bằng.

Một số vấn đề:
- Sở GTVT Hà Nội không thông báo rõ ràng tên người xử lý mà mập mờ Cán bộ tiếp nhận 5. Lý do Ảnh không đạt yêu cầu cũng ko rõ ràng (Ảnh em gửi đúng theo yêu cầu luôn nền xanh không đeo kính độ phân giải 600). Trong khi Sở GTVT Phú Thọ thông báo rõ tên người xử lý là Lê X... B....
- Thời gian tiếp nhận xử lý của Sở GTVT Hà Nội quá lâu với số lượng hồ sơ tiếp nhận trong ngày (số thứ tự của em <10), trong khi Sở GTVT Phú Thọ xử lý em cho rằng là nhanh (chỉ trong 5h đã có phản hồi).

Kết luận: Các cụ khi nộp hồ sơ nên chọn sở GTVT các tỉnh họ làm việc chuẩn chỉ và có trách nhiệm hơn sở GTVT Hà Nội (họ đang làm đúng định hướng Hà nội không vội được đâu). Đằng nào cũng ship qua VNPost phí ship em nghĩ không chênh là mấy.

Sở GTVT Hà Nội xử lý

Sở GTVT Phú Thọ xử lý

BMW R60

Xe tăng
Cụ cứ làm trước khoảng 1-2 tháng, để nếu có trở ngại gì thì cũng ko bị vội vàng.
Hạn sử dụng GPLX cả 10 năm cơ mà, nên bớt đi 1-2 tháng cũng ko vấn đề gì.

Như em nộp từ 24/5 - tới 3/6đãđược xử lý xong, 6/6đã trả kết quả (nghĩa làđã giao cho bưu tá tới nhận), vậy mà 16/6 em mới nhận GPLX mới.
Trong khoảng 10 ngày chờ đợi đó, thì hệ thống của vnpost bị hách, nên tracking bưu kiện ko đồng bộ đầy đủ dẫn đến việc giao/phát bị chậm.

Ngoài yếu tố ngoại quan như trên, thì vẫn có thể phát sinh các lỗi liên quan đến hồ sơ khi khai báo, ảnh chụp ko chuẩn.
Cảm ơn thông tin của cụ! Em cũng tháng 01/2025 này hết hạn. Đang hóng trên này để sắp tới cũng làm online cho tiện. Hôm trước làm hộ chiếu online cũng nhanh gọn lẹ, không trục trặc gì. Mà đọc topic này thấy nhiều cụ đổi giấy phéo lái xe onlne cũng gặp nhiều vấn đề gớm.

Đây là kết quả đổi giấy phép lái xe qua dịch vụ công của em
Lần 1: nộp sở GTVT Hà Nội nộp hồ sơ ngày 12/6 đến ngày 8h33 17/6 thì bị Từ chối do người xử lý Cán bộ tiếp nhận 5 với nội dung Ảnh không đạt yêu cầu.
Lần 2: vẫn hồ sơ đó nộp sở GTVT Phú Thọ khoảng 9h 17/6 thì 14h được Xác nhận do người xử lý Lê X... B.... sau khi thanh toán thi 20/6 Đã xử lý xong. Ngày 22/6 em nhận được bằng.

Một số vấn đề:
- Sở GTVT Hà Nội không thông báo rõ ràng tên người xử lý mà mập mờ Cán bộ tiếp nhận 5. Lý do Ảnh không đạt yêu cầu cũng ko rõ ràng (Ảnh em gửi đúng theo yêu cầu luôn nền xanh không đeo kính độ phân giải 600). Trong khi Sở GTVT Phú Thọ thông báo rõ tên người xử lý là Lê X... B....
- Thời gian tiếp nhận xử lý của Sở GTVT Hà Nội quá lâu với số lượng hồ sơ tiếp nhận trong ngày (số thứ tự của em <10), trong khi Sở GTVT Phú Thọ xử lý em cho rằng là nhanh (chỉ trong 5h đã có phản hồi).

Kết luận: Các cụ khi nộp hồ sơ nên chọn sở GTVT các tỉnh họ làm việc chuẩn chỉ và có trách nhiệm hơn sở GTVT Hà Nội (họ đang làm đúng định hướng Hà nội không vội được đâu). Đằng nào cũng ship qua VNPost phí ship em nghĩ không chênh là mấy.
Chọn được làm ở tỉnh được à cụ?
Bằng lái của em trước Sở GTVT Lào Cai cấp. Em hộ khẩu Hà Nội. Vậy em có thể làm online chọn Sở GTVT Lào Cai được không cụ?

minhnguyen3107

Xe tăng
Chọn được làm ở tỉnh được à cụ?
Bằng lái của em trước Sở GTVT Lào Cai cấp. Em hộ khẩu Hà Nội. Vậy em có thể làm online chọn Sở GTVT Lào Cai được không cụ?
Em hộ khẩu Hà Nội, ở Hà Nội đây. Cụ chọn bất kỳ tỉnh nào cũng được, miễn là đánh giá thấy họ chuẩn chỉ, họ cũng vẫn xác minh trên cơ sở dữ liệu của Cục mà, bằng mới vẫn giữ nguyên số nên vào VNeID chọn yêu cầu cập nhật là lên thời hạn mới ngay

BMW R60

Xe tăng
Em hộ khẩu Hà Nội, ở Hà Nội đây. Cụ chọn bất kỳ tỉnh nào cũng được, miễn là đánh giá thấy họ chuẩn chỉ, họ cũng vẫn xác minh trên cơ sở dữ liệu của Cục mà, bằng mới vẫn giữ nguyên số nên vào VNeID chọn yêu cầu cập nhật là lên thời hạn mới ngay
Cảm ơn thông tin này của cụ! Sắp tới em cũng thử làm ở Hà Nôi xem có ok không. Nếu không được em sẽ chọn Sở GTVT Phú Thọ như cụ ạ :D . Cụ cho hỏi! Tại sao cụ chọn Sở GTVT Phú Thọ? Quê cụ ở Phú Thọ phỏng?

