Thảo luận Tăng thuế xe pick up

Peter Ken

Xe tải
Mặc dù em ko đi bán tải và ko chắc sẽ mua bán tải sau con xe mà em đang đi nhưng thông tin bán tải tăng mấy trăm củ làm em hụt hẫng và tiếc tiếc. Các cụ có tiếc như em ko =))

haipv1607

Xe hơi
em lại ko thấy tiếc cụ ạ, dân mình toàn lợi dụng chính sách nhà nước thôi, như Thái toàn nông dân họ sử dụng với mục đích chính đáng :)):)):))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
em lại ko thấy tiếc cụ ạ, dân mình toàn lợi dụng chính sách nhà nước thôi, như Thái toàn nông dân họ sử dụng với mục đích chính đáng :)):)):))
Cụ quy kết sử dụng bán tải ở Thái là nông dân ko đúng cụ nhé. Bán tải nó là chiếc xe tiện dụng nên được nhiều người lựa chọn, kể cả dân phố cụ nhé. Nên nó mới có nhiều bản từ bình dân đến sang trọng.

nhhieu

Xe hơi
iem sang Bankok thấy xe pickup chạy đầy phố còn chở người trên thùng xe

ducthang85

Xe tải
nếu là do công việc thì mua bán tải còn lại nếu mua bán tải với nhiều mục đích thì không nên vì em đi rồi , sóc lộn ruột .

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mặc dù em ko đi bán tải và ko chắc sẽ mua bán tải sau con xe mà em đang đi nhưng thông tin bán tải tăng mấy trăm củ làm em hụt hẫng và tiếc tiếc. Các cụ có tiếc như em ko =))
Nhờ ơn Đảng và Chính phủ thả rông mấy năm làm em chơi được 2 con bán tải giá rẻ. Vừa đi chơi đi làm và phục vụ công việc buôn bán của nhà em, em rất rất biết ơn Đảng và Chính phủ. Em cũng giống cụ hơi hụt hẫng tý nhưng cũng thấy vui vì mình tranh thủ được mấy năm hee

bigman95

Xe điện
Em thấy bán tải các cụ mua do rẻ chiếm 90% 10% đam mê. Còn phục vụ cv em không bàn đến nhé!

Nana2015

Xe tăng
Nhờ ơn Đảng và Chính phủ thả rông mấy năm làm em chơi được 2 con bán tải giá rẻ. Vừa đi chơi đi làm và phục vụ công việc buôn bán của nhà em, em rất rất biết ơn Đảng và Chính
phủ. Em cũng giống cụ hơi hụt hẫng tý nhưng cũng thấy vui vì mình tranh thủ được mấy năm hee
E hỏi thật cụ là cụ tin là tăng lên mấy trăm củ hay là do mấy thằng thuê báo để dân đổ đến mua vội sợ thuế tăng. Tăng như báo viết thì có mà mua con everes đi cho sướng. Sao phải đi bán tải. Giá còn cao hơn con SUV. E phải nói 1 câu là nhà báo ngu vcc khi viết ra những lời phân tích mà bán tải giá lên tận 1.4 tỷ

cutit90

Xe hơi
E hỏi thật cụ là cụ tin là tăng lên mấy trăm củ hay là do mấy thằng thuê báo để dân đổ đến mua vội sợ thuế tăng. Tăng như báo viết thì có mà mua con everes đi cho sướng. Sao phải đi bán tải. Giá còn cao hơn con SUV. E phải nói 1 câu là nhà báo ngu vcc khi viết ra những lời phân tích mà bán tải giá lên tận 1.4 tỷ
đồng ý với cụ. rẻ thi mới chọn bái tải, giờ lên 1 tỏi hay hơn 1 tỏi em cứ ị vào. Cái giá đó chọn suv mà chơi thiếu gì xe. Đúng là nhờ ơn đảng và chính phủ cái gì bán chạy là nó đánh thuế
P/S: Em mà bị tào tháo đuổi đi WC nhiều có bị đánh thuế môi trường ko nữa? :D:D:D

