[Thảo luận] Sự bất cập tổ chức nút giao thông Hoà Lạc - Mỹ Đình

yeugau

Xe tải
Các bác bây giờ muốn đi từ hoà lạc rẽ vào khu liên hợp thể thao Mỹ đình hoặc mấy khu đô thị lân cận phải đi vòng lên nút BigC, bị xa thêm mất mấy cây số. Bọn xxx phân làn như mứt báo hại người dân (trong đó có em ngày nào cũng phải đi làm 2 lần đi qua đường này:'(:'(:'()

yeugau

Xe tải
Không có bác nào chia sẻ với em à:102::102::102:

bes

Xe lăn
Chia cái gì, đường đang thi công thì phải chấp nhận chứ. Không thì bác chuyển chỗ khấc đi cho đỡ bất cập

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Chia cái gì, đường đang thi công thì phải chấp nhận chứ. Không thì bác chuyển chỗ khấc đi cho đỡ bất cập
Bác Bes hạ nhiệt, cụ chủ thớt chỉ muốn chia sẻ thôi mà.

HUNGSMUN

Xe container
Đường xá ở ta về cơ bản là bất cập như thế, cái này cũng cần sự thông cảm của người dân vì chúng ta đang trong quá trình phát triển :41:. Riêng đoạn đường này đang sửa chữa nên nó bất cập hơn, xin bác chủ thớt cố gắng thêm một thời gian nữa (chưa xác định cụ thể):21::21::21:

yeugau

Xe tải
Cảm ơn các bác đã cho ý kiến, nhưng theo em thì có nhiều cách để hạn chế sự bất cập tránh lãng phí về thời gian và nhiều thứ khác cho người dân nữa chứ (chẳng hạn mở rộng đường tránh để có thể đi được 2 chiều, hiện nay đường tránh này hướng từ mỹ đình ra chỉ cho giao thông 1 chiều. Thực tế em thấy xe máy phi ngược chiều cả đàn nhưng 4b thì em chẳng dám).

yeugau

Xe tải
Đúng vậy, đường đang thi công mà không phân luồng thì tắc suốt hả Bác:'(
Theo em phán đoán với mật độ giao thông của đường này mà nhà chức trách không sơm dỡ bỏ biển 1 chiều ở đường tránh thì chuyện xẩy ra tắc lớn ở bùng binh BigC là điều không tránh khỏi.

gamo2007

Xe tải
Dĩ nhiên là phải phân luồng GT rồi, nhưng phân luồng GT thế nào cho đúng và không thiệt hại về kinh tế cho anh em thì còn phải bàn đấy (đoạn này em đề xuất làm 1 con đường tránh như 1 số đường tránh đã làm trên chính tuyến Láng-Hoà Lạc là ok) ...chắc bác bes chưa nếm thử đoạn đường này thôi, chứ em nghĩ bác mà đi rồi thì sẽ bao dung độ lượng hơn bác nhỉ?

bes

Xe lăn
Cơ bản là ngay đầu bác chủ thớt chửi " xxx phân làn như mứt" nên em bức xúc tí. Hôm qua em vừa đi qua đó, công trường thi công bụi mù mịt, ngổn ngang thì việc phân làn là đương nhiên. Muốn có đường to hơn, đẹp hơn thì phải có những lúc vòng vèo thế này chứ

yeugau

Xe tải
Cơ bản là ngay đầu bác chủ thớt chửi " xxx phân làn như mứt" nên em bức xúc tí. Hôm qua em vừa đi qua đó, công trường thi công bụi mù mịt, ngổn ngang thì việc phân làn là đương nhiên. Muốn có đường to hơn, đẹp hơn thì phải có những lúc vòng vèo thế này chứ
Em xin nhận lỗi, nhưng bác thông cảm cho em và những người ngày nào cũng phải đi vòng mất thêm nhiều cây số, trong khi không phải không có biện pháp.
P/s: em rất ấn tượng với chữ ký của bác:6:

tiger

Xe tăng
Bác chủ thớt cho phương án phân làn mới đi; em lốp bi với GTCC cho
:)):))

Tuôi

Xe tăng
Ngày xưa (lại nói chuyện ngày xưa), chưa có con đường này còn phải đi vòng hơn nhiều bác ạ. Thế là tốt rồi. Chịu khó tý vậy.:P:P:P:P:P

fatboy

Xe tăng
Theo em phán đoán với mật độ giao thông của đường này mà nhà chức trách không sơm dỡ bỏ biển 1 chiều ở đường tránh thì chuyện xẩy ra tắc lớn ở bùng binh BigC là điều không tránh khỏi.
Bác có thể quay đầu ở bùng binh trước TTHNQG, đâu cần phải ra đến BigC? :P

yeugau

Xe tải
Bác có thể quay đầu ở bùng binh trước TTHNQG, đâu cần phải ra đến BigC? :P
Em không rõ ý bác nói bùng binh TT HNQG là bb nào, chỉ có một nút GT ở đây thôi mà. Hơn nữa quay đầu ở đây rồi để quay lại cũng không được vì cuối đường đã bịt rồi mà.:ohmy:

yeugau

Xe tải
Bác chủ thớt cho phương án phân làn mới đi; em lốp bi với GTCC cho
:)):))
Sáng nay đi lại, em ngắm thật kỹ đường tránh, thấy đủ rộng để phân thành hai chiều cơ mà. Nếu được bác lốp bi giúp em sớm, em xin mời bác(c):)

rfs

Xe điện
Em không rõ ý bác nói bùng binh TT HNQG là bb nào, chỉ có một nút GT ở đây thôi mà. Hơn nữa quay đầu ở đây rồi để quay lại cũng không được vì cuối đường đã bịt rồi mà.:ohmy:
Có vẻ cụ ít đi đường này. có 1 bùng binh cho cụ rẽ ngược lại mà, ngay gần cổng TTHNQG. Ngày nào e cũng đi làm qua đây cụ ạ.

yeugau

Xe tải
Có vẻ cụ ít đi đường này. có 1 bùng binh cho cụ rẽ ngược lại mà, ngay gần cổng TTHNQG. Ngày nào e cũng đi làm qua đây cụ ạ.
Cảm ơn bác chỉ dẫn, em cũng hay đi đường này nhưng lại nghĩ đó là lối rẽ phục vụ TTHNQG và hướng tuyến sang toà nhà Viigracera, để chiều về em kiểm tra lại :67:

thienphuc

Xe điện
em chỉ cho bác đường nhé.bác đi từ hòa lạc về đến đường rẽ mọi khi đi cố lên chỗ chân cầu vượt đang xây rẽ sang bên nà ngay chỗ bán thịt chó thế là về đường mọi khi.mất mấy chục mét đường đất thôi.khỏi cần đi xa lên tận TTHNQG xa quá.em chẳng cần bác mời cafe sáng đâu bác rảnh thì rẽ qua nhà em đối điện công an số 1 mễ trì nhà em bán cafe em mời bác.thích nữa thì bác chở em ra đó em chỉ đường cho (b)