Tấm cách âm trên nắp capo cho CRV

cucho

Xe tăng
Trong dòng sản phẩm của Honda Vn chỉ có Civic 2.0 là có tấm cách âm cho nắp capo khoang máy thôi. Có bác nào biết ở đâu tại Hà nội bán tấm cách âm này cho CRV thi mách em với. Em đã sử dụng vài loại xe có tấm cách âm này ,thấy rất hiệu quả. Xin cảm ơn trước.

Ông Cò

Xe buýt
Iem hóng mãi mờ chả ai vào tư vấn.
Hay cụ chủ thớt nghiên cứu xem EVERON có phải là 1 phương án nhể:P

civic pro

Xe tải
cụ có thể vào hãng hỏi cụ ạ

Primera

Xe tăng
Mời các bác tham khảo

Honda Việt Nam trình làng CR-V Modulo
Gói phụ kiện Modulo, giá 51,746 triệu đồng, làm thay đổi chút phong cách CR-V.

Triển lãm Việt Nam Motorshow 2010 là nơi Honda tung ra loạt phiên bản mới của Civic và CR-V, hai sản phẩm không được nâng cấp nhiều trong hơn 1 năm qua.

Modulo là gói phụ kiện gắn liền với Honda giống như AMG và Mercedes. Lưới tản nhiệt CR-V Modulo có thêm đường viền mạ crôm. Cản trước và sau "gân guốc", hợp với phong cách xe địa hình. Ốp hai bên sườn làm chiếc SUV cứng cáp hơn. Cánh lướt gió phía sau.

CR-V Modulo xây dựng trên phiên bản 2010, vốn có những cải tiến so với đời trước như hệ thống cách âm cho nắp ca-pô và các cánh cửa. Gia cố vật liệu và mở rộng kích thước của vật liệu chống ồn tại bộ giảm chấn và chắn bùn phía trên bánh. Thanh để tay hàng ghế trước có thể xoay lên xuống góc 30 độ. Người lái có thể lựa chọn những tư thế thoải mái.

Động cơ vẫn là loại 2,4 lít, I4 (4 xi-lanh thẳng hàng) trục cam kép DOHC, công suất 168 mã lực ở vòng tua 5.800 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 220 Nm ở vòng tua 4.200 vòng/phút. Hộp số tự động 5 cấp. Hệ dẫn động là loại một cầu (2WD).

Khách hàng có thể đặt trước phiên bản Modulo hoặc mua gói phụ kiện chính hãng để lắp sau. Giá của gói phụ kiện là 51,746 triệu đồng.

Ducwagon

Xe tăng
Cụ thử xuống Đồng Nhân hỏi nhà Chiến Hảo xem sao nhé, hy vọng là có sẵn đấy cụ ạ.

cucho

Xe tăng
Rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ, khi có kết quả em sẽ báo các bác ngay

CRENCAM

Xe đạp
nhưng CRV rất ồn khi đi vào đường xấu,trên mặt đường nhựa bị rạn nứt thì cực ồn
có nghĩa là ồn do lốp và mặt đường dội lên.gói modulo này không biết có tác dụng giảm ồn khi đi vào đường xấu không
em cũng đang quan tâm vụ này ,có cụ nào lắp rồi cho ý kiến với ạ

Chỉnh sửa cuối:

luxus

Xe tăng
Gói modulo chỉ là trang trí cho nó đẹp hơn thôi chứ có tác dụng chống ồn, cách âm gì đâu nhỉ?

OmegaO9

Xe container
"CR-V Modulo xây dựng trên phiên bản 2010, vốn có những cải tiến so với đời trước như hệ thống cách âm cho nắp ca-pô và các cánh cửa. Gia cố vật liệu và mở rộng kích thước của vật liệu chống ồn tại bộ giảm chấn và chắn bùn phía trên bánh. Thanh để tay hàng ghế trước có thể xoay lên xuống góc 30 độ. Người lái có thể lựa chọn những tư thế thoải mái."
Gói phụ kiện này không có gì đặc biệt, chỉ tập trung một số chi tiết điểm tô chứ điều quan trọng là cải thiện hệ thống âm thanh thì không thấy, gói Modulo với hơn 51,746 triệu : Cánh lướt gió sau+Ốp cản sau+Ốp cản trước+Lưới tản nhiệt+Ốp trang trí bên+Ốp trang trí cửa.

CRENCAM

Xe đạp
vâng em đã hiểu.xe CRV 2010 LD có cải tiến phần cách âm tốt hơn đời 2009 LD
gói modulo chỉ là gói trang trí. mấy cái nẹp cửa,cánh gió .v.v..
cảm ơn 2 bác xe tăng trên nhá

cucho

Xe tăng
Báo cáo các bác là sau một thời gian lùng sục ở khu vực Hà nội với tinh thần cay cú em có một số thông tin về tấm cách âm cánh nhiệt cho nắp capo của CRV như sau

1/ Như đã trình bày ở bài đầu, em xin nhắc lại là em cho rằng CRV cần có tấm cách nhiệt này sẽ tốt hơn . Em đã hỏi nhiều nơi và kết quả là không đâu có( những chỗ mà em đã hỏi - Tất nhiên kể cả việc yêu cầu đặt hàng tại Honda Viêtnam). Và được giải thích như thế này; Nắp capo xe hơi cho từng loại đươc sản suất hàng loạt nên nắp nào cũng có sẵn cơ cấu lắp tấm cách âm - nhiệt này. Còn việc có lắp hay không là do nhà sản xuất quyết định về vị trí của động cơ trong khoang máy là cao hay thấp, ví dụ động cơ CIVI 1.8 là thấp so với nắp capo - khoảng không này đủ thoáng nên không cần có tấm này. CIVI 2.0 động cơ cao hơn , sát nắp capo nên cần phải có. CRV có khoảng không lớn giữa động cơ và nắp capo nên cũng ko cần lắp tấm cách âm-nhiệt.

