Tâm tình khi mua xe nissan:(

pick-up

Xe buýt
Em éo phải là sâu nhưng em cực kì ghét chế độ hậu mãi của nissan(bản thân vừa làm con navara).1000km nó chỉ kiểm tra chứ éo thay dầu free.còn quả nissan hà nội thì vừa giơ quyển bảo hành ra thì nó nói luôn ra nissan hà đông mà làm(trước khi mua em có hỏi là mua xe thì bảo hành , bảo dưỡng ở đâu,nó chỉ sang gara bên cạnh).Sang gara bên cạnh thay dầu nó hét em 150 k 1 lít total cho máy dầu và em phải trả tiền tất tần tật(trong bảo hành nó chỉ ghi là kiểm tra sau 1000km chứ éo thay dầu)mà sau 1000km thì có cái gì mà phải xem với xét.Không hiểu khi có hỏng hóc thực sự nó có bảo em sang đại lý ở tokyo kiểm tra không.Sau khi nhận ra sự thật em làm luôn câu nissan éo bao giờ bằng toy và ra về với sự ức chế (Anh em nhà em rủ nhau làm 1 lúc 4 con navara) giờ em thấy em đúng là 4 con lừa:(

xemayno12345

Xe hơi
khổ thân cụ,em xin chia buồn cùng cụ

drhung

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em đang định làm em Teana, đọc thớt cụ chuyển sang camry cho lành.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em éo phải là sâu nhưng em cực kì ghét chế độ hậu mãi của nissan(bản thân vừa làm con navara).1000km nó chỉ kiểm tra chứ éo thay dầu free.còn quả nissan hà nội thì vừa giơ quyển bảo hành ra thì nó nói luôn ra nissan hà đông mà làm(trước khi mua em có hỏi là mua xe thì bảo hành , bảo dưỡng ở đâu,nó
HTML:
chỉ sang gara bên cạnh).Sang gara bên cạnh thay dầu nó hét em 150 k 1 lít total cho máy dầu và em phải trả tiền tất tần tật(trong bảo hành nó chỉ ghi là kiểm tra sau 1000km chứ éo thay dầu)mà sau 1000km thì có cái gì mà phải xem với xét.Không hiểu khi có hỏng hóc thực sự nó có bảo em sang đại lý ở tokyo kiểm tra không.Sau khi nhận ra sự thật em làm luôn câu nissan éo bao giờ bằng toy và ra về với sự ức chế (Anh em nhà em rủ nhau làm 1 lúc 4 con navara) giờ em thấy em đúng là 4 con lừa:(
Em như bác là em gọi thẳng ccho Nissan Vietnam chửi ngay !

danca

Xe điện
em thì k có nisan nhưng vẫn kết dòng xe này,vấn đề bảo hành bảo tỏi đối với e k quan trọng!

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
làm ăn kiểu này có mà mất hết khách ah,ko phải toi mà các hãng khác đều như vậy cả,mỗi nis 1 mình 1 kiểu,thảo nào bảo sao nis trên đường hiếm thế,các cụ phản ánh tẩy chay đi,xem nó còn coi thượng đê ko ra gì nữa ko

vuaquayfa

Xe hơi
em thì k có nisan nhưng vẫn kết dòng xe này,vấn đề bảo hành bảo tỏi đối với e k quan trọng!
thê thì bác nhầm to rồi! vấn đề bảo hành,bảo dưỡng, hậu mãi...tất tần tật cực kỳ quan trọng đó! nếu đúng như bác chủ thớt nói thì quả thực thật là thất vọng! em đi làm bảo hiểm ở honda có mỗi vết sơn bé tý tẹo làm xong nó còn điện đến 2 lần xem có ưng ý không ,! chất lượng ra sao! đến kỳ bảo dưỡng thì cũng điện dặn dò nhắc nhở!phải nói lúc đó tự dưng cảm thấy mình bỏ đồng tiền ra được tôn trọng !thành thực chia buồn với bác chủ thớt!

pick-up

Xe buýt
Cụ cực kỳ nhầm lẫn .1 chiếc xe trong khoảng 5 năm được coi là cực kỳ ít hỏng hóc nên ở thế giới người ta bảo hành 5 năm.Nhưng ở Việt nam chỉ bảo hảnh 3 năm thôi.Vì vậy lúc cụ mua xe gần như là cụ đã được bảo hiểm trong 3 năm nếu có hỏng hóc gì cụ có thể đến đại lý và thay thế miễn phí những phụ tùng hỏng hóc.Riêng em (em không phải là sâu của toy ) nhưng em đi hilux cũng 3 năm rồi .Nói thật lòng thì chế độ hậu mãi của nissan gặp toy thì thua xa còn những hãng khác thì em không biết vì em mới chạy qua 1 đời xe :D

Mistral

Xe tải
Khổ thân bác, bác mua xe của đại lý nissan nào vậy? Bán hàng và hậu mãi như thế thì đóng cửa sớm đi thôi.

Em cũng đang dùng nis nhưng là teana nhập Đài loan của smartcar, may mắn là xe không lỗi lầm gì nên không phải nhờ salon bảo hành. Trước đây, thay dầu và bảo dưỡng định kỳ thì em hay mang qua nhà vietvoiz, nhưng từ mấy tháng vừa rồi để tiện khâu thanh toán với bên bảo hiểm, nên có xước sát sơn gì em lại mang qua chính hãng là nissan Long Biên và tiện thể thay dầu, bảo dưỡng luôn ở đấy, cá nhân em thấy phục vụ ok, dịch vụ chu đáo, chất lượng tốt, giá cả vật tư thay thế như dầu, lọc dầu ... không đắt hơn giá mà em khảo ngoài chợ giời.

Đợt vùa rồi mang xe qua sơn bảo hiểm mấy vết xước ở badesoc để chơi Tết còn được tặng quà và phiếu thay dầu miễn phí. Bác chịu khó mang xe qua đấy đợt này thay dầu cho khỏi bị đắt và cũng kiếm cái phiếu miễn phí cho lần sau. Em để ý cũng thấy một số bác mua navara và livina vầo đấy bảo dưỡng định kỳ theo chương trình hậu mãi thì phải.

Túm lại, bác thử đổi xửoNg dịch vụ của nis khác xem có ok hơn ko :)

Chỉnh sửa cuối:

cucho

Xe tăng
Em không có xe nissan để chạy nhưng em cho rằng bác có thể có chút nhầm lẫn
- Bảo dưỡng: Bảo dưỡng thường là ktra và thay thế những hạng mục cần thay, mọi chi phí thay thế phụ tùng định kỳ người sử dụng phải chi trả.
- Khuyến mại: Tùy từng hãng có chế độ khuyến mại khác nhau khi bán hàng. VD ; có hãng khuyến mại: miễn phí nhân công ktra định kỳ(vài kỳ thôi), miễn phí thay dầu (vài lần tùy theo chương trình khuyến mại của hãng đó) .......

Kết luận: Ai hiểu là bảo dưỡng định kỳ là miễn phí nhân công kiểm tra hoạc chi phí phụ tùng thay thế đến hạn (thay dầu chẳng hạn) . Là hoàn toàn hiểu nhầm. Còn nếu hỏng hóc (tuùy từng loại) trước kỳ cần thay thế thì mới được miễn phí do còn thời gian bảo hành ......

