[Funland] Tẩy trắng răng, liệu có nên?

Trang Đào

Xe đạp
Tình hình là răng em ko thuộc dạng vàng, nhưng cũng ko đc trắng bóng. E đánh răng đều đặn, và cũng thử nhiều cách từ thiên nhiên cũng như ăn uống. E ko thuốc lá, cafe :))). Nói chung là rất lành mạnh. Nhưng răng vẫn ko đc sáng bóng như mong muốn.
Em đc mấy chị em trong cty tư vẫn là có thể đi tẩy trắng hoặc đặt máng, hiện giờ em rất phân vân ko biết nên ntn? Liệu có ảnh hưởng gì ko. Cụ/mợ nào đã từng làm 1 trong 2 biện pháp trên cho e xin lời khuyên đc ko ạ?

Muon_biet

Xe cút kít
Cái răng, cái tóc là góc con người nên Mợ nghiên cứu và quyết định ạ.

juve147

Xe tải
Em ngồi hóng. Hút thuốc nhiều răng em cũng hơi vàng ạ

Minh tần tảo

Xe buýt
Mợ đã có thằng cu hay con hĩm gì chưa mà định đi làm cái việc đó?

qturang

Xe hơi
Tẩy sơ quan thôi cụ ạ rồi bọc một lớp men xin vào thì đảm bảo răng trắng như mấy em gia đen diễn viên huliut ấy, chứ tẩy nhiều mất hết men răng thì toi

Trang Đào

Xe đạp
Tẩy sơ quan thôi cụ ạ rồi bọc một lớp men xin vào thì đảm bảo răng trắng như mấy em gia đen diễn viên huliut ấy, chứ tẩy nhiều mất hết men răng thì toi
Cụ có biết chị phí để làm ko ạ? Để em cân nhắc hiu hiu

Minh tần tảo

Xe buýt
Dạ chưa cụ ơi, nó có ảnh hưởng tới việc sinh con sau này hả cụ :s
Bọc sứ, dù ở bất cứ cấp độ nào, cũng cần phải mài nhỏ cái răng thật của mình đi rồi chụp cái vỏ sứ ra ngoài. Bất cứ công nghệ gì thì để đảm bảo chắc chắn thì lớp sứ phải dày, do vậy phần răng phải mài đi cũng dày tương ứng, khi đó khả năng hở tuỷ là rất cao. Khi hở tuỷ răng nào, nha sĩ sẽ phải diệt tủy răng đó để đảm bảo không bị viêm, buốt, v.v... Như vậy cái rănh đó sẽ thành răng chết, chưa nói khả năng nhiễm trùng từ việc diệt tuỷ không phải là không có.
Cái răng là một thực thể sinh học, nó có quá trình sinh trưởng tự nhiên của nó. Mợ can thiệp vào quá trình tự nhiên ấy dù là nhỏ nhất cũng không hay, nhất là can thiệp sau 18 tuổi.
Vài lời góp ý để mợ cân nhắc!

Trang Đào

Xe đạp
Bọc sứ, dù ở bất cứ cấp độ nào, cũng cần phải mài nhỏ cái răng thật của mình đi rồi chụp cái vỏ sứ ra ngoài. Bất cứ công nghệ gì thì để đảm bảo chắc chắn thì lớp sứ phải dày, do vậy phần răng phải mài đi cũng dày tương ứng, khi đó khả năng hở tuỷ là rất cao. Khi hở tuỷ răng nào, nha sĩ sẽ phải diệt tủy răng đó để đảm bảo không bị viêm, buốt, v.v... Như vậy cái rănh đó sẽ thành răng chết, chưa nói khả năng nhiễm trùng từ việc diệt tuỷ không phải là không có.
Cái răng là một thực thể sinh học, nó có quá trình sinh trưởng tự nhiên của nó. Mợ can thiệp vào quá trình tự nhiên ấy dù là nhỏ nhất cũng không hay, nhất là can thiệp sau 18 tuổi.
Vài lời góp ý để mợ cân nhắc!
E cảm ơn cụ ạ.nghe cụ nói e phải cân nhắc rùi.k lại lợn lành thành lợn què hiu hiu

kungyeu118

Xe hơi
theo e thì ko nên đi, vì nếu cụ lên show hay thường xuyên phải là người của công chúng thì nó quan trọng thật, còn nếu để cải thiện một chút về mặt thẩm mỹ thì thôi ah, làm trắng răng nó có nhiều gói, gói rẻ và đắt, nhưng đại loại là cạo đi lớp men răng tự nhiên, rẻ thì tẩy thường, đắt thì cạo đi rồi bóc thêm mấy cái chết toi j vào, tẩy trắng ko thì 2 tuần sau vàng như cũ, tẩy đắt tiền thì ăn uống kiêng khem giữ gìn vì nó là đồ nhân tạo mà. Cái j nó là tự nhiên vẫn là quý nhất! mình chỉ cần đẹp rạng ngời mà ko chói lóa là đc rồi, hi!

tomvschip

Xe hơi
Tình hình là răng em ko thuộc dạng vàng, nhưng cũng ko đc trắng bóng. E đánh răng đều đặn, và cũng thử nhiều cách từ thiên nhiên cũng như ăn uống. E ko thuốc lá, cafe :))). Nói chung là rất lành mạnh. Nhưng răng vẫn ko đc sáng bóng như mong muốn.
Em đc mấy chị em trong cty tư vẫn là có thể đi tẩy trắng hoặc đặt máng, hiện giờ em rất phân vân ko biết nên ntn? Liệu có ảnh hưởng gì ko. Cụ/mợ nào đã từng làm 1 trong 2 biện pháp trên cho e xin lời khuyên đc ko ạ?
Nên tẩy bạn ah.ko sao hết nếu ban có xiền.hi vì bản chất ko hại tủy răng và ko mất men răng.Thuôc tẩy bản chất là H2O2 thôi mà.Châu âu họ làm nhiều mà.Chi có điều răng châu âu men trong hơn nên sáng bóng rõ còn Viêt thì vàng và xỉn hơn nên khó nhận ra

tellwish

Xe hơi
men răng cụ tốt thì nên đi chiếu đèn để tẩy, còn men không tốt thì thôi không thì hỏng men răng

JamesBond6868

Xe máy
Em cũng đang muốn tẩy nhưng không biết liệu có hại răng không

thuong_dentis

Xe tăng
Ko hại răng, nếu hàm lượng peroxid cao có thể gây ê buốt ngắn thôi khi kích thích nóng lạnh.

luuhien1988

Xe đạp
Website
bdsnghean.com.vn
Em thấy bên nước ngoài họ cũng tẩy suốt mà.Có sao đâu.Quan trọng là công nghệ với tay nghề nha sỹ

nth1686

Xe tải
Em nghĩ tẩy trắng răng hơi nguy hiểm vì cụ sẽ làm lóa mắt người khác thôi \:D/, cụ cân nhắc kỹ nhé :D