[Funland] Tái hiện lại hình ảnh Hà Nội ngày 10/10 cách đây 70 năm.

VCHDHN

Xe container
Thời gian này em chưa ra đời, nhưng cảm nhận được không khí lúc đó qua màn tái hiện này. Tại khu vực này, trong kí ức của em chỉ có hình ảnh đồ tư trang cá nhân của phi công Mỹ được trưng bày ở Bách hóa Tổng hợp, đó là sau 1975.

4banhxequay

Xe điện
Tái mà chưa hiện cụ ạ. Em xem hình ảnh tổng duyệt từ hôm qua. Trước hết được là tái lại hình ảnh xưa tôn vinh các cụ. Hiện chưa được là phim ảnh những ngày này quá nhiều, quá sẵn. Các cụ mặc quân phục thường làm gì có áo trấn thủ đâu. Trời tháng 10 còn nóng mặc gì trấn thủ. Ba lô thì ba lô thời nay. Cái ba lô xưa các cụ quá đơn giản, tiền áo trấn thủ thừa làm cái ba lô thời xưa. Nói thêm cái áo trấn thủ bán vải lấy tiền này. Áo rét nó phải ôm người vừa ấm, vừa gọn để chiến đấu chứ đâu rộng thùng thình.
Có cụ bảo ước lệ thế thôi cũng không phải. Đây là diễu binh phải làm chuẩn chứ đâu phải sân khấu.

danleduc

Xe điện
Em luận mãi nick chủ thớt mà không ra VCHDHN nghĩa là gì?
Có phải viết tắt từ cụm từ " Vãi cả hội dân Hà Nội " không cụ ? :D

conco1978

Xe điện
Sớm nay em cũng lên bờ hồ hóng tí nhưng ko vào được , phải có thẻ hoặc huy hiệu

TPHCM 49 năm bắn pháo hoa.
Hà nội 70 năm không bắn cũng hơi chạnh lòng.

danleduc

Xe điện
Sao nhiều cụ sợ tiêu tiền thế ? Hơi làm cái gì, mua cái gì cũng sợ lãng phí...:D

Thế cứ cất giữ tiền trong két hay sao ? Mình có tiền ...mình phải tiêu tiền nó mới kích thích kinh tế để lại kiếm ra thêm nhiều tiền nữa chứ ? :D

beSuSu

Xe điện
Các cái kiểu tái hiện này chưa bao giờ chúng ta làm đc, cứ lờ mờ. Ko rõ tại sao.

hungtom11

Xe tải
Em lướt tok tok thấy bảo 10/10 bắn luôn cả thể cụ ạ, không biết thế nào.
Bắn trên toktok hả cụ? Báo chí bảo dừng hẳn rồi ạ.
Mà diễn không cho dân xem thì dẹp xừ đi, mấy nghìn người làm việc để lên vài tấm hình.

Tuankhoi001

Xe tải
Tái mà chưa hiện cụ ạ. Em xem hình ảnh tổng duyệt từ hôm qua. Trước hết được là tái lại hình ảnh xưa tôn vinh các cụ. Hiện chưa được là phim ảnh những ngày này quá nhiều, quá sẵn. Các cụ mặc quân phục thường làm gì có áo trấn thủ đâu. Trời tháng 10 còn nóng mặc gì trấn thủ. Ba lô thì ba lô thời nay. Cái ba lô xưa các cụ quá đơn giản, tiền áo trấn thủ thừa làm cái ba lô thời xưa. Nói thêm cái áo trấn thủ bán vải lấy tiền này. Áo rét nó phải ôm người vừa ấm, vừa gọn để chiến đấu chứ đâu rộng thùng thình.
Có cụ bảo ước lệ thế thôi cũng không phải. Đây là diễu binh phải làm chuẩn chứ đâu phải sân khấu.
Các cụ bộ đội thời đấy vào thủ đô đội mũ lưới gắn sao, áo bỏ ngoài quần. Công an đội mũ cát, áo bỏ trong quần. Ở đây tái hiện thì làm ngược lại, bộ đội áo đóng thùng khoác trấn thủ, công an áo bỏ ngoài. Hay nhất là cờ to sao béo, cờ nhỏ của quần chúng lại sao gầy. Bộ đội vác CKC thay cho K44, áo bộ đội cũng là loại model chứ có phải cổ bẻ như hồi xưa đâu.
Nói chung làm cái gì cũng đại khái, dở dở ương ương. Chán.

VCHDHN

Xe container
Đúng là tư liệu về ngày này khá nhiều.

Tara01

Xe hơi
Sao nhiều cụ sợ tiêu tiền thế ? Hơi làm cái gì, mua cái gì cũng sợ lãng phí...:D

Thế cứ cất giữ tiền trong két hay sao ? Mình có tiền ...mình phải tiêu tiền nó mới kích thích kinh tế để lại kiếm ra thêm nhiều tiền nữa chứ ? :D
Đúng rùi, có một khái niệm gọi là Kích cầu để thúc đẩy nền kinh tế. Tăng ngày nghỉ, tăng hội hè cũng là 1 hình thức kích cầu.

iociov

Xe hơi
Vừa xai vừa xấu. Chương trình dạng elite như này mà còn nhôm nhựa thì bảo sao đám phim ảnh phần phục trang đều như dongcut

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Tôi cũng cho là quá - quá cẩu thả ít nhất nhất là trong chuyện phục trang ạ, cái dễ nhận ra, dễ làm, chi phí không cần thêm gì. Như đơn giản là trang phục, cờ....
Chuyện dễ nhất mà còn thế, nên những thứ khác phức tạp hơn, cũ kỹ hơn, ít tư liệu hơn thì không biết còn sai lệch thế nào

ừ thì là tái hiện thôi, không thể hoàn toàn như cũ được, nhưng cái gì tái thì tái cho đoàng hoàng, chỉnh chu đi.

ung_sung_tu_tai

Xe container