Thảo luận sự cố hỏi về chuột cửa ô tô

bantriki123

Xe đạp
xe em spak 2009, đo thông mạch thông cấp nguồn trực tiếp vào chuột ko nhảy,
giả sử chuột cặp chuột tài ko nhảy ok, nhưng 3 chuột còn lại ko nhảy luôn, ko lẻ cháy 1 lần 4 chuột, vì ngại tháo taplo cửa ra kiểm tra cụ thể nên ib các bác có kinh nghiệm chỉ ạ

hat65

Xe điện
giả sử chuột cặp chuột tài ko nhảy ok, nhưng 3 chuột còn lại ko nhảy luôn, ko lẻ cháy 1 lần 4 chuột, vì ngại tháo taplo cửa ra kiểm tra cụ thể nên ib các bác có kinh nghiệm chỉ ạ
Chuột cửa lái xe cụ có mấy dây. Cụ khoá mở cửa lái bằng chìa các cửa còn lại có khoá, mở theo ko?

bigman95

Xe điện
Xe vợ em trước đây thì sẽ tự khóa 4 cửa sau 1 thời gian --> điều khiển bằng ECU . ecu điều khiển thường dùng 5V qua relay Cụ lần bản vẽ điện em nghĩ sẽ ra.

hat65

Xe điện
1 cặp chung cho 3 chuột, và 1 căp chuột chế bên tài,
Như cụ mô tả thì xe đang dùng hộp đk lắp thêm chứ ko phải hộp zin của xe. Khả năng hộp lắp thêm này hỏng. Cụ cấp điện trực tiếp từ acquy vào chuột lắp thêm có thấy nhảy ko?

bantriki123

Xe đạp
Như cụ mô tả thì xe đang dùng hộp đk lắp thêm chứ ko phải hộp zin của xe. Khả năng hộp lắp thêm này hỏng. Cụ cấp điện trực tiếp từ acquy vào chuột lắp thêm có thấy nhảy ko?
vấn đề oke rồi mà em thấy dòng chập của chuột lớn quá hay hỏng cầu chì, giờ có phương pháp nào giảm dòng điện xuống không để đở cháy cầu chì và cháy rơ le trong bộ điều khiển ..... ví dụ như lắp trở công suất

bantriki123

Xe đạp
remote của thời gian hơi lâu làm cháy cầu chì nguồn chuột giải pháp sap các bác, bộ ovi dỏm quá, cầu chì chuột cửa cháy liên tục 15a vẫn cháy
,..... giải pháp làm sao thời gian hút (đóng mở nhanh hơn) hay là mình lắp thêm trở công suất để giảm ngắn mạch hè

hat65

Xe điện
remote của thời gian hơi lâu làm cháy cầu chì nguồn chuột giải pháp sap các bác, bộ ovi dỏm quá, cầu chì chuột cửa cháy liên tục 15a vẫn cháy
,..... giải pháp làm sao thời gian hút (đóng mở nhanh hơn) hay là mình lắp thêm trở công suất để giảm ngắn mạch hè
Cụ có chắc time cấp điện cho chuột lâu ko hay do chuột, dây cấp cho chuột thi thoảng chập, chạm mass. Cụ thử đấu bóng đèn vào thay chuột xem khi lock, unlock đèn sáng có lâu ko? Nếu đèn chỉ chớp cái rồi tắt thì cụ dò lại dây hoặc thay chuột.

bantriki123

Xe đạp
Cụ có chắc time cấp điện cho chuột lâu ko hay do chuột, dây cấp cho chuột thi thoảng chập, chạm mass. Cụ thử đấu bóng đèn vào thay chuột xem khi lock, unlock đèn sáng có lâu ko? Nếu đèn chỉ chớp cái rồi tắt thì cụ dò lại dây hoặc thay chuột.
[
đúng rồi ko phải lâu chập mát mô dóa ra thời gian bộ ovi quá lâu làm cháy chuột hết cách đấu trực tiếp bỏ cầu chì, hoặc là lắp nối tiếp trở công suất để giảm cháy thôi

bantriki123

Xe đạp
mình hiểu nguên nhân là do bộ remote nhập lâu quá nên dẫn đến cháy cầu chì mãi, lắp loại cầu chì 30a cũng cháy nên đấu trực tiếp,,,, vì nguyên lí của chuột là 1 cuộn dây nên nếu cấp điện lâu hắn sẽ cháy.(do bộ remote ovi)) ni đấu nối tiếp thêm trở để giảm dòng xuống như trở công suâts