sửa chìa khóa Focus ở đâu!

antigones8X

Xe buýt
xe em bị hỏng mất chìa khóa chính,ko điều khiển đóng mở cửa đc,em muốn hỏi các bác là có thể sửa đc ở chỗ nào uy tín a,hay là vào hãng có đc ko!

cuongnguyen

Xe hơi
Vào hãng đi bác cho chắc ăn, ở ngoài chả biết có sửa được không, mất thời gian lắm, nếu không sửa được thì làm chìa mới, nhanh gọn mà bác.

tuanbeoDC

Xe buýt
Bác thử tháo ra thay Pin khác xem sao, nếu không đc chắc bác phải vào hãng họ cài lại là được thôi

Bác thử tháo ra thay Pin khác xem sao, nếu không đc chắc bác phải vào hãng họ cài lại là được thôi
- Thứ nhất xách manual ra đọc lại, trong đó có hướng dẫn cách reset khóa. Nếu vẫn kg được thì thay pin và reset khóa lần nữa.
- Vẫn kg được thì vào hãng ....... mua chìa mới (phải đặt hàng vì răng khóa khác nhau).

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
- Thứ nhất xách manual ra đọc lại, trong đó có hướng dẫn cách reset khóa. Nếu vẫn kg được thì thay pin và reset khóa lần nữa.
- Vẫn kg được thì vào hãng ....... mua chìa mới (phải đặt hàng vì răng khóa khác nhau).
Cụ gấu nhầm, vì nếu hỏng phần điều khiển thì chỉ cần thay phần đuôi thôi. Phần đầu có chìa vẫn giữ lại được.
Các đại lý Ford thông thường có sẵn phần đuôi này và cụ mất không tới 15p kể cả lập trình. Giá khoảng 50$, còn nếu cụ làm nguyên cái chìa mới thì 98$.

Cụ gấu nhầm, vì nếu hỏng phần điều khiển thì chỉ cần thay phần đuôi thôi. Phần đầu có chìa vẫn giữ lại được.
Các đại lý Ford thông thường có sẵn phần đuôi này và cụ mất không tới 15p kể cả lập trình. Giá khoảng 50$, còn nếu cụ làm nguyên cái chìa mới thì 98$.
Thanks cụ. Tý nữa thì em đưa nhầm.... cả đống tiền cho thằng FORD VN.
Bữa trước, xe em tự nhiên bị mất phần remote. Vì là khóa mới nên em chắc kg phải hết pin. Gọi Fò DNG thì nó bắt em phải mang xe đến kiểm tra. Em phi vào thì bị oánh phủ đầu là xe bác để dưới trụ anten, bị nhiễu tần số..... Nếu hỏng thì phải thay khóa mới....(nói như trên).
May thay, đ/c kỹ thuật ra reset lại (bằng cách ngoáy ngoáy bật tắt khởi động vài phát) thì remote lại OK.
Em nói chúng nó một trận (có thế mà kg tư vấn cho khách hàng, bắt ông phi cả trăm km, tốn gần 20 ... đô tiền xăng). Từ nay mà bị vậy là em cũng tự ngoáy ngoáy....
Nói thế thôi, chứ từ đó đến nay kg thấy bị lại nên cũng kg biết lý do tại sao tự mất phần remote (vì em vẫn toàn đậu dưới anten Mobile - và em biết chắc tần số của thằng mobile khác một trời một vực, chẳng thể gây nhiễu cho nhau).

Âu cũng là một bài học có trả phí.

bong_focus

Xe máy
Mình bị trường hợp như bạn rồi, không điều khiển được phải mở cửa bằng tay, cũng đang đi đưa vào hãng kiểm tra.
Rất may, vô tình vợ cả cầm chìa khóa phụ mở 1 phát ăn liền. Rồi mình thử lại chìa kia thấy => k giải thích được = oke luôn.
Không tin bạn cứ thử xem.

Mình bị trường hợp như bạn rồi, không điều khiển được phải mở cửa bằng tay, cũng đang đi đưa vào hãng kiểm tra.
Rất may, vô tình vợ cả cầm chìa khóa phụ mở 1 phát ăn liền. Rồi mình thử lại chìa kia thấy => k giải thích được = oke luôn.
Xe cụ mua năm nào mà chìa phụ có remote thế? Xe em, để giảm giá ford nó cắt béng cái remote của chìa phụ rồi cụ ợ. Chìa chính mà tèo là chỉ có nước bỏ tiền mua remote mới thôi :-t:-t

thanhsondlbk

Xe tải
Bác giống em! Hôm trước tự nhiên em không điều khiển được bằng chìa phải bấm "tự động bằng tay". Em nghi hết pin hoặc do đánh rơi nên nó bị lỗi vì vậy lấy chìa phụ ra để điều khiển sau đấy em vô tình bấm lại bằng chìa cũ thì lại ok!!! Cũng chả biết tại sao.

