tÁC DỤNG CỦA LỌC GIÓ ĐIỀU HÒA

MIT-ONE

Xe điện
Thưa các cụ
E thấy các dòng xe lắp ráp tại VN một số có - Một só không có lọc gió điều hòa
Tuy nhiên , đọc các bài trong 4R e không thấy bài nào phân tích kỹ càng cái tác dụng của lọc gió này
E muốn hỏi : Nó có tác dung nhiều nhất cho cái gì :
- Sức khỏe người trong xe ?
- Bảo vệ điều hòa ?

Trong 2 cái này cái nào được chú trọng hơn ạ - Các cụ am hiểu cho ý kiến khai sáng bọn e với

Thanks các cụ trước ạ !

zuanh88

Xe buýt
tác dụng lớn nhất của nó là lọc bụi bác ạ.

vietran

Xe ba gác
Đường phố bụi bặm toàn khói xe thế mà ngồi trong xe thơm phức, khí mát và tươi, ấy chả nhờ cái lọc này là giề hả cụ.
Cũng lưu ý là do ở mình quá khói bụi nên phải thường xuyên tháo cái này ra làm vệ sinh, nếu k quạt gió số cao kêu ù ù mà ít gió và k lạnh.
Tất nhiên cái này nó làm giảm đường gió thổi ra nên nếu bị bẩn thì sẽ làm lốc phải chạy nhiều hơn, giảm tuổi thọ của điều hòa.

MIT-ONE

Xe điện
E hiểu là lọc bụi
Nhưng hiệu quả của nó tác động vào người trong xe nhiều hay bản thân dàn nóng lạnh của điều hòa nhiều hơn
Vote các cụ rồi nhé

nguyenanhson

Xe buýt
Nếu không có lọc gió điều hòa thì bụi sẽ đóng vào cac tấm tản nhiệt của giàn lạnh điều hòa làm sự trao đổi nhiệt khó khăn hơn, điều hòa hoạt động không hiệu quả. Bụi nhiều là nơi ẩn náp và phát triển của vi khuẩn và nấm mốc gây hại sức khỏe nên tóm lại là phải lắp thôi.

vietran

Xe ba gác
E hiểu là lọc bụi
Nhưng hiệu quả của nó tác động vào người trong xe nhiều hay bản thân dàn nóng lạnh của điều hòa nhiều hơn
Vote các cụ rồi nhé
Tác dụng của cái lọc này với người ngồi trong xe là đương nhiên, tất nhiên nó chỉ có tác dụng khi lấy gió ngoài.
Còn với bản thân cái máy lạnh thì nó k ảnh hưởng đến dàn nóng mà ảnh hưởng từ dàn lạnh đến cửa gió, cũng chỉ là vấn đề vệ sinh thôi. Nhưng ở goc độ nào đó nó chặn để lọc gió vào nên sẽ làm bớt thoáng do vậy nếu k vệ sinh sạch sẽ để bết bụi sẽ rất hại điều hòa,

minh_huyen1610

Xe máy
tác dụng gián tiếp vào người ngồi trong xe, nó bảo vệ điều hòa, mà điều hòa làm mát cho mình.=))

MIT-ONE

Xe điện
Cảm ơn các cụ chỉ dẫn
Vậy mà xe e chay 1 năm nay rồi không có cái lọc gió này
Chả biết cái điều hòa giờ nó bẩn chừng nào rồi - E chưa vẹ sinh nó lần nào

tovit

Xe tăng
Thưa các cụ
Tuy nhiên , đọc các bài trong 4R e không thấy bài nào phân tích kỹ càng cái tác dụng của lọc gió này
- Bảo vệ điều hòa ?

Trong 2 cái này cái nào được chú trọng hơn ạ - Các cụ am hiểu cho ý kiến khai sáng bọn e với

Thanks các cụ trước ạ !
Có tác dụng cả 2 như nhau. Cụ luôn chú ý vệ sinh lọc gió điều hòa và sau khoảng 2v cụ thay lọc nhé

MIT-ONE

Xe điện
cảm ơn các cụ rất nhiều
Votka các cụ rồi nhé

DuyThanhSNG

Xe tăng
Thưa các cụ
- Bảo vệ điều hòa ?

Thanks các cụ trước ạ !
Đọc bài viết của Cụ em lại thấy cái mục đích chính của cụ không như cụ hỏi! Có phải cụ muốn lên tiếng nhắn nhủ tới hãng xe đã ăn cắp bớt trang thiết bị theo xe????

daihongthuy

Xe hơi
Nên lắp các cụ ạ, chẳng biết có phải bị ăn bớt không xe em đi được hơn năm đã thấy điều hòa không lạnh như lúc mới nữa, về hãng bảo vệ sinh lọc gió thì bảo ko có, cái đấy phải lắp thêm. Ừ thì lắp và tiện thể vệ sinh dàn lạnh luôn. Mấy hôm vừa rồi mùa nóng lại đi đường dài chẳng thấy mát nữa, hôm qua được ngày nghỉ tự tay tháo ra vệ sinh lọc gì thì toàn thấy bụi bẩn thậm chí có cả côn trùng nữa, thổi bui lau chùi xong lắp vào hôm nay đi lại mát rượi ạ. Có điều thắc mắc tại sao chế tạo có chỗ lắp lọc gió vậy mà về mình thì ko có nhỉ???

MIT-ONE

Xe điện
Đọc bài viết của Cụ em lại thấy cái mục đích chính của cụ không như cụ hỏi! Có phải cụ muốn lên tiếng nhắn nhủ tới hãng xe đã ăn cắp bớt trang thiết bị theo xe????

Cảm ơn cụ đánh giá em Cao như vậy
Tuy Nhiên đúng như cụ nói E không hiểu một trang bị tối thiểu không hiểu sao các hãng lại cắt bỏ
Đúng là ngành ô tô VN chẳng có một tiêu chuẩn kiểm soát nào

DuyThanhSNG

Xe tăng
Tuy Nhiên đúng như cụ nói E không hiểu một trang bị tối thiểu không hiểu sao các hãng lại cắt bỏ
Không riêng gì một hãng xe nào đâu,các hãng xe ở VN đều làm thế cả,họ coi thường người VN mình quá.Cũng tại vì nhiều thuế và phí quá nên bất đắc dĩ họ cũng mới phải làm vậy.Cũng chúc Cụ sống lâu trăm tuổi ,có nhiều ý hay cho con cháu được nhờ!

zuanh88

Xe buýt
chính xác, cái lọc rất rẻ, nhưng các hãng xe lắp ráp thường thường cắt được cái gì thì cắt, đồ rẻ gì thì thay. Cái này là do bảo hộ, không có cạnh tranh mạnh từ xe nhập nên thế. Chuyện này từ nhiều phía, nhưng em chỉ nói tất cả là do kế hoạch phát triển của nhà nước là sai lầm.

Fiat_tempra

Xe buýt
các cụ ko thấy xe Vn và xe nhập khác hẳn nhau về phụ kiện à. Tấm lót nắp capo ko có nhé, tấm lót nắp cốp cũng ko có nhé, lọc gió mất nhé cắt càng nhiều càng tốt .

MIT-ONE

Xe điện
Lọc gió Mit giói thiệu có than hoạt tính khử độc và loc không khí tôt

đã có cụ naò kiểm chứng chưa ạ

conco4mat

Xe tăng
Tính khử độc của than hoạt tính thì các ngành khác đều biết.
Cá nhân mình thích mua lọc bằng Anion lắp thêm hơn.

MIT-ONE

Xe điện
Cái ANION đó là gì cụ ơi
E thấy giờ có cong nghệ lọc không khí NANO - Không biết các tấm lọc đó bán ở đâu và có đắt không