Thái Lan: Lập nhóm đi du lịch Thái Lan tự túc

xethang

Đi bộ
tình hình là 30/6 này em có qua thai lan chơi 10 ngày,hịên tại em đã BOOK vé zoai.mình định đi pattaya. cố đô Ayutthaya và cả chiang mai nữa.nếu ai đi thai lan vào thời gian đó thì mình có thể đi chơi cùng nhau hay làm 1 bữa đập phá ở bkk cũng ok.mà nếu ai ở HÀ NỘI có muốn gửi gì cho ngừoi nhà bên đấy thì mình sẽ chuyển hộ.miễn kh phải hàng cấm.và phải ở nhửng nơi mình đi qua.co thể pm vào địa chỉ cuocsongtuoidep_09@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

tuxedo_hmt24

Xe tăng
bên đó nhiều đặc sản bác qua hốt một lô mang về nhà đấu giá nhé:21:

doping

Xe tải
(b) cảm ơn cụ,tiếc là m ko có người nhà bên nứ :6:

vinatour

Xe buýt
Mai e cũng đi Namninh -TQ chơi 3 ngày, ai muốn đi miễn phí toàn bộ 3 ngày thì 5h sáng mai có mặt ở 54 Nguyễn Du - Hà Nội hoặc 11h00 có mặt tại Hữu Nghị Quan... E hứa sẽ bao toàn bộ chi phí trong 3 ngày nếu bác nào có mặt đúng giờ !:69:

SpecX7426

Xe tăng
E cũng khoái đi Thái, hoặc đi Quảng Châu. Bác nào đi tự túc thì ới E phát đi cùng cho vui!

Longvh

Xe điện
Em đi đây, định đi vườn Thú, cung điện và loanh quanh shopping, tầm cuối tháng 4, bác nào đi nào ;)

minhth

Xe buýt
Em đi đây, định đi vườn Thú, cung điện và loanh quanh shopping, tầm cuối tháng 4, bác nào đi nào ;)
Bác có kiếm được quả vé giá rẻ không kiếm cho em một cái em với bác cùng đi cho vui. Em cũng đang có ý định lang thang Thái hoặc Sing dịp đó đây(b)

vinatour

Xe buýt
E cũng khoái đi Thái, hoặc đi Quảng Châu. Bác nào đi tự túc thì ới E phát đi cùng cho vui!
Bác muốn đi tự túc cứ làm sẵn visa, e có mấy thằng bạn thường xuyên đi buôn ( khoảng 2 tuần đi 1 lần ), hôm nào nó đi e kêu nó cho bác bám càng, vừa đỡ tốn kém mà lại ko lạ nước lạ cái !

Bác muốn đi tự túc cứ làm sẵn visa, e có mấy thằng bạn thường xuyên đi buôn ( khoảng 2 tuần đi 1 lần ), hôm nào nó đi e kêu nó cho bác bám càng, vừa đỡ tốn kém mà lại ko lạ nước lạ cái !
Bác ơi em nghe nói là đi TQ giờ thông thương rồi không cần visa nữa, có phải không bác. Em đang dự định đi đợt cuối tháng 4 này, hoặc Thái hoặc Quảng Chau đây bác, đi cùng bạn bác là đi buôn luôn à :P :P Mà em hỏi thật đấy ạ, nghe uy tín của bác đã lâu, bác cho em xin một số khả năng được không, thực ra thì em định đi cùng gấu và gấu con

Đa tạ bác (b)

powerful1804

Xe máy
Website
blog.360.yahoo.com
Mai e cũng đi Namninh -TQ chơi 3 ngày, ai muốn đi miễn phí toàn bộ 3 ngày thì 5h sáng mai có mặt ở 54 Nguyễn Du - Hà Nội hoặc 11h00 có mặt tại Hữu Nghị Quan... E hứa sẽ bao toàn bộ chi phí trong 3 ngày nếu bác nào có mặt đúng giờ !:69:
Bác nì vui tính nhỉ? :)):21::69:

