Tắt tiếng kêu cảnh báo thắt dây an toàn trên ford focus

nguyenkhoa

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tắt chuông cảnh báo thắt dây an toàn trên ford focus ở chỗ nào ạ?, xe em 2011. Em mà ko thắt dây thì thỉnh thoảng nó lại kêu tít tít khá khó chịu

Tiện em hỏi luôn, trên ghế phụ em ko thấy có dây điện nối với cảnh báo thắt dây an toàn, vậy thì túi khí bên phụ kích hoạt kiểu gì ạ?

Các cụ giúp em giải đáp thắc mắc với ạ~:> thanks các cụ

QAZ

Xe container
Có cái công tắc ở trong cái khóa dây an toàn, bạn dùng cái chốt cắm vào là nó hết kêu ngay.

BMW530d

Xe tăng
Cụ xem cái túi khí ở đâu, lấy dao lam rạch vứt bỏ đi thì tiếng tít tít sẽ hết ngay. Em lại thích nhà sản suất đấu điện dây an toàn cùng công tắc đề. Không cài dây, máy không nổ, hoặc cửa tự mở nếu không cài dây.

kubi82

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tắt chuông cảnh báo thắt dây an toàn trên ford focus ở chỗ nào ạ?, xe em 2011. Em mà ko thắt dây thì thỉnh thoảng nó lại kêu tít tít khá khó chịu

Tiện em hỏi luôn, trên ghế phụ em ko thấy có dây điện nối với cảnh báo thắt dây an toàn, vậy thì túi khí bên phụ kích hoạt kiểu gì ạ?

Tắt đi có ngày cụ sẽ phải hối hận đấy !

again

Xe hơi
Cụ nhấn và giữ cái nút đỏ 1 lúc là hết cảnh báo nhé.

Mon07

Xe buýt
Em chỉ biết cách làm cho Ford Mondeo thoai, không biết có giống Focus không nhưng hình như giống với Escape. Nếu cụ quan tâm thì tìm lại thớt của em trong box Ford nhé, em ko biết cách tìm. Hoặc là PM cho em, em sẽ gửi cho cụ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Lần sau cụ mua xe không có túi khí . Đỡ phải bực mình vì tiếng Tít...Tít.....

ducle779

Xe hơi

tốt nhất cụ nên thắt dây vào cho nó đúng với cái tên dây ak(sẽ hết kêu ) còn cụ lười thắt hoặc đối phó với công an thì cụ cài dây vào cứ để như vậy ngồi đè lưng lên dây nhìn ngoài như cụ có thắt dây mà lại tắt dc tiếng kêu tít tít ,còn cảm biến 2 túi khí trước là dùng chung ak,khi dây đai ghế lái đột ngột căng ra( ở 1 lực nhất định) là sẽ bùm cả 2 túi đấy ak:))

nguyenkhoa

Xe buýt
Vâng, em hỏi thế là vì trước chủ cũ của con xe em tắt đc tiếng kêu đi, từ ngày tháo ghế ra bọc da rồi lắp lại là xe em trở về nguyên bản :)), tất nhiên đấy là tính năng bắt buộc của xe nên em chẳng thắc mắc gì, chỉ tò mò xem có tùy chỉnh đc ko thôi

Em mới search thì có trang dạy cách tắt rất đơn giản này các cụ:
http://www.focushacks.com/mod/Seat_Belt_Minder_Disable

Dieu Thao

Xe buýt
Tốt nhất là cụ cài dây an toàn, còn không muốn cài dây thì cụ mua 1 cái chốt 50k ở các cửa hàng bán đồ chơi ô tô cắm vào là hết kêu. Nhưng nếu đi đường trường và đi tốc độ cao thì cụ bắt buộc phải cài dây an toàn để bảo vệ tính mạng cho mình.

