[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

BOB

Xe hơi
Nhà em dùng mã máy giống cụ. Nồi kiểu VN xào xáo dính chặt lắm cụ, máy ko rửa sạch đâu. Gấu nhà em phải rửa qua phần mảng bám trc rồi mới cho vào.
Hơn nữa nước đọng ở trôn bát do cũng là vấn đề. Do xếp nghiêng nên không thể khô hết nước được, nhất là bát tô. Nhà em rửa xong thường mở ra để bay hơi nước và làm khô chỗ nước đọng ở trôn bát, nhưng ngyà nồm đến trưa hôm sau vẫn còn nước
Cứ rửa máy xong rồi cọ dễ hơn nhiều cụ à, không bị nhờn dầu mỡ nữa.

Tri_BK

Xe hơi
Có gì mà phải sơ đồ hay cấu trúc hả cụ, nó như máy giặt thôi mà.
cụ cho em hỏi, khi nhấc cài tay phun tầng dưới (lên) ra thì chỗ cái lỗ ấy có cái van nào không? Sao e thủ lấy cái đũa chọc vào thì thấy như có cái cánh van? Hay có cái gì tắc ở đấy? Đũa chỉ vào sâu được khoảng 5cm thôi là chạm.

datto70

Xe container
Xin các cụ địa chỉ mua máy rửa bát Bos ợ.

NewPeace

Xe điện

Em mới lắp cái mày rửa bát như trên, chư dùng bao giờ lắp máy xong mở ra thấy có chi tiết này ko biết là gì. Bác nào biết bảo em với ạ. Cám ơn nhiều.

lucky.win

Xe điện
cụ cho em hỏi, khi nhấc cài tay phun tầng dưới (lên) ra thì chỗ cái lỗ ấy có cái van nào không? Sao e thủ lấy cái đũa chọc vào thì thấy như có cái cánh van? Hay có cái gì tắc ở đấy? Đũa chỉ vào sâu được khoảng 5cm thôi là chạm.
Tự nhiên cụ tháo ra làm gì, để rơi cái gì vào lỗ đó là khổ đấy, tháo cả máy ra mới lấy được. Chỗ đó là cái đĩa nhựa.

Em mới lắp cái mày rửa bát như trên, chư dùng bao giờ lắp máy xong mở ra thấy có chi tiết này ko biết là gì. Bác nào biết bảo em với ạ. Cám ơn nhiều.

Chi tiết này em nghĩ không phải của máy, em vừa tra lại các linh kiện của máy thì không có cái nào giống cái này cả.

Thợ lắp máy âm tủ trông buồn cười quá ạ.

thangmin

Xe tăng
lội được nửa thớt rồi các cụ ạ :) đang nghiên cứu thay cho cái máy chạy bằng cơm ở nhà

xyzhuyxyz

Xe tăng
Tự nhiên cụ tháo ra làm gì, để rơi cái gì vào lỗ đó là khổ đấy, tháo cả máy ra mới lấy được. Chỗ đó là cái đĩa nhựa.

Chi tiết này em nghĩ không phải của máy, em vừa tra lại các linh kiện của máy thì không có cái nào giống cái này cả.

Đây là ô độc lập để máy âm rồi ốp gỗ vào cánh mà cụ :D

Soc.nhim

Xe tải
Vãi là vãi thế nào! :D Đến cái tấm đá ngồi tắm và ấy....còn bò xuống chụp ảnh để review nữa là! Show đê!!!!!!!!!!!=))=))=))=))=))
Đấy là thể theo yêu cầu của các cụ nhá:)
Thích thế còn gì:):):)
Nhờ Cụ Lucky.Win vào tư vấn cho em với, mà nếu cụ nhận lắp đặt full máy rửa bát, máy giặt, máy sấy nữa thì càng tốt ạ?
Cụ ấy là chiên gia đi lắp thuê. Cụ trả cao vào, có mặt ngay:)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tự nhiên cụ tháo ra làm gì, để rơi cái gì vào lỗ đó là khổ đấy, tháo cả máy ra mới lấy được. Chỗ đó là cái

Chắc là chưa xong chứ ai để lửng lơ vậy :D

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Xưa rồi Cụ ơi! Thời này muốn ăn thì dứt khoát phải nhanh tay lẹ mắt gắp cho mình!:))
Mà em lo thật mà!!! Ông này dễ tính quá mà! Ngần ấy tuổi mà vẫn dại...các mợ lắm!=))=))=))=))=))=))
E cần phơm, ông Lắc lừa tiền khó, chứ lừa tình dễ như bỡn!