Mazspeed

Xe container
Hế hế em mới dự một buổi báo cáo nghiên cứu về thị trường du lịch, trong đó có phân chia khách hàng làm nhiều loại, em nhớ có 1 loại gọi là "Care free", hay còn gọi là "Bất cần đời". Giải thích về loại khách này ông thày hâm hâm người Anh nói rất rõ là"VD như hiện thời tình hình Thái Lan rất bất ổn, chả mấy ai dám đi/đến đây. Thế nhưng những người thuộc nhóm "Bất cần đời" thì không, họ tận dụng giá rẻ để bay ngay đến Thái, bất chấp các rủi ro có thể". :D :D :D :D :D

vinatour

Xe buýt
Bác ơi em nghe nói là đi TQ giờ thông thương rồi không cần visa nữa, có phải không bác. Em đang dự định đi đợt cuối tháng 4 này, hoặc Thái hoặc Quảng Chau đây bác, đi cùng bạn bác là đi buôn luôn à :P :P Mà em hỏi thật đấy ạ, nghe uy tín của bác đã lâu, bác cho em xin một số khả năng được không, thực ra thì em định đi cùng gấu và gấu con

Đa tạ bác (b)
Hiện tại đi TQ vẫn phải xin visa hoặc dùng sổ thông hành....Trừ khi bác có thẻ APEC hoặc có AB miễn thị thực TQ !
Nếu bác đi cùng gấu với gấu con thì nên chọn hình thức đi theo tour du lịch để người ta lo trọn gói cho bác đỡ mệt đầu, có người phục vụ ăn nghỉ đi lại tham quan suốt hành trình (nhược điểm là mình ko chủ động được tg vì phải đi theo đoàn ). Đi cùng gấu với gấu con thì đi với bạn e hoặc với e thì ko hợp đâu ( bác sẽ ko được vui trọn vẹn ). Cuối tháng 4 thì bác nên đi Thailand vì đi QC thời gian đó vừa đắt đỏ mà dịch vụ lại ko được tốt vì có hội chợ... Mà nếu bác muốn đi Thailand thì ngay ngày mai bác cũng phải tìm cty du lịch để đăng kí rồi, tg cuối tháng 4 (28-30 ) vé MB đi Thai rất căng, đa số đã được đặt trước từ rất lâu, cách đây 1 tuần e có hỏi du lịch HN thì họ đang có 20 chỗ đi Thai ngày 29.4 (Bay ThaiAirway) ko biết bg có còn chỗ ko nữa, bác đăng kí sớm đi nhé !
PS : Giá cho tất cả các ct du lịch vào dịp 30-4 thường đắt hơn, mà bác nghe tiếng e ở đâu vậy:102: có phải người quen ko đấy !

SpecX7426

Xe tăng
Hiện tại đi TQ vẫn phải xin visa hoặc dùng sổ thông hành....Trừ khi bác có thẻ APEC hoặc có AB miễn thị thực TQ !
Nếu bác đi cùng gấu với gấu con thì nên chọn hình thức đi theo tour du lịch để người ta lo trọn gói cho bác đỡ mệt đầu, có người phục vụ ăn nghỉ đi lại tham quan suốt hành trình (nhược điểm là mình ko chủ động được tg vì phải đi theo đoàn ). Đi cùng gấu với gấu con thì đi với bạn e hoặc với e thì ko hợp đâu ( bác sẽ ko được vui trọn vẹn ). Cuối tháng 4 thì bác nên đi Thailand vì đi QC thời gian đó vừa đắt đỏ mà dịch vụ lại ko được tốt vì có hội chợ... Mà nếu bác muốn đi Thailand thì ngay ngày mai bác cũng phải tìm cty du lịch để đăng kí rồi, tg cuối tháng 4 (28-30 ) vé MB đi Thai rất căng, đa số đã được đặt trước từ rất lâu, cách đây 1 tuần e có hỏi du lịch HN thì họ đang có 20 chỗ đi Thai ngày 29.4 (Bay ThaiAirway) ko biết bg có còn chỗ ko nữa, bác đăng kí sớm đi nhé !
PS : Giá cho tất cả các ct du lịch vào dịp 30-4 thường đắt hơn, mà bác nghe tiếng e ở đâu vậy:102: có phải người quen ko đấy !
bác cho E hỏi là tour Thái Lan bây h bao tiền? Tình hình an ninh ở Thái bây h đã ok chưa? hay vẫn phức tạp lắm ạ? Nếu sắp xếp được thời gian thì tuần sau E lên đường luôn!

