Tây Ban Nha-Ytalia-Pháp

thaison2008

Xe container
Tây Ban Nha-Italia-Pháp

Thưa các cụ.e cũng nung nấu ý định post những chuyến đi của mình hầu các cụ nhưng một phần vì chữ thì ít mà văn thì dốt nên nhiều lần cầm bút lên viết lại hạ bút xuống.Hôm nay làm ly rượu vang vào liều lên chia sẻ vài dòng với các cụ về đất nước Spain-Ytalia-France,trên tinh thần vui là chính.E sẽ viết dưới dạng tường thuật ảnh,e gặp cái gì thì post lên các cụ xem nhé,do văn của em nó lủng củng nên các cụ đừng chém e nhé,có chém cũng mong các cụ nhẹ tay.:))
Đầu tiên E xin Visa vào TBN trước,đi lại mất khoảng hơn tháng thì xong,nói chung cũng rất vất vả,họ bắt chứng minh tài chính,hộ khẩu,ràng buộc ở VN như nợ(bao gồm vợ,con):)).rồi thì sổ đỏ....V.V.V sau đó e hỏi thì được biết họ sợ mình trốn lại nên phải làm như vậy.và cuối cùng e cũng xin xong được VISA
Đêm 21/6 bọn em lên đường đi Pháp trước.Nhà ga mới của VN giờ cũng đẹp và hiện đại.E tranh thủ làm kiểu gửi cho các em trước khi lên máy bay:38:
00h máy bay cất cánh,ngồi ê mông khoảng 12h30 trên máy bay thì cuối cùng cũng đến Pháp.Cánh đồng gì đó hiện ra vuông vắn rất đẹp,họ làm nhìn cứ như Farm trong AOE ấy các cụ ạ.Do lệch giờ nên lúc này ở Pháp là 5h30.làm các thủ tục check in xong là 6h40 phút sáng theo giờ EU.

Bon em Transit ở Pháp khoảng 2 h trước khi bay tiếp đến Madrid của TBN.sân bay bon em Transit cách Paris khoảng 40km.

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container
Thời tiết ở đây mát.nhiệt độ khoảng 15 độ c nhưng không lạnh lắm.e vẫn mặc áo cộc tay nhưng cũng có một số cụ mặc áo khoác.Tranh thủ làm ly cafe illy.nói chung cf không ngon bằng cf VN mình đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container
Một góc sân bay DE GAULLE.em thấy họ đổ bê tông cả cái mái vòm nhưng không trát mà để nguyên nhưng e quên ko chụp đoạn ấy.

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container
Sau khi chờ khoảng hơn 2h bọn em lên máy bay đi tiếp đến Madrid.trên đường ra máy bay em thấy con xe Police này có bộ lazang đẹp quá chụp lại.

E quên ko để ý xem là loại xe gì,nhưng nói chung em thấy toàn xe hatback thôi các cụ ạ,e sẽ post hầu các cụ hết những loại xe e chụp được.

Chỉnh sửa cuối:

crv2013

Xe tải
Tiếp đi cụ...em đang hóng cụ đây.

thaison2008

Xe container
Sau khoảng hơn 3 tiếng bay từ Pháp bọn em đến Madrid lúc gần 12h trưa ngày 22/6.thời tiết ở Madrid lúc này nắng rất to nhưng nhiệt độ thì khoảng 25 độ.khi máy bay gần đáp xuống qua cửa sổ e thấy đất đai ở TBN không màu mỡ như ở Pháp,e thấy toàn đồi núi trọc lóc

Nhà mạng thì em thấy có Vodafone với Movista..... mấy nhà mạng mà e mua máy blackberry hay có.trong sảnh chờ hành lý e thấy có cái quạt trần to đại bác.e nghĩ thời tiết mát thế này chác họ ko cần dùng điều hòa mà vẫn mát.nói chung thì sân bay của họ cũng đẹp và đặc biệt là sạch sẽ

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container
Ra khỏi sân bay,đón bọn em là một bác tài béo ục ịch,e đoán phải 100kg nhưng rất nhanh nhẹn và vui tính.nói chung e cảm thấy họ rất chuyên nghiệp trong việc đón khách.xe đón bọn em là Volvo.bác nào xem là loại gì giúp e nhé.Xe đi rất êm,cách âm tốt rộng cực luôn.Đường cho chạy 90km/h nhưng em thấy bác ấy toàn phang tăm 2.chắc là bên họ ko có anh hùng nup nhể :)),còn hai con xe bé đậu trong bãi là Peugeot và renault toàn xe hatback xinh xinh các cụ ạ

Hệ thống giao thông theo em đánh giá là rất tốt.đường xá kẻ vẽ rõ ràng lái xe rất tuân thủ luật các cụ ạ.kể cả là đèn đỏ ko có ai họ vẫn dừng lại.trên đường về KS e thấy có tòa nhà của IBM.ko biết bây giờ còn hoạt động không.

