[TNGT] Tai nạn liên tiếp trên đường Kim Mã

sakura_jp

Xe đạp
Em vừa đi từ Cầu Giấy về Nguyễn Thái Học. Đi qua đường Kim Mã đoạn từ công viên Thủ Lệ cho đến qua khách sạn Deawoo và đến gần phố Núi Trúc thì em gặp tổng cộng 6 tai nạn xe máy. Lúc em gặp tai nạn đầu tiên ở công viên Thủ Lệ em đã thấy hơi lạ vì bác này đang đi tự nhiên ngã ra đường, đến lúc gặp các tai nạn sau thì em mới để ý là dưới đường có nhiều vệt dầu mỡ. Vệt dầu này chủ yếu ở phía bên trái và loang dài cho đến giữa đường. Khi đi qua khách sạn Deawoo thì vệt dầu này chỉ còn thu hẹp ở giữa và cho đến gần phố Núi Trúc thì hết hẳn.

Có tổng cộng hơn 10 xe máy bị nạn, lúc di chuyển trên đường Kim Mã đoạn đến gần phố Vạn Phúc, có mấy xe máy ngã ngay trước đầu xe của em (vẫn cách đầu xe của em 1 đoạn do em đã cảnh giác đi chậm). Em hạ kính xuống xem có làm sao không và nếu cần thì em sẽ đưa đi bệnh viện giúp nhưng có 1 anh đã bế chị phụ nữ lên vỉa hè bên phải (chị này có vẻ bị nặng) và 2 người nữa dựng mấy cái xe dậy. Do vậy để tránh tắc đường, em đi tiếp. Đi thêm đoạn nữa em rút điện thoại gọi VOV giao thông để báo tin này thì em gái ở VOV giao thông sau một hồi hỏi thông tin cụ thể thì cảm ơn em và nói rằng cũng có 1 người vừa gọi đến rồi.

Vụ này em đoán là có xe nào đó chở dầu bị rò rỉ và đã di chuyển vào đường núi Trúc. Em cảnh báo các bác nào vẫn đang di chuyển trên đường Kim Mã hoặc định di chuyển vào đường này thì nên chú ý cẩn thận, nhất là các bác đi 2b. Bài học rút ra khi đi 4b là khi đi đường mà tự dưng thấy nhiều tai nạn bất ngờ thì nên đi chậm lại và cảnh giác. Hôm nay em chứng kiến mấy tai nạn này cũng thấy hơi kinh vì ko may xe máy đang đi nhanh và loạng choạng ngã va vào ôtô thì cũng ko biết thế nào.

Em có chụp ảnh nhưng đường tối nên nhìn ảnh ko rõ. Do vậy em chỉ tường thuật lại.

Chúc cả nhà lái xe luôn an toàn.

HI_CLASS

Xe điện
Phỉ nhỉ ,giá như bác cho vài pic lên minh họa thì anh em rõ hơn

Bắc Âu

Xe điện
Đọc quả tai tồ của cụ em tưởng lại có vụ liên hoàn nào chứ.

linhnm

Xe tải
Em cũng vừa đưa cả nhà từ Vĩnh Phúc lên đến ngã tư KM NK thì nghe VOV nói vụ này thía là đi chậm lại vậy mà vẫn gặp những cụ đi 4 bánh xòe đến nỗi các chú xxx phải ra chỉ đường, ông nào để dầu chảy thế mà vẫn tự nhiên chạy rồi mấy chú xxx cũng chả ý kiến gì nhỉ *-)

Escape6699

Xe hơi
ban nãy đi qua đoạn này nhưng mà thấy mấy người đã đổ cát và bẻ cành cây , hộp xốp , túi ni lon các kiểu vào chỗ làn đường bên trái , chỗ mà có dầu , và mọi người có vẻ đã biết và toàn đi vào bên phải (y)(y)

lyt.dolce

Xe hơi
chả thấy ảnh đâu...:69::69::69:

sakura_jp

Xe đạp
Phỉ nhỉ ,giá như bác cho vài pic lên minh họa thì anh em rõ hơn
Đoạn đường trước công viên Thủ lệ khá là tối. Em rút iphone ra chụp nhưng nhìn lờ mờ, đưa lên thì sợ lại giống tranh trừu tượng. Đoạn sau thì mấy xe máy ngã ngay trước đầu xe của em. Em còn đang mải hạ kính xuống để xem có vấn đề gì ko, phía sau em thì 3, 4 xe oto cũng dừng lại cả cho nên ngay khi người bị nạn đã được bế lên vỉa hè thì em cho xe đi luôn cho khỏi tắc đường. Lần sau em sẽ xuống hẳn xe chụp ảnh minh họa, nhưng hi vọng là sẽ ko phải gặp những tai nạn như thế này trên đường.

Hôm nay chắc mấy em VOV giao thông mải ăn rằm tháng Giêng nên em gọi điện thoại phải đến hơn chục hồi chuông mới thấy có em alo. Nhưng giọng em gái ở VOV giao thông nghe rất dễ thương. Thanks VOV giao thông.

sakura_jp

Xe đạp
Em cũng vừa đưa cả nhà từ Vĩnh Phúc lên đến ngã tư KM NK thì nghe VOV nói vụ này thía là đi chậm lại vậy mà vẫn gặp những cụ đi 4 bánh xòe đến nỗi các chú xxx phải ra chỉ đường, ông nào để dầu chảy thế mà vẫn tự nhiên chạy rồi mấy chú xxx cũng chả ý kiến gì nhỉ *-)
Ông nào để dầu chảy mà ko xuống xử lý đúng là rất vô trách nhiệm với cộng đồng.

sakura_jp

Xe đạp
ban nãy đi qua đoạn này nhưng mà thấy mấy người đã đổ cát và bẻ cành cây , hộp xốp , túi ni lon các kiểu vào chỗ làn đường bên trái , chỗ mà có dầu , và mọi người có vẻ đã biết và toàn đi vào bên phải (y)(y)
Cảm ơn những người dân đã có trách nhiệm vì cộng đồng. Mong tất cả những người bị nạn đều tai qua nạn khỏi.

Bu Khơ Lớ

Xe đạp
tránh thiên tai chưa đủ giờ lại chướng với nhân tai

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
em vừa đi qua chỉ thấy thùng rác và thùng xốp rải dọc đường, chả hiểu thế nào/:^)

xe365vn

Xe container
:41::41::41: tinh thần OF(b)(b)(b)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em đi xe 2b có việc qua đó nhìn thấy hàng mấy chục vụ xòe luôn, gần ngã 4 rẽ ngọc khánh còn 5 cái 4b đâm nhau liên hoàn vì bác đầu tiên phanh gấp do có 1 bác 2b bị trượt ngã ngay đầu xe.
em đi bên phải sát lề nên được chứng kiến các cảnh trượt ngã như trong phim, trực tiếp chứng kiến hàng chục vụ luôn, bảo mọi người nhưng các thanh niên vẫn cứ điếc và phi vào như ko biết và...xoè

PhanhGap

Xe điện
E đọc báo thấy bảo là có 1 bác gọi đt cho CS II3, Ngay lập tức, chỉ hơn 2 giờ sau đội đã có mặt.:^)

Okane

Xe container
Sở GTCC chuẩn bị xin kinh phí mua thùng cát đặt trên tất cả các con đường, dự 100 mét là 1 thùng, phục vụ cho việc rắc cát vào các vệt dầu mỡ trên đường và cho dân dúi tàn thuốc, cụ nào đấu thầu đi :69:

@Sở GTCC: cụ nào trong OF đọc bài này thì làm tờ trình dùm e nhá :21: