[VHGT] Tai nạn ở Đào Tấn và nghĩa cử của lái xe 30z-2291

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em xin "đào" lại một topic để hưởng ứng phong trài "Chung tay xây dựng văn hóa giao thông"

Trong tình huống này, đã có một người lái xe có hành động vô cùng đáng tuyên dương. Em không biết bác í có phải là Ofer hay không, nhưng thực sự đó là một hành động đáng trân trọng.

Tình huống có thể là như sau (theo ý kiến của cá nhân cháu)
Có thể bác lao công (người bị nạn) đi từ trong ngõ, hoặc chuyển hướng đột ngột mà không quan sát, nên lái xe LX tông thẳng vào người.

May mà va chạm cùng chiều, nên bác lao công nằm ngay ngắm trên xe LX, trượt dài. Tuy nhiên, cả hai đều bị chấn thương không nhẹ. Và bác lao công đã đi viện 354.

Điều đáng nói nhất ở đây thì mọi người đang luống cuống gọi xe, xe gì? Taxi, cảnh sát hay cứu thương. Vì bác lao công dù trông không sao nhưng đã ngất lịm đi, người tái dại. Thế mà bác đi xe ở ảnh dưới đây, cứ tưởng đánh lái quay đầu hoặc tránh ra, lại mở cửa và bảo bế người bị nạn lên xe.

Dù có thể tai nạn không quá nặng.
Dù có thể sự cứu giúp đó là "không quá cần thiết"
Nhưng vào thời điểm 11h30 đêm lại có người sẵn lòng cứu giúp người bị nạn thì quá đáng khen - ghi nhận - tuyên dương phải không ạ.

Nếu cụ nào có người nhà là chủ xe thì bảo bác ý vào đây vác rượu về nhé!!!
Bác ý cũng tầm ~45, người đậm, trông rất đạo mạo ạ.

Ps: Các bác thông cảm vì tay em hơi run, máy cùi ạ.

cwise

Xe container
Chúc mừng bác đã có topic đầu tiên.

tuananh710

Đi bộ
xã hội vẫn còn những người tốt mà

khanhhung

Xe máy
Em vừa đọc 1 bài về vô cảm, sang đây lai được 1 bài nhân ái. hòa nhé.

fuxe

Xe container
em vote luôn cho cụ november nhá (b)

subi

Xe buýt
Em chúc mừng Cụ chủ thớt đã đưa bài hưởng ừng giao thông

hungkienpham

Xe điện
Em rất cảm kích trước cử chỉ đẹp của bác 30z 2291 bản thân em cũng 1 lần làm như bác ấy nhưng về sau em tốn không biết bao nhiêu thời gian để hầu các cụ XXX nói thật em chán cái cảnh viết tường trình lắm rồi vụ của em là khi em đang đi công tác trong huyện thì gặp 1 vụ tai nạn cũng khá nặng người dân ra rất đông nhưng k có phương tiện đúng lúc ấy thì em đi tới thực ra lúc đó em cũng rất vội vì có cuộc họp nhưng vì thấy rằng cứu người quan trọng hơn em liền bế nạn nhân lên xe và cái ngu của em là không bắt 1 bác ở đó đi cùng. Chạy 1 mạch 20km vào bệnh viện huyện em lại phải đứng ra lo cho nạn nhân từ A đến Z rồi lần tìm ĐT của nạn nhân ĐT cho người thân của họ đến, Khi người thân đến chẳng hiểu đầu cua tai nheo thế nào định chơi em vì nghĩ em gây ra tai nạn, rồi em lại phải đt cho XXX ở khu vực sảy ra tai nạn, ĐT cho XXX giao thông của huyện lên làm việc rồi viết tường trình sau đó em phải ra chỗ sảy ra TN xin chữ ký làm chứng nữa thế mà thân nhân người bị nạn k đc lời nói lại với em. Em thề từ nay em cạch đến già. Nói thật với các cụ đúng là làm phúc phải tội các cụ ạ.

namviet2008

Xe buýt
Ủng hộ bác chủ thớt...anh em OF cần đi đầu trong những tình huống như thế này! :)

xuantruong

Xe tải
Hoan nghênh BDH mở thêm Box mới Chung tay xây dựng văn hóa giao thông, thiết nghĩ trong đời sống hàng ngày với bao bộn bề lo toan kiếm kế mưu sinh, mọi chuyện không may sẽ xảy ra với bất cứ ai, bất cứ trong hoàn cảnh nào. nên cần lắm những tấm lòng nhân ái, sẵn sàng giúp đỡ người bị nạn mà không đắn đo suy tính thiệt hơn, em là OFre của diễn đàn OF đề nghị BDH cần biểu dương và có phần thưởng ( tượng trưng) cho những việc làm như cụ Pitt và cụ lái xe 30Z2291 trên . và coi đây là những điển hình tiên tiến cần phát động phong trào học tập và làm theo các cụ ấy trên diễn đàn OTO FUN.
----------------------------------------------------------------------------------------------
@.ps: tượng trưng vì các cụ ấy làm việc nghĩa có phải để khen và lĩnh thưởng đâu?

Hugo6688

Xe máy
Noi gương cụ Pitt & các bác.
Em thấy giờ taxi mà gặp tai nạn thì toàn đi thẳng .
Kể cả CSGT có vẫy vào . họ vẫn chạy.
Nhiều lúc dân tình ùa ra , chặn đường thì mới chịu dừng.

cwise

Xe container
Em rất cảm kích trước cử chỉ đẹp của bác 30z 2291 bản thân em cũng 1 lần làm như bác ấy nhưng về sau em tốn không biết bao nhiêu thời gian để hầu các cụ XXX nói thật em chán cái cảnh viết tường trình lắm rồi vụ của em là khi em đang đi công tác trong huyện thì gặp 1 vụ tai nạn cũng khá nặng người dân ra rất đông nhưng k có phương tiện đúng lúc ấy thì em đi tới thực ra lúc đó em cũng rất vội vì có cuộc họp nhưng vì thấy rằng cứu người quan trọng hơn em liền bế nạn nhân lên xe và cái ngu của em là không bắt 1 bác ở đó đi cùng. Chạy 1 mạch 20km vào bệnh viện huyện em lại phải đứng ra lo cho nạn nhân từ A đến Z rồi lần tìm ĐT của nạn nhân ĐT cho người thân của họ đến, Khi người thân đến chẳng hiểu đầu cua tai nheo thế nào định chơi em vì nghĩ em gây ra tai nạn, rồi em lại phải đt cho XXX ở khu vực sảy ra tai nạn, ĐT cho XXX giao thông của huyện lên làm việc rồi viết tường trình sau đó em phải ra chỗ sảy ra TN xin chữ ký làm chứng nữa thế mà thân nhân người bị nạn k đc lời nói lại với em. Em thề từ nay em cạch đến già. Nói thật với các cụ đúng là làm phúc phải tội các cụ ạ.
Em rất thông cảm với bác, muốn làm người lương thiện phải liều và máu tí và phải chấp nhận rủi ro.

sayquangcao

Xe hơi
Xin cảm ơn những người có tấm lòng như bác lái xe có dáng đạo mạo như chủ thớt nói!!!

My Mò

Xe điện
Em vuốt cụ man phát mà máy nó chửi

batmancar

Xe điện
Cần tuyên dương cho những cử chỉ đẹp.

tuananhhypo

Xe tải
Vote bác lái xe nhưng em cũng muốn nói thêm về sự vô cảm của các bác tài khi thấy tai nạn giao thông cần sự trợ giúp. Có 2 vấn đề đặt ra mỗi khi được kêu gọi trợ giúp:
1. Sợ máu vương ra đệm làm bẩn xe
2. Sợ sau khi giúp người ta vào bệnh viện rồi người thân của người bị nạn tưởng nhầm bắt đền
* Với lý do thứ 1 thì con người với con người đối xử với nhau không bằng con vật à? " một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ" là như thế. Cái đệm xe nó có dây máu thì cũng có hóa chất tẩy được nhưng tính mạng 1 con người chẳng nhẽ không bằng cái đệm xe. Hoặc có ai đó nghĩ rằng mình không giúp thì có bao nhiêu người khác trên đường sẽ giúp, Đấy là cái tính cách gì vậy? Người Việt Nam là đất nước duy nhất có từ Đồng Bào nó có nghĩa là Cùng Bọc vậy thì sao không sống đúng nghĩa là cùng một bọc đi. Em hy vọng nếu các cụ có tư tưởng đó đọc những dòng em viết các cụ nên nghĩ lại.
* Với lý do thứ 2: Cây Ngay Không Sợ Chết Đứng. Các cụ giúp người ta thì các cụ cũng nên giúp tới cùng chứ đừng vì ngại không đưa tiền cho Bệnh Viện để cấp cứu nạn nhân. Cho dù gia đình nhà người ta khg trả cho mình thì hãy coi mình đang làm 1 việc thiện. Mình không đòi người ta trả ơn nhưng phúc lộc người thân mình sẽ được hưởng ...
Đôi lời như vậy nếu có chướng tai mong các cụ lượng thứ.

