Suzuki Alto, đối thủ đáng gờm morning , yaris các cụ ơi!

VRX400

Xe tải

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Tính ra so với KM thì đắt hơn 20%, vậy thì em sẽ mua xe khác, có lẽ hay hơn

VRX400

Xe tải
Tính ra so với KM thì đắt hơn 20%, vậy thì em sẽ mua xe khác, có lẽ hay hơn
Nếu cụ thiên về giá trị sử dụng thì em không nói, nhưng nếu cụ thiên về thương hiệu và tính kinh tế sau này bán lại thì em nghĩ em này tốt ợ, vì nó là xe Nhật. Vitara ngày xưa em thấy xấu như ma, em nghĩ chả bg mua con nay làm gì,thế mà cụ xem bg tìm mua còn khó, mà mua được thì với giá đắt hơn ngày xưa mua mới, . Mà em này 6 túi khí hay sao đấy cụ nhẩy(trên VNexpress), cả ESP, các dòng khác thì thua hẳn món này rùi. Em thì em cứ thích, nhưng đạn dược hạn chế nên tủi thân quá:((:((:((

EZdong

Xe điện
Nếu cụ thiên về giá trị sử dụng thì em không nói, nhưng nếu cụ thiên về thương hiệu và tính kinh tế sau này bán lại thì em nghĩ em này tốt ợ, vì nó là xe Nhật. Vitara ngày xưa em thấy xấu như ma, em nghĩ chả bg mua con nay làm gì,thế mà cụ xem bg tìm mua còn khó, mà mua được thì với giá đắt hơn ngày xưa mua mới, . Mà em này 6 túi khí hay sao đấy cụ nhẩy(trên VNexpress), cả ESP, các dòng khác thì thua hẳn món này rùi. Em thì em cứ thích, nhưng đạn dược hạn chế nên tủi thân quá:((:((:((
Em chạy VIT nên nhứt trí cao với cụ! Sắm thêm cho Gấu 1c Suzuki Alto thì quá ngon lành!

SOLHENRY

Đi bộ
xe đẹp, body nhìn rất tương lai...nhưng nhìn cái chỉnh tay kính chiếu hậu là hết muốn mua luôn...trang bị thì khá đầy đủ nhưng sao cái chỉnh kính chiếu hậu bằng điện thì lại không có...

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
quan trọng nhất là cái rá các cụ ạ, xe nhỉ optinion như vậy mà >=20k obama thì quả là cao ợ.

VRX400

Xe tải
xe đẹp, body nhìn rất tương lai...nhưng nhìn cái chỉnh tay kính chiếu hậu là hết muốn mua luôn...trang bị thì khá đầy đủ nhưng sao cái chỉnh kính chiếu hậu bằng điện thì lại không có...
Em dự Chắc lúc thiết kế các bác ấy tập trung vào các thiết bị khác nhiều quá,.... quên gương, :D, sau nhớ ra lắp tạm em này tránh xx nó phạt, giống thằng Aygo của toy quên đồng hồ tua máy nên gắn lên táp lô nhìn bùn cừi lém.:D
Đùa cụ thế chứ em cũng hơi thất vọng quả lày, đang hào hứng, nhìn ảnh này chán hẳn, không biết còn bản nào cao cấp hơn có thêm em lày không nhỉ. Nhưng em vẫn thích em ló cụ ợ.=P~=P~=P~=P~ >Nhìn ảnh của mấy chỗ rao trên mạng cũng thía cụ ợ.

VRX400

Xe tải
quan trọng nhất là cái rá các cụ ạ, xe nhỉ optinion như vậy mà >=20k obama thì quả là cao ợ.
nhưng em ló có cái lày cụ ợ (trích VNespress)
Cầm lái chiếc xe hạng nhỏ này rất dễ chịu. Vô-lăng lớn và đầm. Chân ga, phanh có độ đàn hồi nên rất thật với tốc độ. Chỉ cần nhấn chút ga, xe tăng lên 80 km/h không hề bị đuối. Hộp số 4 cấp có thêm các chế độ 3, 2 và L (tương đương số 1). Độ cách âm vào loại tốt nhất trong các dòng xe hạng nhỏ đang có mặt tại Việt Nam. Xe chắc chắn, không có cảm giác tròng trành mỗi khi vào cua.
Hệ thống an toàn là điểm mạnh nhất so với các đối thủ. Alto có bộ 6 túi khí. Hệ thống chống bó cứng phanh ABS và thậm chí là cả cân bằng điện tử ESP. Hiếm có chiếc xe hạng nhỏ nào ở Việt Nam có những thiết bị an toàn trên. Thậm chí ESP phải đến cỡ Toyota Camry 2.4 mới có.