Song Do Anh

Xe máy
Báo cáo CCCM , em đã nhận bằng xe máy và oto (sau khi tách) do dịch vụ công chuyển về rồi ah.

nhanoto44

Xe tăng
Cụ cứ làm trước khoảng 1-2 tháng, để nếu có trở ngại gì thì cũng ko bị vội vàng.

Như em nộp từ 24/5 - tới 3/6đãđược xử lý xong, 6/6đã trả kết quả (nghĩa làđã giao cho bưu tá tới nhận), vậy mà 16/6 em mới nhận GPLX mới.
Trong khoảng 10 ngày chờ đợi đó, thì hệ thống của vnpost bị hách, nên tracking bưu kiện ko đồng bộ đầy đủ dẫn đến việc giao/phát bị chậm.

Ngoài yếu tố ngoại quan như trên, thì vẫn có thể phát sinh các lỗi liên quan đến hồ sơ khi khai báo, ảnh chụp ko chuẩn.
Cụ nào bằng B1 hoặc B1.1 thì hạn mặc nhiên đến sinh nhật năm 60 tuổi, ko phân biệt thời gian đổi bằng trước khi hết hạn bao nhiêu tháng, nên các cụ cứ đổi trước time hết hạn xa xa cho đỡ bị chậm

Chien.hp389

Xe hơi

Vâng, thanks cụ.
Thế chắc tầm T1/25 em bắt đầu làm cụ ah, vì bằng em 31/3 là hết hạn

hoathaneitc

Xe buýt

Hợp lý em tháng 7 hết tháng 5 em làm luôn cho xong tránh rủi ro.

blackjack75

Xe buýt
Của em tra cứu kết quả Sở GTVT đã hoàn thành đến nay là 15 ngày rồi mà không thấy báo nhận. Gọi đường dây nóng của Sở GTVT thì chỉ sang Trung tâm DVHCC của Tỉnh, gọi dây nóng Tỉnh bảo mang bằng cũ đến trực tiếp Sở để đổi, gọi đường dây nóng TTHCQG thì bảo chịu không check được chi tiết. Thế này em lại mất một buổi về quê lọ mọ đi hỏi con bằng mới mình nó đang lưu lạc nơi nao.

RR Evoque

Xe tăng
Của em tra cứu kết quả Sở GTVT đã hoàn thành đến nay là 15 ngày rồi mà không thấy báo nhận. Gọi đường dây nóng của Sở GTVT thì chỉ sang Trung tâm DVHCC của Tỉnh, gọi dây nóng Tỉnh bảo mang bằng cũ đến trực tiếp Sở để đổi, gọi đường dây nóng TTHCQG thì bảo chịu không check được chi tiết. Thế này em lại mất một buổi về quê lọ mọ đi hỏi con bằng mới mình nó đang lưu lạc nơi nao.
Nếu mà chưa tới ngày GPLX hiện tại hết hạn, thì cụ nán lại chờ thêm xem sao.
Hệ thống VNpost bị lỗi, chưa sync hoàn thiện đâu cụ ạ.

T91

Xe container
Em oánh dấu

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Dự là của cụ vài hôm nữa ht báo từ chối do lỗi ảnh
Cụ phán chuẩn thật, em bị từ chối do ảnh.
Theo quy định thấy phức tạp phết. Em tưởng chỗ chụp ảnh thẻ nắm được 1 đập ăn luôn :D

Có cụ nào mặc áo trắng hoặc đen mà được duyệt không ạ? (Kể cả bằng cách chuyển hồ sơ sang ngoại tỉnh)

Minhnd

Xe điện
Theo em được biết thì hệ thống chuyển phát của anh vnpost đang bị lỗi, nên lượng thư từ, tài liệu, giấy tờ bị ùn ứ ở các bưu cục/ Tình huống này chắc chỉ có chờ thôi cụ ạ.

Văn phòng em làm cũng bị ùn giấy tờ bảo hiểm 2-3 hôm nay, ko có bưu tá đến lấy luôn.
Bằng của cháu gửi gần 4 tuần mới đến nơi. 😬

CaoThu8186

Xe tải
Các cụ cho em hỏi khám sức khoẻ ở 499 Trần khát chân họ có dịch vụ chụp ảnh luôn không ạ?

RR Evoque

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi khám sức khoẻ ở 499 Trần khát chân họ có dịch vụ chụp ảnh luôn không ạ?
Theo các còm men trước đó e tham khảo được, thì có dịch vụ chụp ảnh đó cụ ạ.

alceste

Xe điện
Cụ phán chuẩn thật, em bị từ chối do ảnh.
Theo quy định thấy phức tạp phết. Em tưởng chỗ chụp ảnh thẻ nắm được 1 đập ăn luôn :D

Có cụ nào mặc áo trắng hoặc đen mà được duyệt không ạ? (Kể cả bằng cách chuyển hồ sơ sang ngoại tỉnh)

Ảnh của em áo đen và được duyệt. phông trắng, em cho vào photoroom chuyển thành phông xanh. Nhưng áo trắng công nhận nhìn lên phông xanh trông buồn cười lắm.
Địa chỉ phát cụ để thật chi tiết để lúc họ giao dễ. Họ sẽ gọi điện hẹn trước để mình để bằng ở nhà giao.

Chỉnh sửa cuối: