Thảo luận Thắc mắc mua xe Chevrolet Orlando 1.8 AT cho gia đình 6 người

manhcuongeco

Xe đạp
Nhà em dự định mua xe 7 chỗ với nhu cầu đi lại trong thành phố là chính. Cả gia đình là 6 người thỉnh thoảng 1 tháng về quê 1 lần. Bình thường thì em dùng xe đi làm hàng ngày và thi thoảng có chở ít đồ lỉnh kỉnh nhưng nhẹ cân thôi. Thú thực là em cũng có xem qua Ỉn G rồi nhưng có vẻ ọp ẹp với an toàn kém quá, sợ không ổn. Em có một số thắc mắc như sau về xe Orlando mong các cụ giải đáp:

1. Chất lượng xe mà cụ thể ở đây là máy móc có phải lấy từ con Cruze 1.8 không? Như vậy xăng cộ thế nào ạ? đi trong đường phố, đi đường trường? Bác nào đi rồi cho em xin con số cụ thể nhé.
2. Máy 1.8 nếu đi cả gia đình 6 người thêm ít đồ linh tinh có sợ yếu không các bác? Đi đường trường thì không biết có vọt xe được không?
3. Nghe nói xe GM hay lỗi lặt vặt, vậy em này có lỗi nào đáng kể không ạ?

Ngoài những cái trên thì về cơ bản em cũng khá ưng chiếc này, kết nhất kiểu dáng em nó trong khá Menly. Giá cũng hạt rẻ cả đăng ký chắc tầm chưa đến 780tr, nếu có thể các bác Sale cứ báo em giá tốt xem nhé.

bariroin

Xe tải
Em đợi mấy cụ ko có xe comment trước cho nó khách quan,

fxlifan

Xe hơi
Em cũng đang tham khảo em này đời 2017. Nhưng tìm kiếm thông tin đánh giá trên mạng thì ko nhiều. Dòng chevoret em cũng đã đi thử 1 vài xe thì có cảm nhận ban đầu là đầm chắc hơn dòng khác cùng tầm tiền. Nhưng hao xăng hơn. Không em ốc này thế nào. Có cụ nào đang sử dụng e này. Review chi tiếp cho e với. Thank các cụ.

bariroin

Xe tải
Otofun có một topic về xe này, bên otosaigon cũng có, đọc là đủ cả cụ ạ, rất nhiều đánh giá

manhcuongeco

Xe đạp
Otofun có một topic về xe này, bên otosaigon cũng có, đọc là đủ cả cụ ạ, rất nhiều đánh giá
ở đâu vậy cụ, em tìm hoài không thấy ???

Em cũng đang tham khảo em này đời 2017. Nhưng tìm kiếm thông tin đánh giá trên mạng thì ko nhiều. Dòng chevoret em cũng đã đi thử 1 vài xe thì có cảm nhận ban đầu là đầm chắc hơn dòng khác cùng tầm tiền. Nhưng hao xăng hơn. Không em ốc này thế nào. Có cụ nào đang sử dụng e này. Review chi tiếp cho e với. Thank các cụ.
Vàng quan điểm với bác. Chỉ có thông tin và hình ảnh xe thì khá chi tiết nhưng không biết các bác đang đi em này thấy thế nào?

Khách nhà em đây ạ. Cụ tham khảo không ạ

Bác có inbox cho em xin số cụ chủ kia nhé. Cảm ơn bác !

bariroin

Xe tải

bariroin

Xe tải
Đọc xong 3 topic này thì cũng biết hết đủ cụ ạ, Orlando các đời tương đối giống nhau về khung gầm, máy thì khác nhau chút nhưng cảm giác lái thì y hệt, option thì na ná

manhcuongeco

Xe đạp
Đọc xong 3 topic này thì cũng biết hết đủ cụ ạ, Orlando các đời tương đối giống nhau về khung gầm, máy thì khác nhau chút nhưng cảm giác lái thì y hệt, option thì na ná
Cảm ơn cụ rất nhiều. Vodka cụ cái ~o)

Cuong070581

Đi bộ
Gửi các bác đôi dòng đánh giá, em đang đi orlando 2012, nhưng chắc or 2017 còn ngon hơn. Xe em đi từ đầu, đến nay đúng 5 vạn. Do đi ít nên hay bị hư bình, sau hơn 5 năm thay 2 cái. Còn chưa hư hỏng lầm lỗi gì. Xe chạy đường trường khoảng 9l/100km, trong thành phố em ít đi nên không để ý. Xe chạy rất đầm, chắc nịch, bác mua mới thay vỏ kumho seven kl21 chạy rất êm. Đã test cao tốc vài lần, lên 160 vẫn đầm. Chỉ có hàng ghế thứ 3 ko được mát, bác có thể gắn thêm dàn quạt gió rất đẹp và ok. Cảm giác lái rất ok, ôm cua 80 ngon. Chỉ có 1 điểm em ko thích là từ số 2 lên số 3 phải 2.400 v/P mới chuyển số nên đi trong phố hơi khó chịu vì dư máy. Nhưng theo em biết 2017 hộp số gen 2 mượt mà hơn rồi. Máy đúng của cruze nhưng có tinh chỉnh lại chút để nâng cao mã lực từ 139 lên 141 thôi. Nói chung ko được vọt lắm do xác xe nặng, ra xa lộ vượt cần lấy đà tí. Em hết.

ATTILA

Xe điện
Hao xăng là vì xác xe nó nặng, còn máy thì giống Cruze thôi cụ.

manhcuongeco

Xe đạp
Gửi các bác đôi dòng đánh giá, em đang đi orlando 2012, nhưng chắc or 2017 còn ngon hơn. Xe em đi từ đầu, đến nay đúng 5 vạn. Do đi ít nên hay bị hư bình, sau hơn 5 năm thay 2 cái. Còn chưa hư hỏng lầm lỗi gì. Xe chạy đường trường khoảng 9l/100km, trong thành phố em ít đi nên không để ý. Xe chạy rất đầm, chắc nịch, bác mua mới thay vỏ kumho seven kl21 chạy rất êm. Đã test cao tốc vài lần, lên 160 vẫn đầm. Chỉ có hàng ghế thứ 3 ko được mát, bác có thể gắn thêm dàn quạt gió rất đẹp và ok. Cảm giác lái rất ok, ôm cua 80 ngon. Chỉ có 1 điểm em ko thích là từ số 2 lên số 3 phải 2.400 v/P mới chuyển số nên đi trong phố hơi khó chịu vì dư máy. Nhưng theo em biết 2017 hộp số gen 2 mượt mà hơn rồi. Máy đúng của cruze nhưng có tinh chỉnh lại chút để nâng cao mã lực từ 139 lên 141 thôi. Nói chung ko được vọt lắm do xác xe nặng, ra xa lộ vượt cần lấy đà tí. Em hết.
Cảm ơn cụ chủ ! Nể cụ vụ 160 km/h đấy. Lắp quạt gió điều hòa thứ 3 ở đâu hả cụ? ốp trần hay hay ở chỗ nào?

Cuong070581

Đi bộ
Gắn ở ốp trần bác ạ, nhìn hao hao mấy cái xe có 2 dàn lạnh nhưng tất nhiên không được gọn gàng bằng. Cái này chỉ có tác dụng hỗ trợ đẩy hơi lạnh phía trước về sau thôi.

manhcuongeco

Xe đạp
Gắn ở ốp trần bác ạ, nhìn hao hao mấy cái xe có 2 dàn lạnh nhưng tất nhiên không được gọn gàng bằng. Cái này chỉ có tác dụng hỗ trợ đẩy hơi lạnh phía trước về sau thôi.
Thank bác, nhà em cả tháng mới về quê 1 lần đi đủ 6 người, vậy chắc không cần ốp lắp đục đẽo xe làm gì bác nhỉ.

Cuong070581

Đi bộ
Vâng, đấy là em đánh giá khách quan thôi, chứ kể cả ko lắp thì mở quạt số 3 gió vẫn tới mà, chỉ là ko lạnh bằng các dòng xe khác. Với em thấy mọi người cứ lăn tăn Chevy giờ mác Mỹ ruột Hàn nhưng bác cứ yên tâm các dòng sau này của chevy ( trừ aveo và spark em ko biết) còn lại máy Mẽo 100%.

manhcuongeco

Xe đạp
Vâng, đấy là em đánh giá khách quan thôi, chứ kể cả ko lắp thì mở quạt số 3 gió vẫn tới mà, chỉ là ko lạnh bằng các dòng xe khác. Với em thấy mọi người cứ lăn tăn Chevy giờ mác Mỹ ruột Hàn nhưng bác cứ yên tâm các dòng sau này của chevy ( trừ aveo và spark em ko biết) còn lại máy Mẽo 100%.
Bác đã làm em có thêm động lực ! Em xem Ỉn rồi mà ọp ẹp quá, sợ vụ vụ túi khí không bung. Nói không may có bị làm sao thì chắc em hẻo bác ạ.

polizia

Xe container
Hôm nọ đọc báo thì nói là nếu đặt Innova bản G hoặc V phải cuối năm mới có vì ít người mua, hãng hạn chế lắp. Chủ yếu bán bản E.
Vừa rồi Toy giảm giá thì bản E vẫn còn hơn 700 mà ghế nỉ, option taxi, ko có cân bằng điện tử và chỉ có phanh tang trống. Chỉ có 1 túi khí thôi hoặc đếch có =))
Còn Orlando là 678tr option gần full, 4 túi khí, 4 phanh đĩa ABS, cân bằng điện tử.
Cụ tham khảo thông tin đấy vs cả 2 topic của Bariorin gửi link rồi quyết.
Riêng vụ hộp số thì từ đời 2015 là Generation 2 đã đc chỉnh giảm đỗ trễ khi sang số, ko còn giật khục khi đi số thấp nữa.
Em mua đời 2016 nên em khẳng định điều này vì xe em đi ko bị giật khi đi số thấp, rất mượt.
Em chưa đc đi bản 2014 đổ về trc nên ko biết cảm giác nhảy số vòng tua cao ntn :)