[Funland] Thái Lan với CamPuChia có lối đá khá giống nhau các cụ nhỉ?

teppia

Xe tăng
Xem trận Thái dúi thua Uzbekistan 0-2 hôm qua đúng kiểu Cam Pu Chia dưới thời Keisuke Honda, Chuquachula ( chuyền qua chuyền lại), yếu và thích cầm bóng phối hợp bên phần sân nhà :))
Em ko nâng bi VN nhưng nói thật cách đá kiểu Thái dúi, lại thể lực yếu và chậm như này thì ăn được VN hơi khoai :D

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Xem trận Thái dúi thua Uzbekistan 0-2 hôm qua đúng kiểu Cam Pu Chia dưới thời Keisuke Honda, Chuquachula ( chuyền qua chuyền lại), yếu và thích cầm bóng phối hợp bên phần sân nhà :))
Em ko nâng bi VN nhưng nói thật cách đá kiểu Thái dúi, lại thể lực yếu và chậm như này thì ăn được VN hơi khoai :D
Em chả so sánh nhiều, thực tế mà nhìn thoai
Năm 2022, 3 lần bóng đá Thái chạm Việt Nam ở các cấp độ, Thái thua Việt Nam cả 3 lần

Chả có gì phải bàn luận ở đây nữa cả

He he he

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chuquachula chỉ thích hợp với đội ngang hoặc dưới cơ,chứ bọn trên trình nó vả cho lệch hàm :D

luot_song

Xe điện
chuquachulai cứ tưởng thế là hay đúng là thái lọ ... sắp tới ko biết có gặp Việt nam giải nào nữa không vả cho nó sml cho hết gáy :):)):)):)):))

Mũi tên bạc

Xe container
Đội Thái Lan bao nhiêu năm nay em xem thì em thấy họ không phải đội bóng mạnh cho dù họ phát triển bóng đá chuyên nghiệp từ lâu lắm rồi. Kể cả hiện tại thì họ và mình có thể lúc họ thắng, lúc mình thắng nhưng Thái Lan không có bản chất của một đội bóng lớn. Bao năm nay họ làm gì có cầu thủ có lối đá kỹ thuật kiểu Hồng Sơn, THành Lương, QUang Hải, HOàng Đức, ... và như vậy gần như yếu tố đột biến của họ không có. Việt Nam có thể thắng các đội bóng hàng đầu châu Á vì có cầu thủ mang tính đột biến của trận đấu chứ Thái Lan là không thể. Tương lai bóng đá Việt Nam sẽ tiến lên chứ Thái lan dậm chân tại chỗ!

hailuatn

Xe container
Đằng nào cũng là hai thằng như nhau, sao cụ không nói "Cam giờ đá như Thái"? Nói vậy đối thủ của ta vừa đỡ mất mặt, lại vừa nâng được tầm của ông em lên. 😂

Isu_zu

Tháo bánh
Nhiều cụ bị ám ảnh Thái quá nặng rồi hay sao nhỉ, lập tỉ thớt chỉ để so sánh với Thái dúi :)).
Nhìn U21 Nhật thắng U23 Hàn 3-0 đi, đấy mới là mục tiêu để phấn đấu và học tập. Lúc nào cũng Thái Thái Thái =))

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Đá với Uzbekistan nó thế thôi cụ. Gặp đội ngang hoặc yếu hơn nó khác đấy.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đội Thái Lan bao nhiêu năm nay em xem thì em thấy họ không phải đội bóng mạnh cho dù họ phát triển bóng đá chuyên nghiệp từ lâu lắm rồi. Kể cả hiện tại thì họ và mình có thể lúc họ thắng, lúc mình thắng nhưng Thái Lan không có bản chất của một đội bóng lớn. Bao năm nay họ làm gì có cầu thủ có lối đá kỹ thuật kiểu Hồng Sơn, THành Lương, QUang Hải, HOàng Đức, ... và như vậy gần như yếu tố đột biến của họ không có. Việt Nam có thể thắng các đội bóng hàng đầu châu Á vì có cầu thủ mang tính đột biến của trận đấu chứ Thái Lan là không thể. Tương lai bóng đá Việt Nam sẽ tiến lên chứ Thái lan dậm chân tại chỗ!
Nói thế cũng không phải nó có thằng chanathip vẫn đẳng cấp bác ạ,nhưng xét cả hàng tiền vệ thì thua mình

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nhiều cụ bị ám ảnh Thái quá nặng rồi hay sao nhỉ, lập tỉ thớt chỉ để so sánh với Thái dúi :)).
Nhìn U21 Nhật thắng U23 Hàn 3-0 đi, đấy mới là mục tiêu để phấn đấu và học tập. Lúc nào cũng Thái Thái Thái =))
Bọn nhật đá hay nhưng cũng do 1 phần hàn đá dở nữa

Isu_zu

Tháo bánh
Bọn nhật đá hay nhưng cũng do 1 phần hàn đá dở nữa
Gặp thằng hay hơn thì thành dở, chứ trận gặp U23 Hàn lúc nó đá đủ 11 người mình có ghi bàn nổi đâu cụ. Trong khi Nhật nó bật tanh tách khi gặp Hàn, phối hợp như đá tập. Thể hình Nhật cũng có cao có thấp, chứ ko cao to đều như Úc, VN gặp Úc là cực khó đá vì bất lợi thể hình!