Suvita03

Xe tải
E dùng luôn viên tổng hợp cho nhàn. 1 năm thêm 1tr (so với các cụ dùng 3 loại riêng) thì cũng ko phải quá nhiều (= 2 bữa off :D )
Dùng riêng rẻ hơn là một chuyện thôi, cái chính là điều chỉnh được theo nguồn nước và cách nấu ăn, dọn dẹp của từng nhà. Em có mấy hộp Finist khuyến mại khi mua máy mà cũng đang ngại dùng vì phải đặt lại chế độ khi dùng viên khác với dùng lẻ.

lucky.win

Xe điện
lội được nửa thớt rồi các cụ ạ :) đang nghiên cứu thay cho cái máy chạy bằng cơm ở nhà
Cố lên cụ, cho hết nửa còn lại ^:)^

Cụ ấy là chiên gia đi lắp thuê. Cụ trả cao vào, có mặt ngay:)
E cần phơm, ông Lắc lừa tiền khó, chứ lừa tình dễ như bỡn!
Sẽ có lúc em sử lý 2 cụ ...

Ý cụ là phaỉ lắp sát lên phỏng cụ? Để em chỉnh lên.
Không cụ, thợ thiết kế sai từ đầu nên giờ khó mà chỉnh sửa cho vừa được.

hoangtu119

Xe tải
Em mới mua con mrb Panasonic TR6 nội địa Nhật cũ mà có vẻ chưa hiểu hết chức năng của nó, các cụ thông não giúp em với.
1. Em mới chỉ biết rửa chế độ tiêu chuẩn, có nước nóng 80 độ gì gì đấy, các chế độ khác mù tịt, có cụ nào có hdsd tiếng việt của con này cho em xin với ạ.
2. Rửa xong em mở ra để khô, nhưng khi lấy bát/đĩa thì vẫn thấy có những vệt bẩn hình giọt nước trong lòng bát/đĩa, lấy giẻ quệt đi thì hết, còn xoong nồi thì còn rõ vệt bẩn hơn. Bị như vậy là do em dùng sai chế độ hay máy nhà em bị lỗi ạ.
3. Em chưa dùng thêm bột rửa, nước bóng hay loại gì đấy như các cụ nói trong topic, hay là do em không dùng nên bị hiện tượng ở mục (2) các cụ nhỉ, nếu dùng thì phải dùng như thế nào cho hợp lý ạ.
Em cám ơn các cụ.

Autolib

Xe đạp
Túm cái váy là cụ cần mua 3 thứ sau.

- Bột rửa Alio, loại 1,8kg/1 túi, giá 380k.

- 1 chai nước bóng, tùy loại của Finish hoặc hãng khác, giá em không nhớ, lần đầu tiên dùng thì cứ đổ đầy đến mức max của hộp chứa là được.

- 1 bao muối tinh khiết, của Ít sờ ra en, rẻ hơn của Ấn Độ mà tính năng tương đương, lần đầu tiên dùng thì mở nắp hộp chứa ra, đổ đầy nước vào sau đó bốc muối cho vào, nước sẽ tràn ra thì kệ nó không sao cả, cho đầy thì thôi, đậy nắp lại. Đèn báo muối chưa tắt thì cứ kệ nó, sau rồi nó sẽ tắt.

Địa chỉ mua: mời cụ sớt thông tin của em Ngọc bên lcm.

Mua xong nếu không dùng được thì cứ lên đây réo tên em mà chửi.

