Thảo luận sử lý tấm ốp bộ điều khiển kính xe camry bị bung, gãy hết ngoàm, lẫy

datto70

Xe container
Thưa các cụ of
Gia đình em có xe camry 2013. Toàn bộ ngoàm, lẫy tấm ốp bộ điều khiển ( miếng nhựa màu nâu) bị gãy hết. Các cụ có biết nào bán chi tiết này, hoặc sử lý lại, xin mách rùm. Xin trân trọng cảm ơn các cụ, mợ.

datto70

Xe container
Cụ nào biết chỗ nào bán tấm ốp màu Nâu như ảnh, xin mách giùm em với ạ. Nếu không mua mới thì cách sử lý tốt nhất là làm thế nào ạ.

RAVA

Xe ba gác
-Chợ Trời, hãng, hàng bãi bên Cam, Amazon, Lazada, Alibaba...chỗ nào hợp lý thì bác mua thôi! Mà nhà bác làm gì e nó mà lại gãy hết cả răng như thế kia? :D

datto70

Xe container
-Chợ Trời, hãng, hàng bãi bên Cam, Amazon, Lazada, Alibaba...chỗ nào hợp lý thì bác mua thôi! Mà nhà bác làm gì e nó mà lại gãy hết cả răng như thế kia? :D
Dạ bà cả đi về bảo bung hết ra, em ra xem xe thấy xe rửa sạch sẽ, đoán chắc là mấy cậu rửa xe làm bung, gẫy hết các lẫy ngoàm, mà kg hiểu sao chỗ này nếu không cậy ra để làm gì đó thì rất khó để bung ra, thế mà vẫn bị.

agrimeco

Xe lăn
Dạ bà cả đi về bảo bung hết ra, em ra xem xe thấy xe rửa sạch sẽ, đoán chắc là mấy cậu rửa xe làm bung, gẫy hết các lẫy ngoàm, mà kg hiểu sao chỗ này nếu không cậy ra để làm gì đó thì rất khó để bung ra, thế mà vẫn bị.
Rửa xe thì liên quan gì, em đoán chắc trc đó đã mở ra bảo dưỡng hay sửa chữa mô tơ kính hay gì đó bên trong tabi cửa. Thợ lúc tháo ko cẩn thận, nhựa thì lão hoá theo thời gian nên nó gẫy thôi. Cụ có gara quen thì bảo họ tìm hàng bãi cho rẻ, hoặc tự ra chợ trời tìm mua:)

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Bà cả em lái xe không biết bật gạt mưa, không biết bật đèn pha, F1 gái nhà em 10 tuổi ngồi cạnh chỉ cho bà cả

datto70

Xe container
Rửa xe thì liên quan gì, em đoán chắc trc đó đã mở ra bảo dưỡng hay sửa chữa mô tơ kính hay gì đó bên trong tabi cửa. Thợ lúc tháo ko cẩn thận, nhựa thì lão hoá theo thời gian nên nó gẫy thôi. Cụ có gara quen thì bảo họ tìm hàng bãi cho rẻ, hoặc tự ra chợ trời tìm mua:)
Dạ, không làm gì đến sửa chữa bảo dưỡng cụ ơi, em hỏi bà xã bảo do rửa xe làm bung ra.

agrimeco

Xe lăn
Dạ, không làm gì đến sửa chữa bảo dưỡng cụ ơi, em hỏi bà xã bảo do rửa xe làm bung ra.
Rửa xe nó lau chùi sơ sơ làm gì mà cậy bung đc cái tấm nhựa đó cụ. Cụ mua xe từ mới hay mua cũ, có thể trc đây đã từng cậy ra làm gì đó mà cụ quên hoặc ko biết thôi :)

datto70

Xe container
Rửa xe nó lau chùi sơ sơ làm gì mà cậy bung đc cái tấm nhựa đó cụ. Cụ mua xe từ mới hay mua cũ, có thể trc đây đã từng cậy ra làm gì đó mà cụ quên hoặc ko biết thôi :)
Xe em mua lại sử dụng từ 2016 đến giờ, sử dụng bình thường, không đụng chạm đến cánh cửa bao giờ. Chủ trước thì không rõ họ có làm gì không vì xe chỉ gắn mỗi cam lùi. Không hiểu sao đến giờ nó bung ra, em xem các vết gẫy lẫy đều là vết mới. Xác định xe nhà sử dụng nên em đặt mua tấm ốp mới để thay rồi. Còn gắn keo silicon cũng được, nhưng khi cần tháo ra để sử lý liên quan khác thì lại khó.

orione

Xe tải
Cái này theo em nó ở bên trong mà lại phẳng cụ mua loại băng dính 3M có độ dầy khoảng 2mm cắt dán vào những vị trí phẳng cũng ổn đấy ạ.

datto70

Xe container
Cái này theo em nó ở bên trong mà lại phẳng cụ mua loại băng dính 3M có độ dầy khoảng 2mm cắt dán vào những vị trí phẳng cũng ổn đấy ạ.
Không được ạ vì 3M dày 2mm khi dán vào nó cứ bồng bềnh, em đã dán để đi tạm, dán keo silicon thì OK, nhưng khi cần tháo thì lại phức tạp, xe nhà đi nên em đã đặt mua 1 cái mới và đã nhận hàng rồi, để thay thôi, hơi tốn $ tý :D

orione

Xe tải
Không được ạ vì 3M dày 2mm khi dán vào nó cứ bồng bềnh, em đã dán để đi tạm, dán keo silicon thì OK, nhưng khi cần tháo thì lại phức tạp, xe nhà đi nên em đã đặt mua 1 cái mới và đã nhận hàng rồi, để thay thôi, hơi tốn $ tý :D

Mua được mới thế này thì ngon quá rồi cụ.

Bopbun

Xe điện

Cụ mua được thì nhất rồi. Phải em là em sẽ chế. Dùng mỏ hàn thiếc để hàn nhựa, khéo tay tí là chế được.

xuandai

Xe buýt
em đang tìm cái như của cụ, cho cả 2 cửa. Thấy mấy shop VN bán củ mấy 2 củ.
Em đang tìm trên Aliexpress thấy giá cũng hạp lý.
Cụ nào cần thì ới em nhé

cugieo

Xe tăng
Cái này chế cho đỡ xèng. Trông cũng ko phức tạp lắm. Mua tốn tiền triệu cũng chát nhỉ. Kiểu hàng độc, chỉ có hãng bán :D

datto70

Xe container
em đang tìm cái như của cụ, cho cả 2 cửa. Thấy mấy shop VN bán củ mấy 2 củ.
Em đang tìm trên Aliexpress thấy giá cũng hạp lý.
Cụ nào cần thì ới em nhé
Không biết đến bao giờ nó bị tieps để nhờ cụ =)) 👍

bigman95

Xe điện
Thưa các cụ of
Gia đình em có xe camry 2013. Toàn bộ ngoàm, lẫy tấm ốp bộ điều khiển ( miếng nhựa màu nâu) bị gãy hết. Các cụ có biết nào bán chi tiết này, hoặc sử lý lại, xin mách rùm. Xin trân trọng cảm ơn các cụ, mợ.
Khéo tay Cụ tự hàn được. ra gara cắt ít lẫy cùng kiểu ( họ vứt bỏ) dùng lưới kim loại và cái mỏ hàn là chắc chắn .
Để đúng chỗ , dí giữ mỏ hàn ở tấm lưới kim loại nó sẽ ăn vào nhựa gốc sau đó trà mỏ cho bịt hết nhựa cà các chỗ hằn là được. (em cũng đã làm trên crv 2021 vì tội thợ tháo ẩu để lắp lên kính)