xethang

Đi bộ
bác cứ làm chuyến tự túc cho nó phiêu lưu.đi theo tour vừa mệt lại phải đến trỗ mình kh muốn.bác ra EXIMBANK làm cái thẻ visa de bit het 50k rồi vào airasia.com book vé.hiện tại vé đang khuyến mãi là 29$ 1 chiều chưa thuế.em đặt vé khứ hồi tổng hết 124$ bao gồm(ăn chặng bay đi +chọn trỗ ngồi+hành lí up to 15kg+bảo hiểm+thuế sân bay ).em chúc bác co chuyến đi vui vẻ.đi về có kinh nghiệm ji bác truyền lại cho em với nhé(b)

say xe

Xe tải
Đi Namninh-quảng châu- thâm quyến cũng oke lắm các bác à, em thì đi theo kiểu 12gio trua ở hn đi xe hoàng loang lên hữu nghi, làm thủ tục sang bên kia có xe đưa đón vào bằng tường, ăn tối xong lên xe 2 tầng chạy khoảng 5g sang hôm sau vào quang chau. thuê khách sạn cạnh đó luôn, sau đó mới đi lung tung, có đợt thì em chuyển xe chạy sang thâm quyến chơi 2 ngày rồi mới trở lại qc:)):)):)) 30-4 này thì em lại có kế hoạch đi trong nước vì không xin phép được bố mẹ bạn gái đi chơi xa, họ sợ mình túng tiền bán luôn...có người yêu đi cùng nước ngoài sướng lắm các cụ à, các bác đi có gia đình rồi thì nên đi theo tour rẻ hơn tự túc, mỗi tội là rát mệt đáy vì ở nhà vợ con quen thói đủng đỉnh rồi, đi tour là phải chạy đua với thời gian...mệt:21::21::21:

vinatour

Xe buýt
bác cho E hỏi là tour Thái Lan bây h bao tiền? Tình hình an ninh ở Thái bây h đã ok chưa? hay vẫn phức tạp lắm ạ? Nếu sắp xếp được thời gian thì tuần sau E lên đường luôn!
HIện tại là 269 usd, sang tháng 4 là 309usd và dịp 30.4 là 349 usd, tất cả những giá e vừa báo là bay của Vietnam Airline... Tuần sau bác đi e ko biết có cty nào còn chỗ ko ? Bác đăng kí đi du lịch nước ngoài theo đoàn nên đăng kí trước ít nhất 2 tuần trong những dịp bình thường và đăng kí trước khoảng 1 - 2 tháng trong các dịp lễ tết vì đi du lịch theo đoàn các cty du lịch phải xuất vé trước ngày khởi hành tối thiểu là 3 ngày, với 1 số chuyến bay và 1 số ct khuyến mãi vé có thể phải xuất trước từ 1 tuần đến 1 tháng hoặc có thể xuất vé ngay sau khi bác đăng kí !
Tình hình Thailan thì e thấy cũng bình thường vì tháng nào cũng có vài đoàn VN đi mà !

shopmuabanhn

Xe máy
Website
www.shopmuaban.com.vn
tình hình la tụi em đến cuối tháng 7 này đi TL, bác nào đến thời điểm đó có mặt ở đó thì hẹn nhau cùng đi cho vui nhé(b)

Tóm lại là căng thẳng nhỉ. Bác Vinatour ơi, thế du lịch trong nước với tầm ngân sách 200$/người thì bác bảo nên đi đâu bi giờ hả bác. Hay là em lại đi Đà Nẵng vậy nhỉ, rồi ở Sandy Beach 4* :69: :69:

vinatour

Xe buýt
Tóm lại là căng thẳng nhỉ. Bác Vinatour ơi, thế du lịch trong nước với tầm ngân sách 200$/người thì bác bảo nên đi đâu bi giờ hả bác. Hay là em lại đi Đà Nẵng vậy nhỉ, rồi ở Sandy Beach 4* :69: :69:
Bác tổ chức cho e đi cùng nhé, e đóng tiền cho bác, bác nhớ đặt phòng sớm nha bác , ko biết có còn phòng cho dịp 30.4 ko nữa :^)

minhth

Xe buýt
bác cứ làm chuyến tự túc cho nó phiêu lưu.đi theo tour vừa mệt lại phải đến trỗ mình kh muốn.bác ra EXIMBANK làm cái thẻ visa de bit het 50k rồi vào airasia.com book vé.hiện tại vé đang khuyến mãi là 29$ 1 chiều chưa thuế.em đặt vé khứ hồi tổng hết 124$ bao gồm(ăn chặng bay đi +chọn trỗ ngồi+hành lí up to 15kg+bảo hiểm+thuế sân bay ).em chúc bác co chuyến đi vui vẻ.đi về có kinh nghiệm ji bác truyền lại cho em với nhé(b)
Bác dự định đi mấy ngày và bao nhiêu người để em bố trí join cùng bác được không ạ? (b) Em dự kiến 2 suất thậm chí một mình em cũng lang thang nên rất muốn ghép đoàn ạ.(l)