songvedem

Xe tăng
E có kỷ niệm vui buồn về chìa Focus, xin phục vụ sau.
Chìa FOcus và các laọi xe "xịn" tương đương của Ford có 1 chip điện tử. Muốn lập trình lại pahir vào Mạng cả hãng. lấy Code thì nhân viên mới làm được

kk172

Xe đạp
Xe cụ mua năm nào mà chìa phụ có remote thế? Xe em, để giảm giá ford nó cắt béng cái remote của chìa phụ rồi cụ ợ. Chìa chính mà tèo là chỉ có nước bỏ tiền mua remote mới thôi :-t:-t
Ớ, xe em 2 chìa đều có remote (FF 2009).
Trong quyển Manual thật ra khuyên ko nên dùng remote ở Việt nam (có 1 bảng các nước nên // ko nên dùng remote). Tất nhiên em vẫn lười và vẫn remote như thường ;) ;)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
E có kỷ niệm vui buồn về chìa Focus, xin phục vụ sau.
Chìa FOcus và các laọi xe "xịn" tương đương của Ford có 1 chip điện tử. Muốn lập trình lại pahir vào Mạng cả hãng. lấy Code thì nhân viên mới làm được
Em thề là chúng nó lừa cụ đấy, mạng cái gì đâu.
Lần trước em bị tậm tịt, vào hãng nó lấy 1 cái khiển ra mang vào trong xe em ngồi lập trình rầm rầm luôn.
Chỉ có đánh chìa mới thì chúng nó mới phải gửi đi thôi chứ lập trình thì chắc chắn chảng cần cái mạng nào hết. Không tin cụ mở User Manual ra đọc mà xem.

Luu Tu Yen

Xe máy
Website
vn.myblog.yahoo.com
Xác nhận cũng gặp trường hợp như bác nói. Lấy cái chìa phụ ra dùng, sau đó chìa chính bỗng nhiên hoạt động trở lại, từ đấy tới giờ lại dùng chìa chính thôi!
Mà cái chìa phụ vẫn remote được như thường, 40m vẫn điều khiển được nhé (xe FC MT 2009).

bobom

Xe tải
Mà các bác ah, cho em hỏi ngu tí " xe em FC1.8, thì chìa nào là chính, chìa nào là phụ ah?". Hôm trc em thấy ông anh em bảo ko nên dùng chìa gập vì dễ hỏng nên cùng chìa còn lại ấy, tốt hơn.

Ford Bán Tải

Đi bộ
Chìa Gập to hơn nên nó là chính, nhỏ hơn là phụ. Đời mới cả 2 chìa đều điều khiển từ xa được. Câu (?) này của kụ kể cũng ... thật!;)) (đừng giận nhé. Hehe)

bong_focus

Xe máy
Bác giống em! Hôm trước tự nhiên em không điều khiển được bằng chìa phải bấm "tự động bằng tay". Em nghi hết pin hoặc do đánh rơi nên nó bị lỗi vì vậy lấy chìa phụ ra để điều khiển sau đấy em vô tình bấm lại bằng chìa cũ thì lại ok!!! Cũng chả biết tại sao.
Xác nhận cũng gặp trường hợp như bác nói. Lấy cái chìa phụ ra dùng, sau đó chìa chính bỗng nhiên hoạt động trở lại, từ đấy tới giờ lại dùng chìa chính thôi!
Mà cái chìa phụ vẫn remote được như thường, 40m vẫn điều khiển được nhé (xe FC MT 2009).
* Chuẩn k phải chỉnh => e được cấp bằng khen k hả bác?
Cứ dùng chìa gập thôi, gọn, nhẹ, đẹp... chẳng may có mất thì xin cấp lại chìa gập khác (chứ chìa phụ nhìn thường quá) tuy đắt và mất time 1 tí nhưng đi Ford thì đừng có lăn tăn.
Có gì chưa phải các bác bỏ qua.

bobom

Xe tải
Chìa Gập to hơn nên nó là chính, nhỏ hơn là phụ. Đời mới cả 2 chìa đều điều khiển từ xa được. Câu (?) này của kụ kể cũng ... thật!;)) (đừng giận nhé. Hehe)
Dạ cảm ơn bác ah, em hỏi ngu thật ấy mà vì Sách HDSD nó có bảo cái nào chính, cái nào phụ đâu, chỉ có hỏi các bác mới bít thôi.

bobom

Xe tải
Dạ cảm ơn bác ah, em hỏi ngu thật ấy mà vì Sách HDSD nó có bảo cái nào chính, cái nào phụ đâu, chỉ có hỏi các bác mới bít thôi, mà cũng chỉ vào đây mới bít những cái mình chưa bít thôi.

mrxoay

Xe tải
Của em cũng Ford Focus 2009 HB, nghe nói xe em chỉ có chìa gập Remote đc thôi. K biết có đúng k các cụ?

tran_van_thai

Xe đạp
cái này thường là do hết pin điều khiển thôi, chả mấy khi chip hỏng đâu. mà nếu chíp hỏng cũng thay và cài chìa đơn giản thôi.