Hết ạ.
Cụ cho nhà cháu xin địa chỉ chỗ mua muối vs nước rửa với ạ

hiennn83

Xe tăng
Chi tiết này đi theo máy lúc mới trong thùng thôi! Lắp máy xong thì thừa vứt đi thôi ạ! ( e nhớ không nhầm thì nó giữ để cài cái ống nước vào đít đằng sau máy để vận chuyển thôi) nhà e lắp xong cũng thừa ra cái này :)
@@ Máy nhà cụ bán âm mà lắp xấu quá :( Cụ thử chỉnh chân máy cho cao sát mặt đá đi, Sau đó cho cái tấm gỗ ốp cánh máy thấp xuống bằng với cữ hiện tại! Khoảng trống giữa tấm gỗ ốp cánh cửa máy và mép dưới bảng điều khiển thì lắp thêm cái chỉ nhựa đi theo máy bịt vào! Cụ thử xem trông có khá hơn không :)

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Mợ nào định lừa anh Lắc em chia sẻ chỉ nên pm vào chỗ kín ạ;))
Còm ở đây là các cụ khác làm sập kèo hết hehe!!
:)) =)) ^:)^ :x :-bd

Em mới mua con mrb Panasonic TR6 nội địa Nhật cũ mà có vẻ chưa hiểu hết chức năng của nó, các cụ thông não giúp em với.
1. Em mới chỉ biết rửa chế độ tiêu chuẩn, có nước nóng 80 độ gì gì đấy, các chế độ khác mù tịt, có cụ nào có hdsd tiếng việt của con này cho em xin với ạ.
2. Rửa xong em mở ra để khô, nhưng khi lấy bát/đĩa thì vẫn thấy có những vệt bẩn hình giọt nước trong lòng bát/đĩa, lấy giẻ quệt đi thì hết, còn xoong nồi thì còn rõ vệt bẩn hơn. Bị như vậy là do em dùng sai chế độ hay máy nhà em bị lỗi ạ.
3. Em chưa dùng thêm bột rửa, nước bóng hay loại gì đấy như các cụ nói trong topic, hay là do em không dùng nên bị hiện tượng ở mục (2) các cụ nhỉ, nếu dùng thì phải dùng như thế nào cho hợp lý ạ.
Em cám ơn các cụ.
Cụ chụp giúp em tấm hình đồ bị bẩn lên đây ạ.

Cụ cho nhà cháu xin địa chỉ chỗ mua muối vs nước rửa với ạ
Vâng cụ.

Chi tiết này đi theo máy lúc mới trong thùng thôi! Lắp máy xong thì thừa vứt đi thôi ạ! ( e nhớ không nhầm thì nó giữ để cài cái ống nước vào đít đằng sau máy để vận chuyển thôi) nhà e lắp xong cũng thừa ra cái này :)
@@ Máy nhà cụ bán âm mà lắp xấu quá :( Cụ thử chỉnh chân máy cho cao sát mặt đá đi, Sau đó cho cái tấm gỗ ốp cánh máy thấp xuống bằng với cữ hiện tại! Khoảng trống giữa tấm gỗ ốp cánh cửa máy và mép dưới bảng điều khiển thì lắp thêm cái chỉ nhựa đi theo máy bịt vào! Cụ thử xem trông có khá hơn không :)
Em thấy khi đóng gói thì ống thoát hay cắm vào hộp xốp, còn ống cấp thì gài vào phần nhựa sau lưng máy. Em mở nhiều máy 45 hay 60 đều thế, hay cái kia nó lại gài kiểu khác ... nhưng mà chả quan trọng, em tin là không phải chi tiết làm việc của máy.

Phần lắp đặt, thì sửa kiểu nào cũng không thể đẹp mỹ mãn được nữa, càng đẩy lên cao thì lại chênh với cánh bên cạnh, mà hạ thấp phần cánh xuống thì cánh cửa lại không mở ra được hết. Bác thợ mộc không biết thiết kế, nên đành phải chấp nhận như thế thôi.

Em hay nói vui là một bên quần dài, bên quần lửng o:-) ... fun thôi ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ vậy có lẽ mặt bàn cao mất 2cm
Cụ chụp cả hình ô bếp lên xem nào?
Giờ chỉ có xem che phần hở ra cho phù hợp với hai bên thôi chứ nâng lên thì lại bị hở phía chân :)).