Thắc mắc: bị lấy thông tin mang nợ

Primedice

Đi bộ
Chào ngày mới các bác !!
Em có 1 số thắc mắc và cũng đang khá là lo lắng về 1 chuyện như sau, mong các bác giải đáp giùm em.
Chả là hnay có nhu cầu, đi mua 1 cái đt trả góp. Ra thì bên HomeCredit check hồ sơ xong kêu ko cho mua, bởi vì em đã từng mua ở bên đó và ko trả đúng hạn hay gì đó (cái này bạn làm hồ sơ bảo với em thế). Em yêu cầu check cho em là em mua cái gì và số tiền bao nhiêu, bởi vì trước giờ em chưa từng sử dụng dịch vụ này lần nào, thì bạn nhân viên bảo bạn ko đc phép check mấy cái đó, b chỉ làm hồ sơ thôi. B cho em xem ảnh thì đúng là ảnh em cách đây 4-5 năm trước, ngồi ở Cellphones.
Em khẳng định là em chưa từng mua 1 cái gì ở Cellphones, chưa từng sử dụng dịch vụ trả góp của HomeCredit, có thể lần đó em ra Cellphone định mua cái j đó (nhưng chắc chắn là chưa mua).
Vậy giờ nên sao hả các bác? Chứ nhỡ dính nợ xấu hay gì thì sao ạ !! Em rát lo khoản này, vì chưa có gia đình. Ít nữa có gia đình nhỡ cần vay vốn hay gì dính nợ khổ lắm !!

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Cụ inbox cho em số cmnd cả cũ và mới của cụ, em check cho.

QDV2012

Xe tăng
Cụ check CIC thử xem

Nếu CMT đó bị dính nợ bên đó thì cụ nhớ lại xem có người thân nào lấy CMT của cụ đi vay hộ hay không? Trường hợp không có ai thì cụ phải hỏi trực tiếp bên tổ chức tin dụng đó xem hợp đồng tín dụng nó ở đâu? Ai ký?

Cụ để lâu nó nhẩy lên nợ nhóm 5 thì chẳng đi vay ở đâu được nữa, mà còn phải đi tất toán lại mất tiền oan đấy