[Thảo luận] Tắc đường....?: Chưa hẳn là do hạ tầng kém nhá.

xe_het_xang

Xe tải
Sáng nay nhà cháu bị quả tắc đường gần 1 tiếng ở cầu Khương Đình.
Đành rằng hạ tầng kém, đường xá chật hẹp là 1 nguyên nhân gây ra tắc.
Nhưng ý thức người tham gia giao thông mới là quan trọng.
Các cụ xem qua rồi ắt hẳn sẽ đồng ý với nhà cháu.
Sáng ra, gần đến cầu, có hiện tượng ùn tý thôi.
Các xe đang xếp hàng ngon lành. Nếu cứ vậy thì có lẽ chả sao.
Tự nhiên có con TOY 30M-4294 không hiểu sốt ruột gì phi ngay lên, chắn gần hết làn đối diện.

Uploaded with ImageShack.us
Rồi ông bạn cũng họ TOY, 30M-2597 không chịu kém vượt phải chui lên.

Và rồi thế nào thì các cụ cũng hình dung ra, 2 con dê qua cầu đã khó, đằng này 4 đàn dê cùng qua cầu.
Không tắc mới là lạ.

[IMG=http://img842.imageshack.us/img842/1156/83129444.jpg][/IMG]

Kết quả là nhà cháu phải làm hết 2 điếu thuốc mới qua được.
Mà cháu thấy nhiều cụ thường phê phán 2b, trường hợp này thì khác hẳn:
2b cũng đang đứng ngon lành, tự dưng có 2 ông 4b ý thức thế nào thì các cụ phán, làm loạn hết cả lên.

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Xe buýt
Đơn giản tôi cụ, các TH này thì cứ cho danh hiệu LLX cho các bác ấy.

Theo như cụ nói thì : TOY, 30M-2597, TOY 30M-4294 đều là LLX.

Nhà cháu viết to để 2 ông TOY có vào thì còn biết mình được danh hiệu LLX.

Mà LLX = Lợn Lái Xe ah!

huadinhsao

Xe buýt
Chuyện hàng ngày mà cụ,ý thức kém đâu chỉ 1 vài cá nhân nhỏ lẻ,......

sontung1987

Xe hơi
Kính cụ,

Nhà cháu vừa đến cơ quan xong đây ạ, toàn bộ sự việc tắc đường thì nhà cháu nhìn tận mắt vì cách đó 2m thôi.

7h45 phút sáng, nhà cháu cũng đứng cạnh ngã tư cầu Khương Đình thì gặp 1 chú taxi Vạn An, biển 30N 6957 lưu thông. 1 chú dân phòng của phường chỉ gậy chặn (không có mặt bất cứ 1 đồng ý công an nào). 1 đồng chí dân phòng khác đang ở quán phở ngay ngã tư để hút thuốc.

Thấy vậy chú taxi không dừng mà lao lên cứ đi tiếp vì dân phòng ko có quyền chặn xe. (cả ngã tư thời điểm 7h45 phút đó ko có mặt đồng chí công an nào nhé). Chú dân phòng này chắc muốn lập công hay lên sao lên vạch nên quyết tâm đứng chặn ở đầu xe và huy động thêm 3 chú dân phòng khác chạy từ trụ sở C.A phường gần đó ra đứng chặn trước đầu xe.

Thấy vậy chú taxi rồ ga lên thì 4 chú dân phòng lảng ra ngay lập tức, nhưng sau đó lại hô hào thêm 3 chú công an phường ra đứng chặn ở đầu xe và dùng sức người đẩy mạnh cái taxi ý về phía sau (phía trụ sở CA phường).

Lúc này tổng cộng 7 người, chú taxi lại rồ ga đi tiếp. Đâu đó có bóng chú áo xanh nhảy lên nắp cabo rồi dùng gậy đập vào kính bắt dừng lại, nhưng vô ích, chú taxi vẫn rồ ga bỏ chạy.

1 chú xxx đuổi theo bám vào kính lái kéo xe nhưng vô ích thôi.

Em dừng ngay đằng sau chú taxi liền bấm còi inh ỏi khoảng 5 phút, mục đích là cho mấy chú xxx rối loạn lên mà tha cho chú taxi.

Đi đến cầu thì chú taxi đã vọt đi mất, chú công an phía sau đọc biển số rồi gọi công an phường Thượng Đình cắm chốt núp ở cột điện chỗ ngã 3 Nguyễn Trãi Khương Đình ngày thường vẫn bắt vượt đèn vàng hỗ trợ.

Lúc em quay ngược lại về phía cầu Khương Đình thì ở đó đã tắc kẹt cứng rồi, em chuyển hướng quay sang hướng Khương Đình để đi thì thấy chú taxi bị bắt ở chỗ mấy quán matxa. Kính lái đã bị đập (rạn thôi) và mấy chú xxx đứng chặn xe máy ở đầu xe và *** xe chứ không dám chặn bằng người nữa.

Tất cả các nguyên nhân như trên gây ra cảnh tắc đường sáng nay mà bác với em phải chịu đấy.

Sorry các bác, em còn bức xúc ko kém gì bác. Sáng ra 2 chú dân phòng ra toét còi, ừ thì nghe có vẻ là phân luồng giao thông. Đến khi có chú taxi đi sai phạm thì cố sống cố chết kiếm bát phở bỏ mặc giao thông muốn ra sao thì ra. Em xin lỗi em coi thường kinh khủng, chẳng nhẽ em lại bố thí cho mấy chú ý mỗi người 1 bát phở cho xong.

