Tầm này đầu tư đất nền Cam Ranh hay ở Nha Trang còn ok không các cụ?

HiệpKan

Xe tải
Em chỉ có câu hỏi như tiêu đề thôi, cụ mợ nào cao nhân cho em xin ít ý kiến cá nhân của các cụ mợ nhé

HiệpKan

Xe tải
Còn tùy vào dòng tiền nhà mình nữa cụ. Đầu tư dài hạn okie. còn mấy cái nghĩ dưỡng thanh khoản kém
thì em đang nói đất nền thôi mà, không nói cái nghỉ dưỡng, nó là kênh đầu tư khác luôn rồi

0905698849

Xe hơi
Theo quan điểm của em, Cụ cố tiền nhàn rỗi đầu tư đất nền dự án để lâu dài thì OK, còn tại thời điểm hiện tại mua thì dễ còn thanh khoản khó cụ nhé.

avenaven

Xe tải
Cam Ranh nhìn chung vẫn là vùng hoang vắng và dân nghèo. Mua đất ở đây chủ yếu là mua của mấy bố HN, SG, NT bán lại ăn chênh mấy trăm triệu. Giờ đè lên nhau để có bán ra, thoát hàng cực khó.

bimbim1976

Xe điện
Cam Ranh theo em hiểu bây h nhiều người đang muốn thoát hàng lắm, Golden bay 1 và 602 chào bán quá nhiều , giá gấp 3 so với giá ban đầu, khu này chưa có bản đồ 1/500 pháp lý chưa rõ ràng, giá 11,12 tr đến 15-20 tr tuỳ ô. Tiếp đến là KN Paradise chào bán quá trời diện tích dự án này 800ha tha hồ ngập hàng, giá 16-17 triệu. Nghe nói khách bỏ cọc nhiều .
Còn khu K8 tái định cư giá cũng cao ngất ngưởng, 15tr đường bên trong, mặt k8 giá 19, mặt đầm thuỷ triều ngoài 20. Chỗ này toàn lô to 200m, nghe nói giá đang giảm nhưng thực tế là chững lại thì đúng hơn.
Tóm lại giờ là lúc đang đỉnh giá cao nên chững, chưa có ai bán lỗ chạy thoát hàng đâu, nên theo em cứ ngâm tiền trong bank đi, chứ mua lúc đỉnh cao đang chững k phải là thời điểm hay, có khi dính chưởng. Chờ sang năm sau xem như nào đã chứ 2018 theo dự đoán là năm cuối chu kì bđs cũng hãi lắm, phải cẩn trọng với tiền của mình dù thông tin đúng hay sai ko ai nói hay được.

HiệpKan

Xe tải
Cam Ranh theo em hiểu bây h nhiều người đang muốn thoát hàng lắm, Golden bay 1 và 602 chào bán quá nhiều , giá gấp 3 so với giá ban đầu, khu này chưa có bản đồ 1/500 pháp lý chưa rõ ràng, giá 11,12 tr đến 15-20 tr tuỳ ô. Tiếp đến là KN Paradise chào bán quá trời diện tích dự án này 800ha tha hồ ngập hàng, giá 16-17 triệu. Nghe nói khách bỏ cọc nhiều .
Còn khu K8 tái định cư giá cũng cao ngất ngưởng, 15tr đường bên trong, mặt k8 giá 19, mặt đầm thuỷ triều ngoài 20. Chỗ này toàn lô to 200m, nghe nói giá đang giảm nhưng thực tế là chững lại thì đúng hơn.
Tóm lại giờ là lúc đang đỉnh giá cao nên chững, chưa có ai bán lỗ chạy thoát hàng đâu, nên theo em cứ ngâm tiền trong bank đi, chứ mua lúc đỉnh cao đang chững k phải là thời điểm hay, có khi dính chưởng. Chờ sang năm sau xem như nào đã chứ 2018 theo dự đoán là năm cuối chu kì bđs cũng hãi lắm, phải cẩn trọng với tiền của mình dù thông tin đúng hay sai ko ai nói hay được.
ý kiến của cụ khá là sâu, em cảm ơn bác đã đưa ra ý kiến, còn em thấy người mua cứ mua , người bán vẫn cứ bán được, chẳng biết thế nào mà lần

