Chi hội Spark 2009 taxi hoàn lương, chạy nghe rung lắc, cảm giác lái không an toàn

ngochuy123

Xe máy
Xe em nó như vậy, em không dám chạy quá 80. Xin hỏi các cụ cần làm những gì à, em đã thay hai phuộc trước, còn mấy thứ khác em chưa biết. Kính nhờ các cụ tư vấn giúp

binhfantasy

Xe buýt
Lốp mòn ko đều hoặc góc đặt bánh xe ko cân bằng do thay nhún xong ko cân chỉnh. Đi đảo lốp hoặc thay lốp rùi cân bằng động +chỉnh chụm, thước lái là ok giá 500k. Thay phuộc nhún mà ko làm mấy cái đó xe đảo như rang lạc, lái xe còn say nói gì đến khách ngồi

Chỉnh sửa cuối:

mr.hung14

Xe buýt
Cụ ý nói chuẩn cụ ơi. Thay 2 lốp trc rồi cân vành, chỉnh độ chụm là ok.

ABCZ13

Xe tải
Đi cân chỉnh độ chụm là ok thôi, có điều kiện thì chỉnh bằng máy, không thì chỉnh tay theo kinh nghiệm :) . Xe e chỉnh tay chạy vẫn luột, đóng 100 thả 2 tay xe chạy thẳng tắp.... :D

butchicun36

Xe đạp
Em chưa có xe đang tìm mua dòng spark <150 tr nhưng đánh dấu để lúc cần

butchicun36

Xe đạp
Spark mà cụ đòi mua <150tr thì chỉ là taxi nát thôi, Taxi dù cũng ko có giá đó, xe gia đình giá bây giờ cũng phải tầm trên 200
Em tìm biển tỉnh thôi cụ ạ. Em thấy taxi ra biển tỉnh khoãng loanh quanh 135 tr thì phải , xe tầm này nát lắm à cụ, liệu van có mua được với tầm tiền ít này của em không?

xecongnong123

Xe hơi
cụ thay lốp, cân lại thưƠc lái là ôke ngay

rain161088

Xe buýt
Em tìm biển tỉnh thôi cụ ạ. Em thấy taxi ra biển tỉnh khoãng loanh quanh 135 tr thì phải , xe tầm này nát lắm à cụ, liệu van có mua được với tầm tiền ít này của em không?
tầm này van còn khó kiếm chứ cụ mua 5 chỗ về cho mệt ra, taxi ngon cứ phải tầm 170-180 củ

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Em chưa có xe đang tìm mua dòng spark <150 tr nhưng đánh dấu để lúc cần
Xe mà dưới 150tr thì không ngon đâu cụ ạ, chẳng lý gì người ta bán giá cao vì họ còn mua về và làm lại cho ngon nghẻ mới đi được đấy cụ ạ. Xác định nếu tìm thấy xe mà ưng, chất xe ngon, đắt tý cũng rước về nhanh mà hưởng thụ. Hehe.

hungthaibinh

Xe tải
van thì loanh quanh 150 là mua đc xe ngon, nhưng cụ cũng cẩn thận đấy ko dính xe tai nạn nặng là mệt đấy.

hoangtunamtan

Xe buýt
Xe đi chòng chành nên kiểm tra mấy thứ như sau
- hai giảm sóc trước có chảy dầu thì thay
- hai bát bèo bánh trước, cái này mà hỏng là chòng chành
Toàn bộ khung gầm: càng I hai bên, giá đỡ két nước cũng hay hỏng, thay mới toàn bộ cao su gầm
Bánh trước có tụt về phía sau không, em thấy nhiều xe bị bánh trước tụt ra sau

Xe em cũng bị thế nhưng thay mới các mục sau và cân chỉnh độ chụm và góc đặt bánh xe là hết

cái giá đỡ két nước nó thế này

giằng cân bằng bánh trước

càng I

vinhangthu

Xe buýt
xe spark taxi đời 2009 thằng gần nhà e nó mới bán 185t .em nghĩ 150t về sửa dài dài

hpc87hd

Xe đạp
E chưa định nghĩa được từ xe ''nát'' là như thế nào, cụ nào biết bảo e với. E có tý kinh nghiệm ntn, xưa e học bằng lái xe, xe e học là DAEWOO CIELO, theo chuyên gia là thầy giáo em, 1 người mù tịt về xe nói là thầy mua tầm 60 triệu, về mông má xe tý cho đạt chuẩn. Em chạy xe của ổng thấy bình thường, côn ga phanh đạp phát nào ăn phát ấy, vô lăng thì ngon thôi rồi, tránh bãi c trâu mà bọn em gọi là mìn chuẩn luôn, không dính. Nên e rút ra kinh nghiệm là mua xe cũ với giá càng thấp càng tốt, về mình bảo dưỡng theo ý mình còn hay hơn là đi mua xe đắt về đi luôn, cũng thế. Giờ tìm xe matiz mà không phải taxi thì cũng khó lắm.