Mon07

Xe buýt
Vâng, em hỏi thế là vì trước chủ cũ của con xe em tắt đc tiếng kêu đi, từ ngày tháo ghế ra bọc da rồi lắp lại là xe em trở về nguyên bản :)), tất nhiên đấy là tính năng bắt buộc của xe nên em chẳng thắc mắc gì, chỉ tò mò xem có tùy chỉnh đc ko thôi

Trang này chuẩn đấy ạ, giống Mondeo. Xe em đã tắt rồi, đỡ nhức đầu vì đi trong phố chạy chậm, quãng ngắn nên thường thì em chả thắt dây. Nhưng đi xa hoặc vào giờ đường thoáng là tự mình chủ động thắt dây từ đầu, không cần phải nhắc. Funny cái là tài liệu HDSD tiếng Anh có hướng dẫn cụ thể việc này, trong khi HDSD tiếng Việt lại cắt bỏ và chêm một câu là muốn tắt thì vào hãng... Haiz... Có cụ muốn tắt khi vào hãng nó thịt 2 lít cụ ạ.... Chán...

bo kent

Xe tăng
Nếu ko muốn sống mà xe nó không kêu, cụ cứ cài vòng đằng sau lưng (ngồi đè lên) là nó ko kêu...

phamkynam

Xe buýt
Cụ mua cái jac cắm vào đánh lừa hệ thống là hết kêu

Antilope

Xe buýt

Em làm đến bước 5 nhưng không thấy đèn cảnh báo sáng 3s, cụ đã set theo cái này thành công chưa ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

vucanhtung

Xe tăng
Em làm đến bước 5 nhưng không thấy đèn cảnh báo túi khí sáng 3s, cụ đã set theo cái này thành công chưa ạ ?
Cụ chú ý, có ko quá 60 giây để thực hiện từ bước 3 đế 5 nhé, em làm lần thứ 3 mới được :D đấy

TMC

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, em mới đi escape 3.0 đời 2004. em thắt dây an toàn đầy đủ lúc bắt đầu khởi hành mọi tín hiệu báo đều tắt hết. Nhưng cứ chạy xe 30 phút lại có 5 hồi tiếng tít tít báo, mỗi hồi 5 lần tít tít đau hết cả đầu và lo kiểm tra mọi thứ vẫn bình thường. nhiều khi chạy đường dài, cứ 30 phút lại báo sợ toát hết cả mồ hôi như là báo Bom sắp nổ. các bác nào biết giải thích cho em với, mình có tắt cái đó đi được không.

nguyenkhoa

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, em mới đi escape 3.0 đời 2004. em thắt dây an toàn đầy đủ lúc bắt đầu khởi hành mọi tín hiệu báo đều tắt hết. Nhưng cứ chạy xe 30 phút lại có 5 hồi tiếng tít tít báo, mỗi hồi 5 lần tít tít đau hết cả đầu và lo kiểm tra mọi thứ vẫn bình thường. nhiều khi chạy đường dài, cứ 30 phút lại báo sợ toát hết cả mồ hôi như là báo Bom sắp nổ. các bác nào biết giải thích cho em với, mình có tắt cái đó đi được không.
Em tắt theo hướng dẫn trong sách tiếng Anh:

1/ Vặn chìa khóa đến lúc đèn báo dây an toàn sáng (không nổ máy)
2/ Đợi đèn báo dây an toàn tắt (khoảng 1ph)
3/ Khóa dây an toàn rồi lại mở 9 lần trong vòng 50s, kết thúc bằng mở dây an toàn
4/ Đèn báo dây an toàn lại sáng lên, đợi khoảng mấy giây nó tự tắt đi
5/ Khóa dây rồi lại mở 1 lần nữa --->OK

drumer

Xe tăng
cháu cứ cắm cái chốt vào nhưng dây ko vòng qua người,mình ngồi dựa vào nó là xong,cứ thế mà đi chả bao giờ phải tháo mà lúc cần thì vòng tay lên móc 1 sợi qua đầu là xong.

9558

Xe tải
Cụ ra gara tìm cái móc giống ở dây đai cắm vào cái khóa dây đai là hết