tungnb

Xe máy
Hi vọng xã hội sẽ còn nhiều người như bác này nữa, a e noi gương nhé.

hungkienpham

Xe điện
Vote bác lái xe nhưng em cũng muốn nói thêm về sự vô cảm của các bác tài khi thấy tai nạn giao thông cần sự trợ giúp. Có 2 vấn đề đặt ra mỗi khi được kêu gọi trợ giúp:
1. Sợ máu vương ra đệm làm bẩn xe
2. Sợ sau khi giúp người ta vào bệnh viện rồi người thân của người bị nạn tưởng nhầm bắt đền
* Với lý do thứ 1 thì con người với con người đối xử với nhau không bằng con vật à? " một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ" là như thế. Cái đệm xe nó có dây máu thì cũng có hóa chất tẩy được nhưng tính mạng 1 con người chẳng nhẽ không bằng cái đệm xe. Hoặc có ai đó nghĩ rằng mình không giúp thì có bao nhiêu người khác trên đường sẽ giúp, Đấy là cái tính cách gì vậy? Người Việt Nam là đất nước duy nhất có từ Đồng Bào nó có nghĩa là Cùng Bọc vậy thì sao không sống đúng nghĩa là cùng một bọc đi. Em hy vọng nếu các cụ có tư tưởng đó đọc những dòng em viết các cụ nên nghĩ lại.
* Với lý do thứ 2: Cây Ngay Không Sợ Chết Đứng. Các cụ giúp người ta thì các cụ cũng nên giúp tới cùng chứ đừng vì ngại không đưa tiền cho Bệnh Viện để cấp cứu nạn nhân. Cho dù gia đình nhà người ta khg trả cho mình thì hãy coi mình đang làm 1 việc thiện. Mình không đòi người ta trả ơn nhưng phúc lộc người thân mình sẽ được hưởng ...
Đôi lời như vậy nếu có chướng tai mong các cụ lượng thứ.
Em nhất trí với cụ nhưng làm việc với XXX em cảm thấy k thoải mái 1 tí nào các cụ ạ. EM nói thật tình thương và tiền bạc em k bao giờ tiếc mình làm việc thiện thì thiện sẽ đến nhưng rõ ràng là như thế mà mình phải tốn bao nhiêu thời gian để giải quyết chứng minh là mình k gây tai nạn, Có thể nhiều người lại bẩu em ôm rơm cho nặng bụng ấy chứ.

refresh.car

Xe đạp
góp một câu cho cụ nào lái chiếc 30z 2291 , hay luôn nghĩa hiệp như vậy nhé

ab2

Đi bộ
Em xin "đào" lại một topic để hưởng ứng phong trài "Chung tay xây dựng văn hóa giao thông"

Trong tình huống này, đã có một người lái xe có hành động vô cùng đáng tuyên dương. Em không biết bác í có phải là Ofer hay không, nhưng thực sự đó là một hành động đáng trân trọng.

Tình huống có thể là như sau (theo ý kiến của cá nhân cháu)
Có thể bác lao công (người bị nạn) đi từ trong ngõ, hoặc chuyển hướng đột ngột mà không quan sát, nên lái xe LX tông thẳng vào người.

May mà va chạm cùng chiều, nên bác lao công nằm ngay ngắm trên xe LX, trượt dài. Tuy nhiên, cả hai đều bị chấn thương không nhẹ. Và bác lao công đã đi viện 354.

Điều đáng nói nhất ở đây thì mọi người đang luống cuống gọi xe, xe gì? Taxi, cảnh sát hay cứu thương. Vì bác lao công dù trông không sao nhưng đã ngất lịm đi, người tái dại. Thế mà bác đi xe ở ảnh dưới đây, cứ tưởng đánh lái quay đầu hoặc tránh ra, lại mở cửa và bảo bế người bị nạn lên xe.

Dù có thể tai nạn không quá nặng.
Dù có thể sự cứu giúp đó là "không quá cần thiết"
Nhưng vào thời điểm 11h30 đêm lại có người sẵn lòng cứu giúp người bị nạn thì quá đáng khen - ghi nhận - tuyên dương phải không ạ.

Nếu cụ nào có người nhà là chủ xe thì bảo bác ý vào đây vác rượu về nhé!!!
Bác ý cũng tầm ~45, người đậm, trông rất đạo mạo ạ.

Ps: Các bác thông cảm vì tay em hơi run, máy cùi ạ.
kêu gọi ae trên off hãy sử sự như bác tài này,xin cám ơn đời vẫn còn có những CON NGƯỜI