Tòa nhà này nhìn như con đại bàng ấy

Chỉnh sửa cuối:

otootin

Đi bộ
chưa bao giờ được đi du lịch xa, hihi cảm ơn mọi người đã chia sẻ

thaison2008

Xe container
Trời mưa to quá.chắc ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới bên mình.trong lúc chờ mưa tạnh em tặng các cụ cái ảnh.

taylaihanoi

Xe tăng
Hóng hình của cụ sau khi đã mời cụ zịu zồi nhá

thaison2008

Xe container
Khách sạn bọn em ở gần trung tâm thủ đo Madrid,nói chung đi bộ mất khoảng 5 phút là ra đến trung tâm.

về đến khách sạn khoảng gần 2h chiều.sau khi cất đồ e dạo một vòng trước khi đi ăn,bên này họ đi xe máy toàn xe to đùng.

Đây có em taxi Hybrid.Loại này mà ở VN chắc tiền tỷ nhỉ.và em đang thắc mắc đuôi em taxi nào cũng gắn cái biển nhỏ nhỏ có chữ "SP" không biết có cụ nào biết là gì không ạ?

gần 3h bọn em đi ăn trưa,bên này 3h mới là giờ ăn trưa của họ,sau khi anh bạn đi cùng oder một loạt món e nghe laongs thoáng có thịt bò thì khoái chí vì thịt bò TBN e nghe đồng rất ngon.em ngồi uống coca chờ thịt bò,ăn tạm bánh mì với cà chua.phải nói coca của họ uống ngon gắp nhiều lần ở VN.e nghĩ chắc coca VN toàn nước đường.

Chai đỏ này là chai tương ớt của Mỹ thấy ghi nhãn là như kiểu gia truyền từ 1868.nhưng ăn thì cay vãi đ ra.

Cuối cùng thịt bò cũng ra...he e vỡ mộng hoàn toàn vì ko thể nuốt được.nó sống nhăn răng các cụ ạ:-o

Chỉnh sửa cuối:

cbnu

Xe buýt
Góp vui với thớt vài tấm hình mình chụp ở Madrid - Thu 2014

Cung điện hoàng gia Tây Ban Nha

Dinh7999

Xe tải
Chuyến đi thú vị đấy. Hóng tiếp ảnh của cụ

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Cuối cùng thịt bò cũng ra...he e vỡ mộng hoàn toàn vì ko thể nuốt được.nó sống nhăn răng các cụ ạ:-o
Món thịt bò của Mr Bean rồi tặng cụ cái link
[YOUTUBE]https://youtu.be/C6QqSxmpRMM[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container
sau khi ăn bữa trưa bọn em đi thăm cái sân vận động mà đội tuyển của Ronaldo vẫn đá ấy ạ.trên đường đi e thấy rằng xe oto chủ yếu là xe bé,kiểu mini và hatback rất nhiều.xe sedan thì đặc biệt rất ít.

Đây là toàn cảnh sân vận động nhìn từ trên cao các cụ ạ.trong đó có phòng trưng bày rất nhiều CUP.e chỉ chụp được ít thôi vì nó quá nhiều luôn ạ

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container

Xe thì bé tìm mãi thấy con getz này.nhưng nhìn nó chắc chắn lắm.gõ vỏ dầy côp các cụ ạ

Bọn em thuê cái loại xe điện tự cân bằng này đi tua vòng quanh thủ đô.qua các khu ngày xưa là công viên của hoàng gia TBN ở

Chỉnh sửa cuối:

hoasimtim

Xe điện
Nhìn hành trình của cụ đã mê rồi, em cũng đang ấp ủ một ngày đến đó.

P/S: Cụ nên up một trang khoảng 3-4 ảnh là đẹp, up nhiều quá load chậm mà cũng khó nhìn cụ ạ