Bác chủ không nói rõ lắm về thái độ của nhân viên nên cũng chưa kết luận được là hậu mãi của nissan là không tốt

Rất mong bác chủ hiểu cho đúng để đỡ bực mình

pick-up

Xe buýt
Thưa cụ cụ nói chuẩn không cần chỉnh ạ.Nhưng khi thay dầu 1000 km đầu tiên thì em toàn được toy nó miễn phí(em dùng 1 xe và 3 xe mua cho công ty ).Bảo hành là khi xe cụ bị hỏng hóc bất kỳ thứ gì không phải trong những thứ phải thay thế theo quy trình thì đều được thay miễn phí (em đã thay 1 phuộc trước của hilux )mà lúc đấy chú nhân viên của toy còn nói với em như buôn bạc giả vì sợ khách hàng khác biết :DMà em xin đính chính 1 lần nữa là em éo phải sâu của toy và em luôn mong muốn mình là khách hàng và các hãng nên quan tâm và chú ý hơn đến chế độ hậu mãi.Những so sánh trên do em trước đây chỉ đi toy nên em chỉ có so sánh trực quan như vây:D

Chỉnh sửa cuối:

KhoiNT

Xe buýt
E chưa đủ tiền mua 4 bánh nên chẳng biết hậu mãi của Nissan VN thế nào nhưng mà có tiền là e múc X-Trail luôn.....ước mơ nhỏ nhoi của em, ko một em xe nào khác

RAVA

Xe ba gác
Em không có xe nissan để chạy nhưng em cho rằng bác có thể có chút nhầm lẫn
- Bảo dưỡng: Bảo dưỡng thường là ktra và thay thế những hạng mục cần thay, mọi chi phí thay thế phụ tùng định kỳ người sử dụng phải chi trả.
- Khuyến mại: Tùy từng hãng có chế độ khuyến mại khác nhau khi bán hàng. VD ; có hãng khuyến mại: miễn phí nhân công ktra định kỳ(vài kỳ thôi), miễn phí thay dầu (vài lần tùy theo chương trình khuyến mại của hãng đó) .......

Kết luận: Ai hiểu là bảo dưỡng định kỳ là miễn phí nhân công kiểm tra hoạc chi phí phụ tùng thay thế đến hạn (thay dầu chẳng hạn) . Là hoàn toàn hiểu nhầm. Còn nếu hỏng hóc (tuùy từng loại) trước kỳ cần thay thế thì mới được miễn phí do còn thời gian bảo hành ......

Bác chủ không nói rõ lắm về thái độ của nhân viên nên cũng chưa kết luận được là hậu mãi của nissan là không tốt

Rất mong bác chủ hiểu cho đúng để đỡ bực mình
-Bác nói đúng, trừ khi hãng nó tặng bác phiếu thay dầu miễn phí thì mới ko mất tiền (cả tiền công), còn ko thì bác vẫn mất tiền bt, ngày xưa thỉnh thoảng em còn được Toy nó tặng phiếu này, bây giờ thì em ko chạy xe LD nên ko có.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Iem cũng vừa kiểm tra miễn phí ở 1000km đầu tiên, iem hỏi có thay dầu miễn phí k thì k thấy có, chỉ có tiền công kiểm tra hình như 80k gì đó bên gara bảo để thanh toán với hãng.

hoami

Xe tăng
về dịch vụ thì đầu bảng chắc vẫn là thằng Honda, Toy vẫn sau bác ah, còn Nissan thì phải cần tgian nữa để khẳng định. Trước em cũng đã có một bài về sự bực mình khi đến Nissan HD, hôm rồi có quay lại bảo dưỡng 4 vạn thì thấy đã có tiến bộ hơn, có điều khâu lưu giữ thông tin KH hơi kém, và ra về vưỡn không có giấy tờ gì cả :)

fantasylove

Xe buýt
e thấy đâu chả vậy??? e chạy Sorento.1000km đầu cũng đến nó bảo dưỡng.$ thay dầu mình vẫn phải chịu mà??? nó chỉ free $ công thôi chứ?

halinh2110

Xe hơi
chế độ chăm sóc khách hàng quá kém,e thấy chẳng dc cái điểm gì cả,khốn nỗi mua rồi biết đi đâu,đang làm ăn với honda quen,giờ thèm dc quay lại với honda quá_e cũng lấy navara,làm ăn như lừa đảo,cả năm cũng chẳng buồn hỏi 1 câu