HiệpKan

Xe tải
Theo quan điểm của em, Cụ cố tiền nhàn rỗi đầu tư đất nền dự án để lâu dài thì OK, còn tại thời điểm hiện tại mua thì dễ còn thanh khoản khó cụ nhé.
nếu để lâu dài, chắc lợi nhuận cũng vẫn cao hơn gửi bank đấy cụ nhỉ

HiệpKan

Xe tải
Cam Ranh nhìn chung vẫn là vùng hoang vắng và dân nghèo. Mua đất ở đây chủ yếu là mua của mấy bố HN, SG, NT bán lại ăn chênh mấy trăm triệu. Giờ đè lên nhau để có bán ra, thoát hàng cực khó.
thì em thấy toàn HN, SG , NT mua đi bán lại cho nhau mà, ko thì nhiều bốc đếch cần bán, cứ mua vứt đấy mấy năm

bimbim1976

Xe điện
ý kiến của cụ khá là sâu, em cảm ơn bác đã đưa ra ý kiến, còn em thấy người mua cứ mua , người bán vẫn cứ bán được, chẳng biết thế nào mà lần
Người sau cùng sẽ ở trên đỉnh sóng và dính chưởng kẹt hàng, người thoát hàng sẽ chốt lời, bđs khó là ở chỗ khó biết đâu là đỉnh, đâu là đang lên đỉnh, đâu là đang chạy thoát hàng.
Nếu tính được thì đã giầu to.

HiệpKan

Xe tải
Người sau cùng sẽ ở trên đỉnh sóng và dính chưởng kẹt hàng, người thoát hàng sẽ chốt lời, bđs khó là ở chỗ khó biết đâu là đỉnh, đâu là đang lên đỉnh, đâu là đang chạy thoát hàng.
Nếu tính được thì đã giầu to.
vậy mới có câu chuyện người đầu tư thông minh và người biết nắm bắt thời cơ hay không đó cụ

quoctuan.dxmb

Xe hơi
Về cơ bản đất nền Nha Trang đã vượt xa giá trị thực, cụ có nhu cầu mua để ở thì ok, nhưng đầu tư thì lợi nhuận sẽ không được như kỳ vọng. Nếu cụ ở HN thì em khuyên nên đầu tư đất nền Đà Nẵng, hiện tại giá đang đứng, có thể đầu tư được

HiệpKan

Xe tải
Về cơ bản đất nền Nha Trang đã vượt xa giá trị thực, cụ có nhu cầu mua để ở thì ok, nhưng đầu tư thì lợi nhuận sẽ không được như kỳ vọng. Nếu cụ ở HN thì em khuyên nên đầu tư đất nền Đà Nẵng, hiện tại giá đang đứng, có thể đầu tư được
giá lại đang đứng trên đỉnh thì em cũng xin

HiệpKan

Xe tải
giá lại đang đứng trên đỉnh thì em cũng xin

dobang.hyundai

Xe tải
Nha Trang thì thế nào bác :))
Em có anh bạn bên bds bảo nha trang có 2 dự án 1 cái là condotel laluna và 1 Đất nền KN Paraside đang hot lắm cụ ơi . Cụ có thể lựa chọn 1 trong 2 dự án để đầu tư . E thấy nó bảo cái dự án condotel laluna chính sách cũng oke lắm . Chủ đầu tư và 2 ngân hàng của nhà nước cam kết lợi nhuận tối thiểu 9%/ năm . Sau 5 năm cam kết mua lại vs mức 108% giaz trị ban đầu. Còn dự án đất nền KN Paraside 10.11 có sự kiện ở trần duy hưng . Cụ đang quan tâm thì em nghĩ cụ nên dành ít thời gian để đi .

Em vào Cam Ranh cách đây 5 năm. khu bãi dài với đường từ sân bay vào Nha trang. Cát & cát...chẳng có gì? thế mà 2 năm nay nó mọc lên resỏrt với khách sạn như nấm và mọc rất nhanh. đồi cát bây giờ thành đồi vàng. Đúng là ko biết đâu mà lần với đất cát.