SRS Airbag- trường hợp nào túi khí bung và ko bung. Học cách đâm cho chuẩn...^^

TSTA

Xe container
Dạo này có nhiều vụ va chạm của Toy, Bim, Huyndai ở các box hãng xe khác, em thấy nhiều cụ vẫn chưa hiểu rõ về Airbag, em xin trích 1 đoạn nói về Airbag Deployment Conditions cho cả nhà mình xem nhé.

Các cụ chịu khó đọc Eng, em sẽ dịch ra sau:
SRS Air bag is designed to inflate and deflates in just a matter of seconds from the activation during collisions, does provides protection to a driver or passenger's head during impact to keep out from hitting interior part of a car, SRS Air Bag and Seat Belts together, provide occupants with more effective protection.

SRS Air Bag consist of two types, the conventional mechanical air bags and the electronic air bags, which is commonly use mostly by the current model of car's because of its faster reaction upon collision.

Electronic air bag system composed of Spiral cable, sensor unit and air bag module. At normal conditions, when the ignition is turned on, warning light will come on momentarily on the instrument panel, then turn off.

If after turning the ignition on and warning light does not come on, or remains lit or continues to flash, then a malfunction has occurred. In any case have the airbag be checked by your mechanic. Remember this SRS Air Bag warning:

Do not sit too close to your car steering wheel and dashboard.

Do not attached stickers on your car steering wheel or dash board this might obstruct the SRS air bag when inflating.

I've collected from http://www.cartechhome.com/, thank you.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container

SRS Air bag
is meant to functions on severe frontal collisions, the speed of its deployment may vary depending on the vehicle model. It deploys in a severe frontal collisions from the oblique right or left, when the collision posses a serious threat of injuries to occupants.

The oblique angle must be under about 30 degrees for deployment.

SRS airbag inflates extremely rapidly that sometimes may result in an abrasion and bruising of the occupant during contact.

SRS Air bag deploys in the following conditions.

Moment of impact in a 20-30 km/hr front collision with a solid, immobile concrete wall.

Moment of impact in a 30-35 km/hr front collision with a solid immobile concrete pillar.

Airbag may also be activated when a strong impact underneath a vehicle happened

When a vehicle collides with a deformable mobile object, the vehicle velocity of airbag deployment will be higher since the impact of the collision will be reduce.
I've collected from http://www.cartechhome.com/, thank you.

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
Tks cụ,cái này hay đấy
Xem xong mới hiểu đâm xe là 1 nghệ thuật, người đâm xe là một nghệ sĩ =))

Dân Nghệ

Xe tăng
Nói chuyện này em lại nhớ có thằng cu em làm cùng công ty, khi bảo nó là mày lái được rồi thì kiếm cái bằng lái Lào về đổi sang bằng lái VN cho khoẻ khỏi phải học. Nó trả lời: E muốn học bài bản vì khi có tai nạn em cũng muốn tai nạn một cách bài bản..

Chỉnh sửa cuối:

khinhvuphiduong

Xe hơi
Nói chuyện này em lại nhớ có thằng cu em làm cùng công ty, khi bảo nó là mày lái được rồi thì kiếm cái bằng lái Lào về đổi sang bằng lái VN cho khoẻ khỏi phải học. Nó trả lời: E muốn học bài bản vì khi có tai nạn em cũng muốn tai nạn một cách bài bản..
Nghe thì có vẻ chí lý nhưng lại chẳng chí lý tí nào cụ ạ...

tuananh2011

Xe tải
cá nhân em thấy khi trên xe nên đội thêm mũ bảo hiểm có khi an toàn hơn mấy cái túi khí này nhiều

bonbanhnew

Xe hơi
E thấy nói fai thắt day an toàn thì khi đâm túi khí mới bung,phải vậy o các cụ?

laixenew

Xe hơi
Đúng đấy cụ ợ. Nếu không thắt dây an toàn thì túi khi ko bật ra đâu ạ. Cụ cứ nghĩ mà xem, nếu không thắt dây an toàn túi khí mà bật ra, theo lực tác động người cụ sẽ bị một lực rất mạnh đẩy về phía trước túi khí bật ra sẽ tác động lại một lực như vậy thì cụ gẫy cổ luôn chứ chơi ah ;)). Nói chung mỗi khi lên xe e mong các cụ các bác hãy thắt dây an toàn, dù túi khí có bật ra hay không thì mình vẫn không bị bắn ra khỏi xe hoặc bị lao về phía trước. Chúc các cụ lái xe an toàn nhé!

TSTA

Xe container
hôm trước có 1 cụ hỏi em về vụ túi khí, em up lại cho cụ xem nhé

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Đúng đấy cụ ợ. Nếu không thắt dây an toàn thì túi khi ko bật ra đâu ạ. Cụ cứ nghĩ mà xem, nếu không thắt dây an toàn túi khí mà bật ra, theo lực tác động người cụ sẽ bị một lực rất mạnh đẩy về phía trước túi khí bật ra sẽ tác động lại một lực như vậy thì cụ gẫy cổ luôn chứ chơi ah ;)). Nói chung mỗi khi lên xe e mong các cụ các bác hãy thắt dây an toàn, dù túi khí có bật ra hay không thì mình vẫn không bị bắn ra khỏi xe hoặc bị lao về phía trước. Chúc các cụ lái xe an toàn nhé!
Mỗi xe một khác nhau, xe hiện đại thì nó cài đặt cơ chế nổ túi khí, thời điểm nổ,... sẽ khác nhau đối với trường hợp thắt hay không thắt dây an toàn. Cũng có xe nó thiết kế bắt buộc phải thắt dây an toàn thì túi khí mới có thể nổ (riêng cái này thì em nghe nói thế, khả năng cao là không phải :D).
hôm trước có 1 cụ hỏi em về vụ túi khí, em up lại cho cụ xem nhé
Kể mà cụ dịch nốt phát cho dễ hiểu thì tốt biết mấy nhỉ!

Tuệ Trường

Xe hơi
SRS Airbag- trường hợp nào túi khí bung và ko bung. Học cách đâm cho chuẩn...^^

may cho bác chủ là ở Vịt mình, chứ ở các nước tiên tiến mà nói câu màu đỏ là ra tòa vì tội mưu sát đó.