[Thảo luận] Tập trung quan sát + may mắn => Em thoát khỏi oan gia

theph

Xe điện
Chào các cụ,
Tối qua em vừa thoát khỏi 1 vụ oan gia vì mấy chú Teen đầu xanh đỏ đi 2B gây ra. Giờ mới có dịp kể lại hầu các cụ đây.

Tầm 5h30 em đi qua cầu Trung Hòa, khi đang đi rất chậm thì em thấy bên cạnh có tiếng người nói rất to. Mặc dù xe em đóng kín cửa nhưng em vẫn nghe rõ nên giật mình đánh mắt sang phía phụ thì em thấy khoảng 4 chú đầu xanh, đỏ không đội mũ bảo hiểm đi 2B đang đánh võng và la hét. Em chủ động đi chậm lại để các chú ấy vượt qua xe mình khoảng 2-3m mới từ từ đi theo và vẫn rất cảnh giác vì em sợ hoặc là các chú ấy tự xòe, hoặc là va vào người khác. Đúng như em dự, chỉ 5s sau thì 1 chú va vào 1 mợ đi Piagio làm mợ ấy xòe ngay trước mũi em còn chú kia té ngay không thèm nhìn lại. Vì cảnh giác nên em phanh kịp chứ không thì em chả dám nghĩ nữa.
Có 5 xu ảnh em chụp vội khi mợ ấy đã được 1 bác 2B khác dìu dậy và đang dựng lại xe để hầu các cụ ạ.

K59

Xe tải
Bọn này đúng là không biết sợ là gì,khô thân cha mẹ chúng nó
Cha mẹ chúng nó chẳng thấy thế là khổ đâu các bác ơi. Thấy khổ đã biết dạy con đàng hoàng nên người. Chỉ những người tham gia giao thông có ý thức chấp hành pháp luật mới thấy khổ vì bọn này. Bọn nó chẳng những gây thiệt hại về kinh tế cho người khác mà đôi khi còn gây ra hậu quả pháp lý cho người khác gánh chịu. Chẳng hiểu trong nhà trường bây giờ người ta đưa nội dung gì vào môn giáo dục công dân ????

Ken09

Xe tải
Bọn này phẫu thuật cắt bớt dây thần kinh rồi các cụ nhỉ, bọn nó có biết gì nữa đâu.

huynhnb8x

Xe hơi
(b), mừng cụ thoát nạn.

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
Cha mẹ chúng nó chẳng thấy thế là khổ đâu các bác ơi. Thấy khổ đã biết dạy con đàng hoàng nên người. Chỉ những người tham gia giao thông có ý thức chấp hành pháp luật mới thấy khổ vì bọn này. Bọn nó chẳng những gây thiệt hại về kinh tế cho người khác mà đôi khi còn gây ra hậu quả pháp lý cho người khác gánh chịu. Chẳng hiểu trong nhà trường bây giờ người ta đưa nội dung gì vào môn giáo dục công dân ????
hồi xưa học giáo dục công dân toàn dậy 3 cái trung với đảng hiếu với dân, mấy cái lý tưởng cao sang ở tít tận trên trời, chả ai hiểu đâm ra cả lớp em toàn ngồi ngáp với ăn quà vặt :21::21:

các bố đấy mà đưa được những thứ thực tế như kô tạt đầu đánh võng vượt đèn đỏ, kô cướp hoa bẻ lộc thì mình đã văn minh :P:P

hieuhic

Xe điện
Phê bình cụ, thấy người ta ngã thế mà cụ không ra giúp dựng xe mà còn ngồi trong xe chụp ảnh nhé:^).

Tuanphim

Xe điện
Em nhớ có lần đi trên đường cũng có mấy chú choai choai kẹp 3 tóc xanh đỏ oánh võng, tạt đầu xe những người đi trên đường, nó chạy lúc đó rất chậm, dường như chỉ cố tình trêu mọi người đi trên đường hay sao vậy.
Bỗng em thấy roẹt...một cái, ba thằng cu xoè ra đường, hoá ra bị 2 chú "bộ đội" đi trên con La đạp đổ và cứ thế đá vào mặt mấy thằng đó. Em lúc đó có cảm giác lâng lâng xen lẫn thương hại mấy cu đó, chả hiểu sao lại thế :102:

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Phê bình cụ, thấy người ta ngã thế mà cụ không ra giúp dựng xe mà còn ngồi trong xe chụp ảnh nhé:^).
Không loại trừ rằng đây là một vụ dàn cảnh, nhẩy xuống giúp là đồ đạc trên xe bay mất tiêu ngay :^)

benq

Xe điện
E ngay nào cũng qua chỗ này, từ ngày phân làn lại, chỗ này thành điểm nút luôn, hôm nào cũng đông vì 2 làn chập một. Còn mấy ông đầu xanh đỏ thì chuối rồi, nhiều khi e muốn dí nó phát cho chết...(y)

theph

Xe điện
Có nhiều lý do em không xuống cụ ạ.
Thứ nhất là vì có 1 cụ khác đi 2B đã dừng xe hỗ trợ cho mợ này rồi.
Thứ nhì là vì mợ này không bị sao vì tốc độ đi cũng chậm và xòe nhẹ nhàng, có thể coi như dừng xe bị đổ thôi.
Thứ ba là vì em xuống xe sẽ không tiện ở chỗ xe sẽ dừng lại lâu, kẹt xe, tắc đường và nếu em mất cảnh giác thì máy tính, điện thoại và ví em trên xe sẽ bay hết.

FujiS5200

Xe điện
Em xin lỗi nhưng bức xúc quá cũng phải bật ra: Đập chết m.ịa chúng nó hết đi cho xã hội được nhờ, cho người khác đỡ dính đòn oan.
8o|8o|8o|

Goal

Xe tăng
Em xin lỗi nhưng bức xúc quá cũng phải bật ra: Đập chết m.ịa chúng nó hết đi cho xã hội được nhờ, cho người khác đỡ dính đòn oan.
8o|8o|8o|
Em cũng nghĩ là như thế này thì tốt hơn đấy ạ! Voted cụ (b)(b)(b)

Civic86

[Tịch thu bằng lái]

Cụ ơi, đừng nói đến nhà trường mà oan cho họ.

Giột từ nóc xuống cụ ạ, đi làm thủ tục hành chính dân đen này nhìn thấy dân đen kia đang bị hành cũng không lên tiếng được, ra đường thấy cướp cũng đứng nhìn, . ... cướp đầy đường mà không ai bắt .........

Để có được một công dân tốt thì phải kết hợp : gia đình + nhà trường + xã hội, nhưng cái xã hội chộp giật hiện nay làm cho thanh niên không tôn trọng sức lao động, chỉ muốn cướp để giàu nhau như xxx

amanoginji

Xe buýt
Thỉnh thoảng hứng chí em oánh trên võng :)):)):))

Goodmorning

Xe buýt
Bác chủ thread xử lý thế là ngon rùi:41: (Trưa hôm qua, em đi đường Kim Mã (đoạn qua cửa hàng Nhật) cũng gặp chú 2B đang chạy song song tự nhiên rú ga và làm một vòng chữ chi ngay trước mũi mình rồi nhăn nhở :102::77: )

Bọn đấy cứ cho chết bớt đi