[TNGT] tai nạn dồn toa tại pháp vân cầu giẽ tắc đường nửa tiếng đồng hồ

LASER1.8

Xe tải
tình hình là chiều nay e bị tắc đường ở Pháp vân. nguyên nhân là 1 vụ tai nạn dồn toa 4xe liền. 1 xe taxi, 1 xe MerC 230 và 2 em xe khách 45 chỗ. Lúc em đi qua thì các xe đã được kéo sát vào lề đường để xe lưu thông. chỉ thấy hậu quả là xe taxi móp đuôi. 1xe khách móp đầu. 1 xe khách móp cả đầu và đuôi. tang thương nhất là em merC 230 biển 30N. tan gần như toàn bộ phần cốp sau, phần đầu thì bị nhẹ hơn chút. em dự là xe taxi di đầu phanh gấp. em MerC kẹp giữa 2 xe khách cũng phanh gấp nên bị e xe khách huc tung ***. đầu thì đâm vào xe khách trước. tiếc thật, thế là tan nát 1 đời hoa. em nhìn mà buốt cả ruột. xe khách và xe taxi hỏng nhẹ thôi. hic. thêm vụ này các cụ rút kinh nghiệm đi trên đường cáo tốc thì giữ khoảng cách an toàn và tránh xa mấy bác xe khách, xe tải ra nhé. em chụp bằng mồm, các cụ thông cảm, cụ nào chụp được ảnh thì post cho nhà mình cùng xem ạ

kenny.cfyc

Xe tải
cụ bị lúc mấy giờ thế ạ, chiều nay e cũng đi ăn cỗ Nam Định về HN đường này, e may quá ko bị dính tắc. e cũng dự là đường đông nên về sớm, đường cao tốc gì mà xe cứ bám m*t nhau chạy 50-60km/h.

Taihoatu

Xe lăn
Em mà về quê thì toàn đi từ sớm khoảng 6h em đã ra cao tốc PVCG rồi, lúc về thì nhanh nhanh chóng chóng ra khỏi nhà từ 12h30, đến cao tốc khoảng 1h30 đảm bảo đường rất ok

laceti.se

Xe buýt
Thảo nào em bị nằm 30 phút tầm 19h15 khi còn cách đường rẽ lên cầu Thanh Trì khoảng 2km

Vase

Xe tải
Hôm qua em cũng bị tắc gần 1 tiếng ở đây. Nhìn em Mec bẹp hết cả đ ít, em 45 chỗ cuối cùng nát hết cả đầu, kính vỡ tung tóe.

m58668

Xe điện
Em cũng mất hơn tiếng đồng hồ. Tiếc em Mẹc quá.

HVB

Xe tăng
hôm qua em cũng 1 tiếng ở đây.
các bố đi ẩu, hôn mít nhau, hậu quả là có thể chỉ phải sửa xe vài triệu, nhưng số tiền xăng do tắc đường, số thời gian phí phạm và khói bụi của bao nhiêu xe có thể làm thiệt hại của Việt Nam cả tỉ đồng.

Cloudless

Xe tải
Hôm qua em về cũng bị tắc, chờ hơn 1 tiếng mới thoát được. Nhìn mấy xe méo mó mà xót hết cả ruột

hadt4b

Xe hơi
Nhiều khi chạy không chú ý giữ khoảng cách an toàn nó dẫn tới hậu quả thế này. Khi học lái xe có khá nhiều câu hỏi về khoảng cách giữa các xe đang chạy trên đường ai cũng thuộc. Nhưng khi ngồi sau vô lăng khối người không tuân thủ.

Thanhz

Xe tăng
Hôm qua iêm cũng bị chờ gần tiếng. Lúc qua điểm tai nạn chỉ thấy kính vỡ rơi vãi đầy đường + 1 em khách 45 biển 37/38 lún mít đứng bên vệ đường; chạy đoạn nữa thấy em khách 45 giông giống em kia toác đầu đang chay về Hà Lội. Em thì em dự là hai xe khách va nhau vì có thông báo chính thức trên VOV mấy lỵ cái 45 lút mít lún từ dưới lên trên thì chỉ có hai chàng khổng lồ va nhau mới thế.
Hôm qua lần đầu em chạy cao tốc Ninh Bình - Cầu Giẽ (Phủ Lý - Cầu Giẽ) phí mất 30K, chạy thoáng, không xe máy, xe tải, mặt đường tốt hơn Đại lộ thăng long (duy có một đoạn không hiểu sao có vẻ dính bánh, em cứ tưởng lốp hỏng đang định dừng qua một đoạn thấy bình thường; lúc sau có chú xe tải chắc cũng bị giống em đỗ lại phần dành cho xe dừng trên đường ngó nghiêng bộ lốp); mới chỉ được chạy tốc độ 80km/h (tối thiểu 60km/h; nghe nói là sẽ có phạt nếu chạy chậm hơn); đường có làn khẩn cấp; có cắt làn dành cho cứu hộ (có rào di động); hotline khẩn cấp 19001838.
Điều em muốn nói với các cụ ở đây chỉ là cái yêu cầu về khoảng cách giữa các xe: lúc vừa qua trạm thu phí có cảnh báo khoảng cách tối thiểu là 200m; bên đường có biển đánh dấu đo khoảng cách 0m-50m-100m mà nếu tuân thủ khoảng cách tối thiểu 200m (chắc khi cho phép chạy 120km/h) thì các cụ chỉ nhìn thấy cái mít xe trước như cái chấm trên đường thôi (em nói hơi quá tí). Cứ căn cái 0m-50m thì hóa ra lâu nay đang ước lượng khoảng an toàn 3s sai cả; khoảng an toàn lâu nay em chạy trên cao tốc chắc chỉ được 20-30m. Sau vụ này phải cảnh tỉnh hơn các cụ ợ. Nhưng mà nếu em có nới lên thì sẽ lại có cụ vượt phải và chui vào khoảng giữa ngay các cụ nhỉ

Chua-co-o-to

Xe tải
Hình như cụ Thanhz đi song song với nhà cháu thì phải!