Nana2015

Xe tăng
đồng ý với cụ. rẻ thi mới chọn bái tải, giờ lên 1 tỏi hay hơn 1 tỏi em cứ ị vào. Cái giá đó chọn suv mà chơi thiếu gì xe. Đúng là nhờ ơn đảng và chính phủ cái gì bán chạy là nó
đánh thuế
P/S: Em mà bị tào tháo đuổi đi WC nhiều có bị đánh thuế môi trường ko nữa? :D:D:D
Cụ yên tâm. Hãng họ biết ko bao giờ họ để bán tải cao hơn SUV đâu. Chỉ là báo chí họ khuấy đảo thị trường cho dân tình giật mình rồi vội vung tiền mua thôi mà. Làm báo không có đức. Toàn bị bác hồ làm mờ mắt viết sách lung tung. Dân thì ko chịu động não tý.
Tất nhiên thuế sẽ tăng nhưng ko đến mức vậy
Và tất nhiên bác muốn đi wc mà ko muốn đóng phí bảo vệ môi trường thì bác nên nuôi 1 con chó

cutit90

Xe hơi
Cụ yên tâm. Hãng họ biết ko bao giờ họ để bán tải cao hơn SUV đâu. Chỉ là báo chí họ khuấy đảo thị trường cho dân tình giật mình rồi vội vung tiền mua thôi mà. Làm báo không có đức. Toàn bị bác hồ làm mờ mắt viết sách lung tung. Dân thì ko chịu động não tý.
Tất nhiên thuế sẽ tăng nhưng ko đến mức vậy
Và tất nhiên bác muốn đi wc mà ko muốn đóng phí bảo vệ môi trường thì bác nên nuôi 1 con chó
He he. Thế là nhà nước ép em phải nuôi chó nhé

quangdzung

Xe điện
Theo em vẫn để thuế thấp rồi cấm ko cho vào phố giờ đưa đón con là chuẩn. Hưởng thuế hỗ trợ sản xuất thì cần gì đi vào giờ đấy

Peter Ken

Xe tải
Phải lên đây thì mới giải quyết đc cái tiếc tiếc của em. =))

Phú_Tùng

Xe hơi
Đến xe bán tải mà tăng giá thì sang năm 2018 đừng mơ mua xe giảm giá. Đội ơn Đảng và Chính phủ đã đưa nhân dân đến bến bờ hạnh phúc này. Nước người ta nuôi hàng trăm, nghìn công nhân kỹ sư với bán được cái xe 20 000 usd, bán lãi được vài ngàn usd. Vn chỉ cần tăng thuế là kiếm được 30 000 rồi. Ai khôn hơn ai, tư bản giãy chết làm sao giỏi bằng thiên đường bọn tao.

Peter Ken

Xe tải
Đến xe bán tải mà tăng giá thì sang năm 2018 đừng mơ mua xe giảm giá. Đội ơn Đảng và Chính phủ đã đưa nhân dân đến bến bờ hạnh phúc này. Nước người ta nuôi hàng trăm, nghìn công nhân kỹ sư vố bán được cái xe 20 000 usd, bán lãi được vài ngàn usd. Vn chỉ cần tăng thuế là kiếm được 30 000 rồi. Ai khôn hơn ai, tư bản giãy chết làm sao giỏi bằng thiên đường bọn tao.
Cụ nhầm rồi. Cụ đọc các bình luận trên mà chưa giải đáp đc ạ ?
Bán tải sẽ không tăng nhiều. Ko phải như mấy báo viết vì làm nó tăng như vậy là bóp tờ rym thằng bán xe, vậy ông bán xe sẽ ko bán pick up nữa vì giá cao. Và thế là mất 1 nguồn thu. Cụ thấy lãnh đạo ta có bao giờ để mất nguồn thu đâu

Phú_Tùng

Xe hơi
Em có đọc hết cụ ạ, em nói chung các dòng cụ ợ. Còn bán tải e nghĩ sẽ tăng nhưng không nhiều như báo chí bắn

Hậu Bolero

Xe hơi
nếu là do công việc thì mua bán tải còn lại nếu mua bán tải với nhiều mục đích thì không nên vì em đi rồi , sóc lộn ruột .
vãi trưởng thế ah, thế mà mấy ông chưa có tiền như em cứ ước ao với khát khao, xem lại dòng khác vậy!