Ga que

Xe buýt
Đi đường cực kỳ khó chịu với loại này, chen chen lấn lấn, nhanh được đáng bao nhiêu, nếu xếp hàng tử tế có khi đi còn nhanh hơnx-(.

Hồi cấp I được học xếp hàng rồi mà, hay mấy LLX này chưa học qua cấp I.

Vuvit

Xe tăng
Đúng là tắc đường là còn do ý thức quá kém, mạnh ai người nấy chạy, ...

Furious

Xe điện
Em thì quen gọi đấy là đi theo kiểu bon chen. Đường rộng bây giờ hở ra nó cũng bon chen lách vào nói gì đang tắc :-|

Anycar

Xe tăng
Bây giờ cứ hơn người là khôn (dù thời gian chỉ cần tính bằng giây và đoạn đường tính bằng cm). Phần lớn lại muốn chứng tỏ và thích được khôn hơn người nên mới ra nông nỗi.

miutrang

Xe tải
Có nhanh được hơn bao nhiêu đâu mà bon với chả chen. Cái ông 30M-2597 vượt phải em chả lạ. Có lần ông ý cũng vượt phải em ở trong Định Công, làm gập cả gương bên phụ. Vượt lên được tí thì vướng 2B nên cũng phải dừng lại. Em lên song song, tranh thủ ùn phía trước, với tay ra nắn lại cái gương. Ngó sang xe đấy thấy một bác cũng tầm trên 50 trở trẻ con. Đúng là tấm gương xấu cho bọn nhỏ.

nghiathang

Xe tăng
cụ hút thuốc rỏi thật đấy, E đây 2 điếu hết 10 phút, còn cụ 2 điếu mát 1 tiếng.

morning_sport

Xe tải
Kính cụ,

Nhà cháu vừa đến cơ quan xong đây ạ, toàn bộ sự việc tắc đường thì nhà cháu nhìn tận mắt vì cách đó 2m thôi.

7h45 phút sáng, nhà cháu cũng đứng cạnh ngã tư cầu Khương Đình thì gặp 1 chú taxi Vạn An, biển 30N 6957 lưu thông. 1 chú dân phòng của phường chỉ gậy chặn (không có mặt bất cứ 1 đồng ý công an nào). 1 đồng chí dân phòng khác đang ở quán phở ngay ngã tư để hút thuốc.

Thấy vậy chú taxi không dừng mà lao lên cứ đi tiếp vì dân phòng ko có quyền chặn xe. (cả ngã tư thời điểm 7h45 phút đó ko có mặt đồng chí công an nào nhé). Chú dân phòng này chắc muốn lập công hay lên sao lên vạch nên quyết tâm đứng chặn ở đầu xe và huy động thêm 3 chú dân phòng khác chạy từ trụ sở C.A phường gần đó ra đứng chặn trước đầu xe.

Thấy vậy chú taxi rồ ga lên thì 4 chú dân phòng lảng ra ngay lập tức, nhưng sau đó lại hô hào thêm 3 chú công an phường ra đứng chặn ở đầu xe và dùng sức người đẩy mạnh cái taxi ý về phía sau (phía trụ sở CA phường).

Lúc này tổng cộng 7 người, chú taxi lại rồ ga đi tiếp. Đâu đó có bóng chú áo xanh nhảy lên nắp cabo rồi dùng gậy đập vào kính bắt dừng lại, nhưng vô ích, chú taxi vẫn rồ ga bỏ chạy.

1 chú xxx đuổi theo bám vào kính lái kéo xe nhưng vô ích thôi.

Em dừng ngay đằng sau chú taxi liền bấm còi inh ỏi khoảng 5 phút, mục đích là cho mấy chú xxx rối loạn lên mà tha cho chú taxi.

Đi đến cầu thì chú taxi đã vọt đi mất, chú công an phía sau đọc biển số rồi gọi công an phường Thượng Đình cắm chốt núp ở cột điện chỗ ngã 3 Nguyễn Trãi Khương Đình ngày thường vẫn bắt vượt đèn vàng hỗ trợ.

Lúc em quay ngược lại về phía cầu Khương Đình thì ở đó đã tắc kẹt cứng rồi, em chuyển hướng quay sang hướng Khương Đình để đi thì thấy chú taxi bị bắt ở chỗ mấy quán matxa. Kính lái đã bị đập (rạn thôi) và mấy chú xxx đứng chặn xe máy ở đầu xe và *** xe chứ không dám chặn bằng người nữa.

Tất cả các nguyên nhân như trên gây ra cảnh tắc đường sáng nay mà bác với em phải chịu đấy.

Sorry các bác, em còn bức xúc ko kém gì bác. Sáng ra 2 chú dân phòng ra toét còi, ừ thì nghe có vẻ là phân luồng giao thông. Đến khi có chú taxi đi sai phạm thì cố sống cố chết kiếm bát phở bỏ mặc giao thông muốn ra sao thì ra. Em xin lỗi em coi thường kinh khủng, chẳng nhẽ em lại bố thí cho mấy chú ý mỗi người 1 bát phở cho xong.
Cụ này có khiếu kể chuyện quá, e nín thở đọc từ đầu đến cuối luôn

xeRAV4

Xe tăng
mấy thể loại này em gặp thường xuyên,mà có điều kiện là em đè ko cho lên luôn

DuongNV

Xe buýt
Nguyên tắc đường phải nói: Ý thức là đầu tiên!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hôm qua ở đường Minh Khai, xe trộn bê tông đứng bên phải đường, các xe khác nối đuôi mà đi. Có chú Altis vượt phải định lách lên,em ép cho phanh dúi dùi dụi sát xe bê tông vì tội đi láo !