Tại sao mod lại khóa bài em?

Trạng thái
Thớt đang đóng

international

Xe buýt
Em có mấy món đồ muốn thanh lý, hôm nay có thời gian em đã rất kì công phân loại sản phẩm theo hãng và lập mỗi topic 1 hãng ở mục chợ giời với nội dung chi tiết thông tin từng sản phẩm của hãng để cho người đọc dễ theo dõi. Quay đi quay lại thì thấy mod khóa hết cả với lý do như sau:
5. Thành viên không được đăng nhiều bài riêng rẽ với cùng một nội dung. Không được rao mua, rao bán hàng hoá, dịch vụ trong một thread đã có sẵn của một thành viên khác, quảng cáo tràn lan gây phản cảm cho các thành viên diễn đàn, muốn rao mua/bán một hàng hoá/dịch vụ nào đó phải tạo một thread riêng. Các bài rao bán hay quảng cáo nếu đăng ở các box khác của Diễn đàn ngoài box Thông tin - Rao vặt sẽ bị xóa - Tái phạm nhiều lần sẽ bị xử lý.
Tuy nhiên mỗi topic của em là 1 hãng với các sản phẩm khác nhau, em ko hiểu cùng một nội dung chỗ nào? Giả sử hôm nay em muốn thanh lý cái điện thoại, ngày mai em muốn thanh lý cái TV thì cũng ko được lập thớt mà phải gộp chung sao ạ? Tên topic ko sửa được thì làm sao gộp? Với cả nhiều sản phẩm quá thì gộp vào 1 topic sẽ rất dài khó theo dõi, tên topic cũng ko thể hiện được. Mà theo em nghĩ tên topic cần có tên sản phẩm để người mua còn biết mà sàng lọc, tránh việc đọc tên topic ko biết là bán cái gì lại phải click vào đọc rất mất thời gian và băng thông.
7- Thông tin được rao phải rõ ràng đầy đủ về tên, nhãn hiệu, mầu sắc, giá cả và hình ảnh thực tế của sản phẩm (có ít nhất 3 ảnh trở lên, không chấp nhận nợ ảnh)
Thông tin em đã đăng cực kì đầy đủ, hãng, dòng sản phẩm, mã sản phẩm... Còn về ảnh thực tế thì các sản phẩm của em là hàng mới 100% vẫn trong kho, em đặt mua đã thanh toán xong tiền, chờ hoàn thiện nhà thì hãng chuyển tới lắp đặt. Vậy nên ko thể có ảnh thực tế, còn nếu đợi đến lúc ấy hãng chuyển đến rồi thì lắp thôi chứ còn gì mà thanh lý nữa ạ.
. 6. Việc giao hàng và thanh toán hoàn toàn là giao dịch cá nhân giữa các thành viên, và thực hiện bên ngoài khuôn khổ Diễn đàn. Các Mod và Ban Điều Hành Otofun không có trách nhiệm làm chứng hoặc xác nhận các giao dịch này. Khi giao dịch kết thúc, hoặc khi người rao mua/bán không còn nhu cầu rao nữa, phải báo lại cho các Mod của box hoặc Ban Điều Hành biết để đóng thread lại. Giá chào bán phải niêm yết bằng VND.
Nhưng em rao = VNĐ và có yêu cầu ai làm chứng xác nhận gì đâu ạ?
2 topic lavabo là vì topic đầu bị khóa, em pm cho mod nhưng ko được trả lời, cũng ko thấy mod online chẳng biết bao giờ mới được phản hồi nên mới lập topic khác. Cái topic thanh lý thiết bị vệ sinh thì bị xóa lâu rồi, chắc tài khoản của mod thì vẫn thấy chứ em thì ko truy cập được nữa và cũng ko thấy.

Sim_Ba

Xe tải
Chắc bác đc quy vào danh sách những thành viên kinh doanh chuyên nghiệp rồi!!

Trạng thái
Thớt đang đóng