ngochuy123

Xe máy
Xe đi chòng chành nên kiểm tra mấy thứ như sau
- hai giảm sóc trước có chảy dầu thì thay
- hai bát bèo bánh trước, cái này mà hỏng là chòng chành
Toàn bộ khung gầm: càng I hai bên, giá đỡ két nước cũng hay hỏng, thay mới toàn bộ cao su gầm
Bánh trước có tụt về phía sau không, em thấy nhiều xe bị bánh trước tụt ra sau

Xe em cũng bị thế nhưng thay mới các mục sau và cân chỉnh độ chụm và góc đặt bánh xe là hết

cái giá đỡ két nước nó thế này

giằng cân bằng bánh trước

càng I
Cảm ơn cụ đã chỉ bảo. Em có mấy thắt mắc.
- Bát bèo bánh trước hình thù nó như thế nào
- Cao su gầm là những chi tiết nằm ở đâu (Mới đi xe nên ngu cụ ạ)
- Căng cứ vào đâu để biết bánh trước tụt về phía sau
- Nơi chỉnh cân bằng xe có phải là trung tâm làm lốp không. Hay gara
Mong cụ giải đáp

hoangtunamtan

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã chỉ bảo. Em có mấy thắt mắc.
- Bát bèo bánh trước hình thù nó như thế nào
- Cao su gầm là những chi tiết nằm ở đâu (Mới đi xe nên ngu cụ ạ)
- Căng cứ vào đâu để biết bánh trước tụt về phía sau
- Nơi chỉnh cân bằng xe có phải là trung tâm làm lốp không. Hay gara
Mong cụ giải đáp
Bát bèo nó làm bằng thép và cao su có tác dụng gối đỡ và cố định giảm sóc vào khung xe, khi cao su bát bèo hỏng thì thay khắc phục xe bị chòng chành

Cao su dàn gầm nó khoảng chục cái bao gồm 2 cái đầu giằng cân bằng, cao su càng I, cao su giảm sóc sau,...

Bánh tụt ra sau dễ thấy bằng mắt thường, đi thẳng lái và dừng lại đỗ trên đường bằng phẳng so sánh hai bánh trước bên trái và bên phải xem nó có nằm cân ở giữa của hốc bánh không

Nơi kiểm tra dàn gầm là ga ra có cầu nâng là ok tất, khi dàn gầm ngon và cứng cáp thì chỉ cần chỉnh lại độ chụm lốp và góc lái chút là ok ngay
Dòng xe này sửa nhiều thứ linh tinh lắm nhưng giá phụ tùng và công siêu rẻ, phụ tùng cụ lên 16 Nguyễn công trứ, nhà mast mà mua giá khá tốt đấy chắc rẻ hơn nhiều chỗ khác

Chỉnh sửa cuối:

annikiller

Xe hơi
Spark mà cụ đòi mua <150tr thì chỉ là taxi nát thôi, Taxi dù cũng ko có giá đó, xe gia đình giá bây giờ cũng phải tầm trên 200
Mụ chưa đổi xe à, trước em thấy mụ ngâm cứu fiat

Chỉnh sửa cuối:

min18vn

Xe điện
Mụ chưa đổi xe à, trước em thấy mụ ngâm cứu fiat
Em từ bỏ ý định ùi, ngồi thấy chật chội lắm.
mà sao mấy dòng có đuôi trần thấp thế, vừa chạy thử con 318 thấy trần cách đầu mình có 5cm trong khi đó xe mình phải 15cm

annikiller

Xe hơi
Em từ bỏ ý định ùi, ngồi thấy chật chội lắm.
mà sao mấy dòng có đuôi trần thấp thế, vừa chạy thử con 318 thấy trần cách đầu mình có 5cm trong khi đó xe mình phải 15cm
Ặc mụ ngồi kiểu gì mà lạ thế, em ngồi thử 525i của thằng em xong nó phải vác dao ra doạ em mới xuống :))

annikiller

Xe hơi
E chưa định nghĩa được từ xe ''nát'' là như thế nào, cụ nào biết bảo e với. E có tý kinh nghiệm ntn, xưa e học bằng lái xe, xe e học là DAEWOO CIELO, theo chuyên gia là thầy giáo em, 1 người mù tịt về xe nói là thầy mua tầm 60 triệu, về mông má xe tý cho đạt chuẩn. Em chạy xe của ổng thấy bình thường, côn ga phanh đạp phát nào ăn phát ấy, vô lăng thì ngon thôi rồi, tránh bãi c trâu mà bọn em gọi là mìn chuẩn luôn, không dính. Nên e rút ra kinh nghiệm là mua xe cũ với giá càng thấp càng tốt, về mình bảo dưỡng theo ý mình còn hay hơn là đi mua xe đắt về đi luôn, cũng thế. Giờ tìm xe matiz mà không phải taxi thì cũng khó lắm.
Vâng lúc cụ đi sửa xe cụ sẽ hiểu từ "nát" nó thê thảm thế nào