2/ Em đã để ý khá nhiều xe kể các sedan và SUV(kể cả trên TV, những phóng sự về xe hơi, thậm chí cả phóng sự về các tai nạn giao thông) thấy là xe có xe không. Đặc biệt, CRV nhập Đài Loan cũng không có. Trước em đi lacceti 1.8 thì có còn 1.6 thì không.

Bác nào đi xe CRV nhập Mỹ cho em biết là có cái đó hay không hay khẳng định cho em với để em đỡ to mò.

Xin cảm ơn các bác

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Tấm cách nhiệt nắp khoang động cơ không đáng bao nhiêu tiền nhưng không hiểu sao Honda VN không lắp luôn cho xe. Khi chạy khoang động cơ rất nóng nên nếu có tấm cách nhiệt đó thì sẽ rất hữu ích. Nhưng tôi nghĩ rằng nhà sản xuất đã tính toán về việc này nên họ thấy không cần thiết phải có tấm đó. Chắc chắn khi lắp vào sẽ giảm thiểu tương đối được tiếng ồn từ khoang động cơ.

bmw1226

Xe tải

Bạn gọi cho đ/c Đại - 090 463 4117 hoặc chạy xe qua số nhà 16 Ngõ 343 Trần Khát Chân lắp tấm cách âm này nhé. Theo tôi được biết thì chỗ Đại có nhập mặt hàng này về đấy. Giá cả thì chắc vài trăm K thôi.

Báo cáo các bác là sau một thời gian lùng sục ở khu vực Hà nội với tinh thần cay cú em có một số thông tin về tấm cách âm cánh nhiệt cho nắp capo của CRV như sau

1/ Như đã trình bày ở bài đầu, em xin nhắc lại là em cho rằng CRV cần có tấm cách nhiệt này sẽ tốt hơn . Em đã hỏi nhiều nơi và kết quả là không đâu có( những chỗ mà em đã hỏi - Tất nhiên kể cả việc yêu cầu đặt hàng tại Honda Viêtnam). Và được giải thích như thế này; Nắp capo xe hơi cho từng loại đươc sản suất hàng loạt nên nắp nào cũng có sẵn cơ cấu lắp tấm cách âm - nhiệt này. Còn việc có lắp hay không là do nhà sản xuất quyết định về vị trí của động cơ trong khoang máy là cao hay thấp, ví dụ động cơ CIVI 1.8 là thấp so với nắp capo - khoảng không này đủ thoáng nên không cần có tấm này. CIVI 2.0 động cơ cao hơn , sát nắp capo nên cần phải có. CRV có khoảng không lớn giữa động cơ và nắp capo nên cũng ko cần lắp tấm cách âm-nhiệt.

2/ Em đã để ý khá nhiều xe kể các sedan và SUV(kể cả trên TV, những phóng sự về xe hơi, thậm chí cả phóng sự về các tai nạn giao thông) thấy là xe có xe không. Đặc biệt, CRV nhập Đài Loan cũng không có. Trước em đi lacceti 1.8 thì có còn 1.6 thì không.

Bác nào đi xe CRV nhập Mỹ cho em biết là có cái đó hay không hay khẳng định cho em với để em đỡ to mò.

Xin cảm ơn các bác

cucho

Xe tăng

Bạn gọi cho đ/c Đại - 090 463 4117 hoặc chạy xe qua số nhà 16 Ngõ 343 Trần Khát Chân lắp tấm cách âm này nhé. Theo tôi được biết thì chỗ Đại có nhập mặt hàng này về đấy. Giá cả thì chắc vài trăm K thôi.
.

Rất cảm ơn bác bmw1226, em vừa gọi xong, tiếc thật họ chỉ làm cách âm tổng thể thôi, không có cái đó. Có lẽ số em khổ về đường cách âm nắp capo

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Điểm số 1 là chúng nó giải thích tào lao, trên nắp capô có sẵn lỗ để lắp đấy cụ ạ

Xin cảm ơn các bác

mybin63

Xe tải
Xe em cũng lắp cái này, mua bên Mỹ khoảng 70$ mang về lắp 10 giây. Em thấy đẹp, nắp capo đi mát lạnh sau chuyên đi vài trăm km chứ không nóng ran như trước. Độ cách âm thì em không thấy khác mấy, vì thực ra ga chạy em cũng nhẹ nhàng lắm, khó nghe thấy tiếng máy từ số 2 đổ lên. Cụ cần thì hỏi fialovy có hàng anh Tập, giá cũng same same đấy, không thì ship bên Mỹ về nếu cầu kỳ! Ảnh em nó đây cụ tham khảo.