Đại tướng Alo

Xe điện
Lối đá của Thái vẫn kiểu dập khuôn lối đá đó bao năm nay, họ muốn đá theo kiểu Nhật, kiểm soát bóng và giữ bóng để áp đặt thế trận.
Nhưng lối đá đó ngay cả Nhật cũng chỉ hiệu quả khi gặp đối thủ dưới cơ thôi.
Xem trận Nhật đá với Tunisia ở Kirin Cup các cụ sẽ thấy Nhật bị khắc chế thế nào và thua tan tác 0-3.

Mũi tên bạc

Xe container
Nói thế cũng không phải nó có thằng chanathip vẫn đẳng cấp bác ạ,nhưng xét cả hàng tiền vệ thì thua mình
Chanathip là cầu thủ đá tốt nhưng cũng không phải cầu thủ có lối đá kỹ thuật cụ ạ. Xem cái thái độ của thằng này với Việt Nam ở AFF cup 2020 thì có thể thấy thằng này đá ở J leage mà vẫn nó vẫn nghiệp dư. Về mọi đạo đức thua xa Kiatisuk - Thế hệ mà Việt Nam thắng được Thái chỉ là ăn may

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Gặp thằng hay hơn thì thành dở, chứ trận gặp U23 Hàn lúc nó đá đủ 11 người mình có ghi bàn nổi đâu cụ. Trong khi Nhật nó bật tanh tách khi gặp Hàn, phối hợp như đá tập. Thể hình Nhật cũng có cao có thấp, chứ ko cao to đều như Úc, VN gặp Úc là cực khó đá vì bất lợi thể hình!
Đội nhật đếm qua là 3 ông lai,độ tuổi trung bình 21,trong khi hàn trung bình 23 với sao lee kang in,thực lực thì ngang nhau thôi nhưng tay HLV hàn lởm quá:D

Đại tướng Alo

Xe điện
Đội nào chả có cao có thấp, Úc cũng có cầu thủ thấp cao có 1m60 thôi, nhiều cầu thủ Úc cũng chưa cao tới 1m8...

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Isu_zu

Tháo bánh
Đội nhật đếm qua là 3 ông lai, độ tuổi trung bình 21,trong khi hàn trung bình 23 với sao lee kang in,thực lực thì ngang nhau thôi nhưng tay HLV hàn lởm quá:D
Em thì ko đủ trình đánh giá HLV, nhưng Nhật nó bạn bật hay ghê. Đá phối hợp ngắn, nhỏ và nhuyễn. Gì chứ thắng Hàn 3-0 là kinh rồi đới :))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em thì ko đủ trình đánh giá HLV, nhưng Nhật nó bạn bật hay ghê. Đá phối hợp ngắn, nhỏ và nhuyễn. Gì chứ thắng Hàn 3-0 là kinh rồi đới :))
Đội hình k phải kém mà triển khai tấn công toàn truyền hỏng,tuyến giữa mất thì vai trò HLV còn gì,công nhận là nhật đá hay,để xem trận tới với Uzbekistan như nào

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lối đá của Thái vẫn kiểu dập khuôn lối đá đó bao năm nay, họ muốn đá theo kiểu Nhật, kiểm soát bóng và giữ bóng để áp đặt thế trận.
Nhưng lối đá đó ngay cả Nhật cũng chỉ hiệu quả khi gặp đối thủ dưới cơ thôi.
Xem trận Nhật đá với Tunisia ở Kirin Cup các cụ sẽ thấy Nhật bị khắc chế thế nào và thua tan tác 0-3.

Em xem trận hôm qua thì thấy Thái hiện giờ không có nhân lực để chơi những đường bóng dài. Hôm qua mới chuyền tầm trung thôi mà đã bị cắt hết rồi. Cụ Nishino bảo cầu thủ Thái tư duy kém có lẽ đúng. CĐV Thái Lan còn đề xuất các cầu thủ Thái nên chơi theo phong cách Futsal. :P

Hôm qua có nhiều pha phản công rất ngon mà Thái vẫn điềm tĩnh triển khai bóng từ dưới lên, loằng ngoằng ở giữa đợi cho các cầu thủ Uzbekistan lùi về ổn định phòng thủ rồi mới đưa tiếp bóng lên là đủ hiểu tư duy chơi bóng của họ là như nào rồi.