CÒn lữa, thương hiệu Su cũng được mừ, chứ Yaris trong chả có gì mà >32K kia kìa cụ. Theo em thế là các cụ có lựa chọn trông lịch sự hơn buổi sáng mà không đắt như Yaris, cũng ngầy ngậy rồi, nhưng mà bon sale toàn rao giá 25-26K các cụ ợ. Náo thật.%-(

benghe

Xe điện
Cái này do không thường xuyên sờ đến nên em dự là hãng họ thấy không cần phải tập trung vào. Từ ngày chạy xe đến giờ em nhớ sờ đến cái nút chỉnh gương đâu có vài lần...

Em nghĩ con Su này sẽ thành công đây... nhưng với mức giá tầm 18-19k thì ổn hơn

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cũng thường thôi các cụ ợ! Nhìn thoáng thì có vẻ là lạ và thích, nhưng xem kỹ nội thất .....còn thua xa với vợ 2 Suzuki Wagon nhà em ( hơn hẳn cái khoản gương điện và có đồng hồ vòng tua ) mà em chưa muốn nói đến chuyện muốn lắp cái DVD 2 din vào đây thì còn ....chật vật lắm ợ.=))

VRX400

Xe tải
Cũng thường thôi các cụ ợ! Nhìn thoáng thì có vẻ là lạ và thích, nhưng xem kỹ nội thất .....còn thua xa với vợ 2 Suzuki Wagon nhà em ( hơn hẳn cái khoản gương điện và có đồng hồ vòng tua ) mà em chưa muốn nói đến chuyện muốn lắp cái DVD 2 din vào đây thì còn ....chật vật lắm ợ.=))
Cụ lói chuẩn, em lày mà bửa ra lắp DVD 2 din vào thì chả khác lào đi mỹ viện toàn phần, cơ mờ Wagon nhà cụ là dòng limited lên các xe phổ thông nàm sao giám đọ:D:D:D . Wagon của cụ phải sánh tầm ZONZOI mấy nị benney ý chứ:). chả gì cũng ngang nhau phần nắp ráp bằng tay(Dây chuyền đầu tư vào Việt Lam ló thế, thêm phần cụ tự nắp ở nhà, ở Gara lữa thì các anh kia chào thua).:D:D:D

Matcovic

Xe tải
Nhìn phần đầu hơi giống 2BeMCar

tptitoe

Xe tăng
Mọi vấn đề khác nhà cháu không tham gia, vì chọn mẫu xe là do khẩu vị của từng người.
Nhưng về góc độ so sánh với Vịt khi nhà SX ko SX nữa thì .... Theo ý nhà cháu dòng xe này sẽ không bao giờ được người dùng tôn vinh và khát khao như Vitara sau khi nhà cung cấp ngưng SX vì:
1. Vịt tuy xấu xí nhưng lại là xe đa dụng, 2 cầu. Mấy ông trời đày offroad dùng chẳng ai chê. Đi đâu cũng được. (Đã được xếp hạng)
2. Vịt công xuất 1.6, không bằng ai nhưng hơn hẳn em này vài cấp. (nghe nói máy 1.0 chạy đường VN chóng rão lắm không biết có đúng không)
3. Giá khởi thủy cao quá, ngày xưa Vịt có 19,2K, vì vậy nếu cũ đi thì người tiêu dùng sẽ không mặn mà em này như Vịt đâu. (đừng nghĩ giá sẽ tương tự như Vịt hiện nay mà tội nghiệp cho Vịt)/ dù là số tự động và nhiều option an toàn...
Với 3 điểm nêu trên, nếu xe cũ sẽ chung số phận như giá Morning hay Get mà thôi.
Với giá 25-26K thì có nhiều lựa chọn khác nếu thêm vào sẽ được sở hữu 1 chiếc ác hơn.
P/S: Nếu bác nào mua mà có ý độ vô lăng thì cho nhà cháu đặt cục gạch xin mua lại nhé. Nhà cháu thích mỗi cái ấy.
La la la la la!

bizviet

Xe điện
Riêng dòng máy nhỏ, xe nhỏ thì Su là số 1. Không phải nghĩ. À, còn 1 cái các cụ chưa biết là con này kính sau lên xuống bằng cơm nhá. Nhưng nếu nó 20k em đảm bảo Kia morning hết đất sống.

Mazspeed

Xe container
Riêng dòng máy nhỏ, xe nhỏ thì Su là số 1. Không phải nghĩ. À, còn 1 cái các cụ chưa biết là con này kính sau lên xuống bằng cơm nhá. Nhưng nếu nó 20k em đảm bảo Kia morning hết đất sống.
Nhầm kụ ơi. Phải xem xem phân khúc cái anh Ăn to này nó nhằm vào đâu. Nói chung là phân khúc các bác có ngân quỹ dành cho xe không dư dả lắm, hoặc chị em phụ nữ đi chợ, đón con. Ở phân khúc này thì KM là cái tên quá nổi tiếng, đến Aygo còn chịu không cạnh tranh được dù có mác Toy. Như vậy tạm kết luận đối với dòng xe này thì nhãn hiệu không phải là yếu tố hàng đầu. Giờ xem đến an toàn. Thằng Ăn to có 6 túi khí, ABS, ESP, ngon đấy. Nhưng nó vẫn là xe nhỏ thôi, tức là an toàn thì không... an toàn lắm :D. Thêm nữa chạy tốc độ rõ chậm, 70km/h đã là hơi quá rồi thì trang bị an toàn lắm thực ra là cũng... không thiết thực lắm. Giờ xem về giá. Giá đó thì còn lâu mới cạnh tranh được với KM. KM 2010 full option có ghế da, camera lùi, điều hòa tự động v.v. giá chưa đến 20k, thằng này từ 21k - 24k, đắt hơn nhiều cho cái phân khúc... rất nhạy cảm về giá. Cuối cùng là hình thức. Vì đối tượng chị em hơi nhiều nên cái xe nó phải điệu, phải đẹp. Quả này thì KM ăn đứt Ăn to.

Tóm lại em dự luôn là Ăn to sẽ thất bại. Chờ 1 năm nữa biết nhau ngay.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ lói chuẩn, em lày mà bửa ra lắp DVD 2 din vào thì chả khác lào đi mỹ viện toàn phần, cơ mờ Wagon nhà cụ là dòng limited lên các xe phổ thông nàm sao giám đọ:D:D:D . Wagon của cụ phải sánh tầm ZONZOI mấy nị benney ý chứ:). chả gì cũng ngang nhau phần nắp ráp bằng tay(Dây chuyền đầu tư vào Việt Lam ló thế, thêm phần cụ tự nắp ở nhà, ở Gara lữa thì các anh kia chào thua).:D:D:D
Cụ cứ nói thế....hãng Su mà nghe thấy...nó đòi thu hết Oa gông lại thì nhà cháu lại.....đi bộ à? Khổ thân nhà cháu lắm:(

VRX400

Xe tải
Cụ cứ nói thế....hãng Su mà nghe thấy...nó đòi thu hết Oa gông lại thì nhà cháu lại.....đi bộ à? Khổ thân nhà cháu lắm:(
Cụ không phải no, Su ló không đủ tiền để mua nại xe của cụ đâu, cụ có thấy lambodidi không, xe để sau 20 năm, giá tăng nên gấp 10 nần ý chứ. Xe cụ em dự giờ phải đổi tầm S650 mới cứng, mà người ta còn phải các cho cụ thêm ý chứ:D. Cụ cứ yên tâm để mà đi, 20 năm nữa ra đường như bugati 1939, lúc ấy cho em đặt nhờ cục gạch xin được chụp mấy bô ảnh nhé$-)$-)$-)$-). Thanks cụ trước. Chúc cụ vui.