Chú Mờ-xây-đi hình như là dòng E chứ không phải C. Nhà cháu thấy cái botom của chú 45 chỗ lõm tít trên cao lại tưởng có chú xe máy nào phi lên đấy. Hôm qua xe máy chạy đường PV-CG đã đông lại còn nghênh ngang.

Đoạn đường CG-NB chiều về HN cháu có thấy một cụ Focus "mờ ông" dán logo otofun, định chạy lên chào hỏi thì tự nhiên thấy loạng choạng, chắc là đang bổ túc lái cho mẫu hậu vì thấy có một "lão bà" đang chăm chú điều khiển! Có phải cụ thanhz thì cho nhà cháu chào một câu nhé!

Có một chuyện chắc cũng nhiều cụ chứng kiến: khi đường đang tắc, có lẽ do bám sát nhau nên xảy ra "đụng chạm" nhè nhẹ giữa 2 xe ở làn ngoài cùng bên trái. Thay vì nhẹ nhàng giải quyết vì nhà cháu thấy không có thiệt hại gì lớn, nhưng thấy một số người ra khỏi xe và xô xát khá kịch liệt, trong đó có một phụ nữ. Điều đáng nói là hành vi của những người này rất manh động, trong khi tầm tuổi chắc cũng O50-U60, làm cho làn đấy lại phải dừng lâu thêm. Đúng thật là "Chán như con gián"!

Chỉnh sửa cuối:

Thỏ Béo

Xe hơi
Hôm qua tắc ở đây gần 1h.

Xong còn bị 1 cụ KIA Forrte biển 7997 có Logo OF ở mông tạt phải cho 1 phát ( em đang đi làn trong, cụ ấy ở làn ngoài ), cụ ấy làm đánh vèo 1 cái chả xi nhan cũng chả nhìn gì cả hic hic

VQ_A8

Xe tăng
Có một chuyện chắc cũng nhiều cụ chứng kiến: khi đường đang tắc, có lẽ do bám sát nhau nên xảy ra "đụng chạm" nhè nhẹ giữa 2 xe ở làn ngoài cùng bên trái. Thay vì nhẹ nhàng giải quyết vì nhà cháu thấy không có thiệt hại gì lớn, nhưng thấy một số người ra khỏi xe và xô xát khá kịch liệt, trong đó có một phụ nữ. Điều đáng nói là hành vi của những người này rất manh động, trong khi tầm tuổi chắc cũng O50-U60, làm cho làn đấy lại phải dừng lâu thêm. Đúng thật là "Chán như con gián"!
Vụ va chạm này là xe của bạn em đấy ạ, xe đi ăn cưới ông bạn, có 1 nữ ngồi trong xe. Cũng vì phanh gấp nên phang vào mông cụ đi trước. Tranh cãi kịch liệt là do bọn chim lợn. xe bạn em đưa cho chủ xe bị hôn mông 2 củ, bị bọn chim lợn xiên ngay 1 củ (bạn em đã nháy chủ xe kia bảo đi lên 1 đoạn để tách đám chim lợn rồi đưa tiền nhưng chủ xe ko chịu). Sau đó về đến HN vào gara bị hét giá sửa 3 củ nên lại phải đưa thêm cho chủ xe 2 củ nữa.

white_angel

Tháo bánh
đường to gấp 10 cũng vẫn tai nạn thôi , ý thức + trình độ lái xe còn nhiều vấn đề quá

anh.dt72

Xe tải
Hôm qua em đi TH về cũng bị tắc mất hơn 1 tiếng

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Có Cụ nào nhìn thấy em không ạ? Hôm qua em cũng bị tắc ở đoạn đấy, lúc đó khoảng 5h. Thấy có mấy Cụ trèo cả lên nóc xe để tác nghiệp bằng bao diêm mà không biết có phải các Cụ nhà mình không? Lúc đi ngang qua em 4 bánh, em vừa lái vừa liếc cũng đoán là em Mẹc thế mà chuẩn phết, nhìn em ấy mà xót thương quá! Đông thế mà chả có ảnh nhỉ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Hôm qua tắc ở đây gần 1h.

Xong còn bị 1 cụ KIA Forrte biển 7997 có Logo OF ở mông tạt phải cho 1 phát ( em đang đi làn trong, cụ ấy ở làn ngoài ), cụ ấy làm đánh vèo 1 cái chả xi nhan cũng chả nhìn gì cả hic hic
Ý, không phải em nhé!^#(^ Xe em cũng có logo nhưng em đi Honda ạ:)

xe365vn

Xe container
thảo nào hn khách nhà e về bảo tắc kinh lắm, thôi ko có ai bị sao là may rồi