Chi hội Tay Lái Trợ Lực KFC và Toy Altis

dncomputech

Xe máy
Tình hình là tôi để ý, về vấn đề trợ lực, do thấy Altis nhẹ hơn Cẻato TH Nhập
khi ở tốc độ cao, có thể do Altis xài Trợ lực Điện, còn Cerato xài vừa Dầu và Điện
Vì thấy Cerato có hộp dầu cho trợ lực và khi nộ máy xe không tải, không di chuyển tôi thử quay bán = volăng thì thấy xe có chế độ bù ga = Điện ( các bạn làm thử, để ý đồng hồ dòng tua máy thì se thấy) khi thử tác máy lạnh dể thấy nhất.
Altis Mình thử thì không thấy có bù Ga giống Cerato nên có thể làm tay lái nhẹ.
Các bác có ý kiến gì không?

shikari

Xe tải
chính xác là trợ lực điện tử vì trợ lực điện gần như xe nào chằng có

Cuabien

Xe điện
2 cụ này ở đâu mà vào KFC nói lung tung thế ??? Altis hay Cer thì cũng chỉ có trợ lực dầu thôi, KF mới là điện và muốn trợ lực Điện - Thủy lực em e rằng các cụ phải nâng đời cao nữa mới có chứ phân cấp này chưa có đâu.

dncomputech

Xe máy
2 cụ này ở đâu mà vào KFC nói lung tung thế ??? Altis hay Cer thì cũng chỉ có trợ lực dầu thôi, KF mới là điện và muốn trợ lực Điện - Thủy lực em e rằng các cụ phải nâng đời cao nữa mới có chứ phân cấp này chưa có đâu.
Mình Đâu có Nói la Cerato (TH Nhập) Điện đâu, Altis là Điện
Xe vợ 2 Mình Đang đi Atils 2009 không có dầu trợ lực tay lái
Còn xe Vợ 3 Cerato (TH nhập) có Dầu trợ lực
Mà theo mình cảm giác trợ lực Điện của Toy nhẹ (không đầm) hơn dầu Cerato
Vì thế Mình kết luận không phải lái nhẹ hoạc không đầm, do trợ lực điện hay dầu, mà còn tùy thuộc vào nhiều cái

dncomputech

Xe máy
Cerato nếu không có Điện thì Ai làm công việc tăng Vòng tua máy khi xe đứng Im mà quay vôlăng ?.

dncomputech

Xe máy
Bác Cua Mược xe Cerato tect thử coi?
thấy Cerato có hộp dầu cho trợ lực và khi nổ máy xe không tải, không di chuyển, thử quay volăng thì thấy đồng hồ tua máy tăng trong lúc volăng di chuyển
vậy không phải Điện Điều khiển, vậy nó điều khiển = Cơ luôn hả?

dncomputech

Xe máy
thấy Cerato có hộp dầu cho trợ lực và khi nổ máy xe không tải, không di chuyển, thử quay volăng thì thấy đồng hồ tua máy tăng trong lúc volăng di chuyển
Thêm nữa
Tôi nhờ thằng Em quay vôlăng, Tôi ra đứng trước Cabin Cerato nghe tiếng rororororo khi nó quay vôlăng (Khác tiếng động cơ xe) giống tiếng Moter thì phải

blackdragon

Xe buýt
Bác nói thế thì cái KMN 2005 nó cũng bẻ lái 1 cái là vòng tua cũng tăng!! Bác cua nói đúng đấy cerato chỉ có trợ dầu thôi chứ không phải điện + dầu. Nếu mà trợ lực điện dầu,bác bẻ lái thoái mái thì vòng tua cũng chẳng tăng tí nào cả!!

Thanhlucky

Xe tải
Theo những gì em biết thì trong 3 loại trên thì chỉ có mỗi FT là có trợ lực điện thôi và chính vì thế nó cũng có chức năng tốc độ càng cao thì tay lai càng nặng còn 2 xe còn lại thì không có.Không biết em nói thế có đúng không

minhlinhmai

Xe máy
Theo những gì em biết thì trong 3 loại trên thì chỉ có mỗi FT là có trợ lực điện thôi và chính vì thế nó cũng có chức năng tốc độ càng cao thì tay lai càng nặng còn 2 xe còn lại thì không có.Không biết em nói thế có đúng không
bác nói quá đúng chỉ có mỗi Forte là có chợ lực điện thôi còn altis và cerato TH nhập là chợ lực dầu hết

CBR1000RRk7

Xe hơi
Bác Cua chỉ giùm Mình chỗ đỗ dầu trợ lực tay lái cho Altis 1.8 MT 2009, nắm chỗ nào, có thế đưa lên, còn mình tìm hoải không thấy
Cái trợ lực lái điện có giề đâu mà nhiều hãng không tích hợp vào xe để lái cho sướng nhể????
Xe máy của em còn có trợ lực điện nữa là.....:-?

Sirius xanh

Xe tải
Bác Cua chỉ giùm Mình chỗ đỗ dầu trợ lực tay lái cho Altis 1.8 MT 2009, nắm chỗ nào, có thế đưa lên, còn mình tìm hoải không thấy
Em nghĩ, Cụ cua phải nhanh chóng mời cụ dncomputech ly "Trà Tâm sen" đê:))

dncomputech

Xe máy
Bác Cua Oi, Toy Altis 2009 1.8 MT, khi Mở AC lên trên bảng Tap có Hình Tam giác Màu Vàng, trong Tam giác đó có hình ! ( chấm thang). >>> Mình nghĩ hình đó là trợ lực Điện đúng không Bác Cua ?
Anh Em nào có Altis làm thử coi, và tham khảo thử cái logo Tam Giá Vàng có ! khi bật AC là thể hiện cái gì?
Mà mình chẳn Hiểu Toy thiết Kết Trợ Lực như thế nào mà chạy Nhanh Vẫn Nhẹ Hơn Tay lái Trợ lực DẦU Cerato ( TH nhập)

dncomputech

Xe máy
không ăn với Bác Cua, chỉ tham khảo để hiểu thêm về thiết kế Xe Kia nói chung, và dòng Cerato/Fote đang HOT nói Riêng, để Anh Em tự hào vể KIA thôi

Cuabien

Xe điện
Em nghĩ, Cụ cua phải nhanh chóng mời cụ dncomputech ly "Trà Tâm sen" đê:))
Em sợ "Trà tâm sen" không có tác dụng đâu cụ ạ ! =))

Bác Cua Oi, Toy Altis 2009 1.8 MT, khi Mở AC lên trên bảng Tap có Hình Tam giác Màu Vàng, trong Tam giác đó có hình ! ( chấm thang). >>> Mình nghĩ hình đó là trợ lực Điện đúng không Bác Cua ?
Anh Em nào có Altis làm thử coi, và tham khảo thử cái logo Tam Giá Vàng có ! khi bật AC là thể hiện cái gì?
Mà mình chẳn Hiểu Toy thiết Kết Trợ Lực như thế nào mà chạy Nhanh Vẫn Nhẹ Hơn Tay lái Trợ lực DẦU Cerato ( TH nhập)
Đèn cảnh báo mà cụ nói chỉ có ý nghĩa nhắc nhở người lái kiểm tra đọc các thông báo cảnh báo trên màn hình đa thông tin, đèn ký hiệu của hệ thống trợ lực điện tử là EPS cụ ạ, khi mở ACC thì đèn EPS bật sáng và tắt khi xe nổ máy !

không ăn với Bác Cua, chỉ tham khảo để hiểu thêm về thiết kế Xe Kia nói chung, và dòng Cerato/Fote đang HOT nói Riêng, để Anh Em tự hào vể KIA thôi
Bác đang tìm hiểu về Altis chứ có tìm hiểu về KIA đâu mà tự hào, cái xe cỏ của bọn em không lại với Toy của cụ đâu ợ.

K-amaro

Xe buýt
Bác đang tìm hiểu về Altis chứ có tìm hiểu về KIA đâu mà tự hào, cái xe cỏ của bọn em không lại với Toy của cụ đâu ợ.
Cụ ý nói vợ 3 của cụ ý là Cerato mà :)

Altis 2009 của cụ là trợ lực dầu, mà trợ lực dầu thì tốc độ nào cũng như nhau cả, ko có chuyện chậm-nhẹ & nhanh-nặng. Còn so sánh tay lái nặng-nhẹ với các dòng xe khác thì giữa các loại xe và giữa các hãng xe đã có thiết kế khác nhau rồi, ngay trong cùng 1 hãng cũng đã có những dòng xe tay lái nặng-nhẹ khác nhau, chưa nói đến hãng khác, rồi khác nhau còn do sự phân chia khu vực thị trường trên thế giới nữa.
Thế nên lái xe nào lâu thì sẽ quen với cảm giác lái của xe đó, khi mới chuyển sang xe khác thì cảm giác nặng-nhẹ sẽ gây khó chịu (hoặc dễ chịu) cho người lái thời gian đầu, rồi sau cũng quen hết mà. :)

sun10

Xe buýt
Ông K này, cái trợ lực khỉ gió gì gì đó giống con vợ cả nhỉ, lúc mới cưới thì cảm giác nặng nhẹ sẽ gây khó chịu ( hoặc dễ chịu ) cho người lái thời gian đầu, rồi sau cũng quen hết ông K nhỉ :) hehe