Thảo luận Thắc mắc M3 2017 1.5

Shelter

Đi bộ
Hiện tại thì sau cả tháng nguyên cứu trên mạng thì cháu đang ngắm con Mazda 3 2017 sedan 1.5 vì ngoài hình với nội thất bên trong quá đẹp, khổ nổi là không thể ra salon lái thử được, do 1 tháng sau cháu mới có bằng lái :D
Cháu có những thắc mắc với này mong các cụ giúp:
1/ Độ ồn - Nghe bảo mazda chạy xe ổn lắm hả các cụ. So với inova đời 2008, với con vios 2016( dòng họ cháu có 2 con này, cháu cũng chạy thử nhiều ) thì sao các cụ nhĩ ?
2/ Khi chạy vận tốc cao 80+ km/h thì có "bồng bềnh" không ạ ?
3/ Độ lành, hỏng vặt ( cháu ngán nhất khâu này). Cháu định mua xe chạy luôn chứ không tính tới chuyện lên đời, chừng nào nó banh tành thì mới tính tiếp :v nên quan tâm vấn đề này nhất ạ. Nge bảo rơ-le gập kính của Cx5 hay hỏng lắm.
4/ Phụ tùng thay thế mắc lắm không các cụ. Ví dụ xui trày xe hoặc đi tong cặp kính thì chi phí mắc hơn toyota nhiều không ?
5/ "Mazda, vỏ jap, máy china, phụ tùng VN" "Anh Hải làm thợ may, nên giỏi cắt lắm" thêm mấy dụ từ chối bảo hành của anh Hải nữa. Đọc mấy thông tin này làm cháu bối rối khó quyết.

Nếu không đươc chắc cháu cắn răng ngía sang Elantra 2017 ( Nội thất thấy gớm huhu )

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
E xin phép trả lời một số thắc mắc của cụ.
Cụ rảnh e mời cụ qua bên e hướng dẫn cụ lái thử.
Thứ 2 cụ thực tế ra trải nghiệm sẽ biết nó ồn hay như thế nào.
Thứ 3 hỏng vặt chắc ko có.
Thứ 4 phụ tùng dễ thay và phổ biến, giá cả hợp lý.
Thứ 5 khung gầm nhập thái , máy móc nhập nhật nên cụ ko cần đa nghi quá cụ ah.
Cụ alo e tư vấn sâu thêm.

CM.Hung

Xe hơi
E xin phép trả lời một số thắc mắc của cụ.
Cụ rảnh e mời cụ qua bên e hướng dẫn cụ lái thử.
Thứ 2 cụ thực tế ra trải nghiệm sẽ biết nó ồn hay như thế nào.
Thứ 3 hỏng vặt chắc ko có.
Thứ 4 phụ tùng dễ thay và phổ biến, giá cả hợp lý.
Thứ 5 khung gầm nhập thái , máy móc nhập nhật nên cụ ko cần đa nghi quá cụ ah.
Cụ alo e tư vấn sâu thêm.
mình vừa đi mazda 3 2017 1.5 được 1500km, thừa nhận những lời bạn nói là đúng
cách âm bản facelift rất ok rồi, hơn hẳn bản cũ;
Chiếc xe nội thất đẹp nhất phân khúc, hơn hẳn elantra, cerato, altis, rất sang trọng)
(cruze máy lớn nhưng rất ì, không có chuyển số trên vô lăng, chạy đường trường thì thích nhưng chạy bình thường chán chết)
(focus máy quá mạnh, hơi dư nếu ở Việt Nam)
con này chạy tiết kiệm xăng cực kỳ

Hà_MazdaGP

Xe buýt
1. Độ ồn của Mazda 3 FL đã cải thiện hơn so với bản cũ rất nhiều, so với Innova hay Vios thì hơn hẳn ạ
2. Độ ồn của M3 chủ yếu do lốp mỏng, bù lại độ bám đường rất tốt, kết hợp hệ thống gvectoring, bám đường tốt, ko bồng bềnh khi đi ở tốc độ cao như các dòng toyota.
3. Xe Nhật nhìn chung lành và bền
4. Phụ tùng cụ thay thế trong hãng thì ko chênh với toy nhiều đâu ạ
5. Xe mazda là lắp ráp Trường Hải nhưng máy móc nhập, khung gầm nhập..
Nhìn chung em thấy ưu điểm của em này nhiều hơn nhược. Cụ chưa có bằng lái xe thì cứ qua các showroom ngồi cảm nhận thử là ok. Chúc cụ sớm rước được em nó

Jaychouat

Xe máy
1/ Độ ồn - M3 FL 2017 đã cải thiện khá nhiều, độ ồn chấp nhận được so với phân khúc.
2/ Khi chạy vận tốc cao 80+ km/h không hề bồng bềnh, cảm giác rất tốt khi có G-in.
3/ Độ lành, hỏng vặt không thành vấn đề
4/ Phụ tùng thay thế giá quá lành.
5/ "Mazda, vỏ jap, máy china, phụ tùng VN" "Anh Hải làm thợ may, nên giỏi cắt lắm" . Máy Nhật, khung sường nhập Thái thì còn lăn tăn gì nữa.
Về nội thất thì M3 FL 2017 là vua so với các dòng cùng phân khúc. Cảm nhận cá nhân e là quá đẹp so với nhu cầu và giá tiền.

duongmazdaGP

Xe hơi
hic không biết bác nghe đâu quả máy China, kaka bác không cần bằng đâu cứ qua bên em sẽ có xe cho bác kiểm